[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Giothoibayluon

Xe hơi
Theo Cccm con xe đỏ này thì còn gì nguyên bản để qua đk đợt này

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Cho các cụ nào độ bi led,
Xe em độ bi led hqua đi đk. Cẩn thận đánh xe vào hỏi đk viên trước là Xe tôi đèn thế này có qua đc ko?
Đc đăng kiểm viên bảo Cục đã có văn bản hướng dẫn. Nếu đèn xe anh không thay đổi hình dạng bên ngoài thì cứ đánh vào đo máy nếu trong độ sáng, độ chụm, cao, thấp… cho phép là qua. Sau đó em mới nộp tiền mua hồ sơ và khám thì qua bình thường.
Em thấy thế là hợp lý vì bây giờ lưu thông đường xá tốt, tốc độ cao… Nếu có thêm cái đèn sáng hơn và trong phạm vi cho phép thì an toàn hơn nhiều.
Cụ ib em trung tâm đăng kiểm với. Con Altis em cũng phải khoét choá lắp bi

chensu

Xe hơi
Hôm nay em mới đi đăng kiểm, xe cũng làm lại đèn cho sáng hơn thôi (ngoài ra nguyên bản). 12h xếp hàng, đc phát số, 14h15 xong hết. Em đăng kiểm ở Cầu Giấy, họ cho xe vào check khí thải, lốp, mở capo xem máy, nếu ok thì chủ xe mới vào nộp tiền mua hồ sơ, Xong chạy qua đo độ sáng của đèn, ko hỏi han độ đẽo j hết.

nvidia7150

Xe tải
Xe em đèn nguyên bản giống cụ là halogen choá. Phải khoét choá gắn bi led vào choá. Nhưng điều chỉnh 2 ốc lên xuống ra vào như đèn gin ợ. Chắc cụ cũng thế thì ok thôi.
Em chỉ lo con V30 ultra em đặt vào nó sáng quá n ko sao vẫn trong cho phép.

Cụ ib giúp e trạm với ạ. Xe e cũng h4 khoét chóa ạ. Thanks cụ

poiuy

Xe cút kít
Xe em độ bi led hqua đi đk. Cẩn thận đánh xe vào hỏi đk viên trước là Xe tôi đèn thế này có qua đc ko?
Đc đăng kiểm viên bảo Cục đã có văn bản hướng dẫn. Nếu đèn xe anh không thay đổi hình dạng bên ngoài thì cứ đánh vào đo máy nếu trong độ sáng, độ chụm, cao, thấp… cho phép là qua. Sau đó em mới nộp tiền mua hồ sơ và khám thì qua bình thường.
Em thấy thế là hợp lý vì bây giờ lưu thông đường xá tốt, tốc độ cao… Nếu có thêm cái đèn sáng hơn và trong phạm vi cho phép thì an toàn hơn nhiều.
Em nghĩ TTĐK cụ làm ở đó họ công tâm nên mới được vậy. Còn nơi nào tâm lý sợ sai hoặc bắt bí thì sẽ bị loại.
Trước em vẫn làm ở PVĐ họ cũng không vòi vĩnh gì dù xe em cũ và cũng có dán đèn dây, lắp bi gầm. Giờ thì không biết còn được như vậy không. Lần ĐK sau mới rõ.

New car 2023

Xe điện
Hôm nay em mới đi đăng kiểm, xe cũng làm lại đèn cho sáng hơn thôi (ngoài ra nguyên bản). 12h xếp hàng, đc phát số, 14h15 xong hết. Em đăng kiểm ở Cầu Giấy, họ cho xe vào check khí thải, lốp, mở capo xem máy, nếu ok thì chủ xe mới vào nộp tiền mua hồ sơ, Xong chạy qua đo độ sáng của đèn, ko hỏi han độ đẽo j hết.
Tử tế quá, ghi nhận bác ạ.

potter.nguyen

Xe buýt
Cụ khám trung tâm nào thế ạ

haivina

Xe điện

thuyphongthanh

Xe lăn
Được đi đăng kiểm xe trước thời hạn không?
Mục đích của việc đăng kiểm là để kiểm tra mức độ và ngưỡng an toàn của phương tiện, nhằm hạn chế những rủi ro khi tham gia giao thông. Đây không chỉ là nghĩa vụ mà còn là quyền lợi của chủ phương tiện.
Tùy vào loại xe và năm sản xuất của xe mà thời hạn đăng kiểm là khác nhau. Thời hạn đăng kiểm của xe được ghi trên Giấy chứng nhận kiểm định và Tem kiểm định.
Cũng theo đó, không có bất cứ quy định pháp luật nào ngăn cấm việc chủ phương tiện đi đăng kiểm xe trước thời hạn quy định. Chủ xe có thể đăng kiểm trước thời hạn bao lâu cũng được.
Thời điểm đăng kiểm lần sau sẽ được tính từ ngày đăng kiểm của lần này, chứ không tính theo ngày hết hạn (tức là sẽ không cộng dồn thời gian đăng kiểm cũ và mới).

k66473

Xe tăng
Sớm làm gì. Là em thì em để đến tháng 2/2024 rồi làm.

GeT_LeFt

Xe hơi
Xe cụ không đi thì cứ chờ khi nào về VN hẵng đăng kiểm

chieu_vang_hn

Xe tải
Trước e đi công tác để quá hạn mấy tháng mới ₫k chả làm sao cả, chỉ có phí đường bộ vẫn phải nộp đủ.

dracula_bg

Xe điện
cụ đăng kiểm tuần trước, tuần sau cụ lại vác xe ra đăng kiểm lại họ vẫn làm ok cho cụ, chẳng vấn đề gì cả cụ ơi :D.
Lúc đấy thì quá hạn đăng kiểm 08 tháng rồi mà cụ? :)
chỉ tốn thêm phí cẩu xe đến trung tâm đăng kiểm thôi cụ, chẳng vấn đề gì.

Chỉnh sửa cuối:

TranCB

Xe tăng
Cụ để lâu không đi thế bán đi, về mua xe khác cho đỡ lo cái món đăng kiểm

LeTai1979

Racing Boy
Khi nào về VN rồi đi đk cũng đc, nếu sợ xxx bắt thì đi thật sớm tầm 5-6h sáng đến đợi hoặc Cụ thuê cứu hộ chở đến.

Trạng thái
Thớt đang đóng