Chi hội Tổng hợp các cảm nhận về Morning Si 2016

tienbamboo

Xe container
cho đến giờ sau gần nửa năm chạy SiAT2016 em thấy hợp lý và thoả mãn với đồng tiền bỏ ra.
mỗi tội chạy mà ko có tý nhạc thì hơi khó chịu tý vì hơi ồn thật :)

thktsvtc

Xe hơi
Thì đó là giá chưa thuế và phí mà bạn. Mh đang nói giá sau khi đã cộng tất cả vào rồi. Chứ đúng mà rẻ vậy thì mh đón 1 chuyến bay vào đó mua luôn cho lành.
giá sau khi cộng cá loại phí vào còn tùy địa phương. Anh em đang nói giá chưa thuế và phí mới có giá 414. Nếu ra biển hà nội công phí db 30 tháng... thì gần 500 rồi.

morningth

Đi bộ
Em mới lấy Si 2016 được 2 tháng. Nhìn chung em thấy ổn trong tầm tiền. Đi thích hơn i10 ( em cảm thấy thế thôi ). Đồ nhựa trong xe đi đường bê tông vẫn có tiếng kêu do trình độ lắp ráp. Tiếc nhất là không có autolock.

thienan.log

Xe buýt
Em mới lấy Si 2016 được 2 tháng. Nhìn chung em thấy ổn trong tầm tiền. Đi thích hơn i10 ( em cảm thấy thế thôi ). Đồ nhựa trong xe đi đường bê tông vẫn có tiếng kêu do trình độ lắp ráp. Tiếc nhất là không có autolock.
Cụ ở đâu vậy ạ? giá lăn bánh là nhiêu vậy cụ ?

mbflgizt

Đi bộ
Bạn ở đâu mà đc bán rẻ vậy. Mh mua Si MT, đc khuyến mãi 5tr và bảo hiểm thân vỏ 1 năm mà giá đã là 436tr rồi, huống chi AT phải thêm khoảng 30 chai nữa. Ah, không khéo bạn đang nhầm với bản Morning thường đó.
Tôi ở Đồng Tháp, tại Tôi thấy bác đưa giá gốc xe là 425 nên Tôi mới post là giá gốc Tôi mua chỉ 414 thôi bác ơi. Giá đó là ngày 12/3. Nếu tính hết các loại thuế, phí, bảo hiểm thì ở chỗ Tôi là 462tr, được tặng các thứ linh tinh như phí đường bộ, phí bảo hiểm thân xe, nước hoa, thảm lót, film, cảm biến lùi. Phiên bản Tôi mua là SI 2016 1.25AT. Khi mua thì Tôi có tham khảo giá xe trên các website và nhiều showroom khác nhau, rồi trao đổi, đàm phán xem coi bớt gì, khuyến mãi gì. Nên trả giá kỹ, tiền đang cầm trong tay mình thì mình có quyền, chỗ này bán không thiện chí thì kiếm chỗ khác mua. Đôi khi đến showroom mà nghe gái nó nói ngọt như mía đầu óc mụ mị là kí hợp đồng liền đó :)
À, bác gì đó nói Tôi sắp khổ dài dài thì Tôi cũng chịu, có gì lên đây chia sẻ với anh em và nhờ tư vấn. Còn không thì khỏi mua là khỏi khổ :)
Đôi lời dài dòng, các bác thông cảm.

Vi_ThanhDN

Xe máy
Tôi ở Đồng Tháp, tại Tôi thấy bác đưa giá gốc xe là 425 nên Tôi mới post là giá gốc Tôi mua chỉ 414 thôi bác ơi. Giá đó là ngày 12/3. Nếu tính hết các loại thuế, phí, bảo hiểm thì ở chỗ Tôi là 462tr, được tặng các thứ linh tinh như phí đường bộ, phí bảo hiểm thân xe, nước hoa, thảm lót, film, cảm biến lùi. Phiên bản Tôi mua là SI 2016 1.25AT. Khi mua thì Tôi có tham khảo giá xe trên các website và nhiều showroom khác nhau, rồi trao đổi, đàm phán xem coi bớt gì, khuyến mãi gì. Nên trả giá kỹ, tiền đang cầm trong tay mình thì mình có quyền, chỗ này bán không thiện chí thì kiếm chỗ khác mua. Đôi khi đến showroom mà nghe gái nó nói ngọt như mía đầu óc mụ mị là kí hợp đồng liền đó :)
À, bác gì đó nói Tôi sắp khổ dài dài thì Tôi cũng chịu, có gì lên đây chia sẻ với anh em và nhờ tư vấn. Còn không thì khỏi mua là khỏi khổ :)
Vì đang tính tổng tiền phải trả mà bác nói bác mua ngần ấy nên mh và bạn kia đều tưởng giá lăn bánh. Mh tính giá niêm yết vậy, còn đc khuyến mãi bao nhiêu thì chừa trống ra đó, tuỳ nơi ngta bán giảm giá khác nhau mà. Chỗ mh mua cũng đc giảm 9tr và thêm 6tr tiền bảo hiểm thân vỏ nữa. Cho camera lùi với mấy phụ kiện linh tinh. Bác mua màu gì vậy. Bác có phun nano cho xe ko. Em đang lăn tăn vụ đấy.

mbflgizt

Đi bộ
Vì đang tính tổng tiền phải trả mà bác nói bác mua ngần ấy nên mh và bạn kia đều tưởng giá lăn bánh. Mh tính giá niêm yết vậy, còn đc khuyến mãi bao nhiêu thì chừa trống ra đó, tuỳ nơi ngta bán giảm giá khác nhau mà. Chỗ mh mua cũng đc giảm 9tr và thêm 6tr tiền bảo hiểm thân vỏ nữa. Cho camera lùi với mấy phụ kiện linh tinh. Bác mua màu gì vậy. Bác có phun nano cho xe ko. Em đang lăn tăn vụ đấy.
Mình chọn màu trắng bác ơi! Mới mua xe lần đầu nên chả biết vụ nano thế nào ạ! Còn gà mờ lắm! :)
Để ý mới thấy "biển số" OF-407799. Đến bữa đi bấm số mà được 7799 như này thì ngon :)

Raito

Xe hơi
Em mới xúc 1.25 at lướt, mới chạy 6000km, đã kiểm tra qua thợ là máy móc thân vỏ còn nguyên. Tổng tiền sau khi sang tên là gần 450 củ khoai. Như thế có hợp lý ko các cụ ?

oops_oao

Xe buýt
Có cụ nào biết cái tính năng Eco trên Si Mt không ạ ?
Chế độ này có tác động gì đến máy móc khi vận hành không hay chỉ tính toán và đưa ra gợi ý giúp mình đi xe tiếp kiệm hơn .?
Vì em thấy khí On thì nó có gợi ý Lên số hoặc về số .
. Còn khi off thì ko có gợi ý đó.

oops_oao

Xe buýt
Có cụ nào biết cái tính năng Eco trên Si Mt không ạ ?
Chế độ này có tác động gì đến máy móc khi vận hành không hay chỉ tính toán và đưa ra gợi ý giúp mình đi xe tiếp kiệm hơn .?
Vì em thấy khí On thì nó có gợi ý Lên số hoặc về số .
. Còn khi off thì ko có gợi ý đó.

Website
nhansamnhapkhau.com.vn
Bác mua rẻ hơn em đc hơn 30 chai. E ở Hà Nội

Em lấy em này từ cuối tháng 6 mới chạy đc gần 2k đi bảo đưỡng theo định kỳ 1 lần. Nói chung em cảm thấy ưng ý đủ hết các nhu cầu em cần. Chẳng dám so sánh gì với bản nhập (Vì em chưa chạy bản nhập) Nhưng 1 số điều các cụ trên này hay chê xe anh Hải như :Cách âm kém, lọc xọc, ăn xăng.... Có thể xe vẫn mới nên hiện em thấy xe em vẫn tốt không có các hiện tượng này.
cụ ơi em hỏi cụ tí ạ. Đợt cụ đi bảo dưỡng định kì lần 1 cụ chạy được bao nhiêu km rồi ạ?

em mới lấy xe SI 2016 khoảng 2 tuần. Của em được khuyến mãi bảo hiểm thân vỏ 1 năm+ dán kính toàn bộ xe+ thảm lót chân chính hãng. Tổng thiệt hại là 415 củ.

Mai e đặt tiền rồi nhưng chưa biết chọn mầu gì, e lấy Si AT 2016 tổng vệ sinh khoảng 495. Các cụ tư vấn cho e nên chốt màu gì, e thích màu trắng sữa nhưng ko có. Đang phân vân màu "nâu" or " trắng".
của cụ đắt hơn của e tận hơn chục triệu. e lấy bản SI AT 2016 bản màu nâu. Tất cả cũng chỉ hơn 480 tí. em ở Hà nội

E chả dọa cụ ạ, đến e cũng bất ngờ vì độ ăn xăng của nó. e cũng tham khảo các cụ trên này, xe em bản AT có thể tốn hơn, và có cụ bảo do xe còn mới nên vẫn tốn xăng. Xe em đến bây giờ đi được 5200km thôi. mới thay dầu 2 lần.
Đồng hồ báo lúc nào cũng 9.5 đến 10.3l/100km. Thực tế e đổ xăng tầm 380k - 400k (với giá xăng đợt này nhé) rồi e reset đồng hồ đo thì chạy được 240-250km là đèn báo vàng lại phải đổ xăng rồi. Cụ tính hộ e cái.
PS: ĐƯờng Hà Nội cụ nhé.
E rảnh lắm đâu mà dọa cụ, xe có nào e nói thế. Tại e thấy cứ bảo MN ăn ít xăng, e thấy cũng bình thường chứ được tầm 6,5-7,5l/100km thì e chịu ko chạy được thế
xe của em cũng là bản AT. khi khởi động và chạy thì đồng hồ cũng chỉ báo là 6,8l/100km thôi cụ ạ.