[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
khẳ năng cao là đang chuyển tiền và vỗ về nhau tất cả chỉ là hiểu lầm, em phát ngôn chưa đúng mực và anh hơi nóng, thôi cầm từng này từng này ít hôm tới tất niên anh em ngồi với nhau tí để hiểu nhau hơn ;))
Để im ắng thì chắc tốn cũng khá cho các bên nhỉ ! Thôi lần sau ra đường trẻ trâu nó chửi thì chịu hèn vậy ;))

minhhai985

Xe lăn
Chuyện này mà còn phải hỏi sao cụ. Em không đánh đổi danh dự của em để lấy tiền, lấy thêm được mấy trăm củ mà 1 nửa xã hội chửi sấp mặt thì em lấy làm giề cụ êi ;)
Em biết các cụ không muốn xã hội có những cách hành xử như thằng bán tải côn đồ, em cũng thế. Nhưng cũng đừng cổ súy cho 1 xã hội đầy rẫy những hành vi cào mặt ăn vạ như thằng tóc vàng gian manh. Nếu như vậy thì cũng chỉ là chuyển đổi từ cái xấu này sang cái xấu khác mà thôi, xã hội sẽ không tốt đẹp hơn đâu ;)
Đời chả biết ai khôn hơn ai. Chém gió qua bàn phím mà biết người ta gian manh, rồi dùng nhiều từ khiếm nhã chỉ vì người ta ko làm giống mình mong muốn thì e thấy câu cuối của cụ có vẻ đúng đấy :))
Nếu là tóc vàng kiếm được dưới 100 củ thì em vui, vì như vậy là xứng đáng và công bằng cho tóc vàng. Còn nếu 500 với 1, 2 tỏi gì đó thì em không ưng cái bụng được, vì như thế rõ là thằng cào mặt đội lốt thượng tôn pháp luật đã lên ngôi và nó sẽ cười vào mũi cái xã hội này "Đm, sao đời này vẫn còn lắm bò thế" :))

Mua Ha

Xe hơi
Nếu thằng tóc vàng mà vẫn được cổ súy nhiệt tình như ở cõi Ô F.ân này, thì câu chuyện viết vui của cụ sẽ thành sự thật đấy :))
Thì sao cụ? Chẳng nhẽ cổ suý thằng côn đồ?
Tự tin táng người ta, giờ phải sùy tiền ra chứ. Như cụ đã nói: quen càng to càng tốt, tức là phải tận dụng mọi thứ để đạt mục đích. Ông côn đồ kia lại chả đang chạy vậy vc ra để được giảm nhẹ, cũng méo đàng hoàng gì, vậy ku tóc vàng nó không quen ai, không nhờ MXH để trị thằng côn đồ thì nhờ ai?
Tóm lại kể cả ku tóc vàng kia nó ôm tiền xong lặn mất, không lời cảm ơn MXH cũng chả sao. Mục đích của netizen là cho loại côn đồ bài học thôi. Nó nhận vài cuốn thì tốt, nó mất mớ tiền thôi thì cũng hài lòng.
Như vậy xã hội mới bớt đám côn đồ đi

Sơn thật thà

Xe buýt
Xã hội vì đồng tiền nó vậy. Nhục vãi đái cho đội tóc vàng, mạnh mồm vậy mà nhận tiền ăn tết rồi nín.

pig_dragon_83

Xe tải
Tự tin táng người ta, giờ phải sùy tiền ra chứ. Như cụ đã nói: quen càng to càng tốt, tức là phải tận dụng mọi thứ để đạt mục đích. Ông côn đồ kia lại chả đang chạy vậy vc ra để được giảm nhẹ, cũng méo đàng hoàng gì, vậy ku tóc vàng nó không quen ai, không nhờ MXH để trị thằng côn đồ thì nhờ ai?
Tóm lại kể cả ku tóc vàng kia nó ôm tiền xong lặn mất, không lời cảm ơn MXH cũng chả sao. Mục đích của netizen là cho loại côn đồ bài học thôi. Nó nhận vài cuốn thì tốt, nó mất mớ tiền thôi thì cũng hài lòng.
Nhưng nếu mọi thứ im lặng như vậy. Thì kết quả lại càng ngược lại. Tay kia oánh người mà chẳng sao cả (dù có thể mất 1 mớ tiền, nhưng ko ai biết cả). Thói côn đồ ngoài XH có khi sẽ còn tăng lên. Dĩ nhiên lão Long thì chắc ko bao giờ dám nữa. Nhưng MXH thì lại trở thành công cụ cho 1 cá nhân kiếm lời.

quynhdiem

Xe tăng
Ông râu ngô này có vẻ văn vở, hình như có phốt bị bên kia nắm được hay sợ bị bóc trên mạng nên phải xóa fb và không dám làm căng.

thichduthu2011

Máy Bay
Nhưng nếu mọi thứ im lặng như vậy. Thì kết quả lại càng ngược lại. Tay kia oánh người mà chẳng sao cả (dù có thể mất 1 mớ tiền, nhưng ko ai biết cả). Thói côn đồ ngoài XH có khi sẽ còn tăng lên. Dĩ nhiên lão Long thì chắc ko bao giờ dám nữa. Nhưng MXH thì lại trở thành công cụ cho 1 cá nhân kiếm lời.
Chẳng sao là sao? Tốn một mớ xiền thì hiển nhiên MXH cũng rõ thì những ai có ý định húng chó cũng chùn tay chứ? :))

pig_dragon_83

Xe tải
Chẳng sao là sao? Tốn một mớ xiền thì hiển nhiên MXH cũng rõ thì những ai có ý định húng chó cũng chùn tay chứ? :))
Vấn đề là ko có 1 bằng chứng, thông tin nào cho thấy ông này mất 1 mớ tiền. Thì những ai côn đồ sẽ đều nghĩ, tao có quan hệ chả sao cả. Oánh tẹt ga. Nên sẽ ko ai chùn tay hết.

thichduthu2011

Máy Bay
Vấn đề là ko có 1 bằng chứng, thông tin nào cho thấy ông này mất 1 mớ tiền. Thì những ai côn đồ sẽ đều nghĩ, tao có quan hệ chả sao cả. Oánh tẹt ga. Nên sẽ ko ai chùn tay hết.
Mất có 100 nhưng không có bằng chứng lại tưởng 1 tỏi ấy chứ. Sao cụ không phân tích theo chiều hướng hiện thực đấy? :))

Laixe80

Xe tăng
Theo em thì cụ nên suy nghĩ rộng hơn. Có vẻ như cụ cho rằng đã chửi tóc vàng thì có nghĩa là ủng hộ bán tải ? Câu chuyện này có phải là chỉ được chọn Yes or No đâu.
Phải nói lại lần nữa là em hoàn toàn ủng hộ việc xử lý nghiêm bán tải, có điều các cụ đã chửi nó rất nhiều rồi nên em không chửi nữa thôi. Và điều đó hoàn toàn không mâu thuẫn gì với việc em chửi tóc vàng. Quan điểm của em là xử lý nghiêm bán tải và không nên cổ súy cho tóc vàng một cách mù quáng, nếu không thì các cụ xử lý được 1 cái xấu nhưng lại dung túng cho 1 cái xấu khác phát triển thôi.

LeTai1979

Racing Boy
Định ko hỏi nhưng tò mò quá đành hỏi cụ 1 câu, giả sự cụ là tóc vàng, bt cụ đc dưới 100 củ, cụ làm thêm vài động tác giả cụ đc 500 củ cụ chọn cách nào?
Em dự 1 tỏi còn để nghĩ ấy chứ. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Giả sử có nhân chứng khai là khi đánh người, ngài Long hét lên: "Tao giết chết mày, rút ruột nhảy dây, cấu đầu đá bóng..." thì Mr. Long còn bị quy vào tội đe doạ giết người, thậm chí là giết người không thành.
Còn nhân chứng khai Mr. Long vừa đánh vừa hô: "Đờ mẹ mày" thì Mr. Long có khả năng bị quy tội hiếp dâm không thành.
Nếu mẹ anh tóc vàng mà nhiều tuổi thì là tình tiết tăng nặng.
Tất nhiên những tình huống trên là theo ý kiến chủ quan của cơ quan pháp luật, trong thực tế có 1, 2 trường hợp như vậy rồi, mồm chửi nhưng bị kết tội.
Vì vậy khi bắt buộc đánh nhau, em luôn ngậm chặt mồm, không nói gì.
May quá cụ không làm quan. :))

Huthasa

Xe lăn
Chửi ông có quyền chửi lại, chứ ông lấy quyền mứt gì để đánh nó?
Quyền đc thay bố mẹ dạy dỗ cho đúng đạo đấy cụ. Em thấy có ông còm thế. Nhưng dậy mà lại mất tiền thì em cũng chưa gặp.

quynhdiem

Xe tăng
Chửi ông có quyền chửi lại, chứ ông lấy quyền mứt gì để đánh nó?
Có thể pháp luật không cho phép nhưng tạo hóa và nhân sinh chả cấm Cụ ạ. Vấn đề là tương tác hành xử thôi, có nhân quả cả. Em lên án cả 2 thằng này: ông có thể có tý men đi sai luật giao thông quá côn đồ, bị chửi nên oánh 1 ông tinh vi, và hèn.

Huthasa

Xe lăn
Có thể pháp luật không cho phép nhưng tạo hóa và nhân sinh chả cấm Cụ ạ. Vấn đề là tương tác hành xử thôi, có nhân quả cả. Em lên án cả 2 thằng này: ông có thể có tý men đi sai luật giao thông quá côn đồ, bị chửi nên oánh 1 ông tinh vi, và hèn.
Ý cụ nói là hành xử theo bản năng ý hả? PL đẻ ra là để điểu chỉnh chính những hành vi theo bản năng đấy cụ. Vậy nếu chấp nhận chuyện đó thì hãy quay về thời vô pháp. Còn không mình cứ làm đúng những gì luật pháp quy định thôi.

Patriots

Xe lăn
Tất cả mọi sự ngu dốt, côn đồ đều phải trả giá, hoặc bằng tiền, hoặc bằng tự do, hoặc cả hai. Đương nhiên được như vậy thì lần sau ông bán tải sẽ suy nghĩ hai lần khi dùng nắm đấm. Đó là cái mà xã hội đang được. Nếu không nghiêm trọng và được bên kia rút đơn thì cũng là một bài học đắt giá cho cả hai

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
2 bên đều sai , đều đáng chê trách, thì cả 2 đều phải cần bị trả giá đó mới là công bằng tạo hoá. Tóc vàng đã phải trả giá với tổn hại sức khoẻ lẫ tinh thần thì bán tải cũng phải trả giá, thoả thuận đền bù hay ra toà đều ok

LeTai1979

Racing Boy
Quyền đc thay bố mẹ dạy dỗ cho đúng đạo đấy cụ. Em thấy có ông còm thế. Nhưng dậy mà lại mất tiền thì em cũng chưa gặp.
Bố, Mẹ đánh con còn bị kiện cho tung mít lên ấy chứ, làm gì ai có quyền xâm phạm cơ thể của người khác?
Mất tiền là dễ nhất rồi, sợ nhất tầm này ăn cái án thì nhục. :))

• Vodka
Reactions: XPQ

LeTai1979

Racing Boy
Ông uống rượu tham gia gt đã là sai rồi, đánh người lại càng sai, giờ cái giá phải trả chắc ko nhỏ.
Như tóc vàng nó dám lên nhắc nhở chứ vào em hay Cụ có khi lại ko dám lên nhắc, chắc cũng tặc lưỡi lùi xe rồi lách qua. Cho nên nói nó hèn cũng ko hẳn đâu Cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng