[Luật] Toi rồi, mất hồ sơ gốc, các bác cấp cứu phát!

nothing_zz

Xe hơi
Tuần này phải đi đổi bằng, tìm mãi không thấy hồ sơ gốc đâu, tuần sau em lại đi Lào, không biết có cửa nào làm vụ này không bác bác nhẩy!

Bác nào biết tư vấn cho em phát, có gì tế nhị thì PM nhé!

Thanks + vote 1 năm liền.
Trước e đi đổi bằng ở Cao Bá Quát, họ chỉ cần số CMT ( nếu do CA Hà Nội cấp ) hoặc số bằng cũ ( do CA tỉnh khác cấp )

tuan.airbus

Xe hơi
Em cũng đang tìm hiểu về vụ này...

warhorse

Xe máy
Em xin hóng các cụ
Tuần này phải đi đổi bằng, tìm mãi không thấy hồ sơ gốc đâu, tuần sau em lại đi Lào, không biết có cửa nào làm vụ này không bác bác nhẩy!

Bác nào biết tư vấn cho em phát, có gì tế nhị thì PM nhé!

Thanks + vote 1 năm liền.

NguyenChum1219

Xe tăng
Mìn cũng mất hồ sơ gốc rồi, bằng chuẩn bị đến hạn đổi nữa chứ, căng nhỉ.

korando TX-5

Tháo bánh
Mìn cũng mất hồ sơ gốc rồi, bằng chuẩn bị đến hạn đổi nữa chứ, căng nhỉ.
Năm 2015 em đổi qua dịch vụ hết 1tr2. Hồi đấy bằng thì bị hỏng ảnh.em bóc ra thay ảnh khác vào rồi đi đổi.
Hồ sơ gốc vứt thùng rác từ khi nào ko nhớ.
Photo mỗi cmnd+bằng lái + mấy cái ảnh 3x4.
Đợi 10 ngày mang cmnd+ bằng lái cũ (bản gốc) lên chụp ảnh.(cắt góc bằng cũ) nộp 135k phí bằng pet. Lấy giấy hẹn mang về 10 ngày sau mang giấy hẹn ra lấy bằng mới.

Được gửi từ Dịch vụ: cà số,sang tên,đổi biển số dài ô tô 0973935052 - Otofun

hazi

Xe tải
nhà nước mình quản lý quá kém, ai lại để cho dân quản lý hồ sơ gốc, thế nhà nước quản lý cái gì?! phát khổ sở vì mấy cái tối kiến này. Mất hồ sơ gốc lại đi thi lại từ đầu, trong khi bằng lái xe vẫn đang sử dụng, thối dell chịu nổi

hazi

Xe tải
Em cũng vừa mới đổi bằng hồi đầu năm. Tung tẩy cầm cái bằng sắp hết hạn ra đòi đổi , ông tiếp nhận hồ sơ bảo " Quê mày ở đâu đấy" Em trả lời " hà nội ạ " hỏi tiếp " Thế hồi trước mày mua bằng lái à???? về cầm Hồ sơ gốc ra đây " Mẹ , em toát mồ hôi không biết cái HS gốc là cái gì , vặt đầu túm tai mãi mới nhớ ra là có một đống giấy tờ gì đấy nên về nhà lục tung hết cả đống giấy tờ từ hồi còn học ĐH ra , may quá thế nào lại nhét vào trong đấy. Hú vía nên bây giờ cất giữ kỹ lắm. Tý nữa teo mấy triệu:P :P :P :P :P
sau bác quát vào mặt nó, là tao đi làm bằng lái, tôi không đi xin mà mày với tao. DM hôm em đến tách bằng, con mụ bên Sở giao Thông quát tháo linh tinh, em các bác nói thẳng vào mặt cho, im re. DM, mình là công dân, mình đi làm đóng thuế để nuôi chúng nó phục vụ mình, thê mà nó cứ lên giọng hách dịch, lại còn mấy cái tối kiến phò làm khổ cả dân

Tú TYT

Xe tải
Em thì mất cả Hồ sơ cả đăng ký xe máy. Giờ muốn làm lại đăg ký xe thì có làm đc ko ạ.

hazi

Xe tải
Em thì mất cả Hồ sơ cả đăng ký xe máy. Giờ muốn làm lại đăg ký xe thì có làm đc ko ạ.
xe chính chủ tên anh thì anh làm thoải mái. xe mà không phải tên anh, anh tìm lại chủ cũ bảo họ làm một số thủ tục xin cấp lại đăng kí giúp là được

về cơ bản, việc cấp lại đăng kí không phải vấn đề gì lớn lắm nếu xe anh chính chủ đâu

Tú TYT

Xe tải
V
xe chính chủ tên anh thì anh làm thoải mái. xe mà không phải tên anh, anh tìm lại chủ cũ bảo họ làm một số thủ tục xin cấp lại đăng kí giúp là được

về cơ bản, việc cấp lại đăng kí không phải vấn đề gì lớn lắm nếu xe anh chính chủ đâu
Vậy thủ tục cần những gì cụ nhỉ. Vì xe em mang về quê rồi ạ.