[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bear in car

Xe buýt
Cụ tìm ở ngoại thành có khi còn nhanh hơn đó. Em đi qua đền lừ cũng đông lắm.
Đi ngoại thành nếu thuận lợi thì ok, chẳng may tắc đường thì chưa chắc bù lại thời gian chờ đợi cụ ạ :-?
Sáng nay e đi nội thành mà tắc mấy chỗ, suýt thì vỡ bàng quang :((

Bonjovi

Xe hơi
Có 1 trung tâm đăng kiểm mới mở ở phố Trần vỹ - đường kéo dài Lê Đức thọ sang mai dịch .

Gần Tết bận quá, sáng nay e đi qua mấy tt đăng kiểm mà hoảng hồn, xếp hàng dài cả ngoài đường ~X(. Mai e đến hạn đăng kiểm mà thời gian lại ít nên muốn tìm chỗ nào đỡ đông chút (chứ bây h làm gì có chỗ nào vắng đâu :( )
Cụ mợ nào có kinh nghiệm thực tế chia sẻ giùm e với. Thanks
PS: E ở khu vực Cầu Giấy ạ

QuocChien

Xe đạp
Sáng em làm chỗ Cầu Bươu chờ tầm 3 tiếng do em đến muộn,8h20 mới đến.Cụ đến cứ xếp xe theo hàng rồi vào làm thủ tục trước đã,chứ chờ đến lúc xe vào trạm mới làm thủ tục sợ muộn giờ ,lúc đó các bạn trong văn phòng hẹn đến chiều thì mất thời gian đấy cụ.

bear in car

Xe buýt
Có 1 trung tâm đăng kiểm mới mở ở phố Trần vỹ - đường kéo dài Lê Đức thọ sang mai dịch .
Chỗ này mới à cụ? Cụ mợ nào đã làm ở đó cho e review với ạ? Có đông lắm k? Gần khu dân cư Goldmark thì chắc cũng k vắng ;)

Euro2CityStar

Xe lăn
Gần Tết bận quá, sáng nay e đi qua mấy tt đăng kiểm mà hoảng hồn, xếp hàng dài cả ngoài đường ~X(. Mai e đến hạn đăng kiểm mà thời gian lại ít nên muốn tìm chỗ nào đỡ đông chút (chứ bây h làm gì có chỗ nào vắng đâu :( )
Cụ mợ nào có kinh nghiệm thực tế chia sẻ giùm e với. Thanks
PS: E ở khu vực Cầu Giấy ạ
phi lên đan phượng .
thời gian nằm chờ oẻ dưới này , quá xăng chạy lên phùng

bau67

Xe container
Nhà Cháu quận Hoàn Kiếm, trước toàn sang đây là ngắn nhất và luôn vắng vẻ. Vắng lắm ! Giờ không biết thế nào ạ !

zinhaicau

Xe điện
Xe e cũ 25 niên, sợ nhất món khí thải vượt mức. Ko biết nên làm sao đạt tiêu chuẩn các cụ có kinh nghiệm nào ko?

7usd

Xe điện
Sáng e đk chỗ đh gtvt có bác đến xếp hàng từ 3h sáng. E 6h30 đến xếp hàng ngoài đường 9h30 lấy xe về. Xe nguyên zin
Xếp hàng ngoài đường rồi vào làm giấy tờ luôn hả cụ. Hay gần đến xe mình làm mới vào làm giấy tờ.

muitranhaibanh

Xe buýt
Xếp hàng mua khẩu trang xếp hàng tiêm chủng xếp hàng mua xăng và bây giờ là xếp hàng đăng kiểm.rồi sổ hộ khẩu giấy không còn tác dụng vinid thì chưa tích hợp tất cả dữ liệu mỗi lần làm cái gì thì đi xin xác nhận của phường.công nghệ 4.0 của thiên đường.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Em đang chờ bấm biển ở Nguyễn Bỉnh Khiêm cho cái 2B. Nghe hẹn qua điện thoại chẳng nhớ 8 giờ hay 8 rưỡi!

khong_co_xe

Xe tăng
Xe em thay đèn gầm halogen bằng bị được mấy năm rồi.
Khi đăng kiểm họ không kiểm tra đèn gầm!
Chắc cụ bỏ quên tờ to trên bệ tỳ chứ cái sk sm xe trên tem nsx in sẵn mà nó ko chịu đòi mình cho coi thực tế, do đã phủ lót chống ồn nên muốn coi thì phải rạch, rạch thì hở còn gì là giảm ồn nên đấm mie 200 cành cho rồi, ăn đấm xong im thin thít :))

tdtd

Xe điện
Em thấy có gì chế giễu ở vụ này nhỉ. Rõ ràng bao năm nay chúng ta bức bối với pha chói mắt, xe nâng tải, nâng thùng, xe xả khói đen xì vẫn chạy ra đường. Bây giờ công an bắt chính cái nơi dung túng cho những việc ấy thì các cụ lại bức xúc là sao. Em đang mừng quá.
Theo em cần làm thêm khi ra đường. Chứ đk xong, sau đó lại độ ra đường thì chả tác dụng mịe gì

GTR Nismo

Xe hơi
Em cũng phải đi đăng kiểm, tới hạn rồi. Xe cũ nên đèn Halogen mờ quá và đã thay bằng đèn led, chắc lại fail rồi, Có phải là chúng ta đang sống ở thế kỷ 21 không? Sao mà khổ thế không biết, cứ loạn miết, dân chịu sao nổi.

GTR Nismo

Xe hơi
sếp hàng mua khẩu trang sếp hàng tiêm chủng sếp hàng mua xăng và bây giờ là sếp hàng đăng kiểm.rồi sổ hộ khẩu giấy không còn tác dụng vinid thì chưa tích hợp tất cả dữ liệu mỗi lần làm cái gì thì đi xin xác nhận của phường.công nghệ 4.0 của thiên đường.
Bổ sung thêm: Xếp hàng để ngoáy mũi nữa. Em ở đà nẵng, họ bắt ngoáy mũi đến 8 lần trong 1 tháng cách ly, ngoáy xong thì nhốt ở nhà, hai hôm sau là ngoáy. Nhốt ở nhà, không cho ra ngoài thì ngoáy lại làm gì. Sau này mới hiểu là ngoáy cho hết số lượng kit test đã mua của Việt Á.

LVP2021

Xe máy
Độibán bánh mỳ họ có thể nhận bằng quét qr, và ai đưa tiền mặt họ cũng chả ý kiến gì.
Nộp trước bạ cũng thế, ai thích nộp kiểu gì thì nộp.
Gớm, có người vào bẩu làm thủ tục nộp trước bạ, nhân viên bẩu bác về nộp online đi chắc lại không ít gào lên chửi là nhân viên lười.
[/ Nếu xong thủ tục, ng nộp thuế đồng ý nộp tiền, thì có thể nộp online ngay thì rất tiện, đây phải đi sang ngân hàng nộp, lại thêm 1 lần chờ, thêm giấy tờ thủ tục. Cụ nộp thuế trc bạ xe ô tô online đc ạ ?khéo là em chưa biết

Trạng thái
Thớt đang đóng