Tôi sẽ không bao giờ đi xe của hãng Ford tại Việt Nam nữa

minhcoi

Xe đạp
ới xời, em đi con focus 2.0 5drs truy chú kỹ thuật tại sao gọi là phuộc thể thao, éo trả lời em đc. Khi em hỏi phuộc 5drs khác sedan chổ nào éo trả lời luôn. hỏi đã thử speed control chưa thì trả lời như sách phán... Ford gì ngoài Phú Lâm ấy...

tit_va_mit

Xe hơi
Giờ em phải làm sao? Em đang mến em ford fiesta quá... nhưng em có chút kinh nghiệm sau khi đi 2 hãng xe Nhật là: nếu phát hiện ra có vấn đề gì với xe của mình thì tìm hiểu thật kỹ, khoanh vùng bệnh rồi bắt hãng làm theo chỉ định vì chỉ có mình hiểu xe mình nhất. Kỹ thuật phán bệnh thì phải có căn cứ và giải thích, nghe ổn thì làm. Chứ kể cả các hãng khác cũng hay "phán" lắm.
Trường hợp cụ chủ, em ủng hộ cụ đưa báo chí vào đi ạ. Cho ford hải phòng nói riêng và Ford nói chung thay đổi, để chúng em và em yên tâm dùng Ford.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Thợ hãng kiếm bác nào đứng tuổi còn tạm, chứ mấy chú mặt búng ra sữa còn kém hơn mình nhiều. Có điều là thợ cứng hầu hết đều ra ngoài mở gara riêng hết cmnr. Em toàn vào các gara này làm, ngon choét.
Cách đây không lâu nghe dụ ngon ngọt của GM Hà Nội dưới Hà Đông, em vác xe qua đó làm mấy bệnh vặt, chứng kiến thợ hãng ngu không tưởng. Đành về qua Vietvoiz Long Biên xử lý tiếp.
Mấy thăng ngu ở đó làm e hỏng oan cái bình 70 A cụ ạ

rongvang846

Xe đạp
bực nhỉ @@, đúng là h nhiều đứa ghét thất

bebean

[Tịch thu bằng lái]
Mang tiếng là hãng đọc mà bức xúc các cụ ạ

Laluz

Xe hơi
Xe em bị chuột cắn đứt dây xi nhan mà chú kỹ thuật không biết làm thế nào, đưa tô vít định cậy xi nhan từ ngoài mới liều chứ. Không xử lý ngay được phải để xe lại và xong xuôi báo giá mất hơn 1 củ. Rõ chán và chát.

thanh040506

Xe trâu
các cụ làm e lo quá. Bọn phò này mất khách nhỉ.

Greek

Xe tải
từ ngày em đọc thớt của cụ chủ, cứ lần nào vào Ford TX thay dầu hay kiểm tra em lại để ý cái hội chúng nó :D, chưa thấy biểu hiện gì!

nguyenha86

Xe hơi
Kiểm này giá xe "phò" mất giá nhanh rồi.

supervisor

Xe tải
Thực ra thì dịch vụ ở chỗ nào cũng bị dính phốt cả. Có điều ít hay nhiều thôi. Các đại lý bây giờ tuyển kĩ thuật toàn mấy ông on choẹt, cả đại lý có khi chỉ có 1,2 ông cứng. Nếu các ông ấy lơ là thì y như rằng mình thành chuột bạch ngay. Hôm trc cháu vào hãng kiểm tra hộp số đi bị giật giật, sau khi cắm máy vào test thì côn có vấn đề. Thế mà lúc đầu có ông ra phán vệ sinh cổ hút là hết. Mẹ nó chứ, tài sản của người ta mà nó phán như đúng rồi. Nói chung bây giờ cứ phải hiểu biết một chút chứ ko bị chúng nó bóp mũi các cụ ạ.

khactuyen

Xe tăng
Thực ra thì dịch vụ ở chỗ nào cũng bị dính phốt cả. Có điều ít hay nhiều thôi. Các đại lý bây giờ tuyển kĩ thuật toàn mấy ông on choẹt, cả đại lý có khi chỉ có 1,2 ông cứng. Nếu các ông ấy lơ là thì y như rằng mình thành chuột bạch ngay. Hôm trc cháu vào hãng kiểm tra hộp số đi bị giật giật, sau khi cắm máy vào test thì côn có vấn đề. Thế mà lúc đầu có ông ra phán vệ sinh cổ hút là hết. Mẹ nó chứ, tài sản của người ta mà nó phán như đúng rồi. Nói chung bây giờ cứ phải hiểu biết một chút chứ ko bị chúng nó bóp mũi các cụ ạ.
xe cụ thay côn chưa? có biểu hiện gì ko cụ như ga lên xe nó giật giật...?

supervisor

Xe tải
xe cụ thay côn chưa? có biểu hiện gì ko cụ như ga lên xe nó giật giật...?
Xe cháu đã check và đại lý gửi hồ sơ lên nhà máy để thay bộ côn mới rồi ạ. Dự kiến khoảng thứ 4 tuần tới này. Biểu hiện thì đơn giản thôi, cụ đi ép ga lên ở số thấp. Nếu thấy xe rung giật thì bị trượt côn. Cụ vào hãng đo độ trượt, nếu độ trượt lớn thì thay thôi. Vì hãng còn bh nên ko mất phí ạ. Nếu hộp số PS mà đi đường Hn thì chỉ 2v là côn mòn rồi.

handukims

Xe buýt
chia buồn với cụ...số cụ quá đen dính phải con xe lỗi nằm trong diện xác suất của nhà sản xuất.

supervisor

Xe tải
Ko phải xác xuất đâu ạ. Theo thông tin của đại lý thi ANF và FFi bị nhiều rồi ạ. Còn Eco mới ra thì ít hơn nhưng cháu biết ít nhất có 2 e Eco thay côn rồi, còn biểu hiện giật giật thì nhiều lắm quan trọng là các cụ có đi kiểm tra ko. Vì trượt côn đi tinh ý mới phát hiện dc. Đây ko phải là lỗi của nsx mà do đk đường xá VN ko phù hợp với xe hộp số PS côn khô. Do đó Focus 2016 phải thay bằng hộp số ngâm dầu rồi ạ.

thanh040506

Xe trâu
các cụ tinh thía này đại lý họ khóc thét luôn nhỉ...

thangtb

Xe đạp
Xe em chắc là bị cổ hút thật vì tua máy luôn đều ở 1k lúc mới nổ máy...
Tốt nhất nếu kết Ford là các cụ cứ phải tìm thợ cứng ở các gara đã rồi hẵng yêu em nó... Chứ em thấy như em giờ đánh đu quá... Không dám tin ai mà cũng ko dám chạy lạng quạng nữa luôn rồi...

colorflame

Xe hơi
Số cụ chủ quá đen.
e trc đi FE đi thái bình về tự dưng bỏ 1 máy qua ford chỗ láng hạ phán tắc kim phun thay đâu 29t chưa kể gioăng phớt công khoảng 4-5t nữa. e mang xe về theo dõi tiếp 1 tuần sau e vào để xe đó cho bọn nó ktra lại có đúng k đến 3 ngày sau e gọi hỏi đcmn nó vẫn chưa đụng gì xe mình các cụ ah cứ để k vậy mới ức e chứi thằng cvdv nó lại bảo để chắc chắn bit tắc kim phun bọn nó đảo kim phun phải thay gioang phớt công hết đâu 4-5t gì đó nhưng phải 2-3 hôm nữa mới làm được nhưng e éo đồng ý qua lấy xe về có việc gấp nên e đi lào cai lên đấy đèo dốc thốc ga mạnh thế éo nào nó lại hết bỏ máy trở lại bt. k bít có phải do e đổ dầu ở thái bình bị dính k? sau vụ đó rút kn là phải đi nhiều chôx xem chúng nó phán bệnh thế nào chứ k tin ngay được và mình phải làm người tiêu dùng thông thái thôi k là ăn đòn ngay.

Dau keo 12260

Xe buýt
Số cụ chủ quá đen.
e trc đi FE đi thái bình về tự dưng bỏ 1 máy qua ford chỗ láng hạ phán tắc kim phun thay đâu 29t chưa kể gioăng phớt công khoảng 4-5t nữa. e mang xe về theo dõi tiếp 1 tuần sau e vào để xe đó cho bọn nó ktra lại có đúng k đến 3 ngày sau e gọi hỏi đcmn nó vẫn chưa đụng gì xe mình các cụ ah cứ để k vậy mới ức e chứi thằng cvdv nó lại bảo để chắc chắn bit tắc kim phun bọn nó đảo kim phun phải thay gioang phớt công hết đâu 4-5t gì đó nhưng phải 2-3 hôm nữa mới làm được nhưng e éo đồng ý qua lấy xe về có việc gấp nên e đi lào cai lên đấy đèo dốc thốc ga mạnh thế éo nào nó lại hết bỏ máy trở lại bt. k bít có phải do e đổ dầu ở thái bình bị dính k? sau vụ đó rút kn là phải đi nhiều chôx xem chúng nó phán bệnh thế nào chứ k tin ngay được và mình phải làm người tiêu dùng thông thái thôi k là ăn đòn ngay.
Bọn phò làm ăn chán nhể, chắc tại doanh số cao chảnh

colorflame

Xe hơi
Bọn phò làm ăn chán nhể, chắc tại doanh số cao chảnh
Vâng xe đi làm chứ có phải xe để đi chơi phố đâu cụ vừa bực mình vừa mất thời gian cụ ạ nhưng được cái xe đi lành tiết kiệm phù hợp cv nên vẫn phải theo thôi cụ.