Tốc độ thật của BMW

FiestaS

Xe tải
Vãi nón nhà cụ, đi tốc độ thế có ngày lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân đấy, em sợ lắm, mà hôm nào cụ mời em cafe em xem xe của cụ khác gì của em mà xé gió kinh thế

diehardadc

Xe tải
Nhà có số, phố có tên, bên trên có hàng xóm
Vãi nón nhà cụ, đi tốc độ thế có ngày lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân đấy, em sợ lắm, mà hôm nào cụ mời em cafe em xem xe của cụ khác gì của em mà xé gió kinh thế
thực ra em cũng thuộc tuýp người cẩn thận đấy.hôm đấy đương ko có bóng xe nào.tầm 2 h sáng mà với ca cao tốc cầu giẽ ninh bình cũng đẹp.xe em 325,e46, đi giữa đồng thì gió ù ù là bình thường mà cụ.em mà để ga nữa chắc còn lên trên 200 nhưng hơi rợn rợn nên thôi.

ngoco2

Xe máy
Nói chung vụ thử tốc độ thực của oto và xe máy tớ thử nhiều và nhiều lắm rùi. Tớ bật định vị GPS điện thoại của tớ ra (Acer S200) và kết quả nà: tốc độ oto và xe máy nhanh hơn tốc độ GPS là 5km/h. Thử đi thử lại nhiều lần rùi, bác mô có dịp test hộ em. Cái này, không biết bon xxx bắn tốc độ tính thế nào nhỉ??????????????

diehardadc

Xe tải
Nói chung vụ thử tốc độ thực của oto và xe máy tớ thử nhiều và nhiều lắm rùi. Tớ bật định vị GPS điện thoại của tớ ra (Acer S200) và kết quả nà: tốc độ oto và xe máy nhanh hơn tốc độ GPS là 5km/h. Thử đi thử lại nhiều lần rùi, bác mô có dịp test hộ em. Cái này, không biết bon xxx bắn tốc độ tính thế nào nhỉ??????????????
Bác đo GPS làm gì cho mất thời gian, GPS nó chỉ tương đối thôi, nếu bác ra khu vực không đông dân cư thì độ chính xác của nó kém lắm vì vệ tinh định vị nó ưu tiên chỗ nào có nhiều khách hàng thôi. Em đi ra các tỉnh ngoài có chỗ còn không có sóng GPS, nó bắt lệch đến cả km nên có lần đi với gấu mà GPS nó cho mình đi trên ruộng mới buồn cười. Còn xxx bắn tốc độ dựa trên sóng laze hoặc sóng vô tuyến nên tương đối chính xác, chỉ có điều người bắn có thủ thuật gì để làm sai lệch kết quả thì em chịu.

vina247

Xe đạp
em chỉ biết là cái đồng hồ số kia là chính xác vô cùng thui

Bimmer

Xe điện
Tốc độ trung bình được đo trong vòng 30km gần nhất. Cụ chạy hết 30km @ 80kmh nó mới lên 80 cho cụ xem.

ngoco2

Xe máy
Bác đo GPS làm gì cho mất thời gian, GPS nó chỉ tương đối thôi, nếu bác ra khu vực không đông dân cư thì độ chính xác của nó kém lắm vì vệ tinh định vị nó ưu tiên chỗ nào có nhiều khách hàng thôi. Em đi ra các tỉnh ngoài có chỗ còn không có sóng GPS, nó bắt lệch đến cả km nên có lần đi với gấu mà GPS nó cho mình đi trên ruộng mới buồn cười. Còn xxx bắn tốc độ dựa trên sóng laze hoặc sóng vô tuyến nên tương đối chính xác, chỉ có điều người bắn có thủ thuật gì để làm sai lệch kết quả thì em chịu.
Ơ cụ, sóng GPS là 12 vệ tinh trên trời của thằng Mẽo, nó phục vụ mục đích quân sự mìa. Em thì hiểu thế này, bình thường vị trí mình (tức điện thoại) được định vị băng 4 vệ tinh trở lên và di chuyển theo tốc độ thực. Tiếp theo nó sẽ quét quãng đường mình đi được và chia cho thời gian nó đi hết.Tức nà km/h đó cụ, cái này phần phềm nó lập trình sẵn. Sóng GPS không phụ thuộc vào sóng di động đâu cụ. Không tin cụ lên biên giới Việt Lào cụ mở ra mà xem hoặc nữa cụ bỏ sim ra cũng được. Các cụ bình loạn tiếp.........

muonmuaxe

Xe tăng
Chả cái gì sai cả. Trên odo là nó tính trung bình quãng đường đi trên thời gian nổ máy (tức là tốc độ trung bình sau khi khởi hành -after start). Còn trên đồng hồ thì là tốc độ tức thời đang chạy với vận tốc 80km/h. Mercedes cũng báo như vậy.

Hùng.tv

Xe tải
Hôm qua em cũng thử, đang chạy đường 1 Băc giang - Hà nội.
Em reset cái bảng tính ăn uống của em nó: lúc vóng tua 1600, xe chạy 70km/h xe báo tiêu tốn có 5,8L/100km, thây vui thế :)).
Chạy cả đoạn HN - Bắc Giang: reset thử xem đường trường thì TB là 7,3L/100 km.

Tổng thế đường hỗn hợp: nếu tốc độ TB đạt >18,5 thì xe chỉ tiêu thụ có 10L/100km, Nhưng cũng có hôm tác ở Đê La Thành em thử thì như này, Tốc độ TB: 6k/h, lượng tiêu thụ ( Hơi sợ ): 22,6L/100km.

Hùng.tv

Xe tải
Cái cụ đưa ra ở đây chả ai nhầm cả, cụ đọc bài cụ chủ thớt mà hình như có mình cụ không hiểu.

Vấn đề ở đây là cụ ý đang đi đều 80km/h, reset lại cái đồng hồ đo trung bình Average thì cái đồng hồ đó nó phải tương ứng hoặc sai số tý tẹo quanh 80kmh thôi, đằng này có 70 mới lạ.
Em chưa tets thử nhưng công nhận là vô lý, hôm nào đi cao tốc em thử xem
Có gì đâu ạ: đnag chạy 80 trong lúc ấn reset thì biết đâu cụ chủ giảm chân ga còn 60km/h, ấn sau tăng tốc lên 80: vậy TB là 70 cũng đúng thôi. :).

Nếu đi xe 2 ngày liền nhau kể cả đi đường trường luôn, vận tốc TB của em chưa bao giờ đạt >30km/h (Toàn ở ngưỡng khoảng 25-27km/h ). Không tin các cụ cứ thử, nếu cụ nào chạy được lớn hơn em xin mời 1 chầu bia ạ

Davidang

Xe tải
Hôm qua em cũng thử, đang chạy đường 1 Băc giang - Hà nội.
Em reset cái bảng tính ăn uống của em nó: lúc vóng tua 1600, xe chạy 70km/h xe báo tiêu tốn có 5,8L/100km, thây vui thế :)).
Chạy cả đoạn HN - Bắc Giang: reset thử xem đường trường thì TB là 7,3L/100 km.

Tổng thế đường hỗn hợp: nếu tốc độ TB đạt >18,5 thì xe chỉ tiêu thụ có 10L/100km, Nhưng cũng có hôm tác ở Đê La Thành em thử thì như này, Tốc độ TB: 6k/h, lượng tiêu thụ ( Hơi sợ ): 22,6L/100km.
Nội thành có lúc lên 22,6l/100km là chuyện bình thường mà cụ.

diehardadc

Xe tải
Sao các cụ cứ tranh luận chuyện tốc độ trung bình nhỉ. Em đã nói là em đi 1 tốc độ là 80km/h và kim tốc độ dứng yên thì em mới reset cái đo trung bình mà, có lên xuống gì đâu. Thế thì cái tốc độ trung bình ấy phản ánh tốc độ thật của xe hay nó chỉ tương đối thôi nhỉ?

gl1600

Xe điện
EM có cách này cho cụ này. Cụ cầm cái đồng hồ bấm giờ kiểu thể thao ấy hoặc cài phần mềm đếm giờ cho điện thoại. Cụ set control 80, rùi cứ đi đúng 1km cụ bấm đồng hồ một lần, nếu cụ đi 1km hết 45-46 giây trong khi kim giữ nguyên 80 là odo cụ chuẩn, không thì là sai số. Cụ nên bấm làm nhiều lần để lấy chuẩn cho chính xác. Thông thường odo vẫn sai số đến 5km/h là chuẩn mà.

Chỉnh sửa cuối:

Hùng.tv

Xe tải
Sao các cụ cứ tranh luận chuyện tốc độ trung bình nhỉ. Em đã nói là em đi 1 tốc độ là 80km/h và kim tốc độ dứng yên thì em mới reset cái đo trung bình mà, có lên xuống gì đâu. Thế thì cái tốc độ trung bình ấy phản ánh tốc độ thật của xe hay nó chỉ tương đối thôi nhỉ?
- Cái thông số đó là chỉ vận tốc TB cho cả đoạn cụ chạy tình từ thời điểm bấm reset count đến lúc cụ nhìn vào nó :).
- Theo em là con số chính xác (Nếu có sai số thì thường là do độ Lốp, Larang...). Như trước đây con E46 cũ của em larawng 18, lốp 235/40/R18 thì Kim chỉ 100km/h thì thực tế nó rơi vào cỡ 104. Việc này có thể tính chính xác nếu bác nào hiểu về thông số lốp và tỉ lệ đường kính lốp xe

namduong171

Xe đạp
mời bác hỏi ý kiến chuyên gia thôi!*-:) tức là vào xưởng ý. hihi.
EM không biết là không đoán mò. lỡ phán cái gì không phải thì chít.

diehardadc

Xe tải
Hôm qua em cũng thử GPS bằng cái Sygic thì kết quả như của cụ. Nếu đi 80 củ chuối thì trên odo là 75 và GPS là 75.2.
Kết luận: odo chuẩn

thaonguyenvn

Xe đạp
các cụ ơi, tình hình là e được dạy là đồng hồ analog trên ô tô có sai số 10% so với tốc độ thực tế. ví dụ các cụ đi với tốc độ thực tế là 40, 50, 60 km/h thì đồng hồ nó chỉ là 44, 55, 66 km/h ạ