[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phỗng new

Xe điện
"Sau cuộc họp hôm nay, các đồng chí phải làm ngay, phải thay đổi ngay, không thể để tình trạng như thế này được", Phó Thủ tướng nêu rõ.

Quyết liệt ra gì phết, nhưng "ngay" là bao lâu? "thay đổi" thế nào? Và ko "thay đổi ngay" thì làm sao?

New car 2023

Xe container
"Sau cuộc họp hôm nay, các đồng chí phải làm ngay, phải thay đổi ngay, không thể để tình trạng như thế này được", Phó Thủ tướng nêu rõ.

Quyết liệt ra gì phết, nhưng "ngay" là bao lâu? "thay đổi" thế nào? Và ko "thay đổi ngay" thì làm sao?
Ngay là chỉ dăm bữa nữa thôi, đồng chí nhá.
Không thay đổi ngay, thì đồng chí đứng sang một bên, nhá.
Như rứa đã vừa lòng đồng chí công dân chưa?

Phỗng new

Xe điện
Đến anh chef của anh PTT này cũng chả bảo được anh trưởng nhóm dùi cui đứng sang 1 bên, nhá!
Ngay là chỉ dăm bữa nữa thôi, đồng chí nhá.
Không thay đổi ngay, thì đồng chí đứng sang một bên, nhá.
Như rứa đã vừa lòng đồng chí công dân chưa?

xedieu

Xe cút kít
"khẩn trương ban hành theo thẩm quyền hoặc đề xuất đối với những vấn đề vượt thẩm quyền" - cơ mà để được duyệt chắc cũng lâu đấy!

ar3a

Xe điện
Không phải thay sau 5 năm ạ?
5 năm là khuyến cáo của nhà sản xuất, vì thông thường sau 5 năm chịu nắng mưa thì cao su bị lão hóa, kể cả không mòn vẫn phải thay. Nhưng xe em toàn để trong nhà nên 9 năm vẫn rất ngon cụ ạ.

2bplus

Xe buýt
Các cụ cứ yên tâm mấy hôm nữa xe nào còn bảo hành và bảo dưỡng định kỳ trong hãng thì họ sẽ cho phép hãng cấp đăng kiểm.
Thiết bị không thiếu, thiếu người. Đăng kiểm viên phải có bằng cấp qua đào tạo đc cấp chứng chỉ đàng hoàng và phải có tối thiểu 12 tháng thực tập nghiệp vụ đk theo luật. Còn nếu ị vào luật thì không tính :)

thanh3883

Xe buýt

Thì bác phải biết tầm cỡ như thế nào bác Phó bên này thì tương đương bác Thứ bên kia, cùng là Ủy viên. Còn bác Rừng mà không nghe thì sao? :)) Mệt thật!!

Mytv

Xe điện
5 năm là khuyến cáo của nhà sản xuất, vì thông thường sau 5 năm chịu nắng mưa thì cao su bị lão hóa, kể cả không mòn vẫn phải thay. Nhưng xe em toàn để trong nhà nên 9 năm vẫn rất ngon cụ ạ.
Xe vk e 7năm rồi lốp vẫn ngon. Trong khi xe cô e vk mua sau 1 năm, toàn để ngoài trời lốp rạn chân chim hết rồi. Công nhận xe để trong nhà mọi thứ từ lốp đến gioăng, cả nội thất xuống cấp rất ít

russian_blue

Xe buýt
Tuổi j so với các a vàng. 1 chốt ngon ngon hn 1 ngày bán được 1 2 tăm cái bánh mỳ. À mà h các a thêm quả đổi biển dài cho các cụ kỹ tinh nữa. E tạm tính khoảng 15% số xe đi. Mỗi biển 1 trẹo. Cũng kha khá xèng. Mà lại sạch sẽ an toàn nữa:))
thế mới nói vấn đề của vụ đk này đang bị thổi quá mức cụ ạ, nhưng tầm e thì ko biết được mục đích sâu xa của nó là gì ?

AcidS

Xe điện
Có tin mới nhé các cụ, thứ 7 này khả năng chạy thử nghiệm (gọi là thử nghiệm thì không đúng, gọi là chạy thử tải thì đúng hơn) các trạm đăng kiểm của bên Công An và Quân Đội để thứ 2 tuần sau bắt đầu làm giảm tải. Phân chia hướng bên nào làm xe tải, xe to, bên nào làm xe con chưa rõ.
Còn việc phân nhóm đối tượng, chắc cũng sẽ làm nhanh hơn giải quyết bài toán thiếu người, một số trạm sang tuần có người cũng sẽ mở lại

Chỉnh sửa cuối:

alongcamepolly

Xe lăn
Có tin mới nhé các cụ, thứ 7 này khả năng chạy thử nghiệm các trạm đăng kiểm của bên Công An và Quân Đội để thứ 2 tuần sau bắt đầu làm giảm tải. Phân chia hướng bên nào làm xe tải, xe to, bên nào làm xe con chưa rõ.
Còn việc phân nhóm đối tượng, chắc cũng sẽ làm nhanh hơn giải quyết bài toán thiếu người
Tin hay nhất từ lúc khủng hoảng đk đến giờ!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Tối em xem TV thấy khổ quá! Bỏ công bỏ việc xếp hàng xuyên đêm 3-4 ngày chờ đk mà kg biết bao giờ mới đến lượt. Chưa kể ngày mai xếp hàng đến nơi thì đúng lúc trung tâm bị khám xét nữa thì bách nhục :(

russian_blue

Xe buýt
Trên of nhiều cụ nói rồi đó, nếu không kẹp tiền thì đkv sẽ vít ga cho vòng tua lên 4k 5k, rồi lắc xe loạn cả lên, các cụ nhìn mà xót hết cả xe. Tất nhiên vụ đk này cũng thể là một cách để bộ dùi cui cảnh cáo bộ vô lăng nhả cái miếng bánh đk và shlx như trong Dự luật đảm bảo trật tự atgt (đã bị các ông nghị lắc đầu lần trước)
cái này là đúng quy trình cụ nhé, đk là phải test mà cụ. Dân kĩ thuật như bọn e nhìn vậy bình thường lắm, quy trình nó e xem qua rồi, test mấy chục đầu mục chứ ko riêng mỗi chân ga với vòng tua. Cụ sợ vít ga mạnh quá xe nó đau à ?

lymdym

Xe tăng
Xe em còn 1 tuần nữa đến hạn đăng kiểm (17/03). Sáng nay 3h30 chạy xuống trạm Kim Chung thì đã thấy hàng dài gần 1 km. Vào facebook nhóm đăng kiểm, có cụ bảo vừa hôm trước làm ở TP Bắc Giang vắng mà nghĩ bụng bây giờ về ngủ tiếp cũng lỡ dở nên quay đầu nhằm hướng BG thẳng tiến. 5h00 có mặt tại trạm 98 02D, lúc đó đã có hơn 2 chục xe con xếp thành 3 hàng ngang và gần 20 xe tải xe khách xếp thành 2 hàng ngang, cộng với hơn chục xe còn tồn và có số từ chiều hôm trước được ưu tiên khám trước. 7h30 nhân viên ghi biển lấy số thứ tự (Xe em xếp số 25). Buổi sáng phát 50 số, chiều 50 số, trước 17h00 nếu còn làm hết danh sách thì họ gọi tiếp. Trạm này có 2 line dành cho xe con và xe tải tách riêng.Xe em 10h00 được gọi vào vào khám, 11h00 hoàn tất nhận tem phiếu đi về. Em đi từ Mỹ Đình đến TP BG buổi sáng đi đường trên cao và cao tốc HN-BG rất vắng vẻ, chỉ hơn 1h đến nơi, trưa về rẽ hướng Nội Bài về qua cầu Nhật Tân cũng vắng. Cảm nhận nhân viên ở đây tác phong thái độ phục vụ nhiệt tình, dễ chịu, ko gây khó dễ. Nếu xe có lỗi thì có thể ra ngoài tìm gara khắc phục và quay lại có line ưu tiên. Các cụ có thể tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

giả.thành

Xe tải
Có tin mới nhé các cụ, thứ 7 này khả năng chạy thử nghiệm (gọi là thử nghiệm thì không đúng, gọi là chạy thử tải thì đúng hơn) các trạm đăng kiểm của bên Công An và Quân Đội để thứ 2 tuần sau bắt đầu làm giảm tải. Phân chia hướng bên nào làm xe tải, xe to, bên nào làm xe con chưa rõ.
Còn việc phân nhóm đối tượng, chắc cũng sẽ làm nhanh hơn giải quyết bài toán thiếu người, một số trạm sang tuần có người cũng sẽ mở lại
Với quan điểm cá nhân về xây dựng 1 xã hội dân sự thì em phản đối đưa các lực lượng này vào làm. Mặc dù đk ở Hanoi hiện tại có thể coi là khủng hoảng cục bộ. Nhưng giải quyết bằng lực lượng đó là không phù hợp về chiến lược.
Các giải pháp ngắn hạn em thấy đã có 1 số cụ nêu trong thớt.

redcode

Xe điện
Lẽ ra phải tuýt các a x vì tội hung hăng bớ quá mà ko có phương án thay thế làm ảnh hưởng đến việc dkiem của nhân dân. Lại nói về đội bánh mì, hồi em bấm biển xong mang phiếu xuống kho lấy biển mà ko có 50 hoặc 100 cành thì các a ấy lục mãi ko thấy. Còn nếu có 50 hay 100 cành thì phút mốt là tìm thấy biển, tài tài là. :D

thanh3883

Xe buýt
Với quan điểm cá nhân về xây dựng 1 xã hội dân sự thì em phản đối đưa các lực lượng này vào làm. Mặc dù đk ở Hanoi hiện tại có thể coi là khủng hoảng cục bộ. Nhưng giải quyết bằng lực lượng đó là không phù hợp về chiến lược.
Các giải pháp ngắn hạn em thấy đã có 1 số cụ nêu trong thớt.
Em thấy cảnh ngoài đường đã quá sợ rồi! Nên em tán đồng với ý kiến của cụ về xã hội dân sự, không thể là một xã hội quân sự, hoặc môi trường CA ở những lĩnh vực này. Nếu kiểm định giao cho CA thì lĩnh vực khám sức khỏe, thi đại học, kiểm định vật liệu xây dựng nhà, cấp chứng chỉ chất lượng các nhà máy..... Cũng nên đưa về 2 bộ này tiếp quản!

Trạng thái
Thớt đang đóng