[Funland] Tội phạm tại TP HCM ngang nhiên quá! 363, 141 cần song hành!

langthangnoidau

Xe buýt
E nói 20 năm trước mà cụ. Sau khi phá vụ 5 Cam và đẩy mạnh trong sạch hóa địa bàn. Hồi xưa thì sg ko fai bàn rồi, kinh khủng. Cụ có biết cái khu công viên trước dinh thống Nhất gọi là gì ko??? 4 vùng chiến thuật. Trộm cắp đĩ điếm, tối xuống thì ko ai dám vào. Rồi khu cầu Mống ở quận 1, chỗ trước ngân hàng nhà nước, là 1 ổ xì ke ma túy, con nghiện ngồi dài dọc bờ sông. Khu ổ chuột dưới cầu Calmette cũ thì bán xì ke công khai. Bờ kênh ngay đó là chỗ để giựt đồ thoát thân khi bị rượt. Túm lại nhờ làm mạnh nên giờ sg mới ngon lành vậy. Nhưng ở đời khi thành công thì người ta hay ngủ quên trên chiến thắng. Haizzz...
Đúng là chả có gì mà ko làm được, chỉ muốn làm hay không thôi, Tp.HCM có thể áp dụng y nguyên mô hình của HN nhưng chắc vì lý do ăn tiền như đa cấp, cấp càng to %%% càng nhiều, nên chả ai thiết tha làm. Mà từ lãnh đạo đến cấp dưới ko muốn làm thì loạn sớm hay muộn thôi.

Superpig

Xe hơi
Đúng là chả có gì mà ko làm được, chỉ muốn làm hay không thôi, Tp.HCM có thể áp dụng y nguyên mô hình của HN nhưng chắc vì lý do ăn tiền như đa cấp, cấp càng to %%% càng nhiều, nên chả ai thiết tha làm. Mà từ lãnh đạo đến cấp dưới ko muốn làm thì loạn sớm hay muộn thôi.
Nói chung ko trấn áp được, bắt tay với tội phạm thì sẽ lại như Đồng Nai, đi cả cụm Xxx, bài học nhãn tiền mà ko rút kinh nghiệm thì đi tất chỉ là sớm hay muộn thôi cụ ạ, đừng đùa với lửa ở thời điểm này, dân trong đấy cũng bức xúc bao năm vì tình trạng cướp giật rồi

cadillacsixteen

Xe tăng
Tôi làm tốt là do idea của tôi, tôi ko copy của ai cả.
Cháu đang dự là có điều đó trong đầu của các cụ ở trển tại tp hcm.

Còn tốt tới đâu thì e chả biết. Tốt thất thì ae đã ko phải vào đây xả xì chét rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
thực tế cháu thấy SG cũng có rất nhiều người dân dũng cảm bắt cướp đó chứ ạ. và chỉ có ở trong nam mới có Hiệp sỹ - như vậy cũng ko thể nói người sg thờ ơ với bọn cướp. Nhưng cháu nghĩ cần nhất vẫn là nòng cốt lực lượng chức năng. chứ người dân cũng ko thể dũng cảm mà chiến đấu với bọn tội phạm. nhiều vụ đau lòng xảy ra với người dân rồi
Hiệp sĩ kiểu như dân phòng, có lương đàng hoàng chứ không phải hiệp sĩ tự phát đâu ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ý tôi nói Thủ đô là khu vực trung tâm HN nơi tập trung dân cư đông chứ ko noi Dt khu vực HN nhỏ hơn Dt khu vực HCM.
Quận đông dân nhất TPHCM là Bình Tân có khoảng 700K dân, quận đông dân nhất Hà Nội là quận Đống Đa có khoảng 400K dân. Cụ chắc bị anh em giang hồ trỏng đánh cắp đĩa bay thật roài. :D

cadillacsixteen

Xe tăng
Hiệp sĩ kiểu như dân phòng, có lương đàng hoàng chứ không phải hiệp sĩ tự phát đâu ạ.
Có lương thì cháu nghĩ ko gọi là Hiệp sỹ, đó là LLVT rồi cụ ạ. Hiệp sỹ là sự tự nguyện, tự phát trong dân.....

Joker86

Xe buýt
Xem dân tình đứng nhìn cướp thế kia thì thành phố mang tên Bác chấp nhận sống chung thôi.

LeTai1979

Racing Boy
Việc cướp bóc hoành hành trong sg em thấy là sự xấu hổ cho lực lượng chức năng , em ko biết họ ko thế làm được hay ko muốn làm nữa
Ko muốn làm thôi Cụ, chỉ cần có lực lượng như 141 ở HN thì yên ngay.

Joker86

Xe buýt

Cái này là conan nói trên báo, chứ bán kính 200m quanh nhà e đã có 2 tiệm rồi

Shadow381

Xe điện
Cứ kiên quyết như anh Tê ở Phi, ma tuý, cướp giật là các llvt có thể bòm. Đừng nói người dân, tay không tấc sắt lao ra bị bọn nó đánh cho, đánh được nó nhỡ may bị nặng thì lại vướng lao lý. Trách nhiệm thuộc về LLCA chứ không phải của người dân.
Em cũng ngưỡng mộ anh này, 1 đất nước phức tạp thời điểm anh ta lên nắm quyền như Phi cần lắm 1 người quyết liệt như vậy. Thành Cát Tư Hãn ngày xưa hy sinh ngàn người đắp lên Vạn Lý Trường Thành cứu được gấp ngàn lần số người chết dưới vó ngựa quân Mông. Anh TT Phi có bắn chết bao nhiêu tội phạm và có thể 1 số kẻ chưa đánh chết nhưng dẹp được nạn cũng đáng. Giá như...

cadillacsixteen

Xe tăng
Ai nói an ninh trật tự trong tphcm đi xuống. Mấy a áo vàng làm việc hết mình vậy mà các cụ vẫn chê là sao
Ha ha ha....phê bình cụ nha...phạt két bia.....

CR-Vic

Xe container
Vạn Lý Trường Thành khởi động xây từ thời Tần Thuỷ Hoàng. Mục đích chống Hung Nô :D

Thành Cát Tư Hãn to nhất thế giới thời ông ý thì sợ thằng nào nữa là phải xây cái tường đó làm chi cho tốn gạch tốn vữa :)

Em cũng ngưỡng mộ anh này, 1 đất nước phức tạp thời điểm anh ta lên nắm quyền như Phi cần lắm 1 người quyết liệt như vậy. Thành Cát Tư Hãn ngày xưa hy sinh ngàn người đắp lên Vạn Lý Trường Thành cứu được gấp ngàn lần số người chết dưới vó ngựa quân Mông. Anh TT Phi có bắn chết bao nhiêu tội phạm và có thể 1 số kẻ chưa đánh chết nhưng dẹp được nạn cũng đáng. Giá như...

ototrieutien

Xe buýt
Đồng nai, từ khi anh Văn nắm quyền, riêng csgt thay gần hết , chỉ bố nào học chuyên ngành gt thì ở lại...
Thập diện mai phục cũng bỏ hết..
Nhà đang cho cty đòi nợ thuê đang làm ăn ngon thế cũng phải tự dẹp..
Cskv làm cũng chuẩn hơn, để dân lèm bèm dễ điều chuyển ngay:D..
Bảo kê các kiểu cũng bớt..
Không biết sẽ ra sao nếu nhiệm kỳ sau nake lên lại?, thôi yên ngày nào hay ngày đó..
NN cũng thấy hết vđ, có lẽ các anh đang làm từ vùng ven rồi tiến về SG?

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
trong SG phải thay máu hết lãnh đạo xxx từ cấp quận huyện trở lên hoặc ít nhất như ĐN thì mới khá được vi nát quá kéo dài chục năm rồi . Còn các cụ nhắc bên Phil anh Tê dẹp ma tuý thì tỉ lệ ủng hộ anh ý lên đến 90% khi anh cam kết xử tội phạm ma tuý ko qua xét xử, vì dân bên đó mất hết niềm tin vào hệ thống tư pháp tham nhũng

Shadow381

Xe điện
Vạn Lý Trường Thành khởi động xây từ thời Tần Thuỷ Hoàng. Mục đích chống Hung Nô :D

Thành Cát Tư Hãn to nhất thế giới thời ông ý thì sợ thằng nào nữa là phải xây cái tường đó làm chi cho tốn gạch tốn vữa :)
Em nhầm, là Tần Thuỷ Hoàng!

Cloudy Nguyen

Xe tải
Vấn đè là người đứng đầu nữa . Bài học Đồng Nai thay tướng là biết.
SG nếu Chung chủ tịch vào làm bí thư thì trong vòng 1 năm tình hình an ninh TT sẽ khác ngày . Đợt anh Thăng vào làm bí thư vỏn vẹn 9 tháng , nghiện hút cướp giựt ko còn 1 mống.
Hồi nhỏ em hay đọc báo Công an, thấy cướp giật, tội phạm ở SG thật đáng sợ. Sau em không đọc nữa nên thấy tình hình đỡ hơn hẳn ;))

Thời bác Thăng đang làm em bị giật túi xách ở Trần Hưng Đạo Q.1, khi làm đơn cớ mất ghi là bị giật túi xách anh CA bảo em ghi vậy thì sẽ phải truy tìm tên cướp blah blah. Thế là thôi đành phải ghi làm rơi, SG không còn cướp giật chắc là trên giấy vậy đó :((