Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Ford Úc nó cũng từng lấp liếm đổ lỗi cho khách hàng, không phải lỗi đại trà vậy đấy : do kỹ năng lái xe và nó bị phạt 7,6tr USD, gắn thêm chữ : Hành vi vô lương tâm không thể chấp nhận. Vậy nên mong đừng xài chiêu này nữa Sales Ford VN à ! Kiếm chiêu khác đi nha, Người tiêu dùng không thể cứ "ngu" mãi đâu. Trước sau gì cũng bị lỗi hộp số Powershift thôi, không lúc này thì lúc khác !

https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/ford-australia-bi-phat-7-6-trieu-usd-vi-che-giau-loi-hop-so-3743126.html

Nó vẫn xài chiêu lấp liếm đó , vì đơn giản nó cho rằng tòa Vn không quyết liệt như tòa ở Úc ..

HoaKimCuong

Xe hơi
Tôi nói thật: nếu không kiện Ford để buộc nó phải thu hồi thì 2 năm nữa thôi, sẽ thấy cái cảnh bị móc túi bởi Powershift đến tức hộc máu mà chết, chưa kể là tai nạn giao thông có thể xảy ra bất cứ lúc nào do đặc thù đường xá Việt Nam và lúc ấy thì tính mạng của mình chứ của thằng Ford nào ? Cùng lắm nó nói "rất lấy làm tiếc" và rút lui khỏi thị trường Việt Nam là xong !

Đó là lý do tại sao Ford nó có chấp nhận đền bù Cá nhân, thậm chí năn nỉ mà Tôi vẫn không đồng ý ( giờ nó chuyển sang hăm dọa Chủ xe - sẽ thông tin sau ). Phần thằng Ford thì nó sợ nó phải tốn cả hàng trăm đến hàng ngàn tỷ nếu phải thay hộp số, nên nó cả vú lấp miệng em được lúc nào hay lúc đấy ! Chứ cái lỗi rành rành ra đó mà. Nên Úc mới gọi là "hành vi vô lương tâm không thể chấp nhận".

Đặc biệt, nó được tư vấn bởi cái đội ngũ con buôn Việt Nam, lợi nhuận là trên hết chứ khách hàng là cái con mẹ gì đâu ( nó đang dụ ( phỉnh ) đổi xe đó ( chứ giờ bán Ai mua vì không những bị lỗi hộp số Powershift mà dịch vụ hậu mãi cắt cổ khách hàng, thiếu trách nhiệm ). Mà cũng bởi vì theo Tôi được chứng kiến là hộp số thế hệ mới vẫn bị hiện tượng rung giật nha, chưa chắc ngon đâu.

Hãy tìm hiểu kỹ hơn chút nè : Tại sao nó quyết không thừa nhận lỗi hộp số Powershift cho đến khi buộc thua kiện ? Một là chi phí tài chính quá lớn. Hai là nó đã biết lỗi từ lâu nên mới gia hạn bảo hành, và biết đâu đó, nó đã nhận tiền đền bù của Công ty sản xuất hộp số cung cấp cho nó và đã có thỏa thuận trước nên nó cố giấu ?

Tôi kiện để nó phải thu hồi là tốt cho Người tiêu dùng chứ không phải tốt cho Tôi đâu ( gây thù chuốc oán, ảnh hưởng công việc làm ăn ), trong khi nếu chịu thương lượng đền bù xe và một khoản nữa thì có khỏe Tôi không chứ hả ? Có nhiều tay như không não (ngu vl) nói Tôi PR ? PR cái con mẹ gì làm ăn mà đi kiện ( vô phúc đáo tụng đình ). Vả lại, thương hiệu Cá nhân của Tôi có từ lâu rồi chứ không phải vụ cỏn con Ford này. ( Tôi xem nó là vụ cỏn con đấy, làm cho vui, vì : hiện tại chứng minh cái sai rất dễ, nhưng Ford chứng minh cái đúng là khó hơn lên Trời ).

Tôi chọn cách hành động pháp lý kéo dài là cho Người tiêu dùng "mưa lâu thấm đất " mà thay đổi nhận thức, chứ làm đúng toà thụ lý nhanh xong chìm xuồng à ( có những thông tin bí mật không tiện nêu ra ). Đã không làm, người khác làm cho để ngộ ra còn ngồi đó thánh phán, thích không thích gì thì chả ảnh hưởng đến Tôi về Cá nhân cả. Và cũng buộc Ford hay các Doanh Nghiệp khác nếu muốn tồn tại thì nên làm ăn đàng hoàng chút đi, ha.

Ford phải trả giá cho sự lừa dối ( trước tiên là giảm doanh số và sau đó là uy tín thương hiệu ), hành vi vô lương tâm đối với Khách hàng !

Nhưng nếu muốn Ford thua kiện tập thể, thêm một chữ ký, trọng lượng của Pháp lý tăng thêm gấp 10 lần.

https://tintucvietnam.vn/vu-kien-ford-viet-nam-lieu-co-mot-phien-toa-nhu-tai-uc-33909

Thành Civic

Xe buýt
Chúc cụ chủ và anh em đi ford thành công. Tạo tiền lệ tốt cho bọn háng bố láo như thế này. Ko chỉ ford mà còn Toy, maz hay bất kỳ hãng nào khác. Ngừng coi thường dân Việt Nam đi.
PS: cơ quan chức năng Việt Nam có ý kiến j ko cụ ơi?

Chúc cụ chủ và anh em đi ford thành công. Tạo tiền lệ tốt cho bọn háng bố láo như thế này. Ko chỉ ford mà còn Toy, maz hay bất kỳ hãng nào khác. Ngừng coi thường dân Việt Nam đi.
PS: cơ quan chức năng Việt Nam có ý kiến j ko cụ ơi?
khuyến khích 2 bên thỏa thuận dân sự >:D<

họa sỹ già

Xe buýt
Đây là thông tin vừa mới đăng tải của một Chủ xe Ford bị lỗi trước hộp số, trước Xe Tôi cũng giống y như vầy khi đang có cả gia đình trên xe. Tôi bình tĩnh xử lý khi đang leo đèo Cù Mông ( Bình Định ) nên không
xảy ra sự cố đáng tiếc !!! Sau đó dẫn đến vụ khởi kiện !

Việc trốn tránh trách nhiệm của Ford Việt Nam là : HÀNH VI VÔ LƯƠNG TÂM KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN

-----

CẢ NHÀ E CÒN 20 Cm là XUỐNG VỰC...
- Trước hết em cảm ơn trời phật đã phù hộ may mắn cho gia đình nhỏ của em.
- Em xin kể chuyện chiếc ford eco sport (7/2017) của em như sau:
+ 29/4/2018 vừa rồi xe em chạy đc 11.000 km bảo dưỡng định kỳ chuẩn, em thử chạy cung mộc châu để trải nghiệm xe (em chạy đồi núi thương xuyên bằng dòng Land cruiser và Bmw nên tay lái ko đến nỗi non lắm). Cả quãng đường lên MC xe hoạt động gọi là bình thường, tuy nhiên em có cảm giác xe rất yếu, lên dốc 6 độ là ko chạy số D đc, pải về số tay, để số 3,4 ( nhà em 2 lớn, 2 nhỏ và 20kg quần áo)
+ Chiều 30/4 em quay từ đồi chè ra trung tâm thị trấn, khi lên dốc, em để số 1,2 để bò (vì lúc đó đường hơi đông xe, các xe cùng bò lên dốc), đột nhiên xe tụt dốc, đạp gas ko đi, hiện tượng như kiểu trượt li hộp gì đó. ( xe hiện thị lỗi trên màn hành là lỗi “tranmisson fail, wait 5 minute”, đại loại thế, h em ko nhớ chính xác từng từ English)
Em kéo phanh tay kịp, xe tí nữa thì trượt vào ô tô sau. Vất vả cả 10 phút, bị xe sau la ó chửi, rồi pải nhờ một a tốt bụng dẹp đường đe em vừa nghỉ rồi lại cố gắng vào số để thoát đc đoạn đường đó.
+ Qua đc đoạn đó thì em đi mấy trăm mét về nhà ô anh nghỉ ăn trưa. An trưa khoảng 2 tiếng cả nhà em lại lên đường về ks ở trung tâm thị trấn ( đoạn gần KS Suối Tiên). em đã cảnh giác để ý vì xe có lỗi, bỗng khi đang lên dốc và vào cua, đi số 2, xe lại trượt, đạp ga ko đc, và tụt sát mép vực khoảng 20cm. Em kéo phanh tay và đạp phanh chân kịp. Em sợ bạt vía các con la ó khóc thét. Sau đó dừng vài phút lại đi đc. Thoát chết
- Cả nhà em quay về HN trong hoang mang lo lắng, em đi nắn nót từng tí.
Sx năm 2017 mà còn bị như vậy. XL tôi nói bậy: Đinh Công Mệnh cái bọn ford
Hôm nọ tôi đi thử ( như phá xe). Nổ máy vào số D, đạp kịch sàn luôn. Máy nó gào rống lên như bò cắt tiết. Vòng tua lên đến gần 6. Tốc độ 30km mới chuyển số., nhưng máy vẫn rống lên...trước giờ chưa đi thế bao giờ. Cảm giác xe yếu thua xe máy ga...chán kinh khủng.
Bao giờ ae mình mới thành lập dc cái đội Đốt xe ford để tảy chay nhỉ. Chắc chưa dc vì pháp luật và dk

Chỉnh sửa cuối:

họa sỹ già

Xe buýt
Mấy thằng bạn đang rủ đi Sơn La, Điện Biên. Kiểu này bố thằng nào dám mang ford đi. Mà có đi rủ thằng tgd ford nó đi cùng. Mình ngồi xe khác. Cho nó leo dốc xuống vực các bác ạ

HoaKimCuong

Xe hơi
TÔI KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN HÀNH VI VÔ LUƠNG TÂM VÀ THIẾU TRÁCH NHIỆM, CHE DẤU LỖI HỘP SỐ POWERSHIFT, ĐỔ LỖI CHO KHÁCH HÀNG LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG VIỆT NAM.

YÊU CẦU FORD VIỆT NAM THU HỒI SẢN PHẨM HỘP SỐ POWERSHIFT BỊ LỖI TRÊN CÁC DÒNG XE ECOSPORT, FOCUS, FIESTA VÀ ĐỀN BÙ THOẢ ĐÁNG CHO KHÁCH HÀNG.

Beemax

Xe đạp
E mới chân ướt chân ráo, thế cái này bị các dòng lắp ráp trong nước thôi hả các cụ hay tất ạ

It Nguyen

Xe máy
E mới chân ướt chân ráo, thế cái này bị các dòng lắp ráp trong nước thôi hả các cụ hay tất ạ
Lổi này bị toàn cầu ở các quốc gia có mưa nhiều. Xe không bị lổi nếu không chạy vào mùa mưa.

mmtoi2015

[Tịch thu bằng lái]
Từ đầu đến giờ em vẫn ủng hộ bác. Vẫn thường xuyên theo dõi ...

Beemax

Xe đạp
Em ấn tượng bọn ford này về mấy dòng mustang, shebly nhưng nghe các cụ nói xong, run phết...
mấy xe nhập như ranger với raptor thì có sao k các cụ

appleung

Xe tăng
Danh sách những người đồng lòng ký tên (nghe đồn là rất nhiều rồi) ở đâu, em muốn ngó phát =D>

họa sỹ già

Xe buýt
Bọn bưng bô bác Bình ko cho xem danh sách nhé

appleung

Xe tăng
Xe em chạy bét nhè mấy năm nay, tiếc là chẳng lỗi gì cả. Em băn khoăn là nếu ký tên cùng kiện thì có được đổi xe mới không ? Nhìn quả 2018 ngon quá, thèm phết 8->

lapin

Xe container
Trước em đi Ford có được ký tên không ạ?:D

razypapara

[Tịch thu bằng lái]
TÔI KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN HÀNH VI VÔ LUƠNG TÂM VÀ THIẾU TRÁCH NHIỆM, CHE DẤU LỖI HỘP SỐ POWERSHIFT, ĐỔ LỖI CHO KHÁCH HÀNG LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG VIỆT NAM.

YÊU CẦU FORD VIỆT NAM THU HỒI SẢN PHẨM HỘP SỐ POWERSHIFT BỊ LỖI TRÊN CÁC DÒNG XE ECOSPORT, FOCUS, FIESTA VÀ ĐỀN BÙ THOẢ ĐÁNG CHO KHÁCH HÀNG.

Theo em Cụ nên đổi băng rôn bên phải sang bên trái cho AE đi các dòng xe đó dễ theo dõi, vì hầu hết xe vượt bên phải nhìn sẽ thuận hơn :D

HoaKimCuong

Xe hơi
Sau vụ Ford bị thua kiện ở Úc do lỗi hộp số Powershift và phải bồi thường, còn chịu phạt 7,6tr USd... và một vài vụ nguy hiểm do hộp số Powershift gây ra gần đây + độ lỳ và lầy bấy bá không đối thủ, độ điên đạt đỉnh của Tôi... thì các thành phần bưng bô Phò ăn húp quá nó hay sao mà giảm hẳn, nếu không muốn nói là im tiếng !!!

Thất vọng lắm lắm luôn á...

Cố gắng lên chớ, vậy buồn quá đi mấy thím ơi !

Trạng thái
Thớt đang đóng