[Funland] Tội phạm uống rượu

Meis

[Tịch thu bằng lái]

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tội phạm uống rượu lái xe to mồm nữa đi, ý kiến chỉ đạo của Phó TT ngày 25/4/2019 đủ để đập tan luận điệu tự hào khi vi phạm pháp luật của chúng:

Trước kiến nghị này, Phó TT thường trực Chính phủ Trương Hoà Bình, Chủ tịch Uỷ ban An toàn giao thông Quốc gia yêu cầu các cơ quan liên quan rà soát lại hành lang pháp lý để bổ sung. Phó TT nhấn mạnh: Với các quy định của pháp luật hiện nay, có thể xử lý ngay mà không có gì vướng mắc.

“Phải xử theo hướng hình sự với các lái xe uống rượu bia, sử dụng ma tuý gây tai nạn, sửa luật theo hướng phạt nặng kết hợp với lao động công ích, tịch thu phương tiện và tước giấy phép lái xe với các phương tiện sở hữu chính chủ”, Phó TT yêu cầu.

Ha Cong Anh

Xe điện
Rất hùng hổ và vô học :)

Bọn tội phạm uống rượu lái xe và ép uống rượu là đây. Chúng sẽ vào chửi bới và công kích cá
nhân để phá topic.

Đã report.
Report cm mày đi, xem anh em OF từng gặp mặt trong OF nhận xét thế nào về ông của cháu dai nhé. Ngoan đi cháu, ấu thất học, lớn lên bốc kít ăn vã đấy.

Ha Cong Anh

Xe điện
Vâng cụ, vấn đề của cụ là thế này: cụ đặt vấn đề sai từ cái tiêu đề topic trở đi
Loại vô học nó cứ thích lên mặt dạy đời Cụ ạ. Còn chuyên bia rượu, anh em Ofer từng gặp em đều biết em cực kỳ điềm đạm, thậm chí các bác ấy còn ngạc nhiên là sao em uống ít thế.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Report cm mày đi, xem anh em OF từng gặp mặt trong OF nhận xét thế nào về ông của cháu dai nhé. Ngoan đi cháu, ấu thất học, lớn lên bốc kít ăn vã đấy.
"Ha Cong Anh nói:
Đứa cái thằng cụ mày, không phân biệt được vi phạm pháp luật với tội phạm mà cứ thích phát biểu."

Diễn đàn có luật rất rõ, cứ chửi bậy là report.

Chỉnh sửa cuối:

Ha Cong Anh

Xe điện
"Ha Cong Anh nói:
Đứa cái thằng cụ mày, không phân biệt được vi
phạm pháp luật với tội phạm mà cứ thích phát biểu."

Diễn đàn có luật rất rõ, cứ chửi bậy là report.
OK cháu, ông đang nói chuyện tử tế và dạy mày về đi học đi thì mày gọi ông là "thêm một đứa nữa...". Report đi cháu, ông cũng chán comment ở trên này rồi khi mà một lũ trẻ trâu, vô học thích chửi đời, chửi tất cả thì thế hệ già như các ông cũng không còn hứng thú xây dựng diễn đàn nữa.

minhhai985

Xì hơi lốp
Đọc đến đây thì thấy trẻ ranh giờ cùng biết lo lắng cho đất nc đấy. :))

Meis

[Tịch thu bằng lái]
OK cháu, ông đang nói chuyện tử tế và dạy mày về đi học đi thì mày gọi ông là "thêm một đứa nữa...". Report đi cháu, ông cũng chán comment ở trên này rồi khi mà một lũ trẻ trâu, vô học thích chửi đời, chửi tất cả thì thế hệ già như các ông cũng không còn hứng thú xây dựng diễn đàn nữa.

:)) tội nghiệp.

Chửi chán rồi thì để topic tiếp tục quay lại chủ đề chính nhé.

Thái Lan muốn sửa luật nhắm vào bọn tội phạm lái xe uống rượu bia:

https://tuoitre.vn/thai-lan-muon-xu-nguoi-say-lai-xe-theo-toi-giet-nguoi-20190423100803997.htm

Chỉnh sửa cuối:

friendship2k

Xe buýt
Càng cười càng thấy cụ rõ đúng là loại mà cụ nói mọi người:D
Không hiểu não trạng của chủ thớt luôn.
CCCM vào góp ý thì nhảy cồ cồ lên.
Không ai cổ súy cho việc uống rượu/ bia lái xe nhưng giữa việc quy kết là vi phạm hành chính hay phạm tội hình sự thì luật cũng đã có các quy định rất rõ ràng và trên OF này CCCM đều khuyên răn nhau việc uống rượu/ bia không nên lái xe.
Không nên vin vào một sự việc mà quy kết rồi lên án, rồi chửi bới loạn lên.
Em thấy phục cụ vì cụ rất kiềm chế khi còm trả lời chủ thớt.

Pvsc

Xe ba gác
Vốt chửi nhau nhiệt tình để được ra đảo nghỉ dưỡng miễn phí :D

nemesisgau

Xe buýt
Khiếp, chuyện vi phạm pháp luật và tội phạm các cụ cạo gáy nhau ghê quá.
Em thì thấy xử lý vụ rượu chè này Mỹ quy định khá tốt. Thổi có cồn thì hờ hờ ko chỉ nộp tiền giam xe mà ra tòa nghe phán quyết nộp tiền, rất mất thời gian và ghi vào hồ sơ, lần sau mua bảo hiểm là bị nhảy giá lên ngay.
Có cồn Gây tai nạn, dù chỉ va vào cái cột đèn mà để cảnh sát vớ được tại chỗ thì mời ngồi khám chờ bảo lãnh. Y như tội phạm. Dĩ nhiên là cũng ra tòa, sau đó lao động công ích hay ngồi dăm tháng cho nhớ đời thì tùy nồng độ.
Còn trên xe mà có trẻ em thì là felony, tức là đại hình. Cấm cãi luôn. Chú nào đang cầm thẻ xanh thì mời chú nộp lại thẻ, ngồi khám xong anh đẩy đuổi về nước.
Thế cho nó nhanh. VN chưa có màn lao động công ích nên nhiều chú nồng độ cồn thấp vẫn chưa ngán.

hai.tranhr

Xe container
Nhà làm luật có vẻ hèn, rượu bia gây ra bao hệ lụy mà không dám có chế tài đủ cứng rắn để xử lý thật nặng tội say xỉn khi uống rượu bia lái xe.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu não trạng của chủ thớt luôn.
CCCM vào góp ý thì nhảy cồ cồ lên.
Không ai cổ súy cho việc uống rượu/ bia lái xe nhưng giữa việc quy kết là vi phạm hành chính hay phạm tội hình sự thì luật cũng đã có các quy định rất rõ ràng và trên OF này CCCM đều khuyên răn nhau việc uống rượu/ bia không nên lái xe.
Không nên vin vào một sự việc mà quy kết rồi lên án, rồi chửi bới loạn lên.
Em thấy phục cụ vì cụ rất kiềm chế khi còm trả lời chủ thớt.
Đứa thứ 4 này :))

Bọn tội phạm uống rượu lái xe đọc cho kỹ lời Phó TT hôm qua nhé.

Cứ tiếp tục tự hào với sự vi phạm pháp luật của mình đi. Đã là pháp luật thì cứ thế mà làm theo, hãy thấy nhục nhã khi mình vi phạm, “khuyên răn” nhau cơ đấy :))

Tập sống và làm việc theo pháp luật đi.

“Trước kiến nghị này, Phó TT thường trực Chính phủ Trương Hoà Bình, Chủ tịch Uỷ ban An toàn giao thông Quốc gia yêu cầu các cơ quan liên quan rà soát lại hành lang pháp lý để bổ sung. Phó TT nhấn mạnh: Với các quy định của pháp luật hiện nay, có thể xử lý ngay mà không có gì vướng mắc.

“Phải xử theo hướng hình sự với các lái xe uống rượu bia, sử dụng ma tuý gây tai nạn, sửa luật theo hướng phạt nặng kết hợp với lao động công ích, tịch thu phương tiện và tước giấy phép lái xe với các phương tiện sở hữu chính chủ”, Phó TT yêu cầu.”

Ps: Câu nào tôi chửi thì quote lại hoặc chụp lại màn hình, vu cáo vô hiệu :)) Vào công kích cá nhân cho sập topic cũng vô hiệu :)

Các trò bẩn của các cậu tôi nắm rõ hết, không diễn trò được đâu, bọn bênh lũ tội phạm lái xe uống rượu bia đâm chết người ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

friendship2k

Xe buýt
Đứa thứ 4 “nhẩy cồ” lên này :))

Bọn tội phạm uống rượu lái xe đọc cho kỹ lời Phó TT hôm qua nhé.

Cứ tiếp tục tự hào với sự vi phạm pháp luật của mình đi. Đã là pháp luật thì cứ thế mà làm theo, hãy thấy nhục nhã khi mình vi phạm, “khuyên răn” nhau cơ đấy :))

Tập sống và làm việc theo pháp luật đi.
Không định trả lời cụ nhưng thấy cụ vô lý quá. Cứ auto những còm không đúng ý mình là xù lông lên.
Cụ có khẳng định là cụ luôn đúng (trong các việc khác ngoài việc lái xe uống rượu), cụ không bao giờ vi phạm pháp luật không ?
Phó TT thì cũng là người Việt, cũng phải sống và làm việc theo pháp luật Việt Nam. Ông ấy không tự đưa ra luật được và lời ông ấy nói không phải là luật.
Cụ xem lại quy định về ban hành luật ở VN đi, xem ai, cơ quan nào mới là người được phép ban hành luật.
Cụ không cần trả lời còm này.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Không định trả lời cụ nhưng thấy cụ vô lý quá. Cứ auto những còm không đúng ý mình là xù lông lên.
Cụ có khẳng định là cụ luôn đúng (trong các việc khác ngoài việc lái xe uống rượu), cụ không bao giờ vi phạm pháp luật không ?
Phó TT thì cũng là người Việt, cũng phải sống và làm việc theo pháp luật Việt Nam. Ông ấy không tự đưa ra luật được và lời ông ấy nói không phải là luật.
Cụ xem lại quy định về ban hành luật ở VN đi, xem ai, cơ quan nào mới là người được phép ban hành luật.
Cụ không cần trả lời còm này.
Topic chỉ bàn tới tội phạm vi phạm pháp luật uống rượu lái xe gây chết nguời như tên lái xe ở đường Láng ở bài 1 topic.

Các vấn đề vi phạm pháp luật khác xin mở topic riêng, cám ơn Cụ.

bai

Xe điện
Vậy những ng ép uống/ ko cản uống dù biết họ sẽ lái xe = ép người khác phạm luật/ biết ng khác sẽ phạm luật mà ko ngăn cản
Tương tự tội đồng lõa, che giấu tội phạm, hoặc không tố giác tội phạm, cụ Mèo nhỉ.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

Mummycare.vn

Xe tải
https://infonet.vn/vu-tai-nan-lien-hoan-tren-duong-lang-lai-xe-co-bieu-hien-say-ruou-post297293.info

Luật cấm lái xe khi sử dụng rượu bia. Vậy những kẻ uống rượu bia mà cố tình lái xe là tội phạm rồi.

Bọn tội phạm uống rượu rồi lái xe này gây nguy hiểm cho toàn xã hội, hậu quả chết người là thường xuyên.

Các Cụ hay bênh bọn tội phạm bằng cách nói rằng phạm luật mà chỉ phạt tiền thì không phải tội phạm, chỉ là vô ý thức vô văn hoá chứ không phải tội phạm, chỉ là anh em vui với nhau chứ phải biết tự bảo vệ mình khi đang say rượu, chỉ là tai nạn không mong muốn... thì vào đây bênh thằng tội phạm uống rượu lái xe gây chết người ở trên. Liệu người nhà và người dân đã gọi nó là tội phạm được chưa sau khi nó đâm chết người hay phải chờ toà phán quyết?

Bao Công từng nói “vương tử phạm pháp, tội như thứ dân”, cứ tội phạm là quật hèo vào mông hoặc chém luôn.

Bao giờ còn các Cụ luôn bênh vực bọn tội phạm và hành xử như tội phạm, coi thường pháp luật vì chỉ cần nộp tiền là qua thì bọn tội phạm như tội phạm uống rượu lái xe còn tiếp tục giết người.

Em lập thớt chờ vang của bọn tội phạm uống rượu lái xe và đồng bọn. Em không lái xe khi sử dụng đồ uống có cồn để tuân thủ pháp luật ạ.
dạo này nhiều vụ tai nạn luật k làm chặt có mà không biết còn bao nhiêu vụ việc đau thương như vậy nữa

Meis

[Tịch thu bằng lái]
https://m.dantri.com.vn/xa-hoi/tai-xe-mercedes-tong-chet-2-nguoi-o-ham-kim-lien-vua-di-hop-lop-uong-bia-ve-20190501111918449.htm

Tiếp tục một tên tội phạm uống rượu bia rồi lái xe và giết đi 2 mạng người vô tội.

Hèn mạt hơn là sau khi đâm chết người thì định bỏ chạy và bị bắt lại.

“Ngay sau khi gây tai nạn, Lê Trung Hiếu lái xe bỏ chạy nhưng đã bị người dân và lực lượng chức năng bắt giữ, đưa về Công an quận Hai Bà Trưng để phục vụ công tác điều tra.

Bước đầu, tại cơ quan công an Lê Trung Hiếu khai nhận, vào tối 30/4, anh ta đi dự họp lớp ở một quán bia trên phố Thợ Nhuộm sau đó đưa một số người bạn về. Thời điểm xảy ra tai nạn, Hiếu ngồi trên xe một mình. Kết quả kiểm tra cũng như lời khai của tài xế cho thấy, anh ta đã sử dụng bia rượu.”

Bao giờ bọn tội phạm uống rượu lái xe còn tự hào về hành vi phạm pháp, còn tự hào là chúng khuyên nhau, có các anh lớn đỡ cho, rằng chúng rất điềm đạm, chỉ uống ít thôi mà vẫn lái xe và có thể dùng tiền để xí xoá mọi tội lỗi thì chúng còn giết nhiều mạng người vô tội nữa.

Tôi chờ bọn tội phạm uống rượu lái xe vào bênh đồng bọn sát nhân ở hầm Kim Liên này, rằng hắn chỉ vi phạm hành chính, không phải tội phạm :))