[Funland] Tóm lại Hà Nội là chốn gì mà cứ phải cố chui vào ?

haidongtay

Xe điện
Ở Hà Nội để không bị chê là nhà quê,chứ em thấy các cụ lên Hà Nội xong lại đầu tư chỗ khác

mmxhung

Xe điện
Nhà ở Hàng Đào chỉ có 9m2 mặt tiền thôi cho thuê mỗi tháng bèo cũng được 30 củ, nếu ở trong ngõ thì chỉ cần có cái mẹt là tháng kiếm ngon 15 củ. Nhà Tạ Hiện 6m2 mặt tiền, chiếm thêm lòng đường mở quán bia cỏ tháng kiếm ngon 30 củ. Hỏi cố chui vào làm gì à...

Vongai

Xe buýt
Em cứ nói luôn em giai phố rồi giờ ở hồ Tây. Em chả thấy lưu luyến gì, em mà được chọn em chuyển chỗ ở ngay. Đông, ô nhiễm, nóng, ẩm, trộm cắp, lừa đảo.....
Hồ Tây - đường khá rộng, khí hậu tóta, nhà cửa đẹp. Em lúc nào buồn buồn lại đi xe máy 1 vòng ven Hồ, thấy gió lộng phơi phới.
Có làng Yên Phụ như hòn đảo nhỏ - an yên, với mấy quán bia hơi, càfe ko 1 hạt bụi, ko 1 tiếng ồn của bên ngoài ảnh hưởng
Nhiều khi bảo vợ, cần gì đi đâu du lịch, lên ven Hồ Tây làm cái homestay ở 1,2 hôm thì bằng mấy lần đi Đồ sơn, Sầm Sơn

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Hồ Tây - đường khá rộng, khí hậu tóta, nhà cửa đẹp. Em lúc nào buồn buồn lại đi xe máy 1 vòng ven Hồ, thấy gió lộng phơi phới.
Có làng Yên Phụ như hòn đảo nhỏ - an yên, với mấy quán bia hơi, càfe ko 1 hạt bụi, ko 1 tiếng ồn của bên ngoài ảnh hưởng
Nhiều khi bảo vợ, cần gì đi đâu du lịch, lên ven Hồ Tây làm cái homestay ở 1,2 hôm thì bằng mấy lần đi Đồ sơn, Sầm Sơn
Tùy thời tiết cụ ạ.

corolla antils

Xe buýt
Em cứ nói luôn em giai phố rồi giờ ở hồ Tây. Em chả thấy lưu luyến gì, em mà được chọn em chuyển chỗ ở ngay. Đông, ô nhiễm, nóng, ẩm, trộm cắp, lừa đảo.....
Trước khi mọi người đổ về HN cố sinh sống, bon chen mà đặt câu hỏi như cụ sớm, hoặc nghi ngờ luôn và không về HN nữa cứ ở lại nơi mà mình sinh ra, tin tưởng nó... thì có phải hay hơn không. E là tán thành với việc mình ở đâu cứ ở đó mà phát triển.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Nhà ở Hàng Đào chỉ có 9m2 mặt tiền thôi cho thuê mỗi tháng bèo cũng được 30 củ, nếu ở trong ngõ thì chỉ cần có cái mẹt là tháng kiếm ngon 15 củ. Nhà Tạ Hiện 6m2 mặt tiền, chiếm thêm lòng đường mở quán bia cỏ tháng kiếm ngon 30 củ. Hỏi cố chui vào làm gì à...
Lâu lâu lắm em không chui vào mấy phố tí ti đấy.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Trước khi mọi người đổ về HN cố sinh sống, bon chen mà đặt câu hỏi như cụ sớm, hoặc nghi ngờ luôn và không về HN nữa cứ ở lại nơi mà mình sinh ra, tin tưởng nó... thì có phải hay hơn không. E là tán thành với việc mình ở đâu cứ ở đó mà phát triển.
Cụ rất sòng phẳng. Em vote cụ

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em cũng dân Hn lâu đời. Chán mà chẳng biết đi đâu. Bao lần muốn ra đi mà rồi không biết kiếm ăn thế nào, đành ngồi im. Giờ mỗi lần ra đường là sợ, đông gì mà hơn cả kiến.
Cụ trước sau như một. Em kính trọng. Ngày xưa có được ít nho khô nhấm nháp thì đúng là cả nhà quây quần.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
cụ sinh ra ở đây ở chốn này rồi, làn sóng nhập cư gây ảnh hưởng đến csong của cụ. Em đoán vậy!

Cụ thử đi nơi khác một thời gian xem.
Cụ đoán đúng một nửa.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ôh. Những cái đó lại khó nói rồi cụ ơi. Vì liên quan tới tài chính và tgian hưởng thụ.
Ngoài ra các tỉnh giờ cũng phát triển lắm. Cv của em bắt buộc em phải ở đây. Chứ có lẽ gần về hưu em vẫn về quê sống. Đường xá vỉa hè rộng rãi. Mỗi lần về quê chơi em lại thấy tiếc nuối...
Ông trẻ em ở HN từ thời trẻ và cũng đã từng nói thế rất nhiều. Lúc về hưu mà ông vẫn ở HN, nhiều cháu hỏi về ý định về quê thì ông bảo: Xưa nghĩ về quê sống đơn giản, nhưng về thử 1 tháng thấy không ở được vì mình sống xa quê lâu rồi có khác biệt nhiều về văn hoá, khác biệt nhiều về dân trí...nên khó hoà hợp được với cộng đồng bà con họ hàng xung quanh, vả lại giờ cháu nội ngoại cũng đông vui quây quần về quê sẽ ít gặp nên sẽ buồn lắm, chưa kể gây phiền phức cho con cháu mỗi lần muốn về quê thăm ông bà, rồi những lần bị ốm đau phải chữa trị gây ảnh hưởng đến con cháu ở xa nữa...

Mơ không ai cấm, nhưng thực tế nó khác quá xa so với mơ ước thời còn trẻ

yeuthanhvan

Xe buýt
Em ở quê lên đây học. Sau đó vẫn phải ở đây, về chẳng làm đc. Ngoài ra còn nhiều cái lắm, quê em ngoài cái ko tắc đường ra thì cũng kinh bỏ mẹ.
Quốc lộ xuyên qua trung tâm, xe tải, container chạy ầm ầm từ sáng đến trưa. Công viên hàng quán bảo kê đánh nhau suốt. Mở cửa hàng buôn bán thì lèo tèo khách... Ở quê em vẫn trông vào ngân sách là chính thôi. Ngoài ra còn cờ bạc suốt ngày...
Đành phải ở Hà Nội, sống bằng sức mình ko nhờ vả ai, vẫn có cái nhét vào mồm.

lananhobt

Xe hơi
Nói gì thì nói chứ ở HN đi đâu cũng tiện. Cụ cứ nhìn bản đồ giao thông, các tuyến đường cao tốc đều hướng về HN. Cả đặc sản các vùng miền ở HN đều có nhé

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

j23

Xe container
Tối qua em vừa ngồi bia Tạ Hiện nhà thằng bạn, cả nhà nó làm trong quán luôn từ giả tới trẻ! Ngồi 3 tiếng và nhẩm tính thấy tỷ suất lời phải 60-70%, doanh thu 1 ngày đêm TB dễ dàng tầm 25-30 củ, mỗi ngày bảo hết tầm 5-7 thùng bia các loại, cuối tuần có thể lên 10 thùng
-> nhà mở quán như hiện tại thừa sức nuôi 10 miệng già trẻ lớn bé + ăn học xịn sò đàng hoàng!

mmxhung

Xe điện
Tối qua em vừa ngồi bia Tạ Hiện nhà thằng bạn, cả nhà nó làm trong quán luôn từ giả tới trẻ! Ngồi 3 tiếng và nhẩm tính thấy tỷ suất lời phải 60-70%, doanh thu 1 ngày đêm TB dễ dàng tầm 25-30 củ, mỗi ngày bảo hết tầm 5-7 thùng bia các loại, cuối tuần có thể lên 10 thùng
-> nhà mở quán như hiện tại thừa sức nuôi 10 miệng già trẻ lớn bé + ăn học xịn sò đàng hoàng!
Lạy cụ, cụ chém cũng vừa để người khác còn kiếm miếng ăn, người nhà cháu đã từng thuê cửa hàng Tạ Hiện bán rồi, làm bục mặt sau khi trừ hết các chi phí (thuê nhà, nhân công, điện nước, tô thuế, hàng hóa...) mỗi tháng cầm về 30 củ là mừng rơi nước mắt, lấy đâu mỗi ngày đút túi chục củ như cụ chém.

kinhdoanhahk01

Xe hơi
400 đường Bưởi, Vĩnh Phúc, Ba Đình, Hà Nội
Website
www.lapdatgiare.vn
Cụ cứ thử như ngta đi rồi biết, chắc j cụ đã biết khổ là j

BAYFUN

Xe tăng
Vì HN đông nên kiếm cơm sẽ dễ hơn, người và người dựa vào nhau để sống mà cụ :)