[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh3883

Xe buýt
Tình hình đk như thế này thì lấy đâu ra xe để chở khách du lịch nhỉ ?
Chúng nó chẳng quan tâm đâu cụ ah! Nó có nghĩ đựơc xa đâu, cứ lo chị cái lợi của mình thôi. Như anh Samsung chuyển dần sang Ấn độ đấy thôi. Họ không nghĩ cái lâu dài, cái lợi cho dân, cho doanh nghiệp. Chỉ nghĩ ra cái bắt, cái phạt là nhanh!
Y như cuộc cách mạng vh thời nào đó các cụ nhỉ, tranh thủ “ tát nước theo mưa” tiêu diệt tất cả các đối thủ, các lĩnh vực.
Phải tàn nhẫn Cụ ah! Kiểu như thế giới động vật hoàng dã :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì có đầy rồi. Giám đốc TTDK ko biết chữ đó thôi. Nhưng tất cả xin GP đều về Cục ĐK cả và nộp phế đều đặn
Vấn đề là Thâu tóm ĐK vào tay 1 số cá nhân mới.
Với những cá nhân này thì khéo nó lại túm tóc Cục kia.
Thế mới Hiểm :P

MalipuX

Xe tải
Chả là em sắp đến hạn phải đi đăng kiểm cái xe.
Tình hình chung hiện tại khu vực Hà nội đều rất đông, phải xếp hàng từ đêm thậm chí từ chiều hôm trước mà đôi khi hết ngày hsau cũng chưa đăng kiểm được.
Em xin hỏi các cụ loanh quanh khu vực hà nội như: Vĩnh Phúc, Bắc Ninh, Hòa Bình, HY....các trạm nào khả dĩ đc trong ngày (tính từ xếp lốt từ chiều hôm trước đến hsau xong đc) các cụ mách em với.
Đa tạ các cụ nhiều.

tytum

Xe buýt
Nghĩ đến tới sắp phải đi đk con xe ghẻ mà em lại thấy chán chả buồn chết

BMW R60

Xe tăng
Vấn đề là Thâu tóm ĐK vào tay 1 số cá nhân mới.
Với những cá nhân này thì khéo nó lại túm tóc Cục kia.
Thế mới Hiểm :P
Hiểm thật :)) :)) :)) :))
Thâu tóm, túm tóc hay ghiết hiếp gì thì làm lẹ đi để cái thằng dân đỡ khổ :D:D. Mua, nuôi được cái ê tô đã bao thuế, phí... Xếp hàng mua xăng ...Giờ mất công mất việc với anh đăng kiềm nữa

tytum

Xe buýt
Chả là em sắp đến hạn phải đi đăng kiểm cái xe.
Tình hình chung hiện tại khu vực Hà nội đều rất đông, phải xếp hàng từ đêm thậm chí từ chiều hôm trước mà đôi khi hết ngày hsau cũng chưa đăng kiểm được.
Em xin hỏi các cụ loanh quanh khu vực hà nội như: Vĩnh Phúc, Bắc Ninh, Hòa Bình, HY....các trạm nào khả dĩ đc trong ngày (tính từ xếp lốt từ chiều hôm trước đến hsau xong đc) các cụ mách em với.
Đa tạ các cụ nhiều.
Cụ lên Hạ Long đi, hôm qua bạn em đi ok đấy, nhanh lắm

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ bắt hết mịa bọn xxx giao thông. Chúng nó cũng không khác gì đăng kiểm.
Bảo kê, ăn tiền khi vi phạm lỗi

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có nhiều cách diễn đạt "....để xem kịch hay,....sắp có kịch hay xem rồi đây..."
Lỗi diễn đạt này em thấy chỉ thể hiện tính tọc mạch, hiếu kỳ và bàng quan, hả hê..Những tính cách này theo em hiểu đều thuộc nhóm tiêu cực. Vì thế em không ủng hộ và chả thấy có gì đáng khen cho cách bày tỏ này.
Cụ này vẫn mắc cái bệnh mọi thứ phải theo ý mình/mình tưởng tượng nó sẽ thế này.. chứ ko phải như này nhỉ….mỗi người 1 kiểu, cứ soi thế này thì ra đường cụ chắc là người bực mình suốt ngày. Quay lại chủ đề chính thôi

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ông bộ trưởng mới lên chém gió được vài câu rồi mất hút rồi nhỉ, nước sôi lửa bỏng này cần thì không thấy

TraiHoaBang

Xe tải
Chia sẻ với các Cụ để tham khảo.
Xe tôi 22/3 đến hạn ĐK. Sau khi đặt lịch online tại 2903V và xác nhận với nhân viên tại đó thì yên tâm chờ đến ngày giờ mang xe đến khám. Đùng một cái 2903V bị úp.
Sau khi tham khảo anh em Lxe cơ quan thì tôi quyết định di chuyển xuống 1802D - Nam ĐỊnh để khám trong ngày hôm nay
- Gần 5h sáng đến nơi xếp hàng chờ lấy số (Số 20)
- Hơn 8h30 đến lượt khám
- Khám xong dán tem và lên đường về đến trạm vé đầu Pháp Vân đúng 11h00
Vậy chia sẻ để các cụ tham khảo. Theo tôi nên tìm hiều tình hình tại 1 trung tâm ĐK nào đó tại các tỉnh sau đó sáng sớm đến xếp hàng sẽ đỡ mất thời gian chờ đợi hơn. Tinh thần cũng thấy đỡ bị áp lực.

ngoc_phuong

Xe lăn
Bây giờ chỉ có giải pháp giãn , hoãn đk ( tùy thuộc loại hình xe ) trong một tg ( 3 hoặc 6 tháng ). Tranh thủ tg đó mà củng cố lại các tt đk thì may ra.
Tính đi tính lại cũng còn cách đó.
Tranh thủ thời gian đó. Cho các hãng, các đại lý ủy quyền đủ năng lực thành lập trung tâm.
Đừng giao về x.

ngoc_phuong

Xe lăn
Ông bộ trưởng mới lên chém gió được vài câu rồi mất hút rồi nhỉ, nước sôi lửa bỏng này cần thì không thấy
Lại nhớ anh Thể hơn phải không? Ít ra giai đoạn cuối. A ấy còn xông xáo mấy dự án cao tốc

Nhân văn Dân

Xe tăng
TRên app đã có hình thức gợi ý các trung tâm gần nhất. Cụ nào thực hiện và thành công thì review cái đi ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Xe tôi 22/3 đến hạn ĐK. Sau khi đặt lịch online tại 2903V và xác nhận với nhân viên tại đó thì yên tâm chờ đến ngày giờ mang xe đến khám. Đùng một cái 2903V bị úp.
Sau khi tham khảo anh em Lxe cơ quan thì tôi quyết định di chuyển xuống 1802D - Nam ĐỊnh để khám trong ngày hôm nay
- Hơn 8h30 đến lượt khám
Vậy chia sẻ để các cụ tham khảo. Theo tôi nên tìm hiều tình hình tại 1 trung tâm ĐK nào đó tại các tỉnh sau đó sáng sớm đến xếp hàng sẽ đỡ mất thời gian chờ đợi hơn. Tinh thần cũng thấy đỡ bị áp lực.
Cụ đi sớm nửa tháng thế là hợp lý, chứ biết đâu ít nữa đến lượt các tt tỉnh bạn bị úp thì toi. Nhà em có xe tháng 6 này mà em cũng đang sốt ruột đây.

80A

Xe tải
- Hơn 8h30 đến lượt khám
Cụ đi hôm nào? Em vừa xem app thì 1802D vừa đóng rồi

hd-vt

Xe container
Chưa thấy gì hay ho cả! Bên y tế thì đã ra chùm cuối. Bên này thì mấy củi bé quá cụ hềy :)) :)) :))
Kkk tóm được cụ làm vd nhé. Cụ đang mong được "ngắm" chùm khế ngọt chớ giề. :))

Em thấy có nhiều cách diễn đạt "....để xem kịch hay,....sắp có kịch hay xem rồi đây..."
Lỗi diễn đạt này em thấy chỉ thể hiện tính tọc mạch, hiếu kỳ và bàng quan, hả hê..Những tính cách này theo em hiểu đều thuộc nhóm tiêu cực. Vì thế em không ủng hộ và chả thấy có gì đáng khen cho cách bày tỏ này.
Em lại nghĩ ngược với cụ là kiểu rất chảnh bề trên. Vì chễm trệ ngồi ghế bành xem kịch, tay ăn bỏng tay bóp bóng. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng