[Funland] Tổng hợp các huyền thoại bàn phím cho đến ngày 1 tháng 4 năm 2022

Loriver4u

Xe tải
Cảm ơn cụ. Thực ra em đang rất chờ đợi ai đó đưa ra một ví dụ cụ thể về Đại úy chỉ huy Đại tá để từ đó em có cơ sở đưa cái còm kia ra khỏi danh sách huyền thoại thôi.
em thấy cụ ngang phết. Có mỗi cái này mà tốn bao comment vặc nhau.

Ví dụ cụ kia đã thấy rồi nhưng không nhớ tên cụ thể thì nói vậy. Cá nhân em cũng thấy một lần khi vào làm việc ở Viettel tòa Dolphin, tham dự cuộc họp (em là nhà thầu) mà thấy ông úy ngồi ghế chủ tọa, mắng ông thượng tá (chưa phải đại) khơi khơi, nhưng lâu quá rồi cũng chả nhớ rõ bộ phận/cty con nào của VT để mà đưa ra dẫn chứng (mà có thể check được) với cụ.
Giả sử cụ kia có nói quá lên một chút để nhấn mạnh việc "quân hàm dưới ba bốn bậc vẫn chỉ huy là thường" cũng dễ hiểu và thông cảm, đặc biệt nếu nước nào quân hàm từ đại tá đến đại úy chỉ có 3 nấc. Cứ vặc bằng được làm gì hả cụ, tốn tầng.

nhatthang

Xe tăng
em thấy cụ ngang phết. Có mỗi cái này mà tốn bao comment vặc nhau.

Ví dụ cụ kia đã thấy rồi nhưng không nhớ tên cụ thể thì nói vậy. Cá nhân em cũng thấy một lần khi vào làm việc ở Viettel tòa Dolphin, tham dự cuộc họp (em là nhà thầu) mà thấy ông úy ngồi ghế chủ tọa, mắng ông thượng tá (chưa phải đại) khơi khơi, nhưng lâu quá rồi cũng chả nhớ rõ bộ phận/cty con nào của VT để mà đưa ra dẫn chứng (mà có thể check được) với cụ.
Giả sử cụ kia có nói quá lên một chút để nhấn mạnh việc "quân hàm dưới ba bốn bậc vẫn chỉ huy là thường" cũng dễ hiểu và thông cảm, đặc biệt nếu nước nào quân hàm từ đại tá đến đại úy chỉ có 3 nấc. Cứ vặc bằng được làm gì hả cụ, tốn tầng.
Cụ chưa đọc lại trang 1 à. Em bỏ cái vụ đại úy - đại tá rồi mà.

Nhân dịp ngày nói dối aka 1 tháng 4, em xin phép biên ra đấy một số huyền thoại bàn phím mà em cùng với sự trợ giúp của một số cụ khác thu lượm được sau một quãng thời gian ngao du trên cõi OF.

• Trẻ em ở Hà nội nếu được học tiếng Anh từ lớp 1 nếu thi IELTS mà không được 7.0 thì đều là thiểu năng trí tuệ
  • Manpad bắn tăng
  • Rocket phải bắn thằng và trực thăng phải đứng im trên không (rocket bắn thẳng xuống phía dưới nên trực thăng bay đúng yên và chúi mũi xuống)
  • Rocket là tên lửa không phải là đạn
  • PPP là tính theo sức mua tương đương,nghĩa là dân nước đó nó tổng chi bao nhiêu tiền.
  • Dùng xe cứu hỏa và chai xăng để thủ chốt nữa
  • BTR-70 là xe tank Nga
  • Stinger bắn nổ xe tank
  • Bộ đội Mỹ giúp nông dân Áp gà trồng cây nho khô.
  • Bộ đội Mỹ chăm lo cho đời sống nông dân Áp gà bằng cách bảo vệ cánh đồng anh túc.
  • Lựu pháo bắn căng như súng bắn tỉa.
  • Bom Nga chỉ làm chết người trong vòng 14m.
  • Pháo 30mm trên máy bay A-10 bắn từ khoảng cách 5km cực kỳ chính xác
  • Phi công vũ trụ Nga mặc áo có quốc kỳ Urcaina
  • Mẽo đi đánh nước khác đều có sự đồng ý của Hội đồng bảo an
  • Tên lửa TOS-1A bắn đạn phốt pho
  • Mỹ phóng tên lửa Tomahawk đến Apga từ Cam Ranh
  • Trong các cuộc chiến tranh với ISS,Apgha, Việt Nam, Mỹ không thua mà chỉ cắt lỗ.
  • Bà ngoại em nhặt được tờ rơi máy bay Mỹ thả trước khi ném bom vài hôm (tờ rơi báo trước cho bà con ta biết là Mỹ sẽ ném bom Hà nội để bà con ta “di tản”).
  • Huyền thoại Máy phát điện (trạm nguồn) thành trạm Nhiễu EW.
    Máy phát nạp ắc quy cho xe tải cấp điện cho toàn bộ thiết bị tác chiến của tổ hợp EW.
  • Nga bị mất 6 tướng (trên thực tế tại thời điểm đó Nga bị mất 5 tướng + 1 đại tá).
  • . …Quân Nga đã chiếm sân bay Zotomir rồi. Nó là cái sân bay của Cty Antonov đấy ….
  • Lốp Michelin là lốp của Mỹ
  • Quân chính quy Nga dùng pick up hiệu Toyota làm phương tiện chiến đấu.
  • Ngày 1 quân Nga cách Kiev 70km, Ngày 2 quân Nga cách Kiev 50km -> Như vậy, quân Nga bị đẩy lui tổng cộng 120km
  • K52 không cần cánh quạt đuôi, nhưng vẫn cần cánh lái đuôi để chuyển hướng.
  • Tỷ giá rup/ đôla Mỹ cắm đầu xuống cũng chả ảnh hưởng gì đến dân Nga, vì dân Nga mua hàng bằng rup
  • Xác chết để ngoài trời 3 tuần, dù thời tiết có nóng ẩm thì vẫn còn nguyên
  • Sân golf giữ nước tốt hơn rừng trồng
  • Tuổi thọ trung bình nghĩa là trung bình cộng tất cả lại, có người trẻ người cao tuổi cộng trung bình lại ra 73
Để được vào trong danh sách, các “kiệt tác” này phải đạt được các tiêu chí:
  • Đây là phải là tác phẩm của các Offer
  • Các tác phẩm này phải đạt ít nhất một trong ba tiêu chuẩn: ngờ ngệch – ngáo ngơ – ngẫn
  • Các tác phẩm này phải có tác dụng gây cười đáp ứng tiêu chí fun của OF
  • Đây phải là các thông tin sai lệch hoặc nhận định chứa đựng các thông tin sai lệch mà dễ dàng kiểm định.Các nhận định và phủ định không thuộc phạm vi của danh sách này.
  • Các tác giả của các tác phầm này không hề đưa ra bất cứ lời đính chính hoặc xác nhận là mình đã nhầm lẫn sau khi bị bóc phốt.
Chúc các cụ/mợ một ngày cá tháng tư vui vẻ.
Bình luận hay thớt vậy cụ?

BinhWalker

Xe container
Nhân dịp ngày nói dối aka 1 tháng 4, em xin phép biên ra đấy một số huyền thoại bàn phím mà em cùng với sự trợ giúp của một số cụ khác thu lượm được sau một quãng thời gian ngao du trên cõi OF.

• Trẻ em ở Hà nội nếu được học tiếng Anh từ lớp 1 nếu thi IELTS mà không được 7.0 thì đều là thiểu năng trí tuệ
  • Manpad bắn tăng
  • Rocket phải bắn thằng và trực thăng phải đứng im trên không (rocket bắn thẳng xuống phía dưới nên trực thăng bay đúng yên và chúi mũi xuống)
  • Rocket là tên lửa không phải là đạn
  • PPP là tính theo sức mua tương đương,nghĩa là dân nước đó nó tổng chi bao nhiêu tiền.
  • Dùng xe cứu hỏa và chai xăng để thủ chốt nữa
  • BTR-70 là xe tank Nga
  • Stinger bắn nổ xe tank
  • Bộ đội Mỹ giúp nông dân Áp gà trồng cây nho khô.
  • Bộ đội Mỹ chăm lo cho đời sống nông dân Áp gà bằng cách bảo vệ cánh đồng anh túc.
  • Lựu pháo bắn căng như súng bắn tỉa.
  • Bom Nga chỉ làm chết người trong vòng 14m.
  • Pháo 30mm trên máy bay A-10 bắn từ khoảng cách 5km cực kỳ chính xác
  • Phi công vũ trụ Nga mặc áo có quốc kỳ Urcaina
  • Mẽo đi đánh nước khác đều có sự đồng ý của Hội đồng bảo an
  • Tên lửa TOS-1A bắn đạn phốt pho
  • Mỹ phóng tên lửa Tomahawk đến Apga từ Cam Ranh
  • Trong các cuộc chiến tranh với ISS,Apgha, Việt Nam, Mỹ không thua mà chỉ cắt lỗ.
  • Bà ngoại em nhặt được tờ rơi máy bay Mỹ thả trước khi ném bom vài hôm (tờ rơi báo trước cho bà con ta biết là Mỹ sẽ ném bom Hà nội để bà con ta “di tản”).
  • Huyền thoại Máy phát điện (trạm nguồn) thành trạm Nhiễu EW.
    Máy phát nạp ắc quy cho xe tải cấp điện cho toàn bộ thiết bị tác chiến của tổ hợp EW.
  • Nga bị mất 6 tướng (trên thực tế tại thời điểm đó Nga bị mất 5 tướng + 1 đại tá).
  • . …Quân Nga đã chiếm sân bay Zotomir rồi. Nó là cái sân bay của Cty Antonov đấy ….
  • Lốp Michelin là lốp của Mỹ
  • Quân chính quy Nga dùng pick up hiệu Toyota làm phương tiện chiến đấu.
  • Ngày 1 quân Nga cách Kiev 70km, Ngày 2 quân Nga cách Kiev 50km -> Như vậy, quân Nga bị đẩy lui tổng cộng 120km
  • K52 không cần cánh quạt đuôi, nhưng vẫn cần cánh lái đuôi để chuyển hướng.
  • Tỷ giá rup/ đôla Mỹ cắm đầu xuống cũng chả ảnh hưởng gì đến dân Nga, vì dân Nga mua hàng bằng rup
  • Xác chết để ngoài trời 3 tuần, dù thời tiết có nóng ẩm thì vẫn còn nguyên
  • Sân golf giữ nước tốt hơn rừng trồng
  • Tuổi thọ trung bình nghĩa là trung bình cộng tất cả lại, có người trẻ người cao tuổi cộng trung bình lại ra 73
Để được vào trong danh sách, các “kiệt tác” này phải đạt được các tiêu chí:
  • Đây là phải là tác phẩm của các Offer
  • Các tác phẩm này phải đạt ít nhất một trong ba tiêu chuẩn: ngờ ngệch – ngáo ngơ – ngẫn
  • Các tác phẩm này phải có tác dụng gây cười đáp ứng tiêu chí fun của OF
  • Đây phải là các thông tin sai lệch hoặc nhận định chứa đựng các thông tin sai lệch mà dễ dàng kiểm định.Các nhận định và phủ định không thuộc phạm vi của danh sách này.
  • Các tác giả của các tác phầm này không hề đưa ra bất cứ lời đính chính hoặc xác nhận là mình đã nhầm lẫn sau khi bị bóc phốt.
Chúc các cụ/mợ một ngày cá tháng tư vui vẻ.
Cụ ko làm admin hơi bị phí :D em xin bổ sung:

- LNG của Mỹ có thể bù đủ khí của Nga cho EU
- Ukraine không có phát xít

Chỉnh sửa cuối:

Dở người

Xe điện
Cảm ơn cụ. Thực ra em đang rất chờ đợi ai đó đưa ra một ví dụ cụ thể về Đại úy chỉ huy Đại tá để từ đó em có cơ sở đưa cái còm kia ra khỏi danh sách huyền thoại thôi.
Em thấy trung uý lãnh đạo thượng tá rồi.
Trạm quân y Sinh Tồn có cậu bác sỹ lon trung uý. Trẻ, đẹp trai lắm. Trung uý nhưng là trạm trưởng, trạm phó là bạn y sỹ thượng tá.
Đại tá thì em không biết.

nhatthang

Xe tăng
Trạm quân y Sinh Tồn có cậu bác sỹ lon trung uý. Trẻ, đẹp trai lắm. Trung uý nhưng là trạm trưởng, trạm phó là bạn y sỹ thượng tá.
Cảm ơn cụ nhé. Nhưng em cũng đã bỏ cái nhận định đó ra khỏi danh sách rồi để tránh các tranh cãi không cần thiết.

nhatthang

Xe tăng
Danh sách các huyền thoại vẫn được em cập nhật thường xuyên. Nhân tiện cụ nào có phát hiện thêm bất kỳ huyền thoại nào thì ghi lại rồi ới em nhé.

tridaulau

Xe tăng
Em thêm: “ Uk họ biết thừa là nhân dân Việt Nam ủng hộ họ”

nhatthang

Xe tăng
Danh sách các huyền thoại vẫn được em cập nhật đầy đủ ở trang 1 nhé.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Danh sách các huyền thoại vẫn được em cập nhật đầy đủ ở trang 1 nhé.
Dạo này cụ vất vả quá. :D Tình hình chiến trường càng bất lợi cho cựu diễn viên hài và đội phát xít thì cụ càng vất vả cụ ạ. Thôi, cố lên cụ nhá. 😜

nhatthang

Xe tăng
Dạo này cụ vất vả quá. :D Tình hình chiến trường càng bất lợi cho cựu diễn viên hài và đội phát xít thì cụ càng vất vả cụ ạ. Thôi, cố lên cụ nhá. 😜
Cảm ơn cụ đã có lời động viên. Góp chút công sức cho mọi người vui thôi.

nhatthang

Xe tăng
Danh sách vẫn được cập nhật đều đặn và liên tục tại trang 1 nhé.

hnvn1234

Xe điện
Nhân dịp ngày nói dối aka 1 tháng 4.....
  • Chuyên nghiệp thì phải dùng Windows Server, Linux chỉ để chạy mấy con server vớ vẩn không chuyên nghiệp (giải thích thêm: mấy con server vớ vẩn không chuyên nghiệp dùng Linux được những tập đoàn "vớ vẩn nhỏ bé" kiểu như Google, Facebook, Twitter, Amazon dùng!)
.......
Đoạn này cụ bỏ 1 phần của câu giải thích đi, chỉ để lại như này:
Chuyên nghiệp thì phải dùng Windows Server, Linux chỉ để chạy mấy con server vớ vẩn không chuyên nghiệp (kiểu như Google, Facebook, Twitter, Amazon ...)

emphailamsao

Xe tăng
Chán quá em chả được câu nào vào bảng vàng. Đọc giải trí thật sự!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

just for fun

Xe lăn
Cụ không hiểu rồi, bạn trung úy đó là ngạch sỹ quan chỉ huy, bạn thượng tá là quân nhân chuyên nghiệp (Mặc dù y sỹ mà lên được thượng tá, lại phải đi đảo thì hơi bị hiếm đấy nhưng cứ cho là thật đi), sỹ quan chỉ huy chỉ đạo quân nhân chuyên nghiệp thì cũng bình thường thôi ợ. Bao giờ bạn thượng tá chuyên nghiệp đó chỉ huy bạn trung úy sỹ quan mới là bất thường.