[Funland] Tổng hợp các vấn đề HLV ĐT VN Philippe Trousssier

Cụ/Mợ có ủng hộ HLV Troussier tiếp tục dẫn dắt ĐT Việt Nam?

• Tổng bình chọn
    208
  • Thời gian đóng: .

dracula_bg

Xe điện
Nâng bi của Trầu dìa đây rồi! Những cái đó ko phải do HLV thì do cái con ... khỉ gió ah? Thế mà bảo có chuyên môn (chắc chuyên mõm)
hài thật, lối đá của tuyển lỗi là tại các cầu thủ, trong khi đó ông hlv là người chọn cầu thủ, chọn vị trí, đưa ra lối đá đó thì lại là ko sai =))

coquay

Xe container
Em xem VTV nói về tiểu sử ông trâu 🐃 thì thất bại cho các đội bóng ông cầm quân là đương nhiên, ông này có sở thích là gạt bỏ hết các cầu thủ của triều đại trước ko cần biết các cầu thủ đấy có phong độ như nào rồi ông đưa hết các cầu thủ trẻ lên tuyển
Cầm đội tuyển mà ko có tính kế thừa thì thua là bình thường

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thật kỳ lạ, hết thất bại này đến thất bại khác, từ Seagames năm ngoái, loạt trận giao hữu thua Tàu 0-2, thua UZ, thua Hàn 0-6, rồi Asian Cup thất bại tơi tả với 3 trận thua trắng, rồi bây giờ lại tiếp tục thua Indo, nhưng ko thấy VFF lên tiếng, và cũng k thấy dấu hiệu nào cho thấy họ sẽ sa thải tay HLV phá nát bóng đá VN này.

một HLV hèn kém nhu nhược, ko có bài vở gì, tấn công thì vô hại, cả trận ko lấy nổi một cú sút trúng đích, ko phương án tiếp cận cầu môn, chỉ là "chuyền qua chuyền lại" trên sân nhà, phòng ngự thì hớ hênh, trận nào cũng biếu đội bạn bàn thằng. Một HLV vừa kém vừa ích kỷ bảo thủ, gạt hết các công thần đang thời kỳ đỉnh cao, và lồi toàn bộ các trò cưng lên, trận nào cũng nhét trò cưng Tuấn Tài, Minh Trọng, Thái Sơn, Đình Bắc, và trận nào hầu như cũng báo hại.
một HLV ké cả chiến thuật, kém cả bài vở, hầu như k đọc đc trận đấu, k có khả năng truyền lửa, ko có khả năng gắn kết sự đoàn kết của đội bóng, kết quả thì tệ hại nhất trong các đời HLV, lao dốc không phanh. Một HLV bất tài vô dụng nhưng k có tự trọng và cũng k có iêm sỉ, thua liên tiếp, thua triền miên những vẫn mặt dày trơ tráo "đang đi đúng hướng"

Ai đã rước ông Troussier về với những điều khoản hợp đồng xuẩn ngốc, là ko sa thải trong trường hợp thất bại? ông Trần Anh Tú futsal phó chủ tích VFF phụ trách chuyên môn hay ông Trần Quốc Tuấn chủ tịch VFF?
phải có người chịu trach nhiệm chứ k thể để thế này đc, nhìn sang Thái, thua Tàu 1-2 trận đầu tiên, ngay lập tức sa thải Polking, dù đã vô địch AFF 2 lần với ông này, ngay sau đó thành tích của họ tốt dần lên. Mà với tất cả các quốc gia khác đều vậy, chỉ cần thua 1 giải là sa thải, chứ đừng nói thất bại hết giải này đến giải khác như VN
khi nào VFF tống cổ ông HLV này đi? VFF là tổ chức xã hội hay chỉ là tổ chức bù nhìn của những phế nhân ngồi mát ăn bát vàng, đến lúc gặp chuyện thì phủi trách nhiệm và đùn đẩy?
Tầm vĩ mô vẫn chọn lầm người, VFF chọn chưa chuẩn đâu có gì lạ

nguyen_kia

Xe điện
Em thấy cũng có số má nên e quyết chứ biết đâu.???

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Khi thua thì ngta hay đổ vạ, nhưng đừng đánh đồng cho 1 người khi đó là thất bại chung. Ai xem bóng đều muốn đội nhà thắng, nhưng xem bóng chỉ là giải trí, các ông chả có cái quyền gì phán xét chuyên môn của người khác. Nếu có trình người ta đã mời các ông làm HLV.
Cụ vote em làm HLV đi lương em xin = 1/10 Trâu thôi (em cắt phế cụ 20%)

Thành tích em cam kết tương đương Trâu :))

Nghiant96

Xe buýt

có đúng không cccm ơi
baor sao thua nhiều như thế nối đá kém như thế mà ông ấy vẫn bình tĩnh trả lời đc. Vì ông ấy đã quá quen rồi. Thế mà về VN mấy thằng VFF thuê báo đài tâng bốc lên mây xanh nào là phủ thủy này lọ. Nói chung cũng chỉ là HLV hạng xoàng chứ chả đc cái tích sự gì

Namsilver

Xe buýt
Đổ tại cầu thủ kỹ thuật kém để chối bỏ trách nhiệm của HLV thì còn tạm nghe được, chứ đội đá "không có sự gắn kết, ... chỉ câu bóng từ dưới lên trên, bỏ qua tuyến giữa" mà không phải do lỗi HLV thì do thằng nào hả cụ?
Chuyên môn của cụ là cái chuyên môn quần què gì vậy?
Vâng, nãy giờ e cũng đọc kha khá còm của các cụ về chuyện này. Nhưng em thiết nghĩ, có HLV giời như Pep trọc hay thầy Lốp về thì đội tuyển cũng thế thôi. Nhìn lối đá 2 năm nay, trong đội hình có sự gắn kết đâu, từ dùng tuyển già đến trẻ, cho nên kiểu gì thì cũng thua. Còn ngta có chuyên môn thì ngta làm HLV trưởng QG, thế thôi. Các cụ đủ tầm để biết hết đc à =)) hay quen đá PES thì nghĩ mình cũng có chuyên môn quản lý đội bóng ấy =))

Nghiant96

Xe buýt
Vâng, nãy giờ e cũng đọc kha khá còm của các cụ về chuyện này. Nhưng em thiết nghĩ, có HLV giời như Pep trọc hay thầy Lốp về thì đội tuyển cũng thế thôi. Nhìn lối đá 2 năm nay, trong đội hình có sự gắn kết đâu, từ dùng tuyển già đến trẻ, cho nên kiểu gì thì cũng thua. Còn ngta có chuyên môn thì ngta làm HLV trưởng QG, thế thôi. Các cụ đủ tầm để biết hết đc à =)) hay quen đá PES thì nghĩ mình cũng có chuyên môn quản lý đội bóng ấy =))
gắn kết là do thằng HLV chứ k thể do cầu thủ đc. Với lại hôm qua đá. Đang thua mà phút 92 vẫn chuyền qua chuyền lại ở sân nhà. Cái tinh thần thầy Park nó khác hẳn cái lão HLV hiện tại này. Đã thua rồi mà cứ nghĩ mình đang thắng xem mà bực

firstXpan

Xe buýt
Cảm ơn anh Trâu, nhờ có anh e đã tiết kiệm được ối thời gian trước kia phải xem đá bóng để làm việc khác....
Từ lúc ông Trâu dẫn dắt là e cũng nghỉ xem bd nước nhà giống cụ luôn.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Vậy vai trò của HLV là gì =))

Số liệu của siêu HLV Trâu đây nhé, ko lại bảo cảm tính.

NNS

Xe ngựa
Em thấy các cụ cứ đổ vạ cho HLV, nhưng nhìn toàn đội đá hôm qua, không có sự gắn kết, đầu H1 còn ban bật được 1 tý, sang H2 đá như Mân đàn hôm nọ, chỉ câu bóng từ dưới lên trên, bỏ qua tuyến giữa. Các cầu thủ rất rén bóng, không chủ động kiểm soát giữ bóng như trước. Chốt 1 câu, còn thua nhiều. Em vẫn ủng hộ ông Trâu. Còn các cụ không có chuyên môn thì đừng phán xét chuyên môn của người ta. Xem và tận hưởng đi.
ô hay, cả đội đá éo gắn kết, ko chiến thuật, cũng éo đội hình gì thì chả tại thằng HLV thì tại éo ai?

Namsilver

Xe buýt
gắn kết là do thằng HLV chứ k thể do cầu thủ đc. Với lại hôm qua đá. Đang thua mà phút 92 vẫn chuyền qua chuyền lại ở sân nhà. Cái tinh thần thầy Park nó khác hẳn cái lão HLV hiện tại này. Đã thua rồi mà cứ nghĩ mình đang thắng xem mà bực
HLV nó chỉ định hình lối chơi, chọn cầu thủ cho hợp với đội hình ấy, truyền lửa, thổi hồn cho đội hình áy vận hành. Nhưng vđ là tư duy trình độ cầu thủ Việt trong GĐ này có đáp ứng được đâu cụ. Chưa kể nội bộ đội tuyển còn lắm vđ, bè phái. Khác gì thằng HQ đấy.

ngxchinhs

Xe tải
Nếm mật nằm gai để thay đổi nhận thức về đội tiển cuốc gia, ông người Pháp này được chọn là để thay đổi bóng đá Việt Nam chứ không phải để thắng từng trận mua vui cho vài buổi bão đêm. Và nói gì nói, đội tuyển cần vài thế hệ nữa để xây dựng nền tảng kỹ chiến thuật cho lối đá hiện đại.

Các đội tiển nước khác họ cũng từng trải qua những giai đoạn thăng trầm và sau một thời gian dài đã chứng tỏ là họ thành công. Như Nhật như Hàn như Thái chẳng hạn, ở một đẳng cấp khác.

Chúng ta nên ủng hộ VFF kiên định với kế hoạch của họ, phải rất dũng cảm họ mới dám đặt cược vào sự thay đổi.
Ôi vãi lúa, thay đổi tụt quần như này. Bài vở chả có, tấn công kém, bế tắc, không gắn kết. Tất cả được đổ tại. Cụ đi mà ủng hộ.

Namsilver

Xe buýt

coquay

Xe container
Hình như cụ Trâu là HLV đang đc hưởng lương cao nhất từ xưa đến nay cc nhỉ

cusao

Xe lăn
Nếm mật nằm gai để thay đổi nhận thức về đội tiển cuốc gia, ông người Pháp này được chọn là để thay đổi bóng đá Việt Nam chứ không phải để thắng từng trận mua vui cho vài buổi bão đêm. Và nói gì nói, đội tuyển cần vài thế hệ nữa để xây dựng nền tảng kỹ chiến thuật cho lối đá hiện đại.

Các đội tiển nước khác họ cũng từng trải qua những giai đoạn thăng trầm và sau một thời gian dài đã chứng tỏ là họ thành công. Như Nhật như Hàn như Thái chẳng hạn, ở một đẳng cấp khác.

Chúng ta nên ủng hộ VFF kiên định với kế hoạch của họ, phải rất dũng cảm họ mới dám đặt cược vào sự thay đổi.
Em ủng hộ quan điểm này bởi vì
- Thứ nhất: Trách nhiệm lựa chọn HLV là của tập thể VFF chứ không phải cụ thể 1 ai. Vì thế, nếu cần, thì tập thể này cần rút kinh nghiệm một cách hết sức nghiêm khắc.
- Thứ hai: Có một số dấu hiệu chỉ ra rằng ngài Trâu đen trâu trắng gì đó rât tâm huyết với bóng đá nước nhà nên ngài đang triển khai kế hoạch dài hạn cho đời con đời cháu của ngài để tiếp tục làm HLV cho tuyển VN. Sao cho, có thể khi đó trình độ Tuyển VN tiêm cận đạt được trình độ như Nhật , Hàn ngày nay mà ko cần quan tâm lúc đó Nhật, Hàn đi đâu. Bằng chứng của dấu hiệu này là tuyên bố của ngài Trâu đen - trâu trắng cùng tập thể lãnh đạo VFF vẫn thấy đội tuyển đạt được những tiến bộ và đang đi đúng hướng qua từng trận đấu, giải đấu.
- Thứ 3: Một lứa cầu thủ có thể cần 5-10 năm để đào tạo mài dũa chắt lọc sao cho lứa sau tốt hơn lứa trước. Một thế hệ cầu thủ có thể cần 30- 50 năm. Vì vậy, người hâm mộ cần kiên nhẫn để hướng tới 100 năm hoặc hơn chút nữa để có thể hoà cùng trình độ khu vực của ngày hôm nay.

Nghiant96

Xe buýt
HLV nó chỉ định hình lối chơi, chọn cầu thủ cho hợp với đội hình ấy, truyền lửa, thổi hồn cho đội hình áy vận hành. Nhưng vđ là tư duy trình độ cầu thủ Việt trong GĐ này có đáp ứng được đâu cụ. Chưa kể nội bộ đội tuyển còn lắm vđ, bè phái. Khác gì thằng HQ đấy.
Vấn đề gắn kết nối chơi là do thằng HLV. Tất cả các HLV trên thế giới đều phải là người gắn kết nối chơi chứ bắt cầu thủ tự gắn kết. Lấy keo gắn à cụ. Các CLB mua cầu thủ về. HLV phải là người biết dùng cầu thủ ý ở vị trí nào. Đá làm sao cho phù hợp với đồng đội. Hướng dẫn họ cách triển khai bóng theo sơ đồ vị trí cách di chuyển nt sao cho không dẫm chân nhau. Chứ k phải vứt 11 thằng lên sân xong bao chúng mày phải tự gắn kết nhé.
Còn vấn đề nội bộ lục đục tất cả cũng do ông HLV kia mà ra hết. Thử hỏi những cầu thủ đang chơi hay dưới thời ông Park không đc gọi lên tuyển. Hay lên tuyển rồi phải ngồi dự bị không được ra sân. Để cho đám trò cưng lứa U19 từ thời ông còn huấn luyện lên chiếm vị trí. Mà mấy cái thằng này thì đá toàn lỗi dẫn đến bàn thua. Phải cụ là cầu thủ cụ có bức xúc không. Đấy còn chưa kể lúc tập luyện chiến thuật không ra cái gì cầu thủ nó chán nó k thèm đá ấy chứ. K phải ngẫu nhiên mà ông Park dẫn dắt các cầu thủ đá công hiến đến sức lực cuối cùng là như thế. Học cách đối nhân sử thế nó khó lắm cụ ạ. Nhất là đám HLV phương tây tỏ ra mình thượng đẳng. Lúc nào cũng chiến thuật tao hay nhưng chúng mày k đáp ứng được

Chỉnh sửa cuối:

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tra wiki nhé, không phải bênh nhung cái gì ra cái ấy. Em cũng buồn khi thua nhưng luôn xem bóng đá Việt nhé =))

View attachment 8428102
Vãi đái lấy câu chuyện của 25 - 30 năm trước ra bênh idol,

Nếu idol của cụ thật sự có tài năng ko phải ăn may, thì 20 năm qua thành tích là gì mà đi đâu cũng bị chửi thế ? :))

Ceramicstile

Xe tăng
Các cụ tránh ra để em, dao đâu rồi