[Funland] Tội phạm tại TP HCM ngang nhiên quá! 363, 141 cần song hành!

minhvumap

Xe hơi
Liên quan chứ! Tương thân, tương ái. Giúp trong cơn nạn đó thôi.
Vũ khí các bạn cầm lên đủ để hạ gục, vô hiệu hóa vũ khí thằng cướp. Nhưng không nặng tới sát thương! Cũng là răn đe, không có cửa để làm việc ác.
Không thể nói quận lớn, quận bé. Đây nhiều phần là cảm nhận.
Nói như bác giống kiểu 1 người ko bik bơi nhưng cũng nhảy xuống nước cứu người chết đuối. 1 thằng cướp đang trang bi dao găm mà bác kêu 1 người ko bik võ, tay ko nhảy vào hỗ trợ ? Khác gì liều mạng mình ? Suy nghĩ của bác rất cảm tính.

Dobian

Xe buýt
Liên quan gì đến việc thiện hay ko ? Cướp nó cầm dao như thế lỡ vào nó đâm chết rồi gia đình ai lo ? Còn lỡ tay đập nó chết thì xác định đi tù ai chịu trách nhiệm ? Sở dĩ tội phạm trong hcm diễn biến phức tạp là vì địa bàn tp hcm quá rộng và đông dân tứ xứ khắp nơi đổ về. 1 quận ở tp hcm đã lớn hơn cả thủ đô Hà Nội rồi.
Quận nào ở TPHCM mà lớn hơn cả Thủ Đô ? (Em cho phép cụ chỉ tính HN1 thôi , coi như chấp cụ đấy ( tức là khu vực HN cũ trước khi sát nhập Hà Tây vào)). Cụ đọc tên em nghe cái nào ?! :D

minhvumap

Xe hơi
Quận nào ở TPHCM mà lớn hơn cả Thủ Đô ? (Em cho phép cụ chỉ tính HN1 thôi , coi như chấp cụ đấy ( tức là khu vực HN cũ trước khi sát nhập Hà Tây vào)). Cụ đọc tên em nghe cái nào ?! :D
Ý tôi nói Thủ đô là khu vực trung tâm HN nơi tập trung dân cư đông chứ ko noi Dt khu vực HN nhỏ hơn Dt khu vực HCM.

fanmu12345

Xe điện
Cứ kiên quyết như anh Tê ở Phi, ma tuý, cướp giật là các llvt có thể bòm. Đừng nói người dân, tay không tấc sắt lao ra bị bọn nó đánh cho, đánh được nó nhỡ may bị nặng thì lại vướng lao lý. Trách nhiệm thuộc về LLCA chứ không phải của người dân.
Cách đây gần 10 năm em đi công tác phối hợp với 1 thằng công chức quận 2 (bây giờ nó lên trưởng phòng)

Lúc đây thấy báo đăng hiệp sĩ bắt cướp, mọi người nói chuyện xôn xao có vẻ rất vui

Em bảo với thằng công chức quận 2

Tao thấy buồn chứ không vui. Vì LLVT đâu, những người được đào tạo, được trả lương, được trang bị vũ khí và có nhiệm vụ phải băt cướp đang ở đâu không đi bắt cướp mà phải để người dân lập tổ hiệp sĩ bắt cướp.

fanmu12345

Xe điện
Nếu pháp luật cho chặt thì e cũng nguyện góp phần nhỏ bé cho nhà nước nuôi chúng nó cụ ạ, miễn nó ko còn dụng cụ hành nghề
Em ủng hộ bắt được cướp chặt 2 tay, 2 chân, chọc mù mắt rồi lấy tiền dân nuôi chúng nó

Em xin góp tiền nuôi.

Dobian

Xe buýt
Ý tôi nói Thủ đô là khu vực trung tâm HN nơi tập trung dân cư đông chứ ko noi Dt khu vực HN nhỏ hơn Dt khu vực HCM.
Thì tôi trích câu cụ viết mà. Câu cuối cụ viết là " 1 quận ở tp hcm đã lớn hơn cả thủ đô Hà Nội rồi. ".
Có lẽ câu này là do tay cụ đánh máy nhanh quá, não chưa kiểm soát được hành vi của tay chăng ....?! Mà thôi, trong diễn đàn này ai chả đi chơi, đi ctac HCM nhiều lần rồi, họ biết hết câu này đúng hay sai. Bỏ đi. Tôi cũng chỉ nhìn thấy nó sai nên còm vui vậy thôi. =))

Vô-va

Xe tải
Các bác đừng đổ lỗi cho người dân, dân trong đó cũng hào hiệp lắm, nhưng cướp trong đó nó cầm hàng nóng đi ngang nhiên nên ai cũng sợ là đúng. Vấn đề chính là xxx như mứt. Tôi đã một lần bị móc túi ở Rạch giá, Kiên giang, đúng dân chuyên nghiệp trên tuyến cố định, nhưng báo CA ở bến xe gặp thằng xxx béo ị, mặt như nghị Quế nói một câu làm tôi chán hẳn, nghĩ trong bụng may mình không sống ở đây, có cho nhà cửa cũng chả thèm ở.
Ở HN chỗ tôi bao nhiêu năm không gặp (vì chả có việc gì) anh CSKV anh ấy còn nhớ rõ số nhà tôi, nhân khẩu trong hộ. Họ nắm địa bàn cực kỳ rõ. Trong Nam chắc chỉ có mấy anh sự là đáng tôn trọng, xxx khác thì làm quấy quá lĩnh lương thôi, nên dân chết là đúng. Trong kia việc CGST canh ty làm ăn với xã hội đen người dân ghi hình lại được mà còn chả xử lý thì không còn gì để nói.

Dobian

Xe buýt
Đúng. Tôi cũng công nhận với nhiều cụ. CS, CA ở Sài Gòn thua xa ở HN.
Cái tệ nạn cướp giật ở SG tồn tại mấy chục năm nay mà không dẹp nổi. Giờ nó thành 1 nghề nghiệp rồi. Hic. :D

fanmu12345

Xe điện
Các bác đừng đổ lỗi cho người dân, dân trong đó cũng hào hiệp lắm, nhưng cướp trong đó nó cầm hàng nóng đi ngang nhiên nên ai cũng sợ là đúng. Vấn đề chính là xxx như mứt. Tôi đã một lần bị móc túi ở Rạch giá, Kiên giang, đúng dân chuyên nghiệp trên tuyến cố định, nhưng báo CA ở bến xe gặp thằng xxx béo ị, mặt như nghị Quế nói một câu làm tôi chán hẳn, nghĩ trong bụng may mình không sống ở đây, có cho nhà cửa cũng chả thèm ở.
Ở HN chỗ tôi bao nhiêu năm không gặp (vì chả có việc gì) anh CSKV anh ấy còn nhớ rõ số nhà tôi, nhân khẩu trong hộ. Họ nắm địa bàn cực kỳ rõ. Trong Nam chắc chỉ có mấy anh sự là đáng tôn trọng, xxx khác thì làm quấy quá lĩnh lương thôi, nên dân chết là đúng. Trong kia việc CGST canh ty làm ăn với xã hội đen người dân ghi hình lại được mà còn chả xử lý thì không còn gì để nói.
nhân tiện hỏi luôn vụ anh M - CSGT Tân Sơn Nhất bị tố cưỡng đoạt tiền, thanh tra xxx TPHCM vẫn chưa làm rõ được sau 2 tuần ah :)):)):))

MonoMe

Xe hơi
có thể do trong đó đa vùng miền hơn hn. em có mấy thằng bạn cũ cũng ra tù rồi vào nam lập nghiệp.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây gần 10 năm em đi công tác phối hợp với 1 thằng công chức quận 2 (bây giờ nó lên trưởng phòng)

Lúc đây thấy báo đăng hiệp sĩ bắt cướp, mọi người nói chuyện xôn xao có vẻ rất vui

Em bảo với thằng công chức quận 2

Tao thấy buồn chứ không vui. Vì LLVT đâu, những người được đào tạo, được trả lương, được trang bị vũ khí và có nhiệm vụ phải băt cướp đang ở đâu không đi bắt cướp mà phải để người dân lập tổ hiệp sĩ bắt cướp.
Em chờ để đọc nốt câu trả lời của thằng công chức ;))

cadillacsixteen

Xe tăng
Em ủng hộ bắt được cướp chặt 2 tay, 2 chân, chọc mù mắt rồi lấy tiền dân nuôi chúng nó

Em xin góp tiền nuôi.
Khiếp, như thời trung cổ cụ ạ. Cháu thiết nghĩ nếu luật pháp cho phép, chắc chẳng ai dám làm Full Option như cụ đề xuất =))=))=))o:-)

cadillacsixteen

Xe tăng
Cháu đồng ý với cụ, người miền Nam hào hiệp và cũng nhiều hiệp sỹ ( trừ người lạm dụng nhé)....chỉ tiếc cách làm của người đầu nghành cảm giác chưa tới nơi.. Sắp tới đưa cụ Vũ Hồng Văn về làm gđ ca hcm chắc khác ngay

tieulyphidao

Xe tăng
Bác này hiểu đúng ý tôi nói. Tôi kêu thủ đô Hà Nội nhỏ hơn ý là khu vực trung tâm của Hà Nội noi tạp trung đông dân cư chứ ko kêu diện tích Hà nội nhỏ hơn Dt HCM.
Cụ nói hớ thì thôi, đừng bao biện nữa. bây giò theo cách tính của cụ ta lấy vùng lõi thôi. cụ cho em hỏi quận nào của TP HCM rộng hơn 7 quận lõi của HN cộng lại?

minhvumap

Xe hơi
Cụ nói hớ thì thôi, đừng bao biện nữa. bây giò theo cách tính của cụ ta lấy vùng lõi thôi. cụ cho em hỏi quận nào của TP HCM rộng hơn 7 quận lõi của HN cộng lại?
1 cái quận 9 thôi đã rộng 119 km rồi bác. 7 quận trung tâm HN rộng đc bao nhiu ? Bác nói thử ?

vnvodoi

Xe tăng
Nói sai thì nhận đi, cụ tư tưởng đặc sệt dân Nam, đã kém còn hay bao biện ,không chịu nhận kém hơn.
Nói 1 câu phũ mồm, bất cứ 1 ông giám đốc công an tỉnh nào ngoài này trình độ cũng ăn đứt tất cả giám đốc công an các tỉnh từ vĩ tuyến 17 đổ vào.

minhvumap

Xe hơi
Nói sai thì nhận đi, cụ tư tưởng đặc sệt dân Nam, đã kém còn hay bao biện ,không chịu nhận kém hơn.
Nói 1 câu phũ mồm, bất cứ 1 ông giám đốc công an tỉnh nào ngoài này trình độ cũng ăn đứt tất cả giám đốc công an các tỉnh từ vĩ tuyến 17 đổ vào.
Lại tinh vi, chính cai tinh cách này mà đi đâu dân ngoài đó đều bi khắp nơi người ta ghet.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Ở HN, chí ít là phố nhà e, cách Bờ Hồ gần km.
Chỉ nghe thấy hô cướp là ít nhất các chú thanh niên đứng phắt dậy với cái ghế hàng hàng nước, cái điếu...
Âu cũng là tính cách vùng miền. Dân trong đó hay rộn ràng làm từ thiện, nhưng việc thiện ngay trước mắt lại bỏ qua, không làm.
Thiện kiểu này nó xiên cho phát lên nóc tủ ăn gà. Cán bộ còn hèn ko dám bắt thì đừng nói dân. Dân bắt xong lỡ tay bem nó chấn thương sọ não thì cán bộ lại củ hành. kiểu Lol gì cũng nói dc :))