[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuot08

Xe lăn
Các cụ yên tâm, CP đã lên tiếng!
Em thấy chỉ đạo này quá chung chung!
Tối qua xem tivi cũng đưa tin, con giai em đang học cấp 3 nó bảo nói thế thì nó cũng nói được!
Quả thực là chưa thấy 1 giải pháp cụ thể và tích cực gì! Ngày càng tối hơn hũ nút, nhìn rộng ra chỉ thấy rặt 1 lũ ăn hại, quan liêu và bàng quang với xh!

ah99x6

Xe điện
Việc đk trì trệ thế này mà anh thủ tớ chả có 1 nhời gì cc nhể? Chỉ nhanh mấy việc đầu tư đầu teo thôi.
E chởi phát nhé cụ. Hím mợ mấy anh ... tớ. Các anh củ hành dân lao động. Các anh ăn lương từ tiền thuế của dân đóng mà các anh để dân tốn bao thời gian công sức xếp hàng chờ đợi đk mà o biết xấu hổ, các anh o biết nhục.
"các anh ăn chó cả lông, ăn hồng cả vỏ" trích lời của Sơn cá.
Cả mấy nghìn người ảnh hưởng do chính dách, mà éo có ông nào nhận trách nhiệm xin lỗi hay biện pháp.
Muốn chửi bậy quá các cụ ah
Em thấy chỉ đạo này quá chung chung!
Tối qua xem tivi cũng đưa tin, con giai em đang học cấp 3 nó bảo nói thế thì nó cũng nói được!
Quả thực là chưa thấy 1 giải pháp cụ thể và tích cực gì! Ngày càng tối hơn hũ nút, nhìn rộng ra chỉ thấy rặt 1 lũ ăn hại, quan liêu và bàng quang với xh!
Cụ nói nhẹ nhàng quá. Tối hơn ... chị Dậu ấy chứ lị!

hamcuare!

Xe container
Bạn em hôm xưa đi về 99 đăng kiểm thì xếp hàng đến ngày hôm nay mới đến lượt, tức mất 3 ngày nếu không lỗi gì.
Cũng còn may là đk đc! Trên fb lắm người xếp hàng cả ngày, sắp tới lượt thì xxx tới bớ đkv thế là lại công cốc!
Bts, chỉ khổ dân. Kéo dài đến nửa năm mà k đưa ra đc phương án gì cho ra hồn.

kiailovey

Xe tải
Sau cuộc họp hôm nay, các đồng chí phải làm ngay, phải thay đổi ngay, không thể để tình trạng như thế này được" - Phó Thủ tướng nêu rõ.
Làm ngay là làm gì, làm thế nào anh nhỉ
Nghe giống câu “ trồng con gì? nuôi con gì?… người nông dân phải làm gì?… nhưng làm gì, con gì thì bố ko nói …haizzz nhìn bà con thức 3, 4 đêm xếp hàng chờ đợi, nhẫn nại như kiến bò miệng chén… sau đó thì trạm lại đóng cửa để điều tra, bá tánh lại quay cuồng, nháo nhào như cào cào gập bão.. Thương các cụ các mợ Ofun nước mình quá đi…:-o:x:P
… Có nhiều lúc muốn làm người nước …Lào.

Chỉnh sửa cuối:

PhongFood

Xe điện
Sau cuộc họp hôm nay, các đồng chí phải làm ngay, phải thay đổi ngay, không thể để tình trạng như thế này được" - Phó Thủ tướng nêu rõ.
Làm là làm thế nào nhỉ???
Đóng nốt 7 cái. Thể là bỏ luôn ĐK là ngon :))

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả có việc đó. Thì Bộ thông phải xem lại bản thân mình.
Từ công tác đào tạo đến kiểm định.
Tự co chân đá đi bát cơm thì đừng trách người khác.
Còn cá nhân tôi thì không thích làm việc với x
Ngày trước xxx cấp bằng lái và rất chuyên nghiệp. Đó là nhiều lúc ko cần đến thi vẫn có bằng. Còn với tình trạng cứ xe to đền xe bé như ở VN thì có học lái xe 12 năm như học phổ thông vẫn tai nạn nhiều như bây giờ, nguyên nhân là chả ai sợ ai.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Xe kinh doanh thì khó cụ ạ. Liên quan hàng hoá, hành khách, mà mấy xe này chạy ẩu nên nếu có vấn đề gì dân tình lại loạn lên ngay. Chỉ xe cá nhân có sao thì cũng không ai kêu thôi. Mà xe cá nhân nhiều gấp mấy lần xe kinh doanh ấy. Thêm xe mới miễn đăng kiểm áp dụng luôn và ngay thôi cần gì chờ tới 1/7 cho đúng thủ tục quy trình nhỉ.
Em đang thắc mắc là làm sao phải để đến 1/7 mới miễn đk xe mới tinh nhỉ? Vì tùe trước đến giờ xe xuất xưởng đều qua cả tỷ khâu kiểm tra ít ra cũng hiện đại gấp vạn lần 3 cái cơ sở đăng kiểm từ thời nhà tống này. 1/4 ta có thể làm luôn mà sao ko làm đợi đến 1/7 làm gì. 4.0-3.6=0.4 à?

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ nhìn cái căn cước công dân ấy. Đổi mới, rồi tích hợp, rồi gắn chíp, rồi sắp tới lại sửa nơi sinh. Rồi đến cái hộ chiếu. Em thề, cái đám cướp ngày đó mới là cái đám nhũng nhiễu, tham nhũng và thối nát nhất. E sợ để họ làm thì đăng kiểm k dưới 3 củ/xe.
Cụ nhớ ngày trước xxx cấp bằng ko? Nát hơn cả tương bần.

ly xây chừng

Xe tải
Cụ nhớ ngày trước xxx cấp bằng ko? Nát hơn cả tương bần.
Ở đâu nhà cháu khg biết,chứ ở quê cháu thì x cấp bằng 4 bánh dựa trên ll,ai có xe thì lo mà tập lái,chưa có thì nhận bằng trước rồi tập sau! :D

PhongFood

Xe điện
Lẽ ra phải tuýt các a x vì tội hung hăng bớ quá mà ko có phương án thay thế làm ảnh hưởng đến việc dkiem của nhân dân. Lại nói về đội bánh mì, hồi em bấm biển xong mang phiếu xuống kho lấy biển mà ko có 50 hoặc 100 cành thì các a ấy lục mãi ko thấy. Còn nếu có 50 hay 100 cành thì phút mốt là tìm thấy biển, tài tài là. :D
Công an cho biết đã khởi tố 42 vụ án, khám xét 62 trung tâm đăng kiểm, 4 chi cục đăng kiểm, khởi tố 379 bị can.
Bắt thế thì làm gì còn đăng kiểm viên mà làm cụ. ĐKV có đẻ ra ngay được đâu.

Đăng kiểm thì xe xếp hàng dài. Thuốc và vật tư y tế thì thiếu. Chưa có giải pháp. 😅

fanbarca

Xe buýt
Bộ GT ko tăng cường nhân lực khẩn cấp để giảm tải vụ dk này thì sớm muộn cũng bị cướp mất miếng bánh này. Nhanh còn kịp

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ nhìn cái căn cước công dân ấy. Đổi mới, rồi tích hợp, rồi gắn chíp, rồi sắp tới lại sửa nơi sinh. Rồi đến cái hộ chiếu. Em thề, cái đám cướp ngày đó mới là cái đám nhũng nhiễu, tham nhũng và thối nát nhất. E sợ để họ làm thì đăng kiểm k dưới 3 củ/xe.
Không vô cớ mà anh Rừng đòi ôm cái nghề Đào tạo lái xe về cho đám lâu La chuyên nghề vung dùi cui.
Mỏ tiền đấy chớ đâu xa :P

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Công an cho biết đã khởi tố 42 vụ án, khám xét 62 trung tâm đăng kiểm, 4 chi cục đăng kiểm, khởi tố 379 bị can.
Bắt thế thì làm gì còn đăng kiểm viên mà làm cụ. ĐKV có đẻ ra ngay được đâu.

Đăng kiểm thì xe xếp hàng dài. Thuốc và vật tư y tế thì thiếu. Chưa có giải pháp. 😅
Em thấy người ta nói ráo là sẽ lôi cổ đám ĐKV về hưu rồi ra đi làm lại cơ đấy. Thế chỗ cho đám trẻ đang bị bắt bớ.
Liệu việc ấy có phạm luật ???

ngoc_phuong

Xe lăn
Nghe giống câu “ trồng con gì? nuôi con gì?… người nông dân phải làm gì?… nhưng làm gì, con gì thì bố ko nói …haizzz nhìn bà con thức 3, 4 đêm xếp hàng chờ đợi, nhẫn nại như kiến bò miệng chén… sau đó thì trạm lại đóng cửa để điều tra, bá tánh lại quay cuồng, nháo nhào như cào cào gập bão.. Thương các cụ các mợ Ofun nước mình quá đi…:-o:x:P
… Có nhiều lúc muốn làm người nước …Lào.
"Ngày mai phải thay đổi, a e ta phải thay đổi, a Long thay đổi chút, a Thắng có đồng ý không? Ngày mai phải thay đổi. Không chính p hủ ta không còn là chính phủ"
Nguyên lời PTT Hà.
Sáng nay đã 8 h.
Mình nhớ A Thành.

3077

Xe container
Em thấy người ta nói ráo là sẽ lôi cổ đám ĐKV về hưu rồi ra đi làm lại cơ đấy. Thế chỗ cho đám trẻ đang bị bắt bớ.
Họ đang xin được ký hợp đồng thời vụ với lao động tự do tạm thời, tuy nhiên với mức lương công chức thấp hơn grab lại k có màu mè thì thực sự k hấp dẫn

sieunhancutchan

Xe tăng
Vấn đề là các bác vè hưu rồi có chịu quay lại làm không khi mà ở trạm đăng kiểm còng số 8 nó chực chờ bập vào tay :)) quan trọng là vậy thôi.

buicongchuc

Tháo bánh
Sao em không thấy thông tin tuyển dụng công khai đăng kiểm viên các cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng