[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vụ này đứng ngoài nhìn thì có vẻ giống cuộc tỷ thí giữa 2 lực lượng cũ và mới. Long 1/2 tải đại diện cho thế lực cũ, bon chen, coi thường luật lệ giao thông, coi trời bằng vung. Oánh người k nương tay. xảy ra sự việc thì thuê đội khóc mướn rẻ tiền lên định hướng ọp, được các lực lượng cấp quận ủng hộ. Đầu vàng đại diện cho thế lực mới, thấy vi phạm quy định là lên tiếng, k biết oánh đấm. Xảy ra việc thì lên mạng tận dụng sức mạnh MXH. xử lý theo trình tự pháp luật.

Em thì vẫn muốn cái mới phải thắng cái cũ, vậy XH mới tiến bộ được. Nhưng ca này có vẻ khó. Lực lượng bên cũ mạnh quá, các bác cứ nhìn cách xử lý của CA quận và đội thân Long ở trên Off này thì thấy là ô Đầu Vàng cửa hơi hẹp :)
Có lẽ cụ nhầm, ở đây không có cái gì là cũ và mới. Chỉ có cái xấu thôi, mà ở đây toàn xấu,... thằng đánh người là xấu, thằng bị đánh cũng xấu nốt.
Rất nhiều người thấy chửi thằng đầu vàng lại nghĩ bênh thằng đánh. Không nhé, thằng đó không đáng nhắc, nhưng thằng đầu vàng cũng là sản phẩm của 1 xã hội lươn lẹo. Vấn đề là ở đó.

LePower

Xe buýt
Một số Cu có vẻ hằn học với thằng đầu vàng nhỉ.
Nó đầu vang hay đầu xanh, săm trổ kệ nó.

Vấn đề nhiều người quan tâm xem việc pháp luật xử lý hành động đánh người thành thương tích thế nào.

Đến mức này thì 1/2 tải kiểu gì cũng thiệt rồi, đó là cái giá phải trả cho sự thiếu kềm chế.....
Thiệt hại 1/2 tải bao gồm 2 thứ : Mất quyền tự do ( tù) + Vật chất với tổng quy đổi không đổi. Nếu phần nào ít hoặc bằng không thì phần khác tăng lên bù vào, thế thôi. Còn mất cho ai thì cũng là mất với 1/2 tải.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu là bị ăn combo lên gối vào mồm và ngực, sau đó là màn khóc lóc trên MXH...và bh vẫn khóc lóc nhưng thêm màn chửi 1 bộ phận MXH.
Không hiểu mục đích cuối cùng của thanh niên tóc vàng là gì?

tongphe

Xe tải
Có lẽ cụ nhầm, ở đây không có cái gì là cũ và mới. Chỉ có cái xấu thôi, mà ở đây toàn xấu,... thằng đánh người là xấu, thằng bị đánh cũng xấu nốt.
Rất nhiều người thấy chửi thằng đầu vàng lại nghĩ bênh thằng đánh. Không nhé, thằng đó không đáng nhắc, nhưng thằng đầu vàng cũng là sản phẩm của 1 xã hội lươn lẹo. Vấn đề là ở đó.
Nếu cụ không nằm trong đội lái thì em xin phép hầu chuyện. Em đồng ý với cụ là Đầu vàng cũng xấu. Nhưng mức độ là ntn? Đầu tiên là chửi bậy, bọn trẻ con bây giờ chửi bậy như ranh, k như đội 7x, 8x. Tiếp đến là yếu về mặt thể chất, phản ứng chậm. Nếu tập luyện thể thao thường xuyên thì chưa chắc đã bị ăn đòn đau như thế. Tiếp nữa là bị "ảo", cái éo gì cũng đưa lên mạng. Thích sự nổi tiếng trên mạng.....Tiếp nữa là suy nghĩ hơi nông cạn, đùa những chỗ, những lúc k nên đùa, ví dụ post fb: mấy tr/đấm gì đó....

Nhưng khách quan mà nói thì em nó cũng có những điểm tốt của bọn trẻ văn minh: dám đứng lên phản ứng với cái sai cái xấu. Hài ước, lịch sự (quan tương tác trên mạng), xử lý mọi việc theo đúng quy định pháp luật. Theo như bạn đó nói đến giờ là k lấy tiền mà muốn làm đến cùng.

Mới không có nghĩa là tốt hết, nhưng em đánh giá là tốt hơn. Còn bên cũ thì... thôi em để các cụ tự đánh giá.

Laixe80

Xe tăng
Đúng rồi cụ :)

pig_dragon_83

Xe tải

Cậu Vàng giờ lại cắn nhau với tay Bình bên offb. Ko biết mèo nào cắn mỉu nào.

Laixe80

Xe tăng
Nếu cụ không nằm trong đội lái thì em xin phép hầu chuyện. Em đồng ý với cụ là Đầu vàng cũng xấu. Nhưng mức độ là ntn? Đầu tiên là chửi bậy, bọn trẻ con bây giờ chửi bậy như ranh, k như đội 7x, 8x. Tiếp đến là yếu về mặt thể chất, phản ứng chậm. Nếu tập luyện thể thao thường xuyên thì chưa chắc đã bị ăn đòn đau như thế. Tiếp nữa là bị "ảo", cái éo gì cũng đưa lên mạng. Thích sự nổi tiếng trên mạng.....Tiếp nữa là suy nghĩ hơi nông cạn, đùa những chỗ, những lúc k nên đùa, ví dụ post fb: mấy tr/đấm gì đó....

Nhưng khách quan mà nói thì em nó cũng có những điểm tốt của bọn trẻ văn minh: dám đứng lên phản ứng với cái sai cái xấu. Hài ước, lịch sự (quan tương tác trên mạng), xử lý mọi việc theo đúng quy định pháp luật. Theo như bạn đó nói đến giờ là k lấy tiền mà muốn làm đến cùng.

Mới không có nghĩa là tốt hết, nhưng em đánh giá là tốt hơn. Còn bên cũ thì... thôi em để các cụ tự đánh giá.
Cụ nói cũng tương đối đúng và khách quan, nhưng bảo Tóc vàng lịch sự thì không ổn lắm:

andang112

Xe tăng
Báo viết cậu Vàng ứ đi giám định cái răng bị gẫy, khai láo à hay sao mà không giám đi giám đinh các cụ nhỉ

Laixe80

Xe tăng

Cậu Vàng giờ lại cắn nhau với tay Bình bên offb. Ko biết mèo nào cắn mỉu nào.
Ôi thật em đell hiểu sao Tóc vàng nó lại nghĩ là khâu 1 mũi thì thương tật 3%, khâu 15 mũi thì thành 45% nhỉ ? Nó không biết vụ em nữ sinh ở Bình Dương bị đánh bằng gậy sắt vào đầu khâu 10 mũi mà tỷ lệ thương tật có 2% thôi à. Rồi lại còn nói như thể nó muốn thì hoàn toàn có thể cho bán tải đi tù 15 năm vậy ??? Thằng này hình như cả ngày phê cần hay sao ấy, trẻ trâu nó gọi đó là ATSM :))

tongphe

Xe tải
Cụ nói cũng tương đối đúng và khách quan, nhưng bảo Tóc vàng lịch sự thì không ổn lắm:

View attachment 5827822
Cảm nhận cá nhân thôi cụ. Nói thế ở đây là mất dậy. ở bên VOZ là hài ước. phong cách 2 bên nó khác nhau, cụ nào hay sang bên đấy sẽ hiểu. Tóc Vàng chắc chơi VOZ nhiều nên quen. :)

Xe gia đình

Xe điện
Ở Việt nam mình có lệ rất hay:
- Xe máy đâm ô tô => ô tô sai vì là ô tô
- Tóc đen đánh tóc vàng => tóc vàng sai vì là tóc vàng
...
:)

tongphe

Xe tải
Cu tóc vàng phản ánh là bị ém thông tin, không nhận được thư yêu cầu đi giám định.
Nghe hợp lý hơn cụ nhỉ? chứ báo đài nói là có nhận thông báo mà không đi thì chắc bị đánh vào đầu đau lắm mới ngớ ngẩn như thế. Người bình thường phải đi vội :)

dzungtq

Xe tải
Website
www.muitenvang.vn
Đám người nhà thằng Rồng Lộn la liếm kinh thật. Thớt mở phát bu vào ngay.
Bỏn làm vì tiền đấy cụ ạ, người nhà noá gặp cảnh này nó mới biết “đồng tiền nó tanh hôi thế nào” :(

dzungtq

Xe tải
Website
www.muitenvang.vn
Cùng suy nghĩ giống cụ, e vẫn thắc mắc thân phận thực sự của cụ 8366
Biết dùng báo chí và bọn xử lý sự cố truyền thông ngay tức thì, ẩn dấu thân phận và được đội xxx ưu ái thì em e là giả danh thảo dân thôi...

Trạng thái
Thớt đang đóng