[Funland] Tổng hợp các vấn đề HLV ĐT VN Philippe Trousssier

Cụ/Mợ có ủng hộ HLV Troussier tiếp tục dẫn dắt ĐT Việt Nam?

• Tổng bình chọn
    208
  • Thời gian đóng: .

Gato2009

Xe điện
Thật không may là các đối thủ đã mạnh hơn đồng thời chiến thuật của hlv quá lõm khiến tuyển VN thất bại. Ngoài ra cũng có thể do thế hệ vàng đã đi xuống nên không kiểm soát nổi thêa trận.
Vẫn những ý đấy nhưng muốn bênh hlv cũng k cần dìm cầu thủ thế chứ Cụ.
Em dìm cầu thủ chỗ nào nhỉ, thế cụ có ông nhận là đội hình của mình lứa mới không bằng lứa cũ ( hiện tại) lứa cũ thì phong độ giảm sút không? Nếu cụ không công nhận thì thôi, ta không tranh luận nữa cụ nhé.

quangzizi

Xe buýt
Mình thua thì mình cũng buồn nhưng đây là bài học lớn cho bóng đá Việt Nam. Huấn luyện viên thì em cho là ai cũng có triết lý của họ và nhiều khi cái triết lý ấy lại là sự bảo thủ của họ. Có một huấn luyện viên từng nói: gần như không có huấn luyện viên không có chuyên môn mà chủ yếu là có phù hợp với đội bóng hay không.

Bài toán huấn luyện viên lại tiếp tục cho VFF; thể lực người Việt không tốt thì em vẫn thiên về chọn HLV người Châu Á để họ hiểu người châu Á hơn. Chứ cái nền tảng cơ bản mà còn chưa rõ được thì huấn luyện viên cũng khó. Ngay như thằng Hàn Quốc; bóng đá của nó chưa bao giờ ngon bằng một cơ số nước châu âu nhưng thể lực của nó tốt nên ở WC 2002 nó rất ổn. Nó cứ lấy thể lực đá lối áp sát cầu thủ đối phương làm các nền bóng đá hàng đầu thế giới tắt điện. Mình thua cũng bực cả đội VFF nhưng em nghĩ họ chọn người thì họ cũng khó mà đòi hỏi họ không có sự rủi ro lắm!
Nhưng cái khó giải thích là sao cứ người ngoài VFF chọn thì lại ngon cụ? Phải chăng là vì người ngoài chọn thật làm thật?

Gato2009

Xe điện
Có mấy đội trên thế giới kiểm soát thế trận đc hả cụ. Ngoại hạng Anh có mỗi MC với Pep, phần nào là Liver và Ars. Leicester từng vô địch với lối đá phòng ngự phản công. Tuyển quốc gia em thấy mỗi Tây bán nhà là luôn đá kiểm soát thế trận, phần nào là Đức. Ngay Braxin, Arg hay Hà lan, Ý, Pháp... cũng có lúc này lúc kia, gặp Tây bán nhà thì cũng phải chấp nhận đá phòng ngự phản công.
Kiểm soát thế trận thì ai chả thích, đến ngựa cũng mê. Vấn đề là để làm đc điều đó, cầu thủ phải rất giỏi kỹ thuật cá nhân, sức khỏe tốt, HLV giỏi. Trong Asean, mỗi Thái dúi là có khả năng đá kiểm soát thế trận mà thôi.
HLV giỏi là phải tìm ra chiến thuật phù hợp với khả năng cầu thủ, phát huy tốt nhất sở trường và hạn chế tối đa sở đoản, chứ cứ đòi kiểm soát thì 0-3 là bằng chứng!
Cụ nói không sai, cơ mà muốn đạt được kết quả là hình thành cách chơi mới thì phảincos thời gian, phải rèm luyện, phải trả giá…đâu phải dễ ăn ngay được.
xây dựng lối chơi, rồi lối chơi đó trở thành tính cách điển hình của quốc giaddos khó khi phải mất vào chục năm, Nhật, Hàn là 1 ví dụ, để có được lối chơi như họ ngày hôm nay thì họ cũng phải bao nhiêu năm mới có.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Dẹp cái đám quá lâu la vff thì may ra mới cải tổ dc :D còn ko vẫn như mèo mửa thôi.
2 trận r e chạ xem- hqua còn làm tý này nọ nữa. :D

Gato2009

Xe điện
Thế hệ vàng đang 26-27 tuổi thì xuống dốc gì? Dốc La Pho à? Có thể 1,2 cầu thủ phong độ kém con kêu cả thế hệ xuống dốc thì chịu.
Thể lực và một số nguyên nhân khác làm cho người Việt chỉ tầm này là lên đến đỉnh dốc rồi, cầu thủ của ta ngoài 30 thì chả còn được mấy ai giữ được phong độ.

trungthu2020

Xe tăng
Lỗi trực tiếp là của thằng HLV còn gián tiếp là của người ký cái HĐ ảo ma ko kpi cụ thể :))

Còn tế thần mà được tỷ 3 / tháng - thì ở đâu có cụ chỉ em với :))
Em nghĩ trực tiếp cũng nhiều, ngoài HLV thì còn do đào tạo trẻ, cầu thủ, truyền thông..., em ví dụ nhé
- Có những cầu thủ tài năng của đất nước, chưa vươn tầm khu vực đã nảy sinh ngôi sao, tên tuổi gắn liền với những câu chuyện xấu, mới rồi có cầu thủ HLV cho xuống đội trẻ vì thái độ. Trong khi truyền thông tâng bốc đưa các em lên mây, tạo tâm lý hưởng thụ, không rèn luyện, có em còn được ví hơn cả Messi cơ mà
- Về Câu lạc bộ: với kiến thức ít ỏi của em, em chưa thấy giải nào mà nhiều CLB vừa lên hạng đã vô lịch, với giải đấu như vậy thì kỳ vọng gì ở ĐTQG? cùng với đó đào tạo trẻ mang tầm quốc tế hình như chưa thấy có
Em gợi ý 1 tẹo để các cụ định hướng cho em chửi với

G.O.D Pro

Tháo bánh
Em dìm cầu thủ chỗ nào nhỉ, thế cụ có ông nhận là đội hình của mình lứa mới không bằng lứa cũ ( hiện tại) lứa cũ thì phong độ giảm sút không? Nếu cụ không công nhận thì thôi, ta không tranh luận nữa cụ nhé.
Cầu thủ là do thằng HLV nó gọi lên chứ ai tự lên, nó gây mất đoàn kết nội bộ, gây ức chế tâm lý cho cầu thủ ... thì đá vào mắt.

TieuFu

Xe container
Khả năng cố tình đá ẩu để ủn hlv đi, nghe nói tay này nghiêm khắc lắm, các e nhà mình thu nhập làm sao bằng bọn nhật bổn mà bắt tập như trâu được
HLV không ra gì nó rõ như ban ngày, cụ định đánh bùn sang ao đổ cho cầu thủ phỏng ? làm ăn như mèo mửa mà suốt ngày chém WC mí triết lý ! Đội quân ăn hôi của vờ Fo Fach cũng tiếp tay tích cự đấy ! Đừng qua mặt người xem !

DONALD TRAMP

Xe buýt
Sau khi HLV Troussier đồng thuận chấm dứt HĐ thì lại nảy ra câu hỏi "Ai phải đi tìm HLV cho đội tuyển bóng đá nam VN". VFF có khá nhiều người có học vị từ cử nhân đến tiến sĩ quản lý thể thao nhưng chưa thấy ai "cả gan" làm cái luận văn khoa học mang tính thực tiễn/ăn xổi về đề tài này.
Tếu táo một chút vì thấy mọi người cứ xỉ vả VFF tìm HLV không ra gì rồi chỉ thẳng tam đầu chế Tuấn Tú Khôi phải chịu trách nhiệm nhưng đợt ĐH vừa rồi cũng có mấy ai tranh cử đâu, có ông Khánh Hải thứ trưởng bên Thể thao biệt phái thì phút cuối "quay xe", về làm quan chức nhà nước. Ông Khôi nghỉ hưu rồi còn phải nhảy ra gánh team, nói nhiều ông cáu về chơi cây cảnh kệ bóng đá nước nhà, ông Tú là chủ doanh nghiệp, chuyên trị futsal và bóng đá nữ, khá đặc thù nhưng lại phải gánh PCT chuyên môn, nói nhiều ông nghỉ về làm CEO. Ông Tuấn thì lão làng ở VFF rồi, báo chí bốc thơm là làm quan hệ quốc tế rất tốt cả với AFC lẫn FIFA, bằng cấp từ quốc gia đến quốc tế đều có, cựu kiện tướng quốc gia đủ cả, nghe nói cũng có lùm xùm nhưng cũng chỉ là tin đồn còn CV chính thức sáng rực luôn. Không phải ông ấy làm thì ai, hay mời lại ông cụ hưu trí bên khu liên hiệp Mỹ Đình nhé.
Vậy nên các fan hâm mộ hãy giữ lại cái bandroll "GET OUT", chắc còn phải dùng lại nhiều lần đó.

Chỉnh sửa cuối:

Milan1899

Xe điện
Oái oăm nhở,
- Thua vì tương lai
- Thua vì sự phát triển
- Thua để lấy lại lòng tự hào dân tộc đang bị tổn thương nghiêm trọng...
Và thực tế là trận tối qua, bỏ qua về mặt tỉ số thì BĐVN đã thắng !

G.O.D Pro

Tháo bánh
Nhưng cái khó giải thích là sao cứ người ngoài VFF chọn thì lại ngon cụ? Phải chăng là vì người ngoài chọn thật làm thật?
VFF là mô hình nhà nước, mà mô hình này thì anh em Kinh Doanh còn lạ gì cụ ơi.

Ai đi làm công trình thì hiểu mà :)) ký cọt nhiều khi không liên quan đến chất lượng

banmotnucuoi

Xe lăn
Ông Trâu lại bỏ cày rồi, giờ mong VFF chọn ai cũng đc đừng nghe lời truyền thông chọn ông Park.
Theo em nên chọn 1 HLV trẻ

G.O.D Pro

Tháo bánh
Ông Trâu lại bỏ cày rồi, giờ mong VFF chọn ai cũng đc đừng nghe lời truyền thông chọn ông Park.
Dựa vào thành công của Indo thì nên chọn ekip người Hàn, hoặc Nhật - tụi này vốn có gen háo thắng và tự trọng cao.

piano

Xe điện
Thằng HLV nó cố tình chơi xỏ cả nước và bêu giếu khi có lãnh đạo đi xem mà vì nó nghĩ VN ko dám đuổi nó vì sợ đền bù hợp đồng. Loại này thì Thằng thôi chứ Thầy thầy cái lol.
Không nhé cụ.
Thực chất ra thì muốn chiều lòng người hâm mộ rất dễ. Chỉ cần cho QH VT VT vào sân là xong.
Trận hôm qua là thông điệp rất rõ: mày ko đuổi tao + đền bù, tao còn phá tiếp.
1 sự khiêu khích rõ ràng

TieuFu

Xe container
Anh V FF khồng thể nói là vô tội hay chuyên môn kém được ! làm việc với ông Trâu vài năm rồi chứ không phải mới làm. Việc phao tin đánh bóng ầm ầm tay HLV hết thời, hàng thải này trước khi ký nhẽ cũng là chiêu trò, chứ hắn nhận cái chức dạy trẻ đá bóng cho PVF cũng chẳng vẻ vang gì đối với một tay HLV có cỡ. Việc các anh có đi đêm, lại quả hay không cũng cần phải xem xét và đặt dấu hỏi ?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khách quan là Indo cầu thủ nhập tịch out trình Đông Nam Á cụ ơi, quả ghi bàn thứ 2 của Indo nhìn thấy rõ. Indo mạnh lên mà tuyển Việt Nam mình thời ông Trou thì kém đi nhiều!
Cũng lứa này minh đá sòng phẳng với mấy ông tây á loại hai mà cụ indo nó tốt lên chứ làm gì đã đến mức out trình đông nam á, vẫn là hlv kém thôi.
Em liên tưởng đến chelsea tẩm 2020 lúc lampard làm hlv đá như gà mắc tóc pressing toàn bị bắt thua bét tè lè nhè, những cũng con người đấy về tay tu cồ cái khác ngay đá mượt mà press đỉnh cao luôn ăn cả c1, mà giữa mùa k mua thêm ông nào thế mới biết hlv quan trọng cỡ nào, cầu thủ nếu k phải là siêu sao làm tất ăn cả như m10 hay cr7 thì vẫn phải tuân thủ chiến thuật thôi chiến thuật lởm tèo như thường.
Tru xe này em nhìn thấy chả có tổ chức tính toán gì sất, cầu thủ đứng sai vị trí, quả ném biên trận trước biết là k bắt việt vị mà chả hiẻu sao k ai kèm 2 thằng dưới, nói chung là k có chuẩn bị hơn nữa là cầu thủ có vẻ chống đối hlv, tru sê chắc chỉ hợp là gđkt thôi vạch ra đường lối phương hướng chứ thực chiến k đủ tỉ mỉ và tinh tế để đọc rồi xoay chuyển tình thế.

lx125_black

Xe container
Nát từ sân phong trào, nát cả sân chuyên nghiệp và giờ cá biệt nát lên cả khán đài như này thì bóng bánh cái nỗi gì. Sức thì yếu, kỹ thuật thì kém, mà độ hung hăng thì vô địch thế giới cmnl các bác ạ.

Dungha

Xe điện
Thể lực và một số nguyên nhân khác làm cho người Việt chỉ tầm này là lên đến đỉnh dốc rồi, cầu thủ của ta ngoài 30 thì chả còn được mấy ai giữ được phong độ.
Đỉnh dốc phải là sau 30. Đây 26, 27. Nhất là hậu vệ, thủ môn thì tuổi nghề càng cao. Kể cả lứa đói ăn như hồng sơn, huỳnh đức cũng chả có chuyện cả lứa hết phong độ lúc chưa đến 30. Còn độ chín thì bất kỳ đâu cũng là loanh quanh 28. Tiền đạo chín sớm hơn. Lứa thường châu năm ông lắc đi có thể đã đạt độ chín nhưng ít cũng phải duy trì vài năm. Có thể trình độ chưa vươn tầm châu lục, đã hết bài nhưng cũng gần tiệm cận với đội oman, Syria. Chứ đem quân đi đã giải FIFa mà cứ đem đội hình chắp vá đi thì đến lạy.

TieuFu

Xe container
Chưa xong đâu mà mừng, hắn mới nói mồm rồi cuốn gói thôi. Không phải đã ký kết cái gì đâu mà bảo thoát cái vụ 40 tỏi. Làm ăn vớ vẩn là nó lại kiện cho lòi 40 tỏi ra đấy, không chủ qua với bọn Fap đĩ tài năng có hạn thủ đoạn thượng thừa được.