Tóm tắt NĐ 34: xử phạt cho xe oto từ 20/5

babinbon

Xe buýt
ép plastic đã....

huytroc_HP

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi là những đô thị nào là đô thị đặc biệt ợ??? Em ở Hải Phòng có "bị" là đô thị đặc biệt không ợ?

sepbu

Xe điện
Kụ bổ sung thêm phần thẩm quyền được xử lý vi phạm như Công an, cơ động, thanh tra giao thông được phạt những lỗi gì thì tốt quá.
Bsung cái này để cãi những bác tò te tí te không biết thẩm quyền mình đến đâu.
Vodka kụ đã tổng kết(*)
Em nghĩ có Cụ nào bổ xung thêm phần này thì tuyệt . Tại bây giờ mấy ông đó ba lăng nhăng lắm ... cứ bắt lỗi vô tội vạ mà thực sự thì không phải thẩm quyền, phạm vi hoạt động của mấy ông ý . Biết rõ cái này thì đi đường yên tâm hơn.
- Công an giao thông
- Thanh tra giao thông
- Công an phường , huyện ,xã ...
- Cảnh sát cơ động
- Dân phòng
..........

hungbm

Xe điện
Em hôm qua bị bắn tốc độ 70/50, trên người chẳng có thứ giấy tờ gì, vì bỏ quên ở nhà. Trong khỏang 3 giây suy nghĩ, em xuống xe, chủ động bắt tay chú XXX và tự giới thiệu là XXX nhưng quên mang giấy tờ. Sau một hồi hỏi han chú XXX bảo thôi bác đi đi để em còn kiếm xe khác cho đủ xéng về nộp cho đội. May quá hú hồn....

staillo

Xe máy
Thank Ụ rất iều

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ nào có biết cái vụ "Điều khiển phương tiện mà kg phải là chính chủ" nó ra làm sao kg ạ ? Em thấy VOV nói phạt cũng kha khá, nhưng thắc mắc là em mượn xe thằng bạn em để du hý thì làm sao ạ ?

zippor

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là những đô thị nào là đô thị đặc biệt ợ??? Em ở Hải Phòng có "bị" là đô thị đặc biệt không ợ?
Em copy y xì nguyên lên đây cho cụ tham khảo nhé:

Đô thị loại đặc biệt, trong cách phân loại theo Nghị định số 72/2001/NĐ-CP, là những thành phố:
1. Giữ vai trò "trung tâm chính trị, kinh tế, văn hóa, khoa học - kỹ thuật, đào tạo, du lịch, dịch vụ, đầu mối giao thông, giao lưu trong nước và quốc tế, có vai trò thúc đẩy sự phát triển kinh tế - xã hội của cả nước".
2. Tỷ lệ lao động phi nông nghiệp trong tổng số lao động ở khu vực nội đô từ 90% trở lên
3. Có cơ sở hạ tầng được xây dựng nhiều mặt đồng bộ và hoàn chỉnh
4. Quy mô dân số nội đô từ 1,5 triệu người trở lên
5. Mật độ dân số nội đô bình quân từ 15.000 người/km2 trở lên
Hiện ở Việt Nam có hai thành phố sau đây được chính phủ xếp loại đô thị đặc biệt: Thủ đô Hà NộiThành phố Hồ Chí Minh. Để hỗ trợ chính quyền hai thành phố này hoàn thành chức năng của đô thị loại đặc biệt, Chính phủ cho Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh hưởng một số cơ chế tài chính-ngân sách đặc thù[1].

Theo như định nghĩa thì Hải Phòng thuộc Đô Thị loại 1 cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Cảm ơn cụ ptdung. Cái này ép plastic làm bửu bối để cãi xxx nhỉ. Nhưng mà em chẳng dại gì lôi ra cho xxx đối chiếu lỗi nhé, xxx lại hỏi K là gì thì khổ. xxx lại bảo mình đẻ ra luật thì chết. Giải thích cho mấy xxx bã đậu ấy mệt lắm.

bes

Xe lăn
Cảm ơn cụ ptdung. Cái này ép plastic làm bửu bối để cãi xxx nhỉ. Nhưng mà em chẳng dại gì lôi ra cho xxx đối chiếu lỗi nhé, xxx lại hỏi K là gì thì khổ. xxx lại bảo mình đẻ ra luật thì chết. Giải thích cho mấy xxx bã đậu ấy mệt lắm.
Cụ yên tâm, vi phạm là xxx chìa quyển nghị định cho xem ngay, còn cẩn thận bôi highlight lỗi vi phạm nữa cơ :))

PS : Cụ lưu ý khi post bài nhé, chữ to và màu khác bình thường không được khuyến khích đâu ạ.

cango

Xe máy
oài đen quá các bác ah; chiều thứ Sáu đọc được thớt này của bác chủ thớt, loay hoay in ra dán băng dính bốn cạnh ghấp lại gọn gàng để hôm sau về để lên xe. Trưa thứ bảy qua cửa hàng (Đầu Xuân Diệu) để đón vợ. Vừa ngồi 5 phút 3 chú Thanh tra giao thông đã xịch ...xe của ai đây bla bla bla....lập biên bản luôn. Nghị định 34 vừa in hôm qua, chưa kịp đúc rút kinh nghiệm đã đi teo 8 lít. ~X(. Biết mình sai nên chẳng trách ai, vui vẻ mùng 5/8 đi nộp kho bạc rồi lấy bằng lái về. Các chú ấy vừa viết biên bản vừa an ủi: bình thường em giải quyết nhanh cho anh thôi chứ làm như này làm gì cho mất việc của cả hai bên, nhưng hôm nay Hội nghị toàn các Sếp đi qua đây nên anh thông cảm lên nộp kho bạc. (Các Sếp nghỉ trong Sheraton mà). haiz

mimaki

Đi bộ
Cám ơn bài của viết rất hay, mình sẽ in ra làm bửu bối dán trong xe, và tặng cho các bạn bè mình mỗi người một tờ.