[Funland] Tôi đã tha thứ cho vợ, nhưng không sao thoát khỏi ám ảnh

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Xưa em cũng như cụ, bây giờ em thấy bình thường. Chắc cụ còn trẻ hơn em nhiều.
Vì thật ra bản thân ta có hoàn hảo lắm đâu để cô ấy suốt đời chung thuỷ, cho nằm cạnh mỗi đêm là phúc rồi. Bọn tây chăm vợ kiểu ga lăng chính là để cảm ơn cô đàn bà cho nằm cạnh mỗi đêm đấy cụ ạ. Cứ nghĩ như cuộc cờ cũng được, cho nó nhẹ lòng.
Chồng vợ nên chuẩn bị tâm lý mà tha thứ cho nhau khi phạm sai lầm kiểu này, bản chất giống đực là đi gieo mầm từ gái này sang gái khác. Bản thân chúng ta không ít lần sa ngã dù chỉ là trong ý nghĩ. Có thể nếu có cơ hội thì ta cũng chẳng dại gì mà không lao vào một mâm cỗ ngon dọn sẵn. Đàn bà cũng vậy thôi cụ thớt ạ. Cứ xem như là một tai nạn, biến đau thành thương thì hay hơn.
Về già, nghĩ lại mấy lúc như này mới thú.

muachieukyniem

Xe điện
Chán thì giải tán. Lo cho các con thì sống kiểu chung chung 1 nhà, chung trách nhiệm con cái nhưng riêng tài chính, riêng các mối quan hệ và ngủ riêng.
Thời gian lâu lâu mà nguôi thì nối lại tình xưa, còn ko hết trách nhiệm con cái rồi đường ai nấy đi.

Em thông cảm cho cụ chủ. Đàn bà mà đã nằm ngửa cho thằng khác thì mọi lý do chỉ là ngụy biện thôi. Hết. Mấy cụ thánh phím trên này kêu độ lượng các kiểu, em chỉ cười khẩy.

văn Mười

Xe tải
Trường hợp của cụ ' Bỏ thì thương Vương thì tội ' Như cụ nói thì nó sẽ theo mình đến hết cuộc đời .. ! Theo ngu kiến của Em : Cụ phải tạm chấp nhận cs như vậy , phải làm sao cho gđ vui vẻ để các con phát triển bt , nuôi dậy chúng lớn khôn trưởng thành đâu vào đấy rồi thì lúc đó 2 ta chia tay nhau từ đây đường ai nấy đi khi đấy em nghĩ cụ mới an lòng được. Chúc cụ sớm vượt qua !

DidiLe

Xe container
Người OF
Chào các cụ, em năm nay 40 tuổi, vợ em 36. Chúng em đã chung sống 15 năm và có 1 gái 1 trai, cuộc sống tưởng chừng như đã vô cùng viên mãn nhưng không ngờ sóng gió ập tới làm gia đình em luôn trong tình trạng trầm buồn và u uất.
Nói về vợ em, là công chức nhỏ, cô ấy ngoại hình cũng bình thường, là một người vợ, người mẹ có thể nói là chu toàn cho gia đình. Em làm việc trong nghành dịch vụ nên cũng ít có thời gian cho gia đình, có lúc hai vc cũng chỉ có vài tiếng đồng hồ thời gian dành cho nhau mỗi ngày. Cơ sự có lẽ cũng từ đây mà ra, vợ em với tên khốn kia ban đầu chỉ là quan hệ công việc, rồi dần dần nói chuyện hợp nên tên kia buông lời tán tỉnh, quan tâm các kiểu khiến cô ấy bị "say nắng", việc nhắn tin qua lại giữa 2 người kéo dài khoảng 2 tháng và vợ em trong đó có nói là chỉ coi nhau như bạn tâm giao thôi chứ không có tình cảm. Rồi trong 1 bữa tiệc cơ quan, lợi dụng lúc vợ em uống say không chạy xe về được thì tên khốn kia thay vì đưa về nhà thì hắn đã đưa thẳng vô nhà nghỉ. Sau ngày đó, cô ấy tránh mặt hắn và đề nghị chấm dứt nhưng thật không nghờ hắn ta lại đe doạ nói cho gia đình biết, rồi dùng cái chết làm áp lực khiến cô ấy sợ hãi mà tiếp tục sai trái. Họ đã đi nhà nghỉ với nhau 5, 6 lần gì đó và đều là sau những bữa tiệc cơ quan hoặc đám cưới bạn bè đồng nghiệp, trong đó hình như có 2 lần vợ em cự tuyệt nên chỉ ở mức ôm hôn. Vợ em có nhiều lần hẹn hắn đi ăn, đi cafe với cả nhắn tin để nói chuyện chấm dứt nhưng hắn ta quá cố chấp mà không buông tha. Cho đến 1 ngày vợ tên khốn kia phát hiện ra câu chuyện, cô ấy hẹn vợ em ra gặp riêng và tra hỏi, vợ em thú nhận tất cả và họ cũng thoả thuận giải quyết trong êm đẹp. Thậm chí vợ em đã gửi cho cô kia một số tiền lớn để mong họ giữ bí mật mà không làm lớn chuyện ảnh hưởng đến gia đình 2 bên.
Mọi việc sẽ mãi nằm trong màn bí mật và em sẽ chẳng biết gì nếu như điện thoại vợ không bị hư, em dùng 1 bản sao lưu tự động trên iCloud để restore OS trên điện thoại vợ và bất ngờ phát hiện vụ việc, bản sao lưu chứa các tin nhắn giữa vợ với cô kia và phần lớn tin nhắn qua Zalo giữa vợ và tên khốn kia nên em mới có thể khẳng định vợ mình bị áp lực mà sai trái. Tôi như muốn nổ tung, muốn phát điên lên, tôi gọi vợ về và tra khảo. Cô ấy thú nhận hết và quỳ xuống cầu xin em vì con, vì gia đình mà cho cô ấy cơ hội làm lại. Rồi sau mấy lần cô ấy tích trữ thuốc ngủ với ý định tự sát thì em cũng đồng ý mở lòng mình ra nói lời tha thứ.
Em thật sự còn rất thương vợ mình, cũng muốn 2 con mình có đủ tình thương của cha mẹ, gia đình bên vợ nếu biết chuyện thì cô ấy cũng chỉ có con đường chết vì họ ít nhiều gì cũng có chút tiếng tăm cũng như cực kỳ nghiêm khắc. Tình nghĩa 15 năm không cho phép em đẩy cô ấy vào con đường cùng được. Em đã tha thứ, cho cô ấy cơ hội làm lại, đồng ý cùng cô ấy hàn gắn gia đình nhưng chuyện vợ mình ngã vào tay thằng khác dù là vì bất kỳ lý do gì cũng khiến em bị ám ảnh kinh khủng. Dù đã hứa với nhau không nhắc lại chuyện cũ để vết thương mau lành nhưng nó vẫn luôn xuất hiện trong đầu em, mỗi lần thấy em trầm xuống không nói năng gì thì cô ấy lại khóc lóc xin được chết chỉ để em được thanh thản..........
Em quyết định hẹn gặp thằng khốn kia để nói chuyện nhưng hắn trốn biệt, đành gọi vợ hắn để gặp để hỏi cho ra lẽ nhưng cô ta một phần cũng vì gia đình, một phần cũng đã nhận tiền rồi nên câu chuyện cũng chẳng đi đến đâu. Rồi em cũng quyết định không điều tra nữa để bớt đau hơn, dặn lòng đã tha thứ rồi thì nên quên đi mà sống cho gia đình cho con cái. Nhưng mỗi đêm về là nó ám ảnh khủng khiếp lắm các cụ ạ
Em cũng đã thử đi chùa, nghe kinh Phật, đi chơi đây đó, cố gắng nói chuyện nhiều hơn với vợ và thậm chí tìm đến cả chuyên gia trị liệu tâm lý hôn nhân nhưng vẫn không ăn thua. Câu chuyện khủng khiếp đó vẫn ám ảnh em hằng ngày hằng giờ không sao dứt ra được. Dù biết chuyện không hay ho gì nhưng em vẫn đăng lên để mong mọi người cho em lời khuyên, hoặc là cccm đã trải qua hoặc chứng kiến câu chuyện tương tự như vậy mà cho em giải pháp để đối mặt với sự thật khủng khiếp này.
Cảm ơn cccm đã đọc
Tại chính cụ. Chứ đừng trách vợ khi vợ cụ là nạn nhân. Là em thì.
1. Nói ngay với vợ. Nếu không đủ dũng khí để chấm dứt. Sẽ không đi chung đường.
2. Sách ba lô lên và đi. Để mình tự đó và 1 mình và suy nghĩ cân nhắc mình cần gì. 1 mình mới thấy cần gì chứ có vợ cạnh bên thù hận lấn hết.
3. Đủ tỉnh táo để quyết định chấm dứt/tiếp tục thì quay về. Chốt 1 lần cho xong.
Em gặp nhiều trường hợp hỉ nộ ái ố. Nhưng mở lòng và đón nhận sự thật thì kết quả không đến ngay mà lâu. đủ lâu thì kết quả tốt lắm ạ. Cụ tỉnh táo và giữ s khoẻ

DidiLe

Xe container
Người OF
ỞTQ có vụ việc gần tương tự...và giải pháp khá đặc biệt (=tất cả đều 'mọc sừng'): cô vợ ngoại tình giúp ông chồng trả thù/giải tỏa ức chế bằng cách dàn xếp để chồng mình 'xơi' vợ của tình địch.. Có lẽ không phải là hay tốt (...)nhưng Kụ cũng thử cân nhắc giải pháp hạ sách này;)?!
Khuyên như dạy trẻ phải ngoan, vâng lời nhưng mình thì vượt đèn đỏ, chạy xe lấn làn.
Hạ sách mà vẫn khuyên.
Ôi trời. Ô oép của các bậc đại trượng phu.

DidiLe

Xe container
Người OF

Mr. Toàn

Xe điện
Tốt nhất là ly thân 1 thời gian, ngẫm lại xem mình cần gì

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông cũng như phụ nữ thôi, bị phản bội là rất đau.
Cụ ko có phải cố ép mình tha thứ hoàn toàn ngay từ đầu. Giận quá cụ cứ trút giận cũng được, nhớ đừng trút lên con cái. Quan trọng là điều chỉnh suy nghĩ, ko nghĩ về chuyện đó nữa, hoặc coi nó như 1 vết sẹo trong đời, ai rồi cũng có lúc phải trải qua.

Rồi thời gian sẽ xoa dịu nỗi đau. Gia đình đầy đủ yên ấm đáng để mình đánh đổi và gánh lấy cay đắng tức giận hiện tại cụ ạ. Nhất là vợ cụ chưa lỗi quá đáng lắm.
Em chúc cụ sớm an yên.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cụ có chắc chỉ 5,6 lần vào nhà nghỉ thôi không???
Em như cụ sẽ tìm thằng khốn nạn kia đập nát nó 1 trận cho hả dạ
Lời 1 phía ^^ trên 18 làm gì cũng tự chịu trách nhiệm. Ko thể đổ do say cụ ơi.
Cụ thớt thì nhiều can xi ko quên đc là đúng =))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Căng nhỉ.
Vợ có yêu k? Chắc là có cmnr. Thằng kia nếu nó lợi dụng thì vợ phải đòi giết nó. Đằng này nó dọa tự tử thì lại đi nhà nghỉ.
Rồi lại bỏ tiền ra đưa cho vợ nó. Sao lại phải đưa.
Tái phạm nhiều lần. Sẵn sàng lấy cái chết để cho chồng thanh thản (cái này mới chỉ nói mồm) nhưng lại k sẵn sàng chết mỗi khi bị ép đi nhà nghỉ.
Đàn bà thật khó hiểu.

Arabia

Xe tăng
Căng nhỉ.
Vợ có yêu k? Chắc là có cmnr. Thằng kia nếu nó lợi dụng thì vợ phải đòi giết nó. Đằng này nó dọa tự tử thì lại đi nhà nghỉ.
Rồi lại bỏ tiền ra đưa cho vợ nó. Sao lại phải đưa.
Tái phạm nhiều lần. Sẵn sàng lấy cái chết để cho chồng thanh thản (cái này mới chỉ nói mồm) nhưng lại k sẵn sàng chết mỗi khi bị ép đi nhà nghỉ.
Đàn bà thật khó hiểu.
Có gì khó hiểu bởi lời nói 1 phía có phải cái gì cũng là sự thật đâu.

Mà cái đấy cũng chẳng quan trọng, đã xác định bỏ qua thì dù thế nào cũng phải cắn răng mà chịu chứ biết làm sao, vết thương rồi cũng sẽ lành.

Có điều đau trong lúc chờ vết thương lành là không thể tránh khỏi. Thiền thiếc, đi chùa kinh Phật nói thật là chẳng có tác dụng mấy đâu, ít nhất cá nhân em thì thế. Hãy tập trung vào làm việc gì đấy cho tạm quên, rồi dần dần theo thời gian nỗi đau sẽ nhạt bớt. Có điều hãy tìm cái gì lành mạnh tí kiểu như xem phim chưởng chẳng hạn, chứ đừng rượu thuốc v.v... Cụ thể thế nào nó lại tùy người, như em em hay suy nghĩ về các vấn đề bản thân chưa hiểu, tự mình giảng bài cho mình, mấy cái này trên mạng nhiều lắm, ví dụ bản chất vũ trụ là gì, không gian 4 chiều là gì, bẻ cong không/thời gian mà người ta nói đến là gì. Hay đơn giản là bản nhạc này hay ở chỗ nào, mình có nghe và ghi lại được các nốt nhạc không abc xyz. Tóm lại nguyên tắc là phải làm sao để bản thân thật bận rộn, càng bận càng tốt. Còn đi chùa nghe kinh phật, thì chỉ có tác dụng với những người thật mê thật tin họ hoàn toàn chú tâm vào đấy, chứ bình thường đi có nghĩa là bản thân đang rảnh rỗi, thế thì ko ổn

stone_lamp

Xe điện
Đàn ông cũng như phụ nữ thôi, bị phản bội là rất đau.
Cụ ko có phải cố ép mình tha thứ hoàn toàn ngay từ đầu. Giận quá cụ cứ trút giận cũng được, nhớ đừng trút lên con cái. Quan trọng là điều chỉnh suy nghĩ, ko nghĩ về chuyện đó nữa, hoặc coi nó như 1 vết sẹo trong đời, ai rồi cũng có lúc phải trải qua.

Rồi thời gian sẽ xoa dịu nỗi đau. Gia đình đầy đủ yên ấm đáng để mình đánh đổi và gánh lấy cay đắng tức giận hiện tại cụ ạ. Nhất là vợ cụ chưa lỗi quá đáng lắm.
Em chúc cụ sớm an yên.
Đi cặp với em nào xinh tươi thông minh gái trí thức hấp dẫn là quên hết đau ngay ý mà, có khi bỏ đc cô vợ hay thề thốt.
Đàn bà ngoại tình càng hay hối hận đòi tự tử khóc lóc chồng nó càng cay. Vk cụ chủ mà về đàng hoàng nói tôi có ngoại tình đấy, bây h thôi rồi, thích thế nào thì tùy có khi cụ chủ tha thứ ngay. Vì nó là con đàn bà mạnh mẽ ko dễ vấp lại

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Có liên quan đến thớt chê ysl bên kia ko nhỉ

Roman

Xe điện
Cụ có chắc chỉ 5,6 lần vào nhà nghỉ thôi không???
Em như cụ sẽ tìm thằng khốn nạn kia đập nát nó 1 trận cho hả dạ
Thế thì cụ đi tù ai sẽ nuôi con cụ. Cụ định để chúng nó bước trượt ah.

cobeviahe

Xe đạp
Cụ còn buồn không ạ?

xaunhatxahoi

Xe điện
Vợ nó bỏ tiền ra mua dâm cho vui thôi chứ vẫn yêu cụ lắm !

GothicStyle

Xe hơi
Theo em cụ nên đi đâu đó vài ngày coi như công tác hay du lịch cho nhẹ người và có thời gian ngẫm... Hoặc dứt điểm luôn nếu cụ không quan tâm hay không thấy con cái ảnh hưởng gì, không bỏ được vợ thì quên đi và đừng nghĩ đến nó, nghĩ đến con cái công việc hoặc chơi thể thao cụ sẽ nguôi dần :P còn sau khoảng 1 năm mà không quên được thì cụ nên giải thoát cho cả cụ và vợ, tập trung tính cách bù đắp con cái...

Voi coi HN

Xe tăng
Nhiều khi mắt không thấy thì tim ko đau, ko có vụ sửa đt của vợ thì có khi giờ cụ chủ vẫn hạnh phúc cười như nghé.
Đàn ông rất khó tha thứ cho chuyện bị phản bội, nếu quá ám ảnh thế sống với nhau cũng thành địa ngục.
Tạm thời cụ chủ có thể ly thân, sống một mình một thời gian xem thế nào có cần vk con nữa ko cũng là reset lạo tâm lý, sau một thời gian thấy vẫn ám ảnh và ko còn tình cảm với vợ nữa thì giải tán, đi làm kèo mới.

Antoni

Xe tải
Cụ đã bị sang chấn tâm lý, nên gặp bác sĩ hoặc chuyên gia để có liệu pháp hợp lý, để lâu dễ bị tâm thần đấy. Tha thứ cho vợ đi vì cô ấy là nạn nhân. 2 vc nhà kia khốn nạn thật, thằng chồng đã cưỡng hiếp người khác, con vợ lại còn moi tiền người ta. Cả 2 đều đã phạm tội hình sự, có bằng chứng thì có thể đưa chúng nó vào tù đấy. Cụ có thể nghĩ theo hướng này, như thế thay vì dày vò vợ và bản thân có khi cụ lại thương vợ nhiều hơn.