[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Chem

Xe điện
Đi làm mà có thằng nhăm nhăm bắt lỗi vặt để tống tù thì liệu có lòng dạ nào nghĩ giải pháp ko?

Là cụ cụ có nghĩ ko?
Em sẽ trả lời cụ nốt câu này!
Em chỉ trích dẫn câu em đọc được trên OF, không phải câu của em: làm đúng thì không sợ bố con thằng nào! Còn nếu ta vẫn làm đúng mà hệ thống đào thải thì việc rời khỏi hệ thống là điều may mắn nhất ta có.
Trước mới đi làm em hay nghe câu: Không làm không sai, càng làm càng sai! Nhưng chục năm gần đây em lại đọc được câu: không làm thì không có gì ăn, càng làm càng hoàn thiện. Suy nghĩ khác, tiến bộ lên cho xã hội phát triển. Em xin phép kết thúc tranh luận ở đây!

Lò Văn Phèng

Đi bộ
Cụ có thể gọi đến số hotline của họ, sáng em có gọi thì họ bảo hiện tại xếp hàng rất dài nên ai đến trước thì vào làm trước thôi chứ ko ưu tiên cho người đk online vào làm.
Nay cụ đi đăng kiểm xong tình hình thế nào thông tin lại cái nhé, cảm ơn cụ!

hiepnongdan1988

Xe tải
anh em đi THanh hóa mà dkiem thui :D

3077

Xe container
Sao dạo này chỉ thấy ngoài HN kêu mà không thấy ae trong Nam kêu nữa nhỉ?

cusao

Xe lăn
Biết là khốn khổ nhưng em vẫn ủng hộ bắt, bắt nhiều vào nếu đúng là có vi phạm kẻo gần đây bọn nó rất bố đời, nghênh ngang, thách thức pháp luật. Nhất là bọn xấu lại có tích thẩm quyền....Muốn tiến bộ đành phải chấp nhận một giai đoạn khốc liệt
Có ý kiến cho rằng: Thôi thì để đăng kiểm- thi lấy giấy phép- đào tạo lx...để conan làm tất ???. Xin thưa là đã điêu gian thì ngành nào cũng có hết. Điều quan trọng là cần hoàn thiện hệ thống hậu kiểm chứ không phải ngành nào làm cái gì thì an toàn hơn với các hành vi tiêu cực

Nhân văn Dân

Xe tăng
Rất thông cảm với tình cảnh hiện tại của ngành đăng kiểm. Trước mắt do chưa đủ nhân lực và vật lực thì cần có giải pháp linh hoạt mà vẫn đảm bảo chất lượng. Giống như vấn đề hạ tầng đường xá, trước khi có thể mở thêm đường, cầu cạn thì việc tổ chức lại giao thông như: biển báo, vạch phân làn, đèn tín hiệu.. cũng phần nào giải quyết được những điểm tắc nghẽn. Về đăng kiểm, nên chăng để các chủ phương tiện tự khai. Với những xe gia đình không kinh doanh (biển trắng), số km di chuyển dưới 1 vạn/1 năm, tổng số km di chuyển dưới 10 vạn, cam kết không độ đẽo, không tai nạn: được vào làn xanh, tức là có thể chỉ kiểm tra một số ít hạng mục nhất (cài này ngành kỹ thuật có đủ khả năng tính toán). 2) Đối với những xe có số km di chuyển trên 1 vạn/1 năm, tổng số km di chuyển trên 10 vạn, cam kết không độ đẽo, không tai nạn: được vào làn vàng, tức là phải kiểm tra nhiều hạng mục hơn. 3) Đối với những xe không có cam kết (có thể có độ đẽo, tai nạn va chạm ảnh hưởng đến kết cấu xe, các bộ phận ngoại thất ..) thì sẽ phải kiểm tra đủ tất cả các hạng mục - vào làn đỏ. Nếu phân chia được các tình trạng xe như vậy thì thời gian kiểm tra sẽ nhanh hơn. Tất nhiên những xe có cam kết nhưng thực chất là kê khai không trung thực thì sẽ bị hủy slot, quay ra xếp hàng lại từ đầu. Các chủ xe tự nhận thức và nêu cao tình thần trách nhiệm (cũng là danh dự trước đám đông) để giảm thiểu tình trạng khai gian làm ảnh hưởng đến cộng đồng.

redcode

Xe điện
Bao giờ làm tới đội bánh mỳ, qltt, thuế, hải quan...thì em mí tin. :D

uây tầu

Xe tải
Bắt bớ suốt ngày quá nản rồi, trăm dâu lại đổ đầu thằng dân thôi. Cụ Nam Cao viết quá chuẩn: “Tre già măng mọc, thằng ấy chết, còn thằng khác, chúng mình cũng chẳng lợi tí gì đâu...”.

Twoku

Xe tải
Nếu tự cam kết sẽ có nhiều lách luật. E nghĩ chỉ cần đẩy thời gian xe mới ko cần kiểm định từ 1/7 về ngay T3 mà có ai muốn làm luôn đâu. Bản chất việc vẫn thế, bên ngoài thì tanh bành mà vẫn bình chân như vại. Giai đoạn này phải làm thêm chiều T7 và CN nhưng ko.

Speed_demon

Xe tải
Ko thấy tư lệnh ngành mới lên của ngành GT họp bàn với cấp dưới để giải quyết tình hình nhỉ? Hay là sống chết mặc bay, hoặc kiểu ko làm thì sẽ ko có gì sai phạm?

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Nếu tự cam kết sẽ có nhiều lách luật. E nghĩ chỉ cần đẩy thời gian xe mới ko cần kiểm định từ 1/7 về ngay T3 mà có ai muốn làm luôn đâu. Bản chất việc vẫn thế, bên ngoài thì tanh bành mà vẫn bình chân như vại. Giai đoạn này phải làm thêm chiều T7 và CN nhưng ko.
Ko thấy tư lệnh ngành mới lên của ngành GT họp bàn với cấp dưới để giải quyết tình hình nhỉ? Hay là sống chết mặc bay, hoặc kiểu ko làm thì sẽ ko có gì sai phạm?
E mà là lãnh đạo ngành GT thì cũng chả việc gì phải vội, lấy dân làm con tin chứ giờ bắt 1/2 mà vẫn còn suôn sẻ thì chả ai lo lắng cho các anh ấy cả, ủng hộ bắt nhốt tiếp à

mr MinhToong

Xe tải
Xe em tháng 5 tới đăng kiểm lần đầu, hy vọng lúc đó dễ dàng hơn, chứ như giờ nhìn cảnh xếp hàng qua đêm mệt mỏi quá!

theanh90

Xe tăng
Bác nào bị cô nan hỏi thăm vì đăng kiểm muộn chưa ạ ? Chắc cũng có à ơi du di nhỉ

Lâm Phong

Xe buýt
Chắc cậu ấy phải chờ chỉ đạo của cấp cao hơn thì mới biết xử lý thế nào.
Để người dân khổ sở về việc đăng kiểm thế này mà cậu ấy bình chân như vại- năng lực có vấn đề.

Marance

Xe tăng
Có cụ nào lắp lên smartkey bị từ chối đăng kiểm chưa ợ?

TXhoang

Xe máy
Xe mình đến mùng 1/4 này hết đăng kiểm. Lên đây thấy hoang moang quá. Bác nào đăng kiểm xong có kinh nghiệm và chỗ nào đăng kiểm đỡ đông thì post lên để những người sau rút kinh nghiệm làm cho nhanh. Cám ơn cả nhà.

PBN

Xe buýt
Đăng kí online ko ăn thua, em đi sớm ra trạm 8801S đã thấy xe xếp dài ngoài đường mấy trăm m, hỏi bảo vệ cậu ta bảo kể cả đky ol cũng ra xếp hàng chờ vì ko còn lối vào. May quá mò ra trạm chỗ Yên lạc lại vắng hơn chờ tầm hơn tiếng là đến lượt. Từ lúc đến đến lúc cầm tem dk tròn 2 tiếng.

Trạng thái
Thớt đang đóng