[Funland] Toàn cảnh vụ Anna Bắc Giang Ninh Thị Vân Anh

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
phóng viên về tận nhà phỏng vấn bà mẹ rồi kìa.

Pks_Nam Định

Xe hơi
Họ không dốt và có lẽ cũng không tham đâu, có thể người giàu họ có suy nghĩ khác, họ luôn tự tin vào những dự cảm của mình, luôn cho rằng mình đúng, các ý kiến khác cũng chỉ để tham khảo(thường thì ko có tính qđ). Đã xđ lừa người giàu thì kịch bản tương hoàn hảo rồi ngu ngơ sao làm đc

Maner Bolsol

Xe tăng
Vấn đề là bị nó lừa tiền, tình nhưng không rõ đã làm được gì nó chưa. Nếu quả thật là chưa thì trình con này không phải tay vừa mặc dù có 1 dàn tư vấn khủng. Không rõ trò này nó học hỏi ở đâu, nghi là có chương trình đào tạo dạy dỗ hẳn hoi các cụ ạ.

HUNGSMUN

Xe container
Nếu đủ căn cứ xác định em này lừa đảo thì với 17 tỷ chắc em nó đi 20 năm.

VIKO L

Xe điện
Phải nói là cháu nó cực giỏi! Em phục đấy!

Parejo_10

Xe điện
Cái này em thấy cũng bình thường. Cũng như chương trình phim truyện mẹ em hay xem lúc tối. Ai cũng biết chương trình là hư cấu nhân vật là đang diễn xuất thế mà mẹ em vẫn nức nở thương cô này cô kia, bảo bà này ko tốt anh kia dại gái….vv. Đây có thể coi nó là phim truyện phiên bản thực tế =))

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Những người có tiền tỷ, đầu óc người ta hơn người rồi, ít nhất là hơn những người chưa có tiền tỷ.
Khi những người này "rót" tiền vào chỗ nào, là người ta đã nhìn thấy, hoặc cảm thấy có các nguồn lợi mà nó sắp sinh ra.
Cái giỏi của đám lừa đảo, là luôn treo những cái lợi khủng ngay trước mắt những con mồi, tạo cho con mồi luôn có niềm tin là chỉ cần kiễng chân cái là chộp được.

coixay13

Xe tăng
Vai diễn của Leo giờ đã đc hiện thực hóa tại VN ư?

DurexXL

Tháo bánh
May là em này không nhỡ chân vào OF quăng chài các lão Ofer :D

Chứ mà vào với các lão OFer thì tháng 3 lần đến viện C để nhổ răng :))

nhatvietcorp

Xe tải
Nó chỉ lừa được khi bọn kia tham lam, thấy gái giàu - thoáng - đẹp vừa được (i) vừa được ($) mù mắt nhao vào hội đồng tính lợi dụng đào mỏ, cũng thu lại được một mớ chứ có mất hết đâu, kẻ cắp gặp bà già, kể cả nó vay nó không trả được hoặc trả dần thì vẫn là giao dịch dân sự, còn lâu mới tù.

Xe bọ xít

Xe container
Trên đường đời con người ta tiếp xúc có phải gặp ai nó cũng lừa đc đâu. Nên là phải trách tại sao nó lại lừa mình được??? Đó mới là câu trả lời chính xác. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Đừng nhăm nhăm trách và đổ lỗi cho người khác.

Riêng bạn này mà gặp các Cụ Ofer thì nửa xu cũng ko lừa đc nhé, nói nhanh cho nó vuông. Vì sao thì các Cụ tự trả lời đc. Và sống làm sao để mình ko đi lừa người khác nhưng quan trọng hơn là đừng biến mình thành nạn nhân của sự lừa đảo.

fanmu1234

Tháo bánh
Trên đường đời con người ta tiếp xúc có phải gặp ai nó cũng lừa đc đâu. Nên là phải trách tại sao nó lại lừa mình được??? Đó mới là câu trả lời chính xác. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Đừng nhăm nhăm trách và đổ lỗi cho người khác.

Riêng bạn này mà gặp các Cụ Ofer thì nửa xu cũng ko lừa đc nhé, nói nhanh cho nó vuông. Vì sao thì các Cụ tự trả lời đc. Và sống làm sao để mình ko đi lừa người khác nhưng quan trọng hơn là đừng biến mình thành nạn nhân của sự lừa đảo.
Nhiều khi bị lừa vì quá tin, quá thương người thân cụ ơi.

Thằng cháu vợ em, ở nhờ nhà em , vợ chồng em nuôi cơm và đóng phí cho nó. Trong 2 năm đầu học Đh nó in ra 1 đống giấy báo đóng học phí của trường Đh, đề lừa vợ chồng em gần 60 triệu đồng lấy tiền mua sắm hàng hiệu, ăn tiêu.

Yêu cầu nó cung cấp sao kê TK, nó in ra 1 sao kê giả có các lệnh chuyển tiền vào TK trường Đh

Sau này em check sao kê thật mới ngã ngửa ra. Chỉ vào mặt nó gửi, nó xin lỗi, rồi tiếp sau đó lại nghĩ ra trò lừa đảo khác.

Nản. Chẳng lẽ bắt nó đi tù hoặc đuổi ra khỏi nhà.

May mà nó tự đi, sau khi nhiều lần bị em chửi bóng gió.

butchikim

Xe ba gác
Cháu cũng muốn bị em ló nừa :D