[Funland] Tổng hợp các vấn đề HLV ĐT VN Philippe Trousssier

Cụ/Mợ có ủng hộ HLV Troussier tiếp tục dẫn dắt ĐT Việt Nam?

• Tổng bình chọn
    208
  • Thời gian đóng: .

Chauthanh11

Xe điện
Trách nhiệm lớn nhất thuộc về đám VFF chứ còn ai ? bóng đá trẻ thì phó mặc cho các ông bầu làm bóng đá kiểu ăn xổi , muốn dựa vào bóng đá để làm chuyện khác . Không có kế hoạch không định hướng rõ ràng .
HLV chỉ là phần nổi mà thôi

thongng.ngo12

Xe hơi
Muốn xem bóng đá cổ vũ đội tuyển nước nhà nhưng mà đá đấm loạn cả lên, chả có lối đá cụ thể xong rồi thua. Chán không buồn xem luôn các bác ạ

lotus23

Xe hơi
Giờ khả năng đội tuyển VN không vào được vòng loại thứ 3 World Cup chứ đừng nói dự WC.
Với khả năng của ông Trou đã thể hiện trong 1 năm qua + ông này kỵ giơ khi đối đầu với Indonesia (theo thống kê của phía Indonesia thì ông Troussier toàn thua khi dẫn dắt các đội tuyển thi đấu với Indonesia) thì khả năng rất cao là cùng lắm có một trận hòa lượt về. Nếu một trận hòa thì khả năng VN sẽ bị loại vì Indo có thể cao điểm hơn Phi sau đó khi họ đá lượt về.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nói về truyền thông, nói thật là em ngày càng ác cảm với giới phóng viên thể thao, nhiều bài viết chịu không ngửi nổi.

Em thích nghe mấy bạn blv bóng đá xôilac hơn, có vẻ các bạn í đều mê và biết đá bóng. Hôm qua em tình cờ nghe 1 bạn giải thích ngắn gọn, bạn đặt cược vào Indo nhưng không có nghĩa là bạn chê VN. Đơn giản là cầu thủ ta chưa đủ khả năng đáp ứng chiến thuật của hlv. Vậy thôi !
Ngay từ đầu ở thớt hlv trou e cũng đã nói là cầu thủ của ta ko thể đáp ứng nổi. Cái này cũng đã nói quá nhiều rồi. Ko thể bắt đứa trẻ 12 tuổi cõng bao lúa 50 cân được. Bắt cầu thủ việt di chuyển khắp mặt sân với cường độ cao liên tục làm sao họ làm nổi. Nhưng để phục vụ chiến thuật đó ông trou vẫn kiên quyết làm mặc kệ thực tế cầu thủ của ta chỉ có vậy. Nhiều người muốn gò ép cầu thủ của ta phải chạy nhanh hơn nhiều hơn thì mới nâng tầm được. Quay lại bản chất cầu thủ nhỏ yếu bền kém phải quay lại chế độ dinh dưỡng tập luyện từ bé. Việc đó cũng ko phải việc của ông trou và ông trou cũng ko làm đc. Việc đó của nền bóng đá việt nam. Việc của ông là ông nắm tuyển quốc gia ông phải đạt thành tích tốt nhất. Ko thể bao đồng là tôi muốn nâng tầm cầu thủ việt nam. Ông có đào tạo từ lúc bé đâu mà đòi nâng tầm. Việc đó có người khác lo.

Milan1899

Xe điện
Nói về truyền thông, nói thật là em ngày càng ác cảm với giới phóng viên thể thao, nhiều bài viết chịu không ngửi nổi.

Em thích nghe mấy bạn blv bóng đá xôilac hơn, có vẻ các bạn í đều mê và biết đá bóng. Hôm qua em tình cờ nghe 1 bạn giải thích ngắn gọn, bạn đặt cược vào Indo nhưng không có nghĩa là bạn chê VN. Đơn giản là cầu thủ ta chưa đủ khả năng đáp ứng chiến thuật của hlv. Vậy thôi !
Hôm qua em cũng phải chuyển sang xôi lạc cho đỡ ngứa nhĩ :)

xe đạp Japan

Xe tăng
Có đất nước nào mà đội tuyển thì đấu sân nhà, có lúc tam trụ có lúc tứ trụ ra sân cổ vũ ko cụ? Còn đòi lđ to to nào nữa?
Được cụ to to hay ra sân xem bóng đá, đam mê bóng đá thì lại nghỉ giữa chừng, dù mới có hơn 50 tuổi. Cụ này nếu giờ về làm phó cho cụ Quốc Tuấn và mời lại bộ đôi chú Đức và hlv Park may ra mới đi lên tiếp được.

Dan du an

Xe cút kít
Nói gì thì nói, ông này ở Việt Nam lâu, tự đánh giá được khả năng lên cầm quân có ổn không. Thành tích này nọ cũng là ông ấy cam kết. Ông ấy thừa biết dân mình kỳ vọng cao mà vẫn nhận. Như vậy là ngoài kém thì còn thêm việc làm người ta nghĩ nhận vì tiền. Nhất là khoản cài vào điều kiện sa thải và không hề có ý định tự rút lui. Không hề có tự trọng nên nhiều người ghét không lạ. Ông ấy đang làm xấu hình ảnh của người Pháp trong mắt người hâm mộ bóng đá Việt Nam. Nhất là đám cuồng tín các cụ nhỉ.

Xe gia đình

Xe điện
Đâu mà
Lỗi tại đội bạn đá như mứt, cứ hết hùng hục đá áp sát lại đến ban cặp chuyền vào chân nhau, úi để cho càu thủ mình cơ hội thể hiện
Trận hôm qua tỷ lệ kiếm soát bóng của mình cao hơn hẳn.
Chỉ có điều mình hay nhưng chưa may thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Hôm qua em cũng phải chuyển sang xôi lạc cho đỡ ngứa nhĩ :)
Một căn bệnh trầm kha là họ biete cả nhưng lại ko dám nói thẳng nói thật. Một căn bệnh trầm kha. Tôi ko hiểu nổi nói giảm nói tránh thì có ích lợi gì. Nói thật thì mất lòng ai hay bảo vệ danh dự hay mất mát gì nếu nói thẳng. Nhưng thói quen là luôn né tránh. Chuyện nước khác thì nói vanh vách nhưng cứ chuyện của mình thì giấu diếm đi hoặc nói giảm nói tránh. Mất mặt hay thể diện quan trọng đến vậy hay sao. Ở đức hay ở tây ban nha họ phân tích thẳng tưng thì mới nhị vào mà sửa. Thế ra ở đức họ ko có lòng tự trọng ko có sĩ diện nên họ mới cần nói thẳng còn ta sĩ diện cao hơn nên ko cần nói

quangzizi

Xe buýt
Nói nhiều làm gì các cụ, chưa nói đến cái TẦM, cái TÂM nó đã không có rồi. Thua nó vẫn rú lên bảo tiến bộ, cười nhếch mép lên với mấy cầu thủ Indo. Có khi nó định sau đợt này sang Indo làm vố tiếp cũng nên! Nó thừa biết giờ chả làm gì được nó nên nó cứ ỳ ra đấy, người dân thì bức xúc còn VFF thì
im re. Nghĩ cả đội quốc gia giờ làm con tin cho nó có thấy NHỤC không?

Giờ người ta ghét đội tuyển 1 phần vì trình độ thì 3 phần là vì thái độ HLV / VFF!

fanmu12345

Xe điện
Em không tranh luận với cụ thêm, cụ nói đúng mà.

Nhưng ở đây em muốn nhìn sự việc theo một hướng khác. Ví dụ: mọi người đều làm sản phẩm A bằng công nghệ X, bây giờ chỉ mỗi một mình cụ quyết định làm bằng công nghệ Y. Mỗi một mình cụ thôi. Tất nhiên khả năng thất bại cao gấp nhiều lần khả năng thành công. Nhưng ngược lại, nếu thành công thì cụ sẽ vượt mặt tất cả.

Ở đây là vấn đề chiến lược, phương pháp thôi, VFF và Troussier đã và đang liều lĩnh thay đổi. Liều lĩnh đồng nghĩa với nguy hiểm, nhưng liều thì ăn nhiều.

Em không hề nói liều thì sẽ thành công nhé, kẻo lại có người bảo là em khen Troussier. Em đơn giản là bình luận sự việc thôi.

Cá nhân em, em đã và đang liều theo kiểu công nghệ Y ở trên, nên em thông cảm với Troussier.
Có thực mới vực được đạo. Có tiền mới nên liều, không có tiền liều nếu thua là trắng tay.

Bọn Tây có nhiều tiền, nó có thể liều đánh cược với HLV mới, lối đá mới. Không đạt thì sa thải.

VN ít tiền, liều với ông Trâu, đến giờ xem như thất bại. Thua không dám sa thải, thua nhiều thì các nhà tài trợ không mặn mà, bóng đá ít người xem.

Thế là trắng tay.

fanmu12345

Xe điện
Cả 1 trận không có 1 cú sút nào ra hồn, quá kém chứ không phải là chưa may.

Nếu sút chạm xà thì bảo là không may. Có sút được quả nào đâu

year2020

Xe tải
Em thấy cần ủng hộ hlv này chứ nhỉ.

yamaha-x8

Xe tăng
Sáng nay em vừa chất vấn VFF rồi, hắn nói là các vấn đề nhớn hơn như Quốc kế- dân sinh còn như canh hẹ thì bóng đá cũng chỉ làm được đến thế thôi, bối cảnh chung mà !!!

sonthytb

Xe buýt
Lối đá chuyenquachuyenlai kiểm soát bóng 1/2 sân nhà à cụ, hơn hẳn đc 2%, mình hay đến mức cả trận không có quả nào sút trúng cầu môn. Thế mà cụ Trâu họp báo vẫn bảo tạo đc tình huống ghi bàn, tiếc là không ai hỏi để cụ ấy chỉ ra tình huống nào, phút bao nhiêu

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thật ra trước thời cụ park thì khi hữu thắng cầm VN thua liên tục và đi đến tận cùng thất bại, người hâm mộ sẽ mất hết niềm tin với bóng đá và cho rằng giờ dá kém vậy thì có morinho hay pep cũng chịu, tuy nhiên sau khi cụ park đến việt nam đã đạt được những thành tích vô tiền khoáng hậu chưa tùng có trong lịch sử thì chúng ta tin rằng chúng ta có thể làm tốt hơn và việc có hlv tốt và hiểu đội bóng là vô cùng quan trọng.
Ngày trước em có thấy VN tập kín bao giờ đâu, ban bệ k nhiều như cụ Park nhưng rõ ràng là hiệu quả rõ rệt, cụ park từng bảo phải chỉ bảo cho cầu thủ kỹ thuật cơ bản chứ chưa nói đến chiến thuật.
dù biết là giai đoan thế hệ vàng đã qua đi nhưng cách đá của lão tru xê và cách phản ứng với thất bại thì em k thể chấp nhận được

Vomoicuoi

Xe tăng
Sa thải bây giờ làm gì cho tốn mớ tiền đền bù , chắc éo gì đã qua vòng loại 2 , nên khi ấy sa thải theo hợp đồng cũng được

Bakanbonko

Xe tải
Có thể thấy cầu thủ mình ko tệ: những Hoàng Đức, Tấn Tài, Việt Anh vẫn thể hiện tốt. Thậm chí cũng thấy hàng Tây loại dạt của Indo cũng chả khá khẩm gì. Có điều trình điều binh của Trou quá kém, đội bóng ko có bài bản tấn công phòng ngự gì cả.

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ ko quan tâm thì vào thớt này làm gì, người ta đam mêm thì mới tâm sự, trao đổi chứ ai khiến cụ vào đây chế bôi làm cái gì. Ko thích thì lượn chỗ khác
Đam mê mồm thì ai chả đam mê dc? Đam mê chứ đừng nâng cao quan điểm

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Thôi đành chờ, chờ đến bao giờ thì e chưa biết.