Tổng hợp các tiệm sửa xe máy uy tín tại Hà Nội đã được đánh giá

kemsu

Xe buýt
Em chào các Anh/Chị ạ. Em bị ngã xe máy dẫn đến lệch càng nên phải mang cái xe Lead mua hồi tháng 2/2017 ra tiệm nắn lại càng, tiện thể nhờ họ bảo dưỡng. Khoảng gần 2 tháng nay xe có hiện tượng rung mạnh khi mới khởi động hoặc sau khi dừng đèn đỏ và tăng tốc. Họ kiểm tra và kết luận do mấy cái viên bi bị mòn, họ thay cho em bộ mới, đồng thời tiến hành vệ sinh lọc gió và thay dầu các kiểu. Sau khi bảo dưỡng xong, xe của em không còn hiện tượng rung mạnh lúc mới khởi động nhưng luôn có cảm giác bị rung nhẹ khi đi ở vận tốc 20-30km và nếu đi trong thành phố sẽ rất khó nhận biết được do thường phải phanh và dừng liên tục; cho đến khi tiệm cận đến 40km và đi đường dài thì xe rung và giật như ngựa lồng, tay ga cũng cảm giác nặng nề hơn khiến người lái thấy rất mỏi. Em muốn hỏi có Anh/Chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ em với ạ, em cũng đang muốn tìm địa chỉ sửa xe hoặc head nào uy tín ở HN mà mù mờ thông tin quá. Em cảm ơn các Anh/Chị ạ.
Nếu FI không nháy kiểm tra trước cho a con bugi nhé!

snow1202

Xe tải
các cụ cho em hỏi địa chỉ bảo dưỡng, sửa chữa SH uy tín ở HN với ạ :D. Em đang tính đi bảo dưỡng cái xe mà ko biết đi đâu :D

son15

Xe đạp
Xe lead làm chỗ nào tốt gần Cầu giấy , cổ nhuế ko các cụ. em vào head đối diện đh ngoại ngữ gặp 1 thợ sửa cũng ok, phat hiện lỗi hay bj chết máy khi đi vào chỗ ổ gà, là do lỏng dây nguồn, ko như vài chỗ , chọc ngoáy, phấn xet máy móc lung tung.
Bản thân em nghĩ thế này, các xe đời mới bây giờ các kỹ thuật viên trong Honda Head hoặc Piaggio (Topcom, Xuân cầu) được đào tạo theo tài liệu của từng xe nên sẽ nắm được cách tháo mở cũng như nắm bắt chuẩn các lỗi hơn. Hôm trước xe LX 125i.e của em đèn vàng cứ hiện lên khi dừng đèn đỏ. Mang ra ngoài check lỗi không được. Em mang vào Topcom check cắm lại giắc cục Miu thì không bị nữa

nguyentuannam80

Xe máy
Bản thân em nghĩ thế này, các xe đời mới bây giờ các kỹ thuật viên trong Honda Head hoặc Piaggio (Topcom, Xuân cầu) được đào tạo theo tài liệu của từng xe nên sẽ nắm được cách tháo mở cũng như nắm bắt chuẩn các lỗi hơn. Hôm trước xe LX 125i.e của em đèn vàng cứ hiện lên khi dừng đèn đỏ. Mang ra ngoài check lỗi không được. Em mang vào Topcom check cắm lại giắc cục Miu thì không bị nữa
ĐÚng rồi bác ạ.

Xe Yêuu

Xe máy

Em chào các Anh/Chị ạ. Em bị ngã xe máy dẫn đến lệch càng nên phải mang cái xe Lead mua hồi tháng 2/2017 ra tiệm nắn lại càng, tiện thể nhờ họ bảo dưỡng. Khoảng gần 2 tháng nay xe có hiện tượng rung mạnh khi mới khởi động hoặc sau khi dừng đèn đỏ và tăng tốc. Họ kiểm tra và kết luận do mấy cái viên bi bị mòn, họ thay cho em bộ mới, đồng thời tiến hành vệ sinh lọc gió và thay dầu các kiểu. Sau khi bảo dưỡng xong, xe của em không còn hiện tượng rung mạnh lúc mới khởi động nhưng luôn có cảm giác bị rung nhẹ khi đi ở vận tốc 20-30km và nếu đi trong thành phố sẽ rất khó nhận biết được do thường phải phanh và dừng liên tục; cho đến khi tiệm cận đến 40km và đi đường dài thì xe rung và giật như ngựa lồng, tay ga cũng cảm giác nặng nề hơn khiến người lái thấy rất mỏi. Em muốn hỏi có Anh/Chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ em với ạ, em cũng đang muốn tìm địa chỉ sửa xe hoặc head nào uy tín ở HN mà mù mờ thông tin quá. Em cảm ơn các Anh/Chị ạ.
xe của chị dùng sản phẩm của em 1 lần đảm bảo hết bệnh luôn

Tùng HC

Xe hơi
Khu vực Văn điển-Ngọc Hồi- Thanh Trì có cửa hiệu nào uy tín không a e

snow1202

Xe tải
quan trọng là Head nó hay bắt mình phải thay những thứ...chưa cần thiết phải thay. Lại tốn 1 mớ tiền. Chứ về phần kỹ thuật thì chắc là ok ạ. Cụ có biết Head nào uy tín nhất ở HN ko?

Tùng HC

Xe hơi
quan trọng là Head nó hay bắt mình phải thay những thứ...chưa cần thiết phải thay. Lại tốn 1 mớ tiền. Chứ về phần kỹ thuật thì chắc là ok ạ. Cụ có biết Head nào uy tín nhất ở HN ko?
Thay hay không mình có quyền lựa chọn mà

huhubaby10

Đi bộ
Em là sinh viên có con Jupiter Mx đời 2008 bị hở bạc ăn nhớt , bác nào biết ở đâu làm ngon đi lâu dài thì giúp em với ạ :(

Em là sinh viên có con Jupiter Mx đời 2008 bị hở bạc ăn nhớt , bác nào biết ở đâu làm ngon đi lâu dài thì giúp em với ạ :(
bạc piston hả cụ - tự thay nếu cụ rảnh , trên youtube có clip tháo ráp dàn hơi cụ ạ

Duc dao tao

Xe đạp
Tốt nhất đối xe mới để lại cho A

dungslayer

Xe tăng
Khu Thanh Xuân, Nguyễn Quý Đức có địa chỉ nào không các cụ?

Em cũng vừa lang thang trên mạng thấy bảo có thể do xăng đều làm hỏng bugi, thấy có anh cũng gặp lỗi tương tự như em trả lời thế
chào bạn . bạn chỗ nào hà nội ? bữa nào rảnh mang qua mình kiểm tra cho .có mấy vấn đề mình lưu ý cho bạn .thứ nhất xe bạn mới đi chưa được 1 năm nên bugi không thển yếu hoặc chết được , thứ hai đường xá mình bụi quá trời . nên tầm tháng đến tháng rưỡi . vệ sinh lọc gió . vệ sinh côn .nếu bạn cần giúp vấn đề gì về xe . số điện thoai mình đây :0986 116 112 cạnh công viên HÒA BÌNH .

poiuy

Xe cút kít
Khu vực Bưởi có cửa hàng nào làm cẩn thận không các cụ?