Chi hội Tổng hợp các cảm nhận về Morning Si 2016

meomeo128

Xe tải
Mình vừa lấy xe hôm qua kinh nghiệm là cứ để các cụ sales lo hết mình chỉ ra bấm biển và lái ra đăng kiểm thôi.
Thực ra đi đăng ký bg cực kỳ đơn giản. Cccm tâm lý mua cái xe đang rủng rỉnh tiền nên toàn bảo sale làm luôn. Theo cá nhân e là hoang tàn ah. E tự đi đăng ký (nộp thuế + lấy biển) đi từ lúc hơn 2h đến 4h chiều là xong hết. E đặt tinh thần nói không với tiêu cực, hồ sơ ko kẹp thêm bất cứ thứ gì. Chẳng thấy ma nào làm khó dễ gì cả. E nghĩ xe mới + đúng và đủ thủ tục thì tội gì mất tiền. Tiền đấy loanh quanh cũng mua được dăm ba cái đồ chơi mà đắp vào xe rồi.

candymen1122

Xe tăng
lắp thử có được giữ lại dùng k cụ, nếu có để em^^
Em chuyên sản xuất lót sàn 5D, 6D muốn nhờ cụ nào bên Sài Đồng để lắp thử xe ạ.
Cụ nào gần thì ơi em 0913587009 với ạ

Keep

Xe điện

MrTheAnhKia

Xe tải
Em chuyên sản xuất lót sàn 5D, 6D muốn nhờ cụ nào bên Sài Đồng để lắp thử xe ạ.
Cụ nào gần thì ơi em 0913587009 với ạ
Mình muốn mua 1 bộ lót sàn cho Kia Morning Si 2016 AT bạn ơi?
Cho mình xin cái giá và ship cho mình sang bên Lạc Long Quân nhé
Thanks

Keep

Xe điện
Dạ cụ cho em xin số ống bơ,
Em đã mật thư cho cụ rồi ạ.
Mình muốn mua 1 bộ lót sàn cho Kia Morning Si 2016 AT bạn ơi?
Cho mình xin cái giá và ship cho mình sang bên Lạc Long Quân nhé
Thanks

beoweli

Xe buýt
Sau một time ngâm cứu, tìm hiểu, và nhờ ông anh tư vấn thêm, e quyết định quất 1 bộ Bugi Iridium

này về cho vợ hai Si. Cảm nhận sau khi thay, rõ ràng nhất là vận hành khác trông thấy. Xe chạy bốc, mượt mà, cảm giác rất thú vị. Còn về mức tiêu thụ nhiên liệu, thì e chưa thấy nhiều sự khác biệt. Có giảm, nhưng ko đáng kể. Có điều, mùi khí thải, có khác trước. Chắc do hiệu quả của việc đánh lửa đã triệt để hơn. Có ít cảm nhận sau khi thay, muốn chia sẻ với các Cụ cũng đang chạy Si.

Thiệt hại cho cái buzi là bn cụ.
E ko biết tại sao phải thay và thay có những tác dụng gì cụ.
Có phải xe cụ lắp cái lót dưới nắp capo ko, e nhìn thấy đen đen. Cụ mua bn tiền ở đâu ạ, và nó có tác dụng ko cụ. Xe a Hải cắt phéng cái này nhỉ.

MBL

Xe đạp
Cụ dùng phần
Mình mới lấy SI AT 2016 được 2 tuần, mình ở Biên Hòa, Đồng Nai giá lăn bánh là 446 củ ạ. Mình thấy chạy rất ổn. Có điều cổng mini USB hình như không phát video được, đang tét kỹ lại. Cứ xem video bằng DVD chán lắm, copy vô thẻ coi tiện hơn, mà thấy not support codec nên chưa biết thế nào....
Cụ dùng phần mềm xilisoft video converter con convert lại theo chuẩn DivX là xem được ngay, độ phân giải là 720 x 480

sonhiep

Xe máy
Có phải xe cụ lắp cái lót dưới nắp capo ko, e nhìn thấy đen đen. Cụ mua bn tiền ở đâu ạ, và nó có tác dụng ko cụ. Xe a Hải cắt phéng cái này nhỉ.
Theo mình biết chẳng có xe nào có tấm lót dưới nắp capo đâu. Tiệm họ làm nhiều thứ, ai thik thì lắp thêm đó mà. Tác dụng thì để xe ngoài nắng đỡ nóng máy thôi, mát đến đâu thì chắc phải sờ tay vào máy mới so sánh được quá.

sonhiep

Xe máy
Cụ dùng phần

Cụ dùng phần mềm xilisoft video converter con convert lại theo chuẩn DivX là xem được ngay, độ phân giải là 720 x 480
Vâng, mình đã làm thế, và giờ thì rất ổn rồi. Chỉ tội hơi mất công convert thôi. Hihi...

Duong1211

Xe máy
_ Tại xe e dạo này nó hơi rùng rùng lúc đỗ đèn đỏ, có cả mùi xăng sống, mà vào hãng, cắm cả máy đọc lỗi ở cổng OBD cũng ko ra, e bực quá, lên mạng tìm hiểu và hỏi thêm ông a, thế là đc lời khuyên, động đến bộ buzi trước tiên. Kết quả là thay xong, xe e hết các hiện tượng nêu trên, xe mượt và bốc hơn hẳn. Chứ xe cụ đang bình thường thì chả phải thay làm gì cho tốn kém, đợi đến 4 vạn hãng thay. Cả bộ iridium denso này hết 920k.

_ Vâng, xe e lắp tấm lót cách nhiệt nắp capo, phụ tùng của Hyundai mobis Hàn Quốc, giá 500k Cụ ạ. Vì xe của ông Hải, ăn bớt đủ thứ, khó chịu lắm. Còn tác dụng thì vẫn còn nhiều tranh cãi. Nhưng e nghĩ, họ ( nhà Sx ) chả bị điên khi thiết kế và sản xuất ra một thứ vô tác dụng làm gì cho mất thời gian và tốn kém. Vì nhìn chung là, các xe nhập khẩu của tất cả các hãng, ngay cả con morning Van nhập nó cũng đều có cái tấm đó.

Hieu Ja

Xe đạp

Các cụ biết chỗ nào ở Hà Nội (Hà Đông thì càng tốt) bán/lắp đặt cái này không ạ?
Xe của em chỉ có công Mini USB, muốn nghe nhạc phải lắp thêm dây chuyển đổi, nhìn rối mắt và bất tiện quá. Xe của em là Kia Morning Si AT 2016 ạ.

vutuan_88

Xe hơi
Mn của e làm chống ồn rồi mà vẫn ồn quá các cụ ạ. Đi đường thường còn ong hết đâu chứ đừng nói j đi cao tốc

HungNguyenKIA

Xe đạp
Trên này nhà mình có sale nào tên là hưng ở Sâu Phạm Văn Đồng không nhỉ?

Giá 369 cho Si 2016 AT là chơi chữ phải không?

Em phiền các cụ tý, em đang muốn mua SI AT cho bà cả đi làm.
Hiện hình ib cụ để tường trình cụ luôn đây ạ :x

iKhoai

Xe máy

Các cụ biết chỗ nào ở Hà Nội (Hà Đông thì càng tốt) bán/lắp đặt cái này không ạ?
Xe của em chỉ có công Mini USB, muốn nghe nhạc phải lắp thêm dây chuyển đổi, nhìn rối mắt và bất tiện quá. Xe của em là Kia Morning Si AT 2016 ạ.
Cái này cụ Kang bán đấy cụ ạ!

manh4413

Xe máy
Thực ra đi đăng ký bg cực kỳ đơn giản. Cccm tâm lý mua cái xe đang rủng rỉnh tiền nên toàn bảo sale làm luôn. Theo cá nhân e là hoang tàn ah. E tự đi đăng ký (nộp thuế + lấy biển) đi từ lúc hơn 2h đến 4h chiều là xong hết. E đặt tinh thần nói không với tiêu cực, hồ sơ ko kẹp thêm bất cứ thứ gì. Chẳng thấy ma nào làm khó dễ gì cả. E nghĩ xe mới + đúng và đủ thủ tục thì tội gì mất tiền. Tiền đấy loanh quanh cũng mua được dăm ba cái đồ chơi mà đắp vào xe rồi.
Em cũng cùng quan điểm với cụ. Tự mình làm để tận hưởng hết cái thú lấy vợ 2 chứ cụ nhỉ???

Trần Quý Dũng

Xe đạp
Sau một time ngâm cứu, tìm hiểu, và nhờ ông anh tư vấn thêm, e quyết định quất 1 bộ Bugi Iridium này về cho vợ hai Si. Cảm nhận sau khi thay, rõ ràng nhất là vận hành khác trông thấy. Xe chạy bốc, mượt mà, cảm giác rất thú vị. Còn về mức tiêu thụ nhiên liệu, thì e chưa thấy nhiều sự khác biệt. Có giảm, nhưng ko đáng kể. Có điều, mùi khí thải, có khác trước. Chắc do hiệu quả của việc đánh lửa đã triệt để hơn. Có ít cảm nhận sau khi thay, muốn chia sẻ với các Cụ cũng đang chạy Si.

Bao nhiêu lúa bộ này bác nhỉ

xlboy82

Xe máy
Theo mình biết chẳng có xe nào có tấm lót dưới nắp capo đâu. Tiệm họ làm nhiều thứ, ai thik thì lắp thêm đó mà. Tác dụng thì để xe ngoài nắng đỡ nóng máy thôi, mát đến đâu thì chắc phải sờ tay vào máy mới so sánh được quá.
Xe nhập có sẵn cái lót đó nhé cụ