[Luật] Toi rồi, mất hồ sơ gốc, các bác cấp cứu phát!

taylaihanoi

Xe tăng
Các bác cho em hỏi nhỏ tý: Em đi công tác xa mà đến ngày đổi bằng không về được thì có bác nào "giúp" được vụ đổi bằng này không nhỉ???

sirviet

Xe đạp
mất hồ sơ gốc thì chắc vẹo thôi kụ ợ, chúc kụ thi lại bằng an.

Sam

Xe buýt
Cụ nào có số lấy giấy khám sức khỏe nhanh thì cho em xin với (b)

maxkurt1410

Xe máy
Website
muare.vn
Cụ nào có số lấy giấy khám sức khỏe nhanh thì cho em xin với (b)
Cụ muốn làm free k ah ?? Nhưng phải học ở trung tâm của e cơ :21: (b)
Còn cụ chủ thớt may mà tìm đc hồ sơ chứ cụ quá hạn 2 năm thì trời kíu.. :77:

Sam

Xe buýt
Cụ muốn làm free k ah ?? Nhưng phải học ở trung tâm của e cơ :21: (b)
Còn cụ chủ thớt may mà tìm đc hồ sơ chứ cụ quá hạn 2 năm thì trời kíu.. :77:
Em lấy rồi cụ nhá ! 160K họ đến tận nơi lấy ảnh và trả tận nơi giấy khám sức khỏe :6:

bocun

Xe buýt
Các bác cho em hỏi nhỏ tý: Em đi công tác xa mà đến ngày đổi bằng không về được thì có bác nào "giúp" được vụ đổi bằng này không nhỉ???
Em vừa đi đổi bằng về xong. dịch vụ mất 3 cờ hăm. cũng đắt :'( nhưng được cái nhanh gọn đỡ mất thời gian

hana147

Xe điện
Bên em cũng nhận dịch vụ này cụ ạh,nhưng đắt hơn của cụ trên, nhữg 650k cụ ạh!

nct3004

Xe tải
Cách này hay!

Tìm cả ở nhà, cả ở cơ quan. Tìm ở nhà thuê cho bồ nhí. Tìm ở tủ hồ sơ cuả thư ký.... Tìm ở nhà bạn nhâụ (cò lò...). Tìm ở xưởng BL (có hôm naò đâý sửa xe thợ bỏ ra cất hộ chẳng hạn...)

Tìm hết chưa???
em thấy cách này có vẻ ổn! chẳng nhẽ hồ sơ nó lại có chân! he he...!
Ông em của em cũng mới mất hồ sơ (chính xác là bị mấy anh chuột anh ý mài răng...hic), nhưng mà còn 4 năm nữa mới phải đổi nên kệê... biết đâu thời thế lại thay đổi bác nhỉ!
Nhưng lần trước em mất bằng thì phải xin cái giấy xác nhận của công an rồi mang ra thái thái thịnh chờ nó gọi thi lại lý thuyết, của bác chắc phải thi lại cả lái nữa ạ, hình như mất hơn 1 củ lệ phí cứng (thi lý thuyết mất 700k rồi)! he he .... chia buồn cùng bác

Getz_Kinh3D

Đi bộ
Có gì mà phải sợ đâu mắt hs gốc bác ra công an phường xin giấy chứng nhận bị mất sau dó bác đến lớp học mà bác có chứng chỉ ý đến nhờ họ làm cái là xong :D
Cùng lắm là thi lại lý thuyết đơn giản không phải chay chọt gì cứ tự học là ok :P

tuansevens

Xe đạp
em vừa đổi bằng sáng nay..em cũng mất hồ sơ gốc như bác ..lục tung cả nhà lên tim mãi mới thấy mỗi bộ hồ sơ gốc photo hix...cầu trời khấn phật đi ra sở giao thông ..thế quái nào gập ngay thằng bạn hồi cấp 3 ngồi ở đấy ...gọi nó ra thì thầm to nhỏ ..thế là xong 11/3 này em có bằng mới rồi ..

Odyssey

Đi bộ
em vừa đổi bằng sáng nay..em cũng mất hồ sơ gốc như bác ..lục tung cả nhà lên tim mãi mới thấy mỗi bộ hồ sơ gốc photo hix...cầu trời khấn phật đi ra sở giao thông ..thế quái nào gập ngay thằng bạn hồi cấp 3 ngồi ở đấy ...gọi nó ra thì thầm to nhỏ ..thế là xong 11/3 này em có bằng mới rồi ..
Bác có thể hướng dẫn em qua PM với đươc không, em cung vừa bị mất hồ sơ gốc

Sắt Vụn

Xe buýt
Em đến hạn đổi bằng B2, Cục Đường Bộ quản lý.

Các bác cho em hỏi: Giấy khám sức khỏe lấy ở Trung Tâm Y tế cấp Quận có được không ạ ?
Hồi năm 2007, em làm hồ sơ học và thi ở C500, cũng lấy giấy khám sức khỏe ở Trung Tâm Y Tế Quận, không biết đến giờ có gì thay đổi không ạ ?? (tại em lười xếp hàng mất thời gian, chỗ kia thì quen lại vắng nên nhanh)

sadam262

Xe buýt
Các cụ giúp em vụ này với...em đang băn khoăn quá
Năm 2006, em học và thi bằng B1 ở C500 (lúc đó hộ khẩu của em vẫn ở Hà Nam, bằng của em do Cục đường bộ cấp). Do nghe nói là bằng do Cục đường bộ cấp thì không phảI về Sở GTVT (nơi đăng ký hộ khẩu) khai báo nên từ đó đến nay e chẳng khai báo gì và vẫn giữ khư khư hồ sơ gốc. Đến nay em đã nhập khẩu về Hà Nội (2007). Em xin hỏi các cụ
1. Trường hợp của em như vậy thì có được đổi bằng không? hay phải thi lại
2. Nếu đổi được thì em sẽ đến đâu để đổi?cần thủ tục gì đặc biệt không? (kể cả phí dịch vụ)
3. Các cụ chỉ cho em dịch vụ để giải quyết vụ này với (e ngại đi thi lại lắm ợ)
Đa tạ các cụ

Chỉnh sửa cuối:

yakumo2

Đi bộ
Các cụ giúp em vụ này với...em đang băn khoăn quá
Năm 2006, em học và thi bằng B1 ở C500 (lúc đó hộ khẩu của em vẫn ở Hà Nam, bằng của em do Cục đường bộ cấp). Do nghe nói là bằng do Cục đường bộ cấp thì không phảI về Sở GTVT (nơi đăng ký hộ khẩu) khai báo nên từ đó đến nay e chẳng khai báo gì và vẫn giữ khư khư hồ sơ gốc. Đến nay em đã nhập khẩu về Hà Nội (2007). Em xin hỏi các cụ
1. Trường hợp của em như vậy thì có được đổi bằng không? hay phải thi lại
2. Nếu đổi được thì em sẽ đến đâu để đổi?cần thủ tục gì đặc biệt không? (kể cả phí dịch vụ)
3. Các cụ chỉ cho em dịch vụ để giải quyết vụ này với (e ngại đi thi lại lắm ợ)
Đa tạ các cụ
nghi cụ này được đi thi lại lắm, đã không mang hồ sơ gốc về Sở GTVT nơi mình thường trú lại còn quá hạn đổi bằng ( Nhớ ko nhầm thì bằng từ năm 06 chỉ có 3 năm thì phải)

Sắt Vụn

Xe buýt
nghi cụ này được đi thi lại lắm, đã không mang hồ sơ gốc về Sở GTVT nơi mình thường trú lại còn quá hạn đổi bằng ( Nhớ ko nhầm thì bằng từ năm 06 chỉ có 3 năm thì phải)
Cụ nhớ nhầm rồi. Bằng B1 có hạn 5 năm.

tiger113

Xe máy
bác xin 1 giấy xác nhận làm mất tại nơi xảy ra mất bác ah(thực ra là thủ tục thôi nên bác xin ở đâu tiện thì bác xin ..(công an phường xã nơi làm mất bác nhé) sau khi co giấy xác nhận bác đem giấy đấy kềm cmtnd và bằng lái đến cao bá quát làm là ok ạ