Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

min18vn

Xe điện
KHẲNG ĐỊNH : Đúng là hỏi ngu thật !

1. Hộp số còn gia hạn bảo hành đến năm 2021.

2. Kiện vì quyền lợi khách hàng và Ford gian lận thương mại.

3. Tư tưởng của thằng lớp hai nghi ngờ thằng đại học giải sai bài toán lớp năm.

4. Không biết thì ngồi im xem không Ai nói đâu. Nói ra người ta khẳng định luôn chứ không còn nghi ngờ nữa.
Vâng cụ đòi gia hạn HS đến 2021, vậy sau 2021 nó có hỏng nữa ko.
gian lận thương mại, vậy cụ đòi Ford mưa lại toàn bộ Fiesta, Focus, Ecosport đã bán ra hay là Ford sẽ hoàn lại tiền cho người mua.
rút cục em theo cụ kiện thì em được cái gì ạ
như em nói, cụ là người kêu gọi thì phải nghe nhiều chiều, không phải cứ có ý kiến trái chiều là mạt sát người ta, em đánh giá tư cách của cụ khôg n cao tí nào mặc dù cụ kêu cụ học đại học

min18vn

Xe điện
Em cũng chạy Fiesta, cũng hs power shift.
https://www.otofun.net/threads/fiesta-cua-em.1304846/#post-39645015
Cụ đòi triệu hồi thì triệu hồi xe em xong làm gì ạ, không lẽ đè nó ra thay côn. Thay xong có đảm bảo ko bị tiếp ko.
Hay là yêu cầu thay hs biến mô cho toàn bộ focus, fiesta, ecosport trên toàn việt nam

HoaKimCuong

Xe hơi
Vâng cụ đòi gia hạn HS đến 2021, vậy sau 2021 nó có hỏng nữa ko.
gian lận thương mại, vậy cụ đòi Ford mưa lại toàn bộ Fiesta, Focus, Ecosport đã bán ra hay là Ford sẽ hoàn lại tiền cho người mua.
rút cục em theo cụ kiện thì em được cái gì ạ
như em nói, cụ là người kêu gọi thì phải nghe nhiều chiều, không phải cứ có ý kiến trái chiều là mạt sát người ta, em đánh giá tư cách của cụ khôg n cao tí nào mặc dù cụ kêu cụ học đại học
Thôi khômg nên bàn vụ giải bài toán lớp 5 nữa. Không thích cứ ngồi im đi. Bye !

HoaKimCuong

Xe hơi
Nếu xác định hộp số bị vô nước để từ chối bảo hành, thì phải xác định rõ các nguyên nhân.

Nguyên nhân gây nguy cơ cao nhất lại liên quan đến kỹ thuật thiết kế của Ford trên các dòng Xe : Ford Fiesta, Focus, EcoSport ... sao không được tính vào ? Vậy là bấy lâu nay Khách hàng trả tiền oan chi những sản phẩm từ bị chối bảo hành ?

Khuyến cáo : Các dòng Xe Fiesta, Focus, EcoSport chống chỉnh định với nước. Không rửa xe, không đi trong trời mưa dù là mưa phùn, hay các điều kiện thời tiết ẩm ướt...

Trên xe phải luôn mở nhạc có hình minh họa hay hoạt cảnh Xe Ford và nên thuộc lòng bài hát "Mưa bụi", "Con đường mưa"... và "Mưa nửa đêm" cùng một loạt kiểu mưa các cái để mà phòng ngừa.

Bắc Trung Nam đều mưa như nhau !!!

http://www.nguoitieudung.com.vn/khach-hang-khoi-kien-ford-vi-loi-hop-so-ky-thuat-av66017.html

HoaKimCuong

Xe hơi

quandicom

Xe buýt
chưa tìm hiểu kỹ nhiều phía, nhưng đúng là dịch vụ của Ford rất có vấn đề từ trước đây rồi. Đây là bài học đắt giá cho Ford nói riêng và các hãng khác trong việc quản lý đại lý bán hàng và làm dịch vụ.

APHU

Xe hơi
Ủng hộ cụ!

Em hóng và cũng trộm nghĩ thế này: kiện cáo hay bất cứ việc gì thì mình cũng nên hành xử vơi tâm lý bình tĩnh, bản chất ng VN luôn vì mình chứ ít khi vì cộng đồng. Cụ chủ thớt kiện vì cộng đồng ng sd Ford thì cũng là ng hiếm có. Nhưng nếu đầu cụ ko lạnh đc như em Nga thì cứ xác định là trong một nốt nhạc cụ sẽ bị đo ván vì đơn giản cụ đg đấu với kẻ có tiền hơn cụ

thuysinh.tl

Xe container
Em không dùng Ford nhưng thấy cách cụ trả lời một ý kiến trái chiều không hay lắm. Cụ nên bình tĩnh để nghe những ý kiến trái chiều và có đối sách. Bản thân em đã xem clip của cụ nhưng không phải cứ nói to là thắng kiện. Cần xác định có trọng tâm, nghe ý kiến của chuyên gia, ý kiến phản biện mới thắng được.
Thôi khômg nên bàn vụ giải bài toán lớp 5 nữa. Không thích cứ ngồi im đi. Bye !

mazda3_pro

Xe lăn
Cho em hỏi ngu, các cụ kêu gào đòi kiện nhưng kiện để đòi cái gì ạ, trách nhiệm của Ford ở đây là cái gì? bảo hành côn cho các cụ cả đời ư =))
xin lỗi các cụ anh hùng bàn phím ạ, đến đây là 97 post rồi, có bao nhiêu cụ trong này chạy power shift hay chỉ thấy có lùm xùm là xô vào ném đá
Cụ ơi, lỗi hộp số này Ford đã thú nhận và đã có động tác triệu hồi để sửa chữa ở xứ khác. Lỗi này rất nghiêm trọng và nó ảnh hưởng đến tín mạng người lái xe lẫn người đi đường. Tuy nhiên ở xứ này thì không hiểu vì lý do gì mà ford chưa làm động tác triệu hôi sửa chữa thay thế như ở xứ khác. Chính vì thế, vì quyền lợi người tiêu dùng, phải có 1 ai đó dám đứng lên để lên tiếng.

hgjp

Xe tăng
Có hai cách làm giàu :

1. Làm giàu bằng sự khôn vặt kiểu con buôn ( vặt lông, móc túi khách hàng ).

2. Làm giàu từ trái tim tạo giá trị lâu bền cho Xã hội ( Cộng đồng hưởng lợi và sẽ trả công).

Và đây là hiệu ứng đầu tiên :

https://www.tienphong.vn/xe/oto-bi-loi-dong-co-khach-viet-lan-dau-duoc-doi-xe-moi-1250067.tpo
chúc cụ vững bước, không phải ai cũng làm được như cụ,
có những người như cụ thì mới có người khác làm theo, và có như thế thì người tiêu dùng, khách hàng VN mới được tôn trọng

xuantruong3202

Đi bộ
Website
www.facebook.com
em lót dép hóng tình hình
cụ update thông tin sớm nhé

min18vn

Xe điện
Cụ ơi, lỗi hộp số này Ford đã thú nhận và đã có động tác triệu hồi để sửa chữa ở xứ khác. Lỗi này rất nghiêm trọng và nó ảnh hưởng đến tín mạng người lái xe lẫn người đi đường. Tuy nhiên ở xứ này thì không hiểu vì lý do gì mà ford chưa làm động tác triệu hôi sửa chữa thay thế như ở xứ khác. Chính vì thế, vì quyền lợi người tiêu dùng, phải có 1 ai đó dám đứng lên để lên tiếng.
Chắc cụ chưa đọc post của em ở trên, đời trước có 2 lỗi, 1 là chảy dầu do lỗi phớt, 2 là côn hay bị quá nhiệt, 2 lỗi này đời sau đã được sửa. Xứ khác của cụ cụ thể là Úc.
Lỗi trượt côn thì chỉ gây khó chịu thôi chứ ảnh hưởng sao được tính mạng ạ :D

mazda3_pro

Xe lăn
Chắc cụ chưa đọc post của em ở trên, đời trước có 2 lỗi, 1 là chảy dầu do lỗi phớt, 2 là côn hay bị quá nhiệt, 2 lỗi này đời sau đã được sửa. Xứ khác của cụ cụ thể là Úc.
Lỗi trượt côn thì chỉ gây khó chịu thôi chứ ảnh hưởng sao được tính mạng ạ :D
Vâng, trượt côn chỉ gây khó chịu, cụ đang vượt đường dốc, có xe đối diện, cụ đang nhấn ga để qua thì xe không tăng tốc mà lững lờ ở giữa, chỉ cần 3 giây thôi là ... à, thôi em không dám tưởng tượng nữa.
Xe có lỗi thì cho dù là ở đâu, nước nghèo hèn hay nước phát triển thì hãng cũng nên đặt quyền lợi của khách hàng lên hàng đầu, cái này người ta gọi là làm ăn lâu dài thì phải giữ chữ tín. Huống hồ ford còn mạnh dạn tuyên bố: one ford

HoaKimCuong

Xe hơi
Vâng, trượt côn chỉ gây khó chịu, cụ đang vượt đường dốc, có xe đối diện, cụ đang nhấn ga để qua thì xe không tăng tốc mà lững lờ ở giữa, chỉ cần 3 giây thôi là ... à, thôi em không dám tưởng tượng nữa.
Xe có lỗi thì cho dù là ở đâu, nước nghèo hèn hay nước phát triển thì hãng cũng nên đặt quyền lợi của khách hàng lên hàng đầu, cái này người ta gọi là làm ăn lâu dài thì phải giữ chữ tín. Huống hồ ford còn mạnh dạn tuyên bố: one ford

http://m.danviet.vn/kinh-te/ong-vo-quoc-binh-nguoi-kien-ford-viet-nam-moc-tui-nguoi-tieu-dung-la-ai-856676.html

Cuộc chiến này Người tiêu dùng chiến thắng ! Chắc chắn là như vậy !

HoaKimCuong

Xe hơi
Em hóng và cũng trộm nghĩ thế này: kiện cáo hay bất cứ việc gì thì mình cũng nên hành xử vơi tâm lý bình tĩnh, bản chất ng VN luôn vì mình chứ ít khi vì cộng đồng. Cụ chủ thớt kiện vì cộng đồng ng sd Ford thì cũng là ng hiếm có. Nhưng nếu đầu cụ ko lạnh đc như em Nga thì cứ xác định là trong một nốt nhạc cụ sẽ bị đo ván vì đơn giản cụ đg đấu với kẻ có tiền hơn cụ
Nga là Cá nhân và ít nhiều Tôi có liên quan đến và theo sát từ khi lật lại hồ sơ vụ án. Và Nga phải bình tĩnh để nhận sự giúp sức.

Ford là Doanh Nghiệp, cho đến lúc này thì Tôi phải thừa nhận Ford rất bản lĩnh trong đối phó khủng hoảng, không như Khaisilk, Tân Hiệp Phát, hay thậm chínlaf Novaland ... Tôi nói thế là vì chắc chắn Tôi có nghiên cứu kỹ để đi đến quyết định, không dưng đang yên đang lành thu nhập hàng trăm triệu / tháng tự nhiên rắc rối chi có một chiếc xe ?

Việc của Tôi là đối đầu trên toàn cục diện nên chiến thuật phải khác.

Mục đích cuối cùng là Người tiêu dùng chiến thắng.

http://m.danviet.vn/kinh-te/ong-vo-quoc-binh-nguoi-kien-ford-viet-nam-moc-tui-nguoi-tieu-dung-la-ai-856676.html

min18vn

Xe điện
em nghĩ là cụ chưa chạy xe trượt côn bao giờ và cũng chưa biết hiện tượng trượt côn của Power shift ra sao nên mới phán như thế :D

Trạng thái
Thớt đang đóng