[Funland] Tổng hợp các quán nhậu tại Hà Nội

longluoi

Xe hơi
Đánh dấu thưởng thức dần

thuko0l

Đi bộ
ay gu ~~ hôm trước em vừa được cho cái voucher tặng 20 cốc bia ở bên thế giới bia lã vọng, thế là bay ra chơi luôn. Hôm nay có dịp sếp đi vắng nên em lên làm tí review cho các bác :D ~~

Vâng thì đúng là thuộc về lã vọng nên cái gì cũng to, mới đến em đã thấy khoảng sân vườn rộng tung chảo, nhà hàng 2 tầng, không gian thì thoáng đãng, rộng rãi. Bọn em đi 10 người, nhìn tưởng hơi đông nhưng ngồi vào cũng lọt thỏm trong đấy, chém gió hò hét thì cũng ko vấn đề gì lắm. Nhà bác nào đi đông thì gọi book bàn trước thì càng thoải mái hơn

Về phần bia, em chỉ mới thử fifth ocean vì nghe nói là bia men sống, uống không đau đầu, không say nên quyết tâm thử. Còn nhìn menu thì hoa cả mắt, phải tầm 30 loại bia có hơn. Ngoài những loại quen thuộc như Heineken, budweiser, carlsberg thì còn có những loại em mới nghe lần đầu như là sebastian, hay j j đó, toàn thấy bia đức vs bia bỉ, em không biết đọc thế nào luôn. Nên là các bác có đến gọi thì cứ chỉ vào menu thôi :D

Về đồ nhắm em gọi đia thịt nguội tổng hợp, thêm salad, bò sốt tiêu xanh, với mấy món nữa em không nhớ thì em thấy ăn cũng được. Nêm nếm đậm đà, vừa miệng, em rất phê món bò sốt tiêu xanh :x ~ . À sau đấy nhóm nhà em còn gọi thêm món chân giò hầm kiểu đức nữa, ăn cũng ngon nhưng mà trời nóng quá mà món đấy thì nhiều bơ sữa nên hơi ngấy. Mùa đông ăn thì ngon.

Mới lần đâu vào đây nên em chỉ mới review được thế, các lần sau đi tiếp có gì hót em sẽ review tiếp cho các bác ạ :D ~

keeponlylove

Xe điện
ay gu ~~ hôm trước em vừa được cho cái voucher tặng 20 cốc bia ở bên thế giới bia lã vọng, thế là bay ra chơi luôn. Hôm nay có dịp sếp đi vắng nên em lên làm tí review cho các bác :D ~~

Vâng thì đúng là thuộc về lã vọng nên cái gì cũng to, mới đến em đã thấy khoảng sân vườn rộng tung chảo, nhà hàng 2 tầng, không gian thì thoáng đãng, rộng rãi. Bọn em đi 10 người, nhìn tưởng hơi đông nhưng ngồi vào cũng lọt thỏm trong đấy, chém gió hò hét thì cũng ko vấn đề gì lắm. Nhà bác nào đi đông thì gọi book bàn trước thì càng thoải mái hơn

Về phần bia, em chỉ mới thử fifth ocean vì nghe nói là bia men sống, uống không đau đầu, không say nên quyết tâm thử. Còn nhìn menu thì hoa cả mắt, phải tầm 30 loại bia có hơn. Ngoài những loại quen thuộc như Heineken, budweiser, carlsberg thì còn có những loại em mới nghe lần đầu như là sebastian, hay j j đó, toàn thấy bia đức vs bia bỉ, em không biết đọc thế nào luôn. Nên là các bác có đến gọi thì cứ chỉ vào menu thôi :D

Về đồ nhắm em gọi đia thịt nguội tổng hợp, thêm salad, bò sốt tiêu xanh, với mấy món nữa em không nhớ thì em thấy ăn cũng được. Nêm nếm đậm đà, vừa miệng, em rất phê món bò sốt tiêu xanh :x ~ . À sau đấy nhóm nhà em còn gọi thêm món chân giò hầm kiểu đức nữa, ăn cũng ngon nhưng mà trời nóng quá mà món đấy thì nhiều bơ sữa nên hơi ngấy. Mùa đông ăn thì ngon.

Mới lần đâu vào đây nên em chỉ mới review được thế, các lần sau đi tiếp có gì hót em sẽ review tiếp cho các bác ạ :D ~
bác vào có các e xanh đỏ tiếp không? lần trước e đi với sếp vào uống thấy có 3-4 em ngon lành vào tiếp khách, rót ác lắm, không hiểu là nhân viên hay gì (vì không mặc đồng phục). Nhưng e và sếp ko được e nào ra tiếp cả, chắc trông rách quá^^

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em bổ sung cầu giấy có hai quán, Bia Vân Dung và Lân 2 đối diện cv cầu giấy. đường Thành Thái cắt Dịch Vọng. Giá cả hợp lý. Bia ngon. Vân Dung rộng rãi và có mái che, đàn đúm đông tốt. Còn Lân 2 món nhậu ngon. chi chí tầm 150-200k/mạng bên em hay ngồi.

ChienPT

Xe hơi
bữa nào đến căng tin bộ quốc phòng xem thế nào nhỉ các cụ

paybackvcb

Xe điện
Các cụ đã ghé thăm bia số 9 Trần Phú, Hà Nội chưa? Quán này của em Nguyệt trong phim ''Phía trước là bầu trời'' đó. Rất nhiều món ăn lạ kèm bia ca.

bjboyn00b

Xe điện
KHu vực Quận Hai Bà với Hoàn Kiếm có quán nào hay ho ko các cụ nhỉ, lịch sự chút , hô hào thoải mái.

firefox4

Xe điện
Tình hình là lạnh lạnh lại thèm nhậu. Em kéo cái topic này lên vậy. Các cụ nào có update thì bổ sung để em cập nhật nhé. :D

mazda1279

Xe tải
Lạnh thế này, may ae vừa làm nồi cá om và chai chivas 1l ngon quá các cụ ạ

nh0cxauxi

Xe tải
Cụ chủ thêm địa chỉ vào bài từ cmt của mọi ng đi. Chứ e mò cmt mỏi hết mắt rùi

Juniper

Xe máy
Bia áp lực/bia cỏ bk nổi tiếng thật. Chính loại bia này đã khai thông huyệt đạo bia rượu cho em đới. Ngày trước toàn uống coca, vào bk chơi món này là ... haha

ducanh2009

Xe hơi
Em ở Cầu Diễn có quán bia của hensinger thì phải, không hiểu xuất xứ từ đâu uống ngon đáo để. Hai chú nhậu hết khoảng 50K là tóe khói, xong về khỏi ăn cơm luôn. Quán có hai món mồi chính là lạc và trứng cút luộc :D
lâu quá rồi giờ không biết quán này còn mở k cụ ???

VietAnhGt

Xe máy
Em mới mở quán nhậu chỗ Hồ Đắc Di, hôm nào các cụ qua thử 1 lần xem
Quán phong cách trang trí thời bao cấp, các cụ tha hồ ngắm những thứ thân thuộc từ "1000" năm trước
Giá thành của em nói chung cũng hạt rẻ, các cụ nhậu bét nhè cũng hết cỡ 100 - 250 là căng. Em mở bán cả đêm luôn, cụ nào cú đêm thì ngồi đến ngày hôm sau cũng được, ngủ luôn ở quán cũng được
Các cụ cần lai rai cứ qua em nha: Hợp tác xã quán 25 Trần Hữu Tước ( mặt hồ Đắc di luôn )
0903440798, http://facebook.com/hoptacxaquan/

Chỉnh sửa cuối:

hoangbaolong

Xe buýt
e k nhớ chính xác , cụ đi từ Vương thừa vũ rẽ trái vào Ng Ngọc Nại , tầm số nhà 140 thấy Maritime bank thì quán này nằm bên cạnh , ngay đầu ngõ
cụ đi từ Tôn Thất Tùng thì qua Ng Viết xuân , đến số nhà 30 có quán phở bò thì rẽ vào trong ngõ .cuối ngõ là đến
Quán này với quán ở Hoàng văn Thái là 1 các cụ nhé, chỗ Hoàng văn thái mới mở bò tơ Nguyên sánh em ăn ở lê đức thọ và Linh đàm rồi nhưng mấy quán nnhụ gần nhà thì chua ngồi nên ko dám nhận xeta