[Funland] Tổng hợp các vấn đề HLV ĐT VN Philippe Trousssier

Cụ/Mợ có ủng hộ HLV Troussier tiếp tục dẫn dắt ĐT Việt Nam?

• Tổng bình chọn
    208
  • Thời gian đóng: .

Marble Trans

Xì hơi lốp
Nếu không mời lại bộ đôi hlv Park, trợ lý Huy Khoa, cùng dàn trợ lý hlv người Việt có trình độ, tâm lý, am hiểu nội bộ bóng đá nước nhà như Vũ Hồng Việt, Lư Đình Tuấn,....Em e tuyển sẽ không trở lại thời kỳ toàn thắng và hòa trên thế thắng như mấy năm trước.

fanbarca

Xe buýt
Sáng nay em nghe VOV đưa tin lãnh đạo VFF khảo sát ý kiến nội bộ thì 40% muốn thuê HLV Nhật, 60% muốn Hàn. Có vẻ như ko có cơ hội cho mấy anh tây như Popov, Polking...

TungThoc

Xe điện
Ông Nghiêm là HLV tốt đấy
Cụ Chu ở nội địa cũng là có số má, bài bản và bằng cấp đầy đủ, là hlv nội sáng nước nhất hiện giờ, em nghĩ cầm cũng ok. em thấy hlv giờ có 2 cái 1- chiến thuật,và phong cách thi đấu của mình, 2- phải biết mình biết người là phần nghiên cứu để khắc chế đối thủ. với hlv nội cái mục thứ 2 e thấy có vẻ k yên tâm lắm

Chỉnh sửa cuối:

Marble Trans

Xì hơi lốp
Ông Nghiêm là HLV tốt đấy
Cụ Vũ Hồng Việt cũng là một lựa chọn không tồi, sau nhiều năm làm các tuyến trẻ quốc gia và trợ lý cho các hlv ngoại. Luôn biết dĩ hòa vi quý, không nói tục, chửi thề nhiều. Khi cần thì rất biết cách bảo vệ học trò nhưng không gây ức chế với cđv và cầu thủ đội bạn dù trên sân nhà hay sân khác. Hoặc cụ Văn Sỹ Sơn cũng là phương án tốt bởi kinh nghiệm, đam mê nghề, đọc trận đấu cũng tốt.

yamaha-x8

Xe tăng
Các cụ nào am hiểu về bóng đá VN và VFF cho em hỏi 1 chút là:

VN có 1 kế hoạch phát triển trong đó có triết lý bóng đá cho ĐTQG không? sau đó dựa trên kế hoạch đó mới tìm HLV có cách huấn luyện phù hợp. Hay là VN tìm HLV về rồi mới chạy theo triết lý bóng đá của HLV mới ?!

Vì em thấy mọi người cứ nói triết lý bóng đá của ông Trâu khác với ông Park, vậy VFF trước khi ký hợp đồng VFF phải biết điều này chứ nhỉ? em cứ loay hoay mãi vấn đề này mà ko thủng.

Chỉnh sửa cuối:

tratida

Xe container
Cụ Vũ Hồng Việt cũng là một lựa chọn không tồi, sau nhiều năm làm các tuyến trẻ quốc gia và trợ lý cho các hlv ngoại. Luôn biết dĩ hòa vi quý, không nói tục, chửi thề nhiều. Khi cần thì rất biết cách bảo vệ học trò nhưng không gây ức chế với cđv và cầu thủ đội bạn dù trên sân nhà hay sân khác. Hoặc cụ Văn Sỹ Sơn cũng là phương án tốt bởi kinh nghiệm, đam mê nghề, đọc trận đấu cũng tốt.
Lên danh sách top 10 cho giang cư mận chọn lấy top 3, xong lấy kết quả lô tô để chọn HLV trưởng. Thế cho nhanh, ai cũng có phần, người chọn, trời chọn và đáp ứng đúng tiêu chí ko phải do VFF chọn

Sent from Other Universe via OTOFUN

The Fishman

Xe tải
em ủng hộ HLV Popov lên cầm ĐTQG VN.
Từ ngày có ông Popov, CLB Thanh Hóa vốn không quá mạnh trở nên đáng gờm hơn hẳn.
Chiến thuật của ông ấy cũng hiện đại, mãn nhãn người xem.

materazzi

Xe đạp

VN có 1 kế hoạch phát triển trong đó có triết lý bóng đá cho ĐTQG không? sau đó dựa trên kế hoạch đó mới tìm HLV có cách huấn luyện phù hợp. Hay là VN tìm HLV về rồi mới chạy theo triết lý bóng đá của HLV mới ?!

Vì em thấy mọi người cứ nói triết lý bóng đá của ông Trâu khác với ông Park, vậy VFF trước khi ký hợp đồng VFF phải biết điều này chứ nhỉ? em cứ loay hoay mãi vấn đề này mà ko thủng.
triết lý nó phù hợp với con người thôi cụ ơi, làm gì có ái xuyên suốt đc đâu, tây ban nha có lứa xavi, inista họ với đá tiki taka thôi, giờ hết rồi họ lại đá kiểu khác. Đại loại là con người có như nào tìm hlv phù hợp với con người, thể trạng và năng lực cầu thủ. lúc hlv gửi CV họ xem phù hợp thì họ chốt thôi

tratida

Xe container

cụ thay bóng đá bằng cái khác nó cũng tương tự thôi. Cụ thể cụ nói là điều gì, và cụ ko thủng cái gì? Sở cứ là ông Park dùng hết may mắn, phong độ cầu thủ và thoái trào. Cộng thêm việc vleague đang biến chuyển rõ rệt với lối đá kiểm soát bóng như Hải Phòng, Nam Định và các đội khác cũng chú trọng nhiều hơn về việc kiểm soát bóng. Xu hướng bóng đá thế giới cũng vậy, ko nhiều đội chơi được kiểu Liverpool hay MU mà chơi kiểu MC, Brighton, Luton, thủ môn chơi chân ngày càng nhiều... vậy nên chọn lối đá kiểm soát bóng cũng ko có gì là khó hiểu. Còn mục tiêu WC thì đơn giản là số lượng slot tăng lên, cơ hội nhiều lên, nhưng cũng có nghĩa là nhiều đối thủ thèm khát hơn (ví dụ cụ Park á quân U23 giải ko đi olimpic, nhưng đến giải sau đi Olimpic thì rớt ngay vòng bảng). Và cuối cùng, cũng không biết ngoài ông Trous thì có ai có profile WC hay sáng hơn ko? Nếu lại chọn 1 ông ất ơ nào khác thì vẫn bị chửi thôi

telefunken

Xe tải
Thử sai thôi , câu hỏi của cụ hơi khó rồi đấy :))

nhuataiche

Xe container
Theo em thì có điều kiện cần và đủ để chọn ra 1 hlv trưởng lý tưởng cho tuyển quốc gia. Điều kiện cần là hlv trưởng phải đắc nhân tâm được với các cầu thủ. Điều kiện đủ là VFF phải sáng suốt, biết cách làm việc sao cho đúng.

Dream 100

Xe ngựa
Ông Trou viết tâm thư tạm biệt Việt Nam!

Sau khi đạt thoả thuận chấm dứt hợp đồng với VFF, HLV Philippe Troussier đã gửi thông điệp cuối cùng tới người hâm mộ:

“Chắc chắn rằng mối quan hệ của chúng ta bắt đầu từ sự hiểu lầm và đặc biệt là liên quan đến việc săn lùng tin tức, thật khó để cởi mở với mọi người, đặc biệt là giới truyền thông."

"Ngay cả khi một số phương tiện truyền thông đã cố gắng nhận xét hành động của tôi là một quá trình tích cực, tôi đã đóng cửa đầu óc mình với tất cả các phương tiện truyền thông”.

“Có thể mọi thứ chỉ là sự hiểu lầm, chắc chắn là như vậy. Nhưng bạn phải tha thứ cho tôi, tôi không phải chính trị gia, tôi là một HLV."

"Tôi đã cố gắng hết sức, các cầu thủ cũng đã cố gắng hết sức. Chịu trách nhiệm không chỉ là nói “trách nhiệm thuộc về tôi” mà là chứng tỏ qua hành động. Tôi đã làm như vậy nhưng tôi đã thất bại. Hợp đồng của tôi với VFF để hướng đến World Cup, VFF đã ủng hộ tôi đến cuối cùng."

Tôi sẽ nhớ Việt Nam!”!

G.O.D Pro

Tháo bánh
số liệu cụ đâu? thành phần hoài cổ, công thần, tìm lý do thất bại thì khác gì?
Cái trend ngày xưa: U19 HAGL là đạo đức nhưng bị trù dập, HNFC là đá láo, mua tài, 5 đánh 1, cảm ơn bầu Đức, VN toàn bị trọng tài ép, xong giờ đến team công thần của Park, xong Trous phá hoại... mô típ nó có giống nhau không?

Trâu Dê như nào thì số liệu 20 năm qua có mà :))

Ông Park ở VN như nào thì cũng thể hiện qua số liệu hết.

Cứ chém giỏi mà số liệu như Shjt thì cũng vứt (fan Trâu thì thường ko tin vào số liệu)

https://www.facebook.com/watch?v=974115187750707

Chỉnh sửa cuối:

Marble Trans

Xì hơi lốp
Ông Trou viết tâm thư tạm biệt Việt Nam!

Sau khi đạt thoả thuận chấm dứt hợp đồng với VFF, HLV Philippe Troussier đã gửi thông điệp cuối cùng tới người hâm mộ:

“Chắc chắn rằng mối quan hệ của chúng ta bắt đầu từ sự hiểu lầm và đặc biệt là liên quan đến việc săn lùng tin tức, thật khó để cởi mở với mọi người, đặc biệt là giới truyền thông."

"Ngay cả khi một số phương tiện truyền thông đã cố gắng nhận xét hành động của tôi là một quá trình tích cực, tôi đã đóng cửa đầu óc mình với tất cả các phương tiện truyền thông”.

“Có thể mọi thứ chỉ là sự hiểu lầm, chắc chắn là như vậy. Nhưng bạn phải tha thứ cho tôi, tôi không phải chính trị gia, tôi là một HLV."

"Tôi đã cố gắng hết sức, các cầu thủ cũng đã cố gắng hết sức. Chịu trách nhiệm không chỉ là nói “trách nhiệm thuộc về tôi” mà là chứng tỏ qua hành động. Tôi đã làm như vậy nhưng tôi đã thất bại. Hợp đồng của tôi với VFF để hướng đến World Cup, VFF đã ủng hộ tôi đến cuối cùng."

Tôi sẽ nhớ Việt Nam!”!
Không ngờ hlv danh tiếng như vậy, đã dẫn dắt tuyển Nhật vô địch Asian cup mà về VN thất bại nặng nề quá. Có lẽ đã đến lúc chúng ta nên tin và trao cơ hội cho hlv nội, đặc biệt là hlv Trịnh Quốc Hưng, người có những phân tích rất hay, sắc bén trên VTV cab cùng blv Quang Tùng làm trợ lý.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Không ngờ hlv danh tiếng như vậy, đã dẫn dắt tuyển Nhật vô địch Asian cup mà về VN thất bại nặng nề quá. Có lẽ đã đến lúc chúng ta nên tin và trao cơ hội cho hlv nội, đặc biệt là hlv Trịnh Quốc Hưng, người có những phân tích rất hay, sắc bén trên VTV cab cùng blv Quang Tùng làm trợ lý.
Dạ

ĐCM báo với chả chí, chúng viết thế này đây ạ
(thời điểm viết bài là 28/03/2024 | 11:22 )

Screenshot (148).png

tratida

Xe container
c
Theo em thì có điều kiện cần và đủ để chọn ra 1 hlv trưởng lý tưởng cho tuyển quốc gia. Điều kiện cần là hlv trưởng phải đắc nhân tâm được với các cầu thủ. Điều kiện đủ là VFF phải sáng suốt, biết cách làm việc sao cho đúng.
cụ thể là cầu thủ nào?

tratida

Xe container
có hội đồng đấy, hội đồng nhất trí thì ký, chỉ tiêu ko đạt thì nghỉ. Ko thích thì đàm phán nghỉ. Nó hoạt động vốn rất bình thường, loạn lên làm cái gì.

tratida

Xe container