[Funland] Tối nay, U19 VN đấu với U19 Thái Lan và...xách valy về nước

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em đang đi chơi với 1 gia đình người Thái nên thôi không xem các cụ ạ, không nhỡ choảng nhau:))

maitrang1972

Xe điện
Móa, mới suýt oánh nhau mà bi giờ thắm thiết nhau thế =))
Suýt đánh nhau là diễn cho các bạn Indo xem: đấy, chúng mình cũng máu lửa lắm nhé, căng thẳng vãi ra, không phải bắt thay nhau để loại các bạn đâu :P . Còn thắm thiết nhau là do tinh thần thể thao cao thượng . =))
Cuối giờ đá bóng ma : do trời nóng quá, lịch thi đấu dày đặc, các cháu không còn đủ sức để lên bóng . :D :P

Chỉnh sửa cuối:

Vô Dụng

Xe buýt
Giờ chuẩn bị tinh thần nghe mấy bạn Indo khủng bố mạng.

Nghen loc

Xe tăng
Vấn đề về gen nhân chủng học vẫn luôn là cản trở lớn cụ ah. Ỉn người đông, tiền đầu tư cho bóng đá cũng nhiều và có những kế hoạch lớn từ tận những năm đầu thập niên 9x. Sao cho sang thập kỷ đầu của thế kỷ 21 thì Ỉn sẽ đc đi WC. Cơ mà càng đá càng lụi, nền bóng đá từ thứ 2 khu vực giờ xuống còn thứ 4.
Chung quy cũng vì nền tảng thể hình dân Ỉn còi cọc quá. Nền k.tế lớn nhất khu vực mà lại để chiều cao trung bình thấp nhất khu vực. Thì rõ ràng ko phải là vấn đề dinh dưỡng nữa mà là do gen Ỉn khó cải thiện.
VN cũng phải lưu ý vấn đề này vì nếu tầm vóc mấy lứa kế cận ko ro khỏe vượt trội lứa h/tại. Thì dẫu có đổ đống tiền ra đầu tư trọng điểm thì cũng khó có cơ hội đc dự WC.
Vâng cụ. Nhiều khi e tự đặt câu hỏi, tại sao, nói về kinh tế, cơ sở vật chất sân bãi thì Indo và Malai hơn ta rất nhiều và đi trước ta rất lâu. Người hâm mộ của họ cũng rất cuồng nhiệt và chuyên nghiệp. Đội ngũ quản lý bóng đá họ cũng rất máu mê và quyết tâm. Nhưng cho đến nay họ vẫn chưa vượt được tầm đông nam á. Nếu nói về sự phát triển của kinh tế sẽ song hành với thể thao thì đáng lý ra họ phải vươn tâm từ trước, nhưng nay họ vẫn khắc khoải với mục tiêu của mình. E tự đánh giá theo chủ quan của mình là có lẽ do cái gốc văn hoá của mình và họ cụ ạ. Mính có tí nho giáo nên cái sự ham học hỏi, vươn lên, ý chí nó cao hơn cụ ạ.

maitrang1972

Xe điện
Vâng cụ. Nhiều khi e tự đặt câu hỏi, tại sao, nói về kinh tế, cơ sở vật chất sân bãi thì Indo và Malai hơn ta rất nhiều và đi trước ta rất lâu. Người hâm mộ của họ cũng rất cuồng nhiệt và chuyên nghiệp. Đội ngũ quản lý bóng đá họ cũng rất máu mê và quyết tâm. Nhưng cho đến nay họ vẫn chưa vượt được tầm đông nam á. Nếu nói về sự phát triển của kinh tế sẽ song hành với thể thao thì đáng lý ra họ phải vươn tâm từ trước, nhưng nay họ vẫn khắc khoải với mục tiêu của mình. E tự đánh giá theo chủ quan của mình là có lẽ do cái gốc văn hoá của mình và họ cụ ạ. Mính có tí nho giáo nên cái sự ham học hỏi, vươn lên, ý chí nó cao hơn cụ ạ.
Bởi vì ở vùng ĐNA duy nhất các cầu thủ VN đa phần mang dòng máu dân tộc King =)) . ( em Fun tí )

Ga_son

Xe điện
Giải U19, giải AFF nữ chả hiểu các ông AFF xếp bảng kiểu j, nhồi toàn đội trình độ cao vào 1 bảng.

NNS

Xe ngựa
In sốc giải U19 này lắm vì đang kì vọng

yuh2105

Xe tăng
Nghe các bác bình buồn cười vãi. Chiến thuật chuquachula thật là thợ hãi :))

3077

Xe container
Giải U19, giải AFF nữ chả hiểu các ông AFF xếp bảng kiểu j, nhồi toàn đội trình độ cao vào 1 bảng.
Chung kết tổ chức ở Cam nên bảng Cam là bảng tử thần với Lào, timor, phil 😀

Cụ HLV chắc sốc nhất, giải nào cũng xịt
Vừa lên bù lu bù loa kêu hai đội chơi ko fair- play :)), đá như thế mà kêu ko fair-play thì chịu thật. Còn mấy phút cuối có đội nào hâm mà lao lên để sểnh cái về nước đâu ?

Hai thằng ôm nhau vào rồi. Nãy còn choảng nhau chí choé giờ cười nhe cả đôi 🤣🤣🤣.
Thương Indo 😁.
Lại còn ghì chân cho nhau khi bị chuột rút nữa chứ, tình thương mến thương tợn.

rachfan

Xe điện
Nếu gọi là "gốc nho giáo" thì Trung quốc mới là gốc cụ ạ, nhưng bóng đá TQ thì càng ngày càng nát.

Theo tôi thì mỗi dân tộc tự nhiên có năng khiếu trời cho về một vài môn thể thao nào đấy, mà nếu đầu tư cẩn thận thì sẽ vươn lên khu vực, thậm chí thế giới.

Indo bóng đá đầu tư mãi vẫn lẹt đẹt, nhưng cầu lông thì họ ở đẳng cấp trên trời so với Việt nam.

Dungha

Xe điện
Thế sao có thằng gốc nho giáo. Lại giàu nứt đố đổ vách mà mãi không khá lên nổi hả cụ?

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vừa lên bù lu bù loa kêu hai đội chơi ko fair- play :)), đá như thế mà kêu ko fair-play thì chịu thật. Còn mấy phút cuối có đội nào hâm mà lao lên để sểnh cái về nước đâu ?
Thua thì nói j cũng có lý :(

NewVegas

Xe tải
Vấn đề về gen nhân chủng học vẫn luôn là cản trở lớn cụ ah. Ỉn người đông, tiền đầu tư cho bóng đá cũng nhiều và có những kế hoạch lớn từ tận những năm đầu thập niên 9x. Sao cho sang thập kỷ đầu của thế kỷ 21 thì Ỉn sẽ đc đi WC. Cơ mà càng đá càng lụi, nền bóng đá từ thứ 2 khu vực giờ xuống còn thứ 4.
Chung quy cũng vì nền tảng thể hình dân Ỉn còi cọc quá. Nền k.tế lớn nhất khu vực mà lại để chiều cao trung bình thấp nhất khu vực. Thì rõ ràng ko phải là vấn đề dinh dưỡng nữa mà là do gen Ỉn khó cải thiện.
VN cũng phải lưu ý vấn đề này vì nếu tầm vóc mấy lứa kế cận ko ro khỏe vượt trội lứa h/tại. Thì dẫu có đổ đống tiền ra đầu tư trọng điểm thì cũng khó có cơ hội đc dự WC.
Cái này e nghe nói là do khoảng cách giàu nghèo bên đó quá lớn nữa. Nông dân, đặc biệt ở các đảo lẻ rất nghèo, đến mức không có gì ăn ấy. Mà đây là nơi cung cấp lực lượng chính cho ngành thể thao. Mình cũng nghèo nhưng khoảng cách về dinh dưỡng không quá lớn. Giờ chỉ còn một chút ở vùng sâu, vùng xa khó tiếp cận thôi. Chứ các cháu nông thôn giờ cũng thịt, sữa từ bé đủ cả.

Chuột bạch

Xe container
Cái này e nghe nói là do khoảng cách giàu nghèo bên đó quá lớn nữa. Nông dân, đặc biệt ở các đảo lẻ rất nghèo, đến mức không có gì ăn ấy. Mà đây là nơi cung cấp lực lượng chính cho ngành thể thao. Mình cũng nghèo nhưng khoảng cách về dinh dưỡng không quá lớn. Giờ chỉ còn một chút ở vùng sâu, vùng xa khó tiếp cận thôi. Chứ các cháu nông thôn giờ cũng thịt, sữa từ bé đủ cả.
Thể thao thì thể lực quan trọng cực

Các cháu được đào tạo từ u11 là có chế độ dinh dưỡng vào lúc cơ thể đang phát triển tốt roài, nên Bđ VN sẽ mạnh dần , không bị đứt quãng