Tôi sẽ không bao giờ đi xe của hãng Ford tại Việt Nam nữa

long_hh

Đi bộ
Em định mua ford ecosport ở HP vì nhà e ở đây, nghe thông tin của bác thế này lăn tăn quá, trước e đi Kia Rio vào hãng kt cũng toàn phán lung tung, bây giờ lại hãng ford nữa thì mệt thật.. Xe ngon thì ko sao chứ trực trặc chút mà vào hãng bắt thay hết cái lọ cái kia thì vỡ alo....

tmtrung

Xe tải
Oánh dấu để hóng tiếp
Chưa biết thế lào, nhưng đợt vừa rồi định phang 1 con fÒ, nhưng nghĩ sao lại THÔI :) phang con khác

PHET-PHOT

Xe máy
Cụ thử thêm cái này, là đi bình thường, lúc nào thấy ko về được số thấp thì đá ra N, xong lại vào lại D xem có xuống số thấp đc ko? Nếu được thì nhiều khi do mấy viên bi trong hộp số nó bị nhẩy sai hoặc bị kẹt, nhiều khi vệ sinh van tổ ong có khi lại hết
Em hỏi ngu 1 tí. Xe đang đi cũng về N đc ah.

thanh040506

Xe trâu
E oánh dấu xem dịch vụ bên Phò thế nào.

willboy

Xe buýt
xe thì ko f ò lắm, nhưng cái xung quanh xe thì f ò:))
Khá đúng ạ! Xe thằng Mĩ nó làm khách đi sướng gọi là xe Ford, dịch vụ ông VN làm lởm nên khách gọi là dịch vụ Fò!
Cháu cũng người việt......nhưng mất lòng tin với cái gì made by VN 100% lắm!

Chỉnh sửa cuối:

ong dat

Xe tăng
Đọc hết 9 trang không thấy bóng một con "SÂU" hay chú kỹ thuật nào của FORD nhẩy vào tranh luận hay thanh minh hoặc giải thích gì nhỉ. Chả bù cho mấy cái "thớt" nói hay về xe FORD tụi chúng cứ bu vào như ruồi để quảng cáo, chào hàng và giới thiệu về mình %-(

dragonfe

Xe buýt
Mấy chú phò hải phòng vào đọc nhé. Cụ gì bên trên cú mạnh dạn ecobost đi. Chả ngại đâu. Nhưng nhà cháu khuyên cụ khảo giá kĩ trên hn vào. Về HP hay bị mấy thằng sâu giả ngố thịt luộc lắm

khachuy225

Xe tải
Đọc hết 9 trang không thấy bóng một con "SÂU" hay chú kỹ thuật nào của FORD nhẩy vào tranh luận hay thanh minh hoặc giải thích gì nhỉ. Chả bù cho mấy cái "thớt" nói hay về xe FORD tụi chúng cứ bu vào như ruồi để quảng cáo, chào hàng và giới thiệu về mình %-(
em là sâu đây , e có đọc , có hóng . nhưng k bít gì về kỹ thuật nên đâu có dám phán bừa ....
Em không biết cụ có định kiến gì với Ford hay dân sales chúng em. mà khi nói đến những người bán hàng như chúng em thì cụ lại dùng những từ quá là nặng nề : CON SÂU , CON RUỒI ĐỂ BU VÀO CHÀO HÀNG với những người như cụ thì thật:)) với cái lối suy nghĩ của cụ .
cụ đã thấy 1 người bán hàng nào mà không maketing cho sản phẩm mình chưa ?
............
cũng mong cụ trước khi viết cái gì thì hãy suy nghĩ cho thật kỹ , đừng vì những tiêu cực cá nhân mà có áp đặt cho đại bộ phận người bán hàng .
trân trọng

Chỉnh sửa cuối:

giahuy156

Xe buýt
Xe ô tô của em thì ko mang vào hãng bao giờ chỉ sửa ở gara quen. Nhưng con xe liberty của em bị cái bệnh đi kg 60km là có cảm giác gằn máy, gợn lên từng đợt em mang vào hãng bảo dưỡng định kỳ mấy ông lên đi thử được 100m quay về bảo xe ko sao. Xe piaggio xe nào cũng thế cứ mang về đi. em yêu cầu kiểm lại vì trước kia xe em ko bị nthế và em cũng đã tham khảo thông tin từ cụ sơn shark trên of tư vấn. Mấy ông ktv bảo công kiểm tra ko tính vào tiền bảo dưỡng xe, tính riêng đồng ý thì kiểm tra. Mà xe e vẫn đang trong time bảo hành tại đại lý đấy chứ. em cay quá mang ra cửa hàng ngoài vừa nhiệt tình vừa hiệu quả. Như mấy ông đại lý chỉ giỏi nhắn tin mời đến thay dầu máy rồi đòi thay phụ tùng vs giá cắt cổ mà ko chịu tìm cách sửa chữa khắc phục cho khách hàng thôi.

B2-A2

Xe hơi
Thực sự là thợ trong hãng trình độ em thấy lìu tìu, chưa gặp cao thủ nào cả.
Em dính 1 lần mấy ông chọi bên Thanh Xuân phán thay giàn nóng điều hòa, tìm cả ngày không ra lỗi không mát, phán thay hết cái này cái khác.
Em vứt qua cái gara bên Hoàng Mai, anh thợ kiểm tra rồi báo thay phớt, hết 300 mà mát lạnh. Từ đó chả bao giờ tin mấy cụ trong hãng nữa.
Gara Hoàng mai là chỗ nào cụ. Em cũng định vs điều hòa cái

lucky5

Xe hơi
Giá của 1 cái xe còn đc xác định bởi dịch vụ sau bán. ford mất giá nhanh cũng có phần bởi điều này.

luu.vinh1982

Xe hơi
rảnh em lại xin giãi bày mới các cụ 1 chút
- xe em đuôi cụt 2009 hộp số 4 cấp, ko phải powershift như cụ gì nói
- xe em sau khi tắt máy khởi động lại vẫn đi bình thường, nhảy số bình thường... em thử tại chỗ chuyển sang số tay vẫn lên xuống số ok. chỉ có điều đi khoảng 5km nó báo lỗi Transmision malufunction => em để ý nó đi từ số 3, không cho đi số 1,2 nữa (em nhìn vòng tua máy em biết) : như vậy không thể hỏng được bộ điều khiển hộp số, em dám chắc...chỉ có khả năng 1 giắc, 2 tín hiệu cảm biến (mức dầu, áp suất, vòng tua v.v...) => chính vì vậy em mới yêu cầu hãng kiểm tra những cái này, nhưng đáp lại thiện chý từ em là lời khẳng định chắc nịch: xe anh lỗi P1700 nên chúng em làm y theo sách hướng dẫn, không cần kiểm tra cái khác =>ấu trĩ chưa các bác
- cậu KTV khi kiểm tra đo một hồi ( đo điện trở - hay đo thông mạch) thấy không như trong sách thì phán: sách nó cũng viết sai anh ạ => em đã thấy nghi nghi
- Cậu này khi đọc sách thì chỉ nhìn xem hình trong sách hướng dẫn nó chỉ chân (dây điện nào) là cậu ấy đo dây, ấy, mà không hề đọc hết nội dung... vì cậu này đọc rất nhanh lên em không thể quan sát hết được. nhưng em thấy có rất nhiều model, loại xe, em sinh nghi liệu cậu này có nhầm không?
=> chính vì lý do đó nên em đã mang xe vào lại ga ra để yêu cầu kiểm tra lại, nhưng cả 1 ngày trời chỉ đổi lại 2 lần cắm máy đọc lỗi và phán luôn hỏng bộ điều khiển hộp số
LIỆU HÃNG CÓ NHẦM LẪN KHÔNG GIỮA VIỆC KIỂM TRA XE VÀ VIỆC ĐỌC LỖI (CHỈ LÀ ĐỂ KHOANH VÙNG NƠI KIỂM TRA). NẾU KHÔNG NHẦM THÌ CHỈ CÓ THỂ LÀ LÀM VIỆC VÔ TRÁCH NHIỆM, LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG
Cụ vào facebook của hội Ford Focus. Có một cụ bị lỗi giống hệt cụ. Sau đó mang xe đi vái tứ phương, cuối cùng rơi vào một tay kỹ thuật viên Ford Hải Dương đá ngoài kiếm thêm phán là phải thay nguyên cái Main điều khiển hộp số thì phải. Sau đó, ông này không thay, chỉ sửa chữa, khắc phục lỗi thôi nhưng ăm vụng lại éo biết chùi mép, gửi lại cho Khách cái main của Ford Fiesta rối báo khách là thay cái mới rồi, cái main cũ gửi khách mang về, và lây giá dịch vụ là 12 củ. Vụ này sau anh em chơi Focus phát hiện, làm rùm beng lêm trêm facebook. Ông KTV Ford kia bị một quả đaqng to đùng trong đời

Vu Quang Ba

Xe tăng
Hôm em đi bảo dưỡng 80.000 km, em cẩn thận in quy trình bảo dưỡng focus cầm theo. Vào Ford Vinh thay dầu, thay lọc, thổi lọc xong đưa xe ra rửa. Em hỏi: xong chưa? NVKT bảo xong rồi. Em đưa cái quy trình bảo dưỡng ra cho nó xem, nó còn có thái độ rất coi thường. Em gọi giám đốc KT ra nó cũng vòng vo như vậy. Hôm đó em viết mail gửi FVN và sau đó 2 hôm có bạn Hằng CSKH của FVN gọi cho em từ sđt mã vùng Thái Lan hỏi các nội dung liên quan đến thư của em. Chính em nó bảo FV làm sai quy trình và sẽ có ý kiến lên cuộc họp sắp tới, sau đó 1 hôm em Hằng gọi tiếp bảo chị Ngọc FV đã gọi cho anh chưa? mãi sau đó 5 ngày bên FV mới có người gọi điện cho em thông cảm và xin lỗi. Phải công nhận là trình của thợ trong đại lý Ford quá kém và vô trách nhiệm.
Dân Việt Nam khổ mọi đằng đã mua sản phẩm giá cao thuế nặng lại dịch vụ sau bán hàng đểu,chung quy tất cả là do chính sách và con người thôi cụ nhỉ,không biết gì là thành Gà cho Đại Lý bán hàng thịt duới sự bật đèn xanh của hãng tại VN,

namgianghp86

Xe tải
Em gửi các bác xem
1. Lỗi của hộp số khi cắm máy vào kiểm tra

2. Phiếu thu em đã đặt cọc mua hộp TCM

3.Phiếu sửa chữa.

Các bác xem phiếu này có thể thấy cái cung cách làm ăn CVDV ntn, em thay chân máy thì nó ghi là chân hộp số ???
cái công thay chân máy cả tháo ra lắp vào là 5p (chỉ có đúng 2 con ốc) và được tính là 200k

namgianghp86

Xe tải
Phiếu báo giá hộp TCM, em phải nói rằng nó không hề ghi thời gian giao hàng... em yêu cầu phải ghi, đó là nguyên tắc. không lẽ tôi đặt tiền xong anh thích lúc nào giao cũng được?
CVDV đầu tiên báo khoảng gần 1 tháng, sau khi em bắt ghi ngày giao hàng vào báo giá thì kì kèo là khoảng 1 tháng 2-3 ngày, không chính xác được. em y/C vậy thì ghi 32 ngày cho tôi, và cuối cùng nó chốt cái ngày như dưới hình nhưng không quên kèm theo chữ khoảng

qhhp

Xe điện
em là sâu đây , e có đọc , có hóng . nhưng k bít gì về kỹ thuật nên đâu có dám phán bừa ....
Em không biết cụ có định kiến gì với Ford hay dân sales chúng em. mà khi nói đến những người bán hàng như chúng em thì cụ lại dùng những từ quá là nặng nề : CON SÂU , CON RUỒI ĐỂ BU VÀO CHÀO HÀNG với những người như cụ thì thật:)) với cái lối suy nghĩ của cụ .
cụ đã thấy 1 người bán hàng nào mà không maketing cho sản phẩm mình chưa ?
............
cũng mong cụ trước khi viết cái gì thì hãy suy nghĩ cho thật kỹ , đừng vì những tiêu cực cá nhân mà có áp đặt cho đại bộ phận người bán hàng .
trân trọng
Em thì chưa gặp vấn đề với sales của Ford. Khi em mua xe gặp sale OK. Tuy nhiên em gặp vài khúc mắc về dịch vụ và em không chấp nhận cơ chế hoạt động của hệ thống Ford tại VN.

Định kiến hay không? Trên diễn đàn sales và dịch vụ Ford bị chửi khá nhiều, cụ cứ so với các hãng khác sẽ thấy gấp nhiều lần. Điều đó không tự nhiên mà có. Tệ thì mới bị chửi, vô trách nhiệm mới bị chửi, lừa đảo thì mới bị chửi. Có thể bản thân cụ OK nhưng điều đó chưa hẳn đúng với sales và services của Ford VN nói chung.