[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

alongcamepolly

Xe lăn
Đời sâu là bnhieu cụ ơi?, con la già của e 2008 Bixenon chủ trước khoét độ
Xác định là làm bộ mới luôn không cụ?
1989 cu ơi, nhưng bi xenon có thụt thờ mà ngon thì vẫn qua chứ loại độ khoét choá, projector + xenon cố định, cắt sáng kém thì xác định 99% về cụ

TieuFu

Xe container

TieuFu

Xe container
Mấy thằng nv đk tầm này ngu nếu tỏ ra nguy hiểm hành anh em, đệch mệnh phải hiểu tình thế để xoa dịu anh em thì bò ra mà làm cho tốt, xuyên đêm, lấy công chuộc tội, để anh em càng kêu ca thì khả năng đi căng cao, ngu lắm.
Nhân viên thì sợ mẹ gì ! Anh em kêu quá, thì xin nghỉ ốm, nghỉ phép nghỉ tết !

TieuFu

Xe container
Cụ Phó này phát biểu vậy, em là dân cũng đề nghị cho nghỉ luôn, sau đó chuyển cho cơ quan điều tra xem xét nhể. Nói vậy thì xã hội cứ tiền là Luật cần gì bộ máy này nọ tốn kém😂
Cụ không cần đề nghị cung phải cho nghỉ ! Nói thế thì châm lửa đốt hết cán bộ từ bé đến lớn ! Vì thằng dân nó làm hư cán bộ đăng kiểm thì khả năng cao thằng dân đã làm hư rất nhiều cán bộ các ban ngành khác hết cả rồi, cán bộ hư hết cả rồi ! Chí nguy, chí nguy !

TieuFu

Xe container
Có cụ nào được các chú công an gửi giấy mời lên Quận làm việc về trạm đăng kiểm nơi mình đăng kiểm xe bị điều tra không. Hai số điện thoại gọi cho em, 1 số hẹn đến nhà, 1 số yêu cầu lên công an quận làm việc. Xe em 4 chỗ mới đăng kiểm 6 tháng được 1 lần., không phải xe khách, xe tải. Luôn bảo dưỡng kiểm tra xe trước khi đi đăng kiểm.
Cụ hỏi lại xem công an quận có được điều tra đăng kiểm không mà hỏi ?

vieteuro

Xe container
Em đc cái đé.o nghe và tin số lạ, làm việc phải có giấy tờ dấu má đàng hoàng. Xxx đã có lần phải lạy em xin lỗi vì dám đưa cái giấy mời, quá ngon khi có bằng chứng vi hiến của xxx.
Mời vấn đề gì thế cụ

ung_sung_tu_tai

Xe container
XA người ta đang điều tra. Và đương nhiên là người ta cần sự tố giác, người tố cáo và cần không những bằng chứng, vật chứng, mà cả nhân chứng nữa.
Kiểm tra sổ sach, giấy tờ, ấy là bằng chứng.
Dùng các nghiệp vụ thì cũng có được nhân chứng.

Nhưng người ta cũng cần những nhân chứng, thậm chí người tố giác, người tố cáo là những người dân, những người đi làm đăng kiểm thực sự.
Và thế thì người ta sẽ tìm kiếm những nhân chứng này trong các đối tượng đã đến trạm đó đăng kiểm trong khoảng thời gian mà họ điều tra thôi.
Nhưng dân mình thì cứ nghe đến lên gặp CA là ngại, thậm chí là sợ. Hoặc đơn giản hơn là ngại phiền phức nên không phải ai cũng sẵn sàng hợp tác.
Và vì không phải là ai cũng sẵn sàng hợp tác, thế là người ta sẽ gọi điện trước cho những đối tượng này thôi, ai hợp tác thì họ thực hiện các bước tiếp theo; ai không hợp tác thì thôi. Để cho đối tượng hợp tác thì có khi là nhẹ nhàng giả thích, hoặc hăm dọa, hoặc tỏ ra thế này thế kia... ấy là chuyện thường, tùy thuộc vào việc người gọi và người nghe thôi.

Nôm na, CA họ đang đi tìm nhân chứng, có gì đâu mà to tát.
Ai hợp tác được thì hợp tác, ai không muốn thì thôi.

Có cụ nào được các chú công an gửi giấy mời lên Quận làm việc về trạm đăng kiểm nơi mình đăng kiểm xe bị điều tra không. Hai số điện thoại gọi cho em, 1 số hẹn đến nhà, 1 số yêu cầu lên công an quận làm việc. Xe em 4 chỗ mới đăng kiểm 6 tháng được 1 lần., không phải xe khách, xe tải. Luôn bảo dưỡng kiểm tra xe trước khi đi đăng kiểm.
Đây là tình tiết mới quá. Có thế cơ quan điều tra cần dữ liệu phụ vụ điều tra. Tuy nhiên, vẫn tuyệt đối tuân thủ nguyên tắc về giấy mời nhé. Nếu không có giấy mời thì cứ vâng dạ cho qua chuyện, cũng chẳng cần bức xúc chửi bới gì cho mệt người.
Vâng cụ, em cũng nói tôi ko biết anh là ai, nếu cần thì mời anh gửi giấy mời cho tôi. Họ bảo sẽ gửi qua công anh khu vực. Có điều hôm nay nghe giọng như bố đời, "yêu cầu anh lên CA Quận làm việc" qua điện thoại lên em hơi khó chịu, hôm trước có đồng chí khác hẹn 22h30 mang giấy giới thiệu qua nhà làm việc thì giọng còn nhẹ nhàng.
nếu như vậy thì 11 trạm ở Hà nội vừa rồi bị điều tra có mà hàng chục k xe cụ, chắc họ lấy random thôi ạ; cụ có sai gì đâu mà lo ạ
Lo thì em chẳng lo gì cả, chỉ mất time của mình thôi. Hôm trước hẹn qua nhà làm em chờ nhưng không qua. Hôm nay lại gọi và yêu cầu lên quận làm việc với giọng bố đời lên em hơi khó chịu. Lên đây bán than chút xem có cụ nào giống em ko thôi.
Em đc cái đé.o nghe và tin số lạ, làm việc phải có giấy tờ dấu má đàng hoàng. Xxx đã có lần phải lạy em xin lỗi vì dám đưa cái giấy mời, quá ngon khi có bằng chứng vi hiến của xxx.
CA muốn làm việc buộc phải có giấy mời (hoặc triệu tập v.v...). Cụ cứ kệ họ, không vấn đề gì đâu!
Cụ hỏi lại xem công an quận có được điều tra đăng kiểm không mà hỏi ?
Mời vấn đề gì thế cụ

otothanglong

Xe điện
Bắt bớ điều tra gì thì nên bố trí nhân sự cho trạm hoạt động bình thường đừng để ảnh hưởng đến người dân, chứ đọc báo chí thấy dân chầu trực cả mấy ngày mà chưa dk được thì không thể chấp nhận được. Anh không quản lý được đó là việc của Anh nhưng để ảnh hưởng đến Dân thế này thì thực sự các cấp quản lý các Anh quá kém , có tự trọng các Anh cũng nên nghỉ đi cho Dân nhờ.

kelvin.d

Xe buýt
Mỗi vụ bi gầm mà chưa thấy cụ nào thông tin ạ? Thay đèn gầm chóa thành bi gầm thì có oẳng ko các cụ?

BVTL

Xe điện
Người OF
Vâng cụ, em cũng nói tôi ko biết anh là ai, nếu cần thì mời anh gửi giấy mời cho tôi. Họ bảo sẽ gửi qua công anh khu vực. Có điều hôm nay nghe giọng như bố đời, "yêu cầu anh lên CA Quận làm việc" qua điện thoại lên em hơi khó chịu, hôm trước có đồng chí khác hẹn 22h30 mang giấy giới thiệu qua nhà làm việc thì giọng còn nhẹ nhàng.
Tất cả đều phải qua CA khu vực nơi cụ ở nhé! Còn lại tất cả đều chỉ là lừa đảo.

Gần Tết rồi nên rất nhiều thủ đoạn giả mạo, lừa đảo. Các cụ cứ nhớ đúng nguyên tắc trên là được.

Viethung22

Xe tải
Mâý thứ độ thêm cụ nói không ý nghĩa gì nhưng nó liên quan đến vấn đề an toàn giao thông đấy. Sửa luật hay quy định chỗ nào vậy cụ. Trước khi đưa vào lưu thông xe của hãng đã trải qua thẩm định đủ thứ của các cơ quan chức năng rồi. Chã nhẽ luật và quy định lại bác bỏ?

BVTL

Xe điện
Người OF
Theo em đọc báo thì bên CA thông báo các lỗi của trạm đăng kiểm, cục đăng kiểm gồm:
- Đưa hối lộ, nhận hối lộ: Để thành lập các trạm đk; hàng tháng các trạm đk chung chi về Cục ĐK.
- Giả mạo: Bỏ qua lỗi khi kiểm tra thủ công; can thiệp hệ thống sửa số liệu đo kiểm. Cụ thể:

Grandtouring

Xe điện
XA người ta đang điều tra. Và đương nhiên là người ta cần sự tố giác, người tố cáo và cần không những bằng chứng, vật chứng, mà cả nhân chứng nữa.
Kiểm tra sổ sach, giấy tờ, ấy là bằng chứng.
Dùng các nghiệp vụ thì cũng có được nhân chứng.

Nhưng người ta cũng cần những nhân chứng, thậm chí người tố giác, người tố cáo là những người dân, những người đi làm đăng kiểm thực sự.
Và thế thì người ta sẽ tìm kiếm những nhân chứng này trong các đối tượng đã đến trạm đó đăng kiểm trong khoảng thời gian mà họ điều tra thôi.
Nhưng dân mình thì cứ nghe đến lên gặp CA là ngại, thậm chí là sợ. Hoặc đơn giản hơn là ngại phiền phức nên không phải ai cũng sẵn sàng hợp tác.
Và vì không phải là ai cũng sẵn sàng hợp tác, thế là người ta sẽ gọi điện trước cho những đối tượng này thôi, ai hợp tác thì họ thực hiện các bước tiếp theo; ai không hợp tác thì thôi. Để cho đối tượng hợp tác thì có khi là nhẹ nhàng giả thích, hoặc hăm dọa, hoặc tỏ ra thế này thế kia... ấy là chuyện thường, tùy thuộc vào việc người gọi và người nghe thôi.

Nôm na, CA họ đang đi tìm nhân chứng, có gì đâu mà to tát.
Ai hợp tác được thì hợp tác, ai không muốn thì thôi.
Em có vài lần làm việc với CA, nhưng họ lịch sự. Một lần thanh tra CA thành phố về cơ quan em, nhờ lãnh đạo cơ quan alo, mời em lên gặp, làm việc. Một lần trưởng CA phường alo em, xin phép được làm việc và họ cho CA lên tận nhà em.

New car 2023

Xe điện
Lo thì em chẳng lo gì cả, chỉ mất time của mình thôi. Hôm trước hẹn qua nhà làm em chờ nhưng không qua. Hôm nay lại gọi và yêu cầu lên quận làm việc với giọng bố đời lên em hơi khó chịu. Lên đây bán than chút xem có cụ nào giống em ko thôi.
Thì bác mời các đồng chí đến Văn phòng bác làm việc.
Nhớ hứa là úp mỳ tôm rót trà đá cho các ảnh, coi ra răng, bác ạ.

New car 2023

Xe điện
Em có vài lần làm việc với CA, nhưng họ lịch sự. Một lần thanh tra CA thành phố về cơ quan em, nhờ lãnh đạo cơ quan alo, mời em lên gặp, làm việc. Một lần trưởng CA phường alo em, xin phép được làm việc và họ cho CA lên tận nhà em.
Tôi vừa gặp hôm trước, tuần này luôn:
1 anh lên văn phòng, trình thẻ, trình công văn để nêu lý do.
Không báo trước - vụ này họ không được báo trước thì phải.

Tất nhiên là tôi mời vô phòng, nước nôi chém dó tử tế.

nowhereland

Xe điện
Sáng nay em đi lấy cái bằng lái Quốc tế để mấy hôm nữa thử quả tay lái nghịch ở xứ lạ. Tình hình là cũng niêm phong phòng tiếp dân chỗ đổi cấp bằng của Cục đường bộ rồi các cụ ợ, lý do có thể cũng giống bên đăng kiểm. Quả này cụ nào đến hạn cấp đổi bằng cũng lại mệt.

New car 2023

Xe điện
Sáng nay em đi lấy cái bằng lái Quốc tế để mấy hôm nữa thử quả tay lái nghịch ở xứ lạ. Tình hình là cũng niêm phong phòng tiếp dân chỗ đổi cấp bằng của Cục đường bộ rồi các cụ ợ, lý do có thể cũng giống bên đăng kiểm. Quả này cụ nào đến hạn cấp đổi bằng cũng lại mệt.
Ô, tôi tưởng bác làm online được.
Hoặc lên chỗ Khu liên cơ, Võ Chí Công, chứ nhỉ??!!

nhank14

Xe tải
Tôi cngx một lần được CA mời lên làm việc vì liên quan việc tôi bị mất cắp xe máy. Ngồi nghe đ/c Trung uý hỏi mà cực kỳ khó chịu. Ăn nói lấc cấc, trống không, giọng rất láo toét. Bực mình bảo nó: Đ/c ăn nói cho lịch sự, thủ trưởng các anh còn học tôi đấy. Sau đó mới đỡ. Nói chung giờ kiếm được một đ/c lịch sự, nhã nhặn với dân tại cơ quan CA hơi hiếm.

Trạng thái
Thớt đang đóng