[Funland] Tốc độ tối đa được đi trên cao tốc Hà Nội - Lào Cai, đoạn từ Yên Bái đi Lào Cai

Vova

Xe container
Chắc do e lẩn thẩn thật r 😆😆😆 nếu e cài cruise control là 84. Csgt bắn 87, họ phạt mình thì mặc định xe mình sai ah cụ
Cần thông não thật sự cụ ạ
Thì cứ từ 85 đổ lên là mình phải nộp phạt mà cụ. Đường cho đi 80, đo ra 83-84 thì không sao vì còn có sai số. Thế nên cho 80 thì cứ set cruise 80km/h thôi :).

Highvoltage2207

Xe buýt
Tốc độ trên cao tốc thì cụ chạy theo biển nhé - giới hạn 80 km/h đều cắm ở mỗi lối vào dọc tuyến từ YB đến LC.

Quả thật chưa thấy quả cao tốc nào như cao tốc này luôn, nhiều đoạn không có phân cách cứng mà chỉ vạch vàng liền. Đi từ YB đến LC thường xuyên dính combo: vạch liền vàng + xe tải vừa đi vừa dò mìn ở làn duy nhất (bên trong là làn khẩn cấp khổ đường bé tí + vạch liền).
Xe khách thì cáo rồi, biết chỗ nào nhanh chỗ nào chậm, chỗ nào lọt vào tầm ngắm chỗ nào không; chỉ đen mấy ông xe cá nhân và ít đi đoạn đường này - hở ra là chết :))

Đợt đi cùng xe ông anh trong công ty, đến trạm thu phí LC bị CSGT vẫy vào đọc cho 1 list dài - tổng cộng gần 10 củ =))

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Cụ chủ tính lẩn thẩn nhỉ. Đường cho phép chạy tối đa 80km/h thì chỉ được chạy 80km/h thôi chứ. Cái 5km kia thuộc về sai số khi bắn tốc độ. Do đó nếu cụ chạy 84 người ta có thể đo cụ đang chạy 87km/h chẳng hạn thì cụ vẫn phải nộp phạt, không thể biện minh là em đang chạy 84km/h trên đường cho phép chạy 80 được.
Ai bảo cụ cái 4km là sai số. Chết thật!

Lthanhthe5s

Xe tải
Em đi đường hà nội quen với tốc độ 10km, 20km/h rồi. Ra ngoài quốc lộ cắm 80 em đi 78, cắm 100 em đi 95. Sướng quá rồi ko cần phải so bì như chủ thớt ^_^.

lehahai

Xe buýt
Đúng là cao tốc miền núi, max speed éo bằng đường quốc lộ thường ở đồng bằng.

Canphaidinh01

Xe tăng
đính chính là cụ xe được đi 125km từ YB đến LC với tốc độ tối đa 80km/hr, mỗi lần về quê là ức nhất vụ này. Biển 80km/hr thì nó cắm đầy đường, camera giờ tăng cường một mớ, nhưng như cháu thấy chỉ là camera thôi chứ ko kèm bắn tốc độ hay sao ý vì máy nhỏ lắm, ko có cái hộp to to. Chả nói đoạn đấy, cái đoạn từ việt trì lên xe đi nhiều bê tông nhựa nó bị dồn thành con lươn, đi vào tay lái lắc lư, rung bần bật có hôm cháu tưởng xe hỏng, còn đi vào làn giữa thì lớp mặt thảm đá răm ồn thôi rồi :( haiz đường về nhà gian nan

Đoạn này em nhớ cứ 5km mới có tí vạch đứt, 10 km mới có đoạn đường đôi thì phải.

Gặp ông xe cont nào bò lò dò cứ gọi là xác định "cao tốc". :))

a_cheng

Xe điện
NB LC giờ cam cắm đầy đường rồi, các cụ đi cho cẩn thận.
Mà em để ý cứ chỗ nào vạch kẻ đứt 1 bên ( cho vượt) hoặc đoạn dưới dốc thì các anh lại hay cắm cam mới đau :D. Nên khi lái xe cần rất để ý, chạy loanh quanh 80 thôi, lỡ có sai số hoặc lúc xuống dốc không để ý thì không bị lố quá. Vạch liền chớ vượt, chịu khó bò chờ đến đoạn phân cách cứng rồi vượt.
Lưu ý đoạn từ Phú Thọ về HN tuy đã cho đi 100 nhưng có 2 đoạn qua cầu phải về 80 nhoé, cam gắn đầy 2 đầu cầu ;)).
Mà cao tốc này hồi mới làm xong bảo sẽ mở rộng dần các đoạn đường hẹp 2 chiều để thành đường 1 chiều, phấn đấu 100km/h toàn tuyến mà cuối cùng chẳng thấy làm, thấy cắm cam là nhanh. 8->

Cối xay 268

Xe tải
Cụ chuẩn.
Mình giở cam hành trình ra chốt cứng dưới 85 thì xxx ngọng ngay,
Nó biết ngay là đang gặp Chí :D
Cháu có lần bị CSGT phạt tốc độ, cháu giở cam hành trình cháu lắp trên xe để cãi, CSGT bảo cam hành trình trên xe cháu không có tem lưu hành do CSGT cấp nên không có giá trị.....chả hiểu thế là thế nào...???

NNS

Xe ngựa
Cụ chuẩn.
Mình giở cam hành trình ra chốt cứng dưới 85 thì xxx ngọng ngay,
Nó biết ngay là đang gặp Chí :D
cam hành trình của cụ chả có cái giá trị gì
chắc lần cụ giở ra xxx nó ngọng vì nó bắn bằng mồm thôi =))
@ cụ chủ: đường có GPC nếu là đường 1 chiều, 2 làn xe mới max là 90
còn đường 1 chiều, có gpc mà 1 làn xe như ở đoạn LC-Yb thì cũng 80 thôi,
cả 2 trường hợp nếu ko có biển, chứ có biển thì lại theo biển

pthk

Xe tăng
Cháu có lần bị CSGT phạt tốc độ, cháu giở cam hành trình cháu lắp trên xe để cãi, CSGT bảo cam hành trình trên xe cháu không có tem lưu hành do CSGT cấp nên không có giá trị.....chả hiểu thế là thế nào...???
Cụ thử đòi xem tem đồ bắn tốc độ của xxx.
Chầy cối 2 tiếng, nó lại chả tống cổ cụ đi vội với câu dặn với: Tha để rút kinh nghiệm :D

Canphaidinh01

Xe tăng
NB LC giờ cam cắm đầy đường rồi, các cụ đi cho cẩn thận.
Mà em để ý cứ chỗ nào vạch kẻ đứt 1 bên ( cho vượt) hoặc đoạn dưới dốc thì các anh lại hay cắm cam mới đau :D. Nên khi lái xe cần rất để ý, chạy loanh quanh 80 thôi, lỡ có sai số hoặc lúc xuống dốc không để ý thì không bị lố quá. Vạch liền chớ vượt, chịu khó bò chờ đến đoạn phân cách cứng rồi vượt.
Lưu ý đoạn từ Phú Thọ về HN tuy đã cho đi 100 nhưng có 2 đoạn qua cầu phải về 80 nhoé, cam gắn đầy 2 đầu cầu ;)).
Mà cao tốc này hồi mới làm xong bảo sẽ mở rộng dần các đoạn đường hẹp 2 chiều để thành đường 1 chiều, phấn đấu 100km/h toàn tuyến mà cuối cùng chẳng thấy làm, thấy cắm cam là nhanh. 8->

Đoạn phân cách cứng (2 làn) cũng hay tóm lỗi chuyển làn không xinhan nha cụ. Nhiều cụ dính ra phết vì bất ngờ nên xi nhan muộn.

Em soi lại thấy cụ chủ cũng bị bắn đoạn đường đôi này, chắc do rồ ga tranh thủ vượt. :)

pthk

Xe tăng
cam hành trình của cụ chả có cái giá trị gì
chắc lần cụ giở ra xxx nó ngọng vì nó bắn bằng mồm thôi =))
@ cụ chủ: đường có GPC nếu là đường 1 chiều, 2 làn xe mới max là 90
còn đường 1 chiều, có gpc mà 1 làn xe như ở đoạn LC-Yb thì cũng 80 thôi,
cả 2 trường hợp nếu ko có biển, chứ có biển thì lại theo biển
Xin không không được thì em xin ảnh.
Em chờ có ảnh thì em mới nói chuyện tiếp với xxx.
Em chứng kiến cảnh 1 tay xxx hàng xóm ku em sang gặp nó mượn cái giấy CMND để bịa biên bản cho đủ qota đôị giao khi nhân ca đứng đường rồi.
Đám ấy chịu nhiều sức ép ra phết. Nó biết nắn cái gì và buông cái gì :D

NNS

Xe ngựa
Xin không không được thì em xin ảnh.
Em chờ có ảnh thì em mới nói chuyện tiếp với xxx.
Em chứng kiến cảnh 1 tay xxx hàng xóm ku em sang gặp nó mượn cái giấy CMND để bịa biên bản cho đủ qota đôị giao khi nhân ca đứng đường rồi.
Đám ấy chịu nhiều sức ép ra phết. Nó biết nắn cái gì và buông cái gì :D
chẹp, lắm lúc anh em nó bắn mồm thì xin biên bản là nó lót lá đuổi đi ngay đấy =))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cao tốc thu phí chạy max 80 km/h bằng đường quốc lộ không thu phí.
Ho ho :))
Mịa cái bọn giả ngu đấy. Đường bt 80km ok, chỗ làn có giải phân cách cứng là để vượt ko cho hơn 80 thì vượt làm sao.

quangkhang8714

Xe buýt
Mịa cái bọn giả ngu đấy. Đường bt 80km ok, chỗ làn có giải phân cách cứng là để vượt ko cho hơn 80 thì vượt làm sao.
Thế mới buồn cười cụ nhỉ. Nói chung chỗ đấy chỉ dàn cho cụ nào vượt chạy sau xe chạy 60,70km thôi. Chứ xe kia mà chạy 80km đều thì lại ko có gì để ức chế cụ nhỉ