[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Sáng nay em đi lấy cái bằng lái Quốc tế để mấy hôm nữa thử quả tay lái nghịch ở xứ lạ. Tình hình là cũng niêm phong phòng tiếp dân chỗ đổi cấp bằng của Cục đường bộ rồi các cụ ợ, lý do có thể cũng giống bên đăng kiểm. Quả này cụ nào đến hạn cấp đổi bằng cũng lại mệt.
Em mới đi đổi hồi tháng 10 ở chỗ này, có thấy tiêu cực gì đâu nhỉ, đưa hồ sơ họ kiểm tra, OK thì chụp ảnh hẹn ngày đến lấy GPLX mới

NDTBM

Xe điện
Tình hình đăng kiểm phương tiện chầu thiên đình (cá chép) cũng gặp khó khăn (..) khiến nhiều Táo Công bị chậm trễ về chầu Trời ngày 23 tháng Chạp...;;)
Thế này thì Cục Đăng kiểm VN chắc sẽ còn gặp vận hạn lớn trong năm tới (QM) chăng??(!()#:-s

Viethung22

Xe tải
Cụ phó phát biểu như kia một là trong veo trong quá trình công tác tại Cục đăng kiểm. Hai là có bảo kê mạnh đang đương chức nên mới nói hay như vậy.
Trong veo cái gì. Nói để bào chữa, trốn tội đổ thừa cho người khác thôi. Ai bảo kê cho vị này chỉ có dại thôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Sáng nay em đi lấy cái bằng lái Quốc tế để mấy hôm nữa thử quả tay lái nghịch ở xứ lạ. Tình hình là cũng niêm phong phòng tiếp dân chỗ đổi cấp bằng của Cục đường bộ rồi các cụ ợ, lý do có thể cũng giống bên đăng kiểm. Quả này cụ nào đến hạn cấp đổi bằng cũng lại mệt.
Đụng đâu xì hơi đấy.

ORIGINHANOIAN

Xe hơi
Thực ra tôi không rõ tại sao anh phó Tô An lại phát biểu như thế.
Cỡ sếp của sếp ảnh, còn không dám chém như vậy, tại thời điểm này.
Hiện cục đăng kiểm đã có cục phó phụ trách ko phải A. Dư sắp nhập Juve nên mới nói như thế

nguyenbinh777

Xe buýt
XA người ta đang điều tra. Và đương nhiên là người ta cần sự tố giác, người tố cáo và cần không những bằng chứng, vật chứng, mà cả nhân chứng nữa.
Kiểm tra sổ sach, giấy tờ, ấy là bằng chứng.
Dùng các nghiệp vụ thì cũng có được nhân chứng.

Nhưng người ta cũng cần những nhân chứng, thậm chí người tố giác, người tố cáo là những người dân, những người đi làm đăng kiểm thực sự.
Và thế thì người ta sẽ tìm kiếm những nhân chứng này trong các đối tượng đã đến trạm đó đăng kiểm trong khoảng thời gian mà họ điều tra thôi.
Nhưng dân mình thì cứ nghe đến lên gặp CA là ngại, thậm chí là sợ. Hoặc đơn giản hơn là ngại phiền phức nên không phải ai cũng sẵn sàng hợp tác.
Và vì không phải là ai cũng sẵn sàng hợp tác, thế là người ta sẽ gọi điện trước cho những đối tượng này thôi, ai hợp tác thì họ thực hiện các bước tiếp theo; ai không hợp tác thì thôi. Để cho đối tượng hợp tác thì có khi là nhẹ nhàng giả thích, hoặc hăm dọa, hoặc tỏ ra thế này thế kia... ấy là chuyện thường, tùy thuộc vào việc người gọi và người nghe thôi.

Nôm na, CA họ đang đi tìm nhân chứng, có gì đâu mà to tát.
Ai hợp tác được thì hợp tác, ai không muốn thì thôi.
Thì em có nói là là không hợp tác đâu cụ. Lần đầu có đồng chí gọi hẹn em 22h30 đến nhà em, em cũng ok rồi mà nhưng sau lại ko đến. Bạn này nói năng nhỏ nhẹ. Nhưng đồng chí sau thì nói giọng bố đời thì em mới yêu cầu mang giấy mời đến nhà em. Mà đến giờ em cũng chưa nhận được giấy mời.

Được gửi từ IP - Otofun

BVTL

Xe điện
Người OF
Tại Hà Nội:
“Các đối tượng nhận hối lộ để bỏ qua các lỗi của xe đến đăng kiểm. Điển hình như
- xe không đủ tiêu chuẩn để đăng kiểm, gắn cảm biến, đo nồng độ khí thải của xe ô tô khác, đánh tráo để đủ đảm bảo tiêu chuẩn khí thải.
- Ngoài ra, các đối tượng dùng phần mềm để thay đổi thông số kiểm định,
- chỉnh sửa trên máy tính để giảm kích thước của thùng xe, trái với thực tế..." - Đại tá Chu An Thanh cho biết.

mocmeo_02

Xe buýt
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi, xe em đời Tống, đã thay bóng đèn từ Halogen sàn Xenon (không có bi cầu), nhìn qua thì thấy bính thường, chỉ ở trong capo có thêm cái miếng chấn lưu gì đó bằng bàn tay.
Liệu theo quy định đăng kiểm mới có qua được không các cụ.
Xin cao kiến của các cụ ạ.

mrspooky

Xe tăng
Nay em gọi về quê (Thái bình) hỏi thì bạn trực thông báo đã xếp số cho thứ 2 tuần tới gần trăm xe rồi. Ban căng quá, xe thì tới 20 dương này hết hạn rồi, chả bù năm ngoái 27 tết em qua trạm Hưng yên đoạn gần Ecopark làm chưa tới 1 tiếng.

sakai_yo

Xe lăn
Nay em gọi về quê (Thái bình) hỏi thì bạn trực thông báo đã xếp số cho thứ 2 tuần tới gần trăm xe rồi. Ban căng quá, xe thì tới 20 dương này hết hạn rồi, chả bù năm ngoái 27 tết em qua trạm Hưng yên đoạn gần Ecopark làm chưa tới 1 tiếng.
TB có 1 tt nên đông cụ ạ, cụ sang 18 đi

ly xây chừng

Xe tải
Không hiểu sao cháu xe mới hết đăng kiểm lần đầu được có 1 năm, lần hai lại được năm rưỡi
Chắc QĐ mới khác QĐ cũ, xe cháu mọi năm cũng chỉ 12 tháng, năm 2021 lên 18 tháng, tránh được cú đk ngay 29 tháng 12! Hên vãi .

wildcat74

Xe điện
Em dự là sau cú này ngành vận tải sẽ rất mệt, mấy cái xe hổ vồ làm sao đạt Euro 5 mà đi đăng kiểm!

cadan

Xe container
Nó vi phạm PL hàng ngày. Xe 3 bánh, xe tự chế chở đồ cồng kềnh chạy đầy phố, cả VD3...nhưng lực lượng thực thi PL có nhìn thấy, cũng quay mặt đi làm ngơ. K thấy ai chịu trách nhiệm :))
Những xe này chạy ngoài đường ai hỏi thì thuộc trách nhiệm của ai ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng