Tổng hợp các hạng mục nâng cấp cho xe PS- Báo giá, tư vấn.

thanhsonla

Xe buýt
e vừa bán rc xong thấy bộ này máu lại lên não rồi.hôm nào e qua bác chạy thử ,mà bác cho e hỏi tý stage 1 của bác giá bao nhiêu để e chuẩn bị xèng thích làm luôn...

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
e vừa bán rc xong thấy bộ này máu lại lên não rồi.hôm nào e qua bác chạy thử ,mà bác cho e hỏi tý stage 1 của bác giá bao nhiêu để e chuẩn bị xèng thích làm luôn...
stage 1 : 900us
Nhưng tại sao cụ bán Race chip? Điều gì khiến cụ không bằng lòng?

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Lão ấy bán để lấy tiền chia sẻ vùng cao ấy mà, Tháo ra 1 ngày lại bi Máu lên Não ngay:P

SmallRiver

Xe điện
Khá cao bác nhỉ?
Em dùng RC đầu tiên, giờ không dùng nữa. Lý do: RC em thấy chỉ có tác dụng ở rpm từ 2000 trở lên, thông thường em chạy ít khi lên đến 2000v/p, còn khi tăng tốc thì nó lại mạnh quá mức mình cần. Thế nên em mới hỏi bác kỹ về khoảng rpm mà MD chip bắt đầu có tác dụng.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bộ rc của bác lắp đặt thế nào vậy?cắt dây ecu hay connect vào pressure sensor?

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
em thấy loại này rồi, nó thay đổi thông số về áp suất tại vòi phun, tạo cho ECU điều khiển bơm cấp áp suất hơn 5-10% . Công suất vì thế tăng lên rất ít .Thực ra nâng cao áp suất phun sẽ đạt được mục tiêu tối ưu hóa , đốt cháy nhiên liệu tốt hơn -hơn là nâng cao công suất .Vì vậy RC dạng này khó mà gây nên cảm giác thay đổi công suất rõ rệt.
Việc muốn thay đổi công suất cần thay đổi khối lượng thực của nhiên liệu và không khí nạp vào xi-lanh.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
em thấy loại này rồi, nó thay đổi thông số về áp suất tại vòi phun, tạo cho ECU điều khiển bơm cấp áp suất hơn 5-10% . Công suất vì thế tăng lên rất ít .Thực ra nâng cao áp suất phun sẽ đạt được mục tiêu tối ưu hóa , đốt cháy nhiên liệu tốt hơn -hơn là nâng cao công suất .Vì vậy RC dạng này khó mà gây nên cảm giác thay đổi công suất rõ rệt.
Việc muốn thay đổi công suất cần thay đổi khối lượng thực của nhiên liệu và không khí nạp vào xi-lanh.
Ý bác nói thay Turbochargers?

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Ý bác nói thay Turbochargers?
Thay turbo to Cũng chỉ giải quyết vấn đề khí nạp ở tua cao, đổi lấy turbo lag và công suất kém ở tua thấp.
Ý em là MDFAST:D Giải quyết khí và nhiên liệu,nâng cao áp suất turbo nguyên bản, thời điểm làm việc, khối lượng nhiên liệu,áp suất nhiên liệu.....................1 giải pháp tương đối tổng thế.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Thay turbo to Cũng chỉ giải quyết vấn đề khí nạp ở tua cao, đổi lấy turbo lag và công suất kém ở tua thấp.
Ý em là MDFAST:D Giải quyết khí và nhiên liệu,nâng cao áp suất turbo nguyên bản, thời điểm làm việc, khối lượng nhiên liệu,áp suất nhiên liệu.....................1 giải pháp tương đối tổng thế.
Em không hiểu chữ xanh xanh là công nghệ giề, vấn đề liên quan đến cơ ...khí chế tạo; MÀ cái chữ đỏ đấy thì em mù tịt, cụ giải ngố em phát%-(

minheloge

Xe máy
em mới vào nghề, chỉ biết dựa cột hóng các cụ chế để học hỏi.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em không hiểu chữ xanh xanh là công nghệ giề, vấn đề liên quan đến cơ ...khí chế tạo; MÀ cái chữ đỏ đấy thì em mù tịt, cụ giải ngố em phát%-(
Nó là 1 cái hộp lắp vào đường dẫn nhiên liệu, dùng từ trường để chuyển hướng các ion dương trong nhiên liệu,tạo ra nhiên liệu tốt hơn cho sự đốt cháy ,qua đó nâng 20% công suất và tiết kiệm đến 8% nhiên liệu

thanhsonla

Xe buýt
Nó là 1 cái hộp lắp vào đường dẫn nhiên liệu, dùng từ trường để chuyển hướng các ion dương trong nhiên liệu,tạo ra nhiên liệu tốt hơn cho sự đốt cháy ,qua đó nâng 20% công suất và tiết kiệm đến 8% nhiên liệu
Hôm nào e qua cụ thử phát.còn tại sao e bán rc thì e sẽ nói sau cụ nhé

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Đèn đã sáng, ở VN công nhận luôn do nhiên liệu bẩn sẽ làm yếu đủ thứ; Nhưng công nghệ này của Tư bản, mà đội PSCer của em lấy khăn mùi xoa lau ống xả xe diesel cũng không bẩn vì dầu bên đó quá sạch, logic như vậy em lại thấy khác;

Đốt cháy, vâng nếu kim phun tốt phun tơi, bơm cao áp phù hợp với vòng tua và ECU điều khiển thì em nghĩ không có gì là đốt không cháy hết;

Công nghệ cũ: khi có tác động lệch 1~5 độ phun vào đỉnh piston sẽ khiến cảm giác mạnh tức thời, nhưng sẽ gây nóng, có trường hợp vỡ cổ lửa turbo, thường thì phải thay cả suppap; R/C đã qua các quá trình kiểm nghiệm thực tế, Còn công nghệ MDFAST:D thì em không rõ nên tò mò;

Thôi thì kết luận: Bác thanhsonla chuột đã rồi tính tiêp vậy!

Docmahanh

Đi bộ
Hôm nào e qua cụ thử phát.còn tại sao e bán rc thì e sẽ nói sau cụ nhé
Chào các cụ !
Các Cụ cho em hỏi vấn đề này nhé : Em có lấy 1 chip racing ultimate của bác Trung Vũ lắp cho xe PS AT của em mới mua hồi tháng 6/2013. Thời gian đầu em chạy thì tất cả đều ổn nhưng vừa rồi em đang đi thì mặt taplo xe báo hiệu phải kiểm tra máy và xe chỉ chạy được 20 km/ h. Về An dân learning lại thì lại đi bình thường. Nhưng cứ thỉnh thoảng lại bị báo lỗi và xe chạy rề rề , em lại phải lấy cái đầu cắm cũ của xe cắm vào chạy tạm lúc sau cắm vào racechip thì lại chạy bình thường . Em trình bày hơi dài dòng mong các Cụ thông cảm và tư vấn giúp em với ạ !

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Chào các cụ !
Các Cụ cho em hỏi vấn đề này nhé : Em có lấy 1 chip racing ultimate của bác Trung Vũ lắp cho xe PS AT của em mới mua hồi tháng 6/2013. Thời gian đầu em chạy thì tất cả đều ổn nhưng vừa rồi em đang đi thì mặt taplo xe báo hiệu phải kiểm tra máy và xe chỉ chạy được 20 km/ h. Về An dân learning lại thì lại đi bình thường. Nhưng cứ thỉnh thoảng lại bị báo lỗi và xe chạy rề rề , em lại phải lấy cái đầu cắm cũ của xe cắm vào chạy tạm lúc sau cắm vào racechip thì lại chạy bình thường . Em trình bày hơi dài dòng mong các Cụ thông cảm và tư vấn giúp em với ạ !
Ngắn gọn: do dầu bẩn van evg, vậy phải tháo cọc âm accu và xịt sạch cảm biến, chỉnh R/C về C-E, lắp r/c sau đó mới lắp cọc âm accu, rồi chạy 1 thời gian nếu thích mạnh nữa thì chuyển DF, lặp lại nếu nó lại bị sau 1 thời gian.
Tất cả lỗi đó đều do dầu diesen VN nó...nguyên chất nên chẳng sạch

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@khumui : cụ đừng tin mấy dòng công nghệ hóa màu em viết ở trên.Và cũng không nên tin việc learning hay cái con tườu gì của hãng nói cho oai.
Nếu Docmahanh lắp cái RC can thiệp vào thông số cảm biến áp suất dầu , tức là làm sai lệch tín hiệu về ECU .
Ví dụ ở nấc DF của hộp RC tín hiệu sai lệch 25% thì thông số về áp suất cũng sai lệch.
Ví dụ nữa là ở 2000rpm Thông số đưa về là 1000psi trong khi thông số thật là 1250psi . Hộp đen ( ECU ) sẽ nâng cao áp suất bơm để bù đủ 1250psi , tuy nhiên tín hiệu vẫn là 1000psi . Lúc này ECU thông báo với bác về việc HỆ THỐNG BỊ RÒ RỈ NHIÊN LIỆU ( hình như mã lỗi P0404) và chuyển sang chế độ chạy cầm chừng ( Lim mode) để bắt buộc phải sửa xe.
Nếu dùng RC không nên dùng các nấc cao , để nấc nhỏ nhỏ thôi bác .
CÒn tự xóa lỗi thì tháo cọc ắc qui , không cần AN DÂN hay AN DU đâu:|

Chỉnh sửa cuối:

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em chả tin, nhưng nếu tháo R/C ra mà chạy đường xa thì mỏi hết cả chân:)) không lau cảm biến thì còn còn lâu mới hết báo lỗi, ngoại trwf can thiệp máy tính của hãng.

Về động cơ, muốn mạnh có rất nhiều giải pháp can thiệp, em thấy RC đã ổn và hóng tiếp MD nếu thực sự có xuất xứ

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@khumui: van evg là gì và thực chất tại sao nó bẩn khi lắp rc, vì hình như kg lắp thì nó kg bẩn? Bác kg tin công nghệ hóa màu, em cũng chẳng tin:)