[Funland] Tóm lại Hà Nội là chốn gì mà cứ phải cố chui vào ?

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Hà nội là chỗ kiếm cơm mà các cụ :)). Đôi khi bem nhau sứt đầu mẻ trán >:)

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Ở thôn, làng thì chẳng có việc gì ngoài việc làm đồng, trồng lúa, vất vả giới trẻ không làm, đi làm khu công nghiệp cũng sợ vất vả, thế là ra HN kiếm việc ở 1 công ty nào đó, tích cóp tiền mua cái nhà ở HN vì công việc ở đó, kiếm được....Sinh viên ra trường đi làm xin 1 công ty ở Hn, kiếm tiền mua nhà là định cư, quen sống nhộn nhịp, vui chơi rồi, về quê biết làm gì, xin việc khó, làm công nhân thì không, chứ thật ra ai chả mệt mỏi, em cũng mệt mỏi lắm và quyết về tỉnh làm, mặc dù người HN nhưng không thiết tha, thấy cuộc sống đáng sống, không khí trong lành, ăn uống thoải mái, T7, CN đi cafe, câu cá... ở nhà mẹ và vợ nấu bữa cuối tuần ngon lành,cuộc sống nhẹ nhàng, Em có ông anh họ ở gần nhà, sinh ra tại tỉnh, đi học bon chen hơn chục năm, mở quán nọ quán kia,công việc chính kiến trúc cũng kiếm được, vậy mà về nhà được 1 tháng nó tâm sự sướng cả thằng người, ngoài kia bon chen, đông đúc quá, nó hơn nhiều mặt ở tỉnh nhưng cái chất lượng cs nó khác hẳn, định nghĩa chất lượng cs nó vô cùng nhưng nó thảnh thơi, nhẹ nhõm, chiều đi làm hết giờ về sớm thể thao, sáng t7 rủ em cafe nhâm nhi nó nói, giờ này đang chạy ngoài đường đến nhà khách hàng đây này,

Chỉnh sửa cuối:

Mrphamvn

Xe tăng
Ỏ hn cũng đầy khu tách biệt, nhà giầu, xanh, sạch, đẹp , văn minh. Cụ vào mấy khu đô thị mới thì chả sợ tắc

Quan trọng là tiền thôi cụ ạ

Phucyenxanh

Xe điện
Em cứ nói luôn em giai phố rồi giờ ở hồ Tây. Em chả thấy lưu luyến gì, em mà được chọn em chuyển chỗ ở ngay. Đông, ô nhiễm, nóng, ẩm, trộm cắp,
lừa đảo.....
cụ giống cháo vãi. Nếu cháo có miểng mấy trăm mét phố cổ cháo bán ngay đi chỗ khác làm căn biệt thự, kk

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Ở thông, làng thì chẳng có việc gì ngoài việc làm đồng, trồng lúa, vất vả giới trẻ không làm, đi làm khu công nghiệp cũng sợ vất vả, thế là ra HN kiếm việc ở 1 công ty nào đó, tích cóp tiền mua cái nhà ở HN vì công việc ở đó, kiếm được....Sinh viên ra trường đi làm xin 1 công ty ở Hn, kiếm tiền mua nhà là định cư, quen sống nhộn nhịp, vui chơi rồi, về quê biết làm gì, xin việc khó, làm công nhân thì không, chứ thật ra ai chả mệt mỏi, em cũng mệt mỏi lắm và quyết về tỉnh làm, mặc dù người HN nhưng không thiết tha, thấy cuộc sống đáng sống, không khí trong lành, ăn uống thoải mái, T7, CN đi cafe, câu cá... ở nhà mẹ và vợ nấu bữa cuối tuần ngon lành,cuộc sống nhẹ nhàng, Em có ông anh họ ở gần nhà, sinh ra tại tỉnh, đi học bon chen hơn chục năm, mở quán nọ quán kia,công việc chính kiến trúc cũng kiếm được, vậy mà về nhà được 1 tháng nó tâm sự sướng cả thằng người, ngoài kia bon chen, đông đúc quá, nó hơn nhiều mặt ở tỉnh nhưng cái chất lượng cs nó khác hẳn, định nghĩa chất lượng cs nó vô cùng nhưng nó thảnh thơi, nhẹ nhõm, chiều đi làm hết giờ về sớm thể thao, sáng t7 rủ em cafe nhâm nhi nó nói, giờ này đang chạy ngoài đường đến nhà khách hàng đây này,
Cụ viết rất thật. Cảm ơn cụ.

ubisapro

Xe trâu
E cũng giai lớn lên ở phố. Cơ mà cũng thấy ngột ngạt :(

thanhvn8020

Xe tải
Cá nhân em nghĩ, với người ngoại tỉnh, chỉ nên ở thủ đô khi thấy có cơ hội làm ra tiền, cái tiền đó là để mua lấy dịch vụ giáo dục và y tế tốt, rồi tiêu xài để nâng cao đời sống tinh thần như đi chỗ khác du lịch...v...v...
Còn nếu không tận dụng được cơ hội mà thủ đô mang lại thì nên rút cũng được. Vì Hà Nội vốn chật chội bụi bặm.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Chủ yếu dễ kiếm tiền hơn và y tế tốt.
Giáo dục chưa chắc đã bằng ở quê.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cá nhân em nghĩ, với người ngoại tỉnh, chỉ nên ở thủ đô khi thấy có cơ hội làm ra tiền, cái tiền đó là để mua lấy dịch vụ giáo dục và y tế tốt, rồi tiêu xài để nâng cao đời sống tinh thần như đi chỗ khác du lịch...v...v...
Còn nếu không tận dụng được cơ hội mà thủ đô mang lại thì nên rút cũng được. Vì Hà Nội vốn chật chội bụi bặm.
Cụ rất thẳng thắn và chắc chắn.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Không có cách để kiếm tiền ở HN rồi sống ở quê CCCM nhỉ? Em sợ đi lại trong TP quá rôi..nhộn nhao kinh người ấy!
Chờ dự án tầu cao tốc hoàn thành, nhà cụ có thể cách HN 300Km và cụ đi làm chỉ mất có 1h đồng hồ. Tha hồ nghĩ cách tiêu tiền cụ nhé. Haha

omerta77

Xe điện
Bản thân cụ còn tự nhận mình là không đc chọn thì người khác cũng tương tự thôi :))

Vũ Tùng

Xe máy
Hà Nội là thủ đô của nước Việt Nam cụ ạ :))

beomap2

Xe container
Còn trẻ thì cứ chỗ nào dễ kiếm tiền thì lăn vào thôi cụ. Chứ h ở quê, cái gì cũng sướng, nhưng lại không có tiền
Ở quê nhiều làng nghề cũng ô nhiễm, nông nghiệp ô nhiễm kiểu nông nghiệp, lấp ruộng làm khu công nghiệp lại bị ô nhiễm kiểu công nghiệp, nhiều làng dân rất đông đúc.

vitconee

Xe tải
Nếu bỏ qua vấn đề thu nhập ?
nếu bỏ qua vấn đề thu nhập, em hứa và đảm bảo là em về quê sống luôn và ngay chứ chả lưu luyến gì cái chốn ồn ã chật chội này.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Hà nội sướng nhất là nóng ko mất điện