[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

banmotnucuoi

Xe lăn
Xxx ở VN đang được vì như phật bà nghìn mắt nghìn tay, cái gì cũng làm nhưng chỉ làm cái ngon, có tiền còn đâu những thứ còn lại nát hết. Tiêu biểu là cái vỉa hè.
em thấy thì cái gì các anh làm cũng nát tươm, chả ai chịu trách nhiệm cả.
Và gần đây nhất là vụ trái phiếu, các anh kêu điều tra theo dõi bao năm mà giờ tiền đi đâu chả biết, "nhà đầu tư vẫn chưa thu hồi lại đc tiền

don.vito

Xe hơi
Có cụ nào đăng ký online ở 9901S cho em review với. Em đăng ký khám chiều qua app, không biết có đc vào luôn như lịch hẹn không.

catmanal

Xe tải
xe em 23/3 này hết hạn ĐK, em đang phân vân tuần sau đi xếp lot quanh Hà Nội - hay làm chuyến về Thanh Hóa ĐK kết hợp đi chơi luôn

kduc

Xe container

tamock

Xe buýt
Đội xx này được đào tạo kiểm định + kinh nghiệm theo quy định từ khi nào nhể :))
Chữa cháy mà. Đội chuyên nghiệp thì bị bớ sạch, đội thay thế chẳng có chuyên môn gì. Càng cho thấy là đăng kiểm ở VN giờ đang chỉ mang tính hình thức, không có cũng chẳng ảnh hưởng gì.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
CSGT hỗ trợ đk rồi, sắp tới có khi nào lại vừa đánh trống kiêm thổi còi luôn ko các cụ?
Cứ cái đà này thời dễ chân đá bóng, mồm ngậm còi lắm.
Anh Thông dương dỗi, đòi duỗi ra rồi.
Thôi quay về chế độ độc tài phong kiến kể cũng tốt, không thể để ở mức cộng hòa dở dơi dở chuột được, chỉ tổ NÁT :P

oldman8x

Xe buýt
Bắt nốt cả giáo viên nhận dạy thêm, nhận quà... đóng cửa các trường học để điều tra... Các em học sinh nghỉ học...cho nó vui hềy :)) :)) :))
Bảo các em sang tỉnh khác học để giảm tải chứ, nghỉ thế nào được?

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
em thấy thì cái gì các anh làm cũng nát tươm, chả ai chịu trách nhiệm cả.
Và gần đây nhất là vụ trái phiếu, các anh kêu điều tra theo dõi bao năm mà giờ tiền đi đâu chả biết, "nhà đầu tư vẫn chưa thu hồi lại đc tiền
Cụ cứ suy ntn mà ra nhé. Anh em đi ăn mà mời đám ấy đi thì nói như đúng rồi có gì alo cho tôi, khi alo đám ấy lại bảo ôi anh ko biết đâu vì cái đấy đội khác làm. Nói chung liên láo số 2 ko ai số 1. Ko thể nào tin đc. Đăng kiểm giờ mà xxx làm thì ai sẽ là người quản lý xxx nếu như xxx đăng kiểm nhận hối lộ. Mà trên thế giới em cũng chỉ có thấy VN mình có xxx lại vào làm đăng kiểm. Xxx là lực lượng hành pháp lại đi làm kinh tế.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Chữa cháy mà. Đội chuyên nghiệp thì bị bớ sạch, đội thay thế chẳng có chuyên môn gì. Càng cho thấy là đăng kiểm ở VN giờ đang chỉ mang tính hình thức, không có cũng chẳng ảnh hưởng gì.
Cụ lại nhầm. Ko có đăng kiểm mọi người sống tốt, sống khoẻ hơn đó cụ. Em nghe phong phanh Lao hay Cam nó cũng chỉ 1 lần rồi chạy muôn kiếp, mình 3 tháng 1 lần nghe thấy khiếp.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Nhí nhố nhất là đội xxx giao thông, rồi đăng ký xe , cà số khung số máy...rất ngang nhiên . Những việc này thì ai cũng biết sao vẫn để tồn tại .
Làm gì có ai đc quyền vào điều tra đâu cụ. Thế nên bên đấy muốn làm gì thì làm.

Emesco

Xe điện
Đến lúc này mới nhớ câu nói của ông SH.
Đúng là một chế độ

Thanhvuóng71

Xe điện
Xếp hàng lấy số ở trạm đăng kiểm Lê Quang Đạo đây các cụ nhé, e xếp từ 8h đến 10h thì lấy được số hẹn chiều 16.3
Làm như thế này là hợp lý ( chỉ cần mang giấy tờ ra lấy số tt) . Chứ nhiều tt đk khác thì hơi ng.u , bắt mang xe ra xếp rồi mới phát số.

Tungbk75

Xe hơi
BGTVT nhờ Bộ CA và QP hỗ trợ nhân lực mở lại đủ 31 trạm ĐK thì HN mới ko bị quá tải và ko ảnh hưởng đến hoạt động sx và kd của DN. hoặc BGTVT ban hành thông tư mới bỏ bớt các hạng mục ko cần thiết đồng thời kéo dài thời hạn đăng kiểm với các xe cá nhân gia đình ko kinh doanh vận tải thì mới giải quyết được vấn đề

Cucumin

Xe điện
Sao không điều mấy trăm anh Xxxx sang phụ trách công tác đấu thầu mua sắm của Bộ Y nhỉ. Mấy nữa cũng nhờ các anh ấy sang giúp mảng tài nguyên môi trường phần đấu gia, chuyển đổi quy hoạch đất đai luôn.
Bộ giao thông cũng đang khó phần mỏ đất cát đắp đấy, cũng nhờ luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng