[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tommytep

Xe tăng
Tình hình là xe em thay từ bi-xenon sang bi-led đã đăng kiểm qua. Cùng đăng kiểm với em có cụ cắt chóa thay bi vào thì tạch. E đoán là bên đk họ nhìn xem về hình thức có "nguyên bản" hay ko, thì xe em có bi sẵn và e vẫn dùng chụp cũ nên nhìn như zin, led e thay cũng là ánh sáng màu trắng thông thường nên ko bị quy vào thay đổi màu sắc. Khi kiểm tra thì có máy đo đèn, kết quả OK là qua thôi.
xe em bản thiếu, thay toàn bộ chóa của bản đủ và thay bóng bản đủ = xenon liệu có qua ko cụ nhỉ? về hình thức thì vẫn "nguyên bản" nhưng bóng xenon bên trong em thấy nó có thêm mấy cục nguồn như hình dưới:

Alongcamepolly06

Xe điện
xe em bản thiếu, thay toàn bộ chóa của bản đủ và thay bóng bản đủ = xenon liệu có qua ko cụ nhỉ? về hình thức thì vẫn "nguyên bản" nhưng bóng xenon bên trong em thấy nó có thêm mấy cục nguồn như hình dưới:
View attachment 7626346
miễn là đừng để chế cháo đấu điện lem nhem, băng dính cẩu thả mà nhìn như cắm rút thì khả năng vẫn qua vì xe bản đủ họ có; như xe cháu bản đủ so với bản thiếu thì các đầu chờ vẫn đủ, chỉ việc lắp thêm vào là từ bản thiếu lên bản đủ thì khác gì đâu ạ! Ngại nhất khoản cắt sáng thôi, để nó tán xạ tung tóe thì 100% fail

iomb4ilu

Xe tải
View attachment 7626346
vâng từ halogen mà sang xenon thì phải thêm ballast để kích sáng, cục này của cụ có nhét vào trong đèn ko, để ngoài khoang máy thì có thể bị soi thấy. Đèn e độ thì dây rợ các kiểu ở trong đèn hết, ko tháo ra thì ko thấy khác gì, nên đăng kiểm họ cũng ko mở đèn ra xem mà chỉ nhìn hình thức thôi.

iomb4ilu

Xe tải
vâng từ halogen mà sang xenon thì phải thêm ballast để kích sáng, cục này của cụ có nhét vào trong đèn ko, để ngoài khoang máy thì có thể bị soi thấy. Đèn e độ thì dây rợ các kiểu ở trong đèn hết, ko tháo ra thì ko thấy khác gì, nên đăng kiểm họ cũng ko mở đèn ra xem mà chỉ nhìn hình thức thôi.
A chắc ko nhét vào trong được, đèn zin của e cũng để ballast ở ngoài, nhưng có chỗ để gắn vào nên gọn, cụ xem có giấu kín kín đi được ko :D

newcar

Xe tải
Sáng nay mình xếp hàng lúc 4h30, nhận số tt 61 và xong lúc 11h30. Phù...cuối cùng cũng ăn tết ngon sau 7h chờ đợi :))
Sáng nay 6h15 em ra khỏi nhà và đưa ra quyết định phi sang Hải Dương để đăng kiểm, công việc đăng kiểm kết thúc lúc 10h và 11h em đã có mặt ở Hà Nội để làm việc. Chi phí tốn thêm so với những lần đăng kiểm trước đây: 200k phí cầu đường, 200k tiền xăng cho 120km, tiết kiệm được: 100k bỏ quên trên xe như mọi lần, và một ít thời gian so với các cụ làm đăng kiểm ở HN

Tommytep

Xe tăng
A chắc ko nhét vào trong được, đèn zin của e cũng để ballast ở ngoài, nhưng có chỗ để gắn vào nên gọn, cụ xem có giấu kín kín đi được ko :D
thợ nó cũng buộc cẩn thận rồi nhưng nhìn vẫn lộ cụ ạ. thời gian đăng kiểm của e còn dài nhưng ngại nhất cái này. giờ bắt về đèn zin thì kiếm đâu ra, hix

HTDA

Xe buýt
Em đã được về nhà rồi, 6.15 xuất phát, đến nơi khoảng 6.30, ngay ngắn xếp hàng, bám đít, 11h trưa đến cổng trung tâm, được phát số với lời động viên, số này chắc sáng là xong. 12h4’ nghỉ, em bị bỏ lại phía sau. Lượn đi ăn, chui vào xe nằm chờ đến 1.30, sau vài xe mới tới lượt. Được cái các anh đăng kiểm làm ăn đàng hoàng, đúng số là vào, ko chen ngang, làm tắt, luôn mồm nhắc nhở ko để tiền trong xe, mấy người nhắc làm em hoang mang: hay họ gợi ý 😂 nhưng em vẫn tuân thủ ko để tiền trên xe.
Mất thêm nửa tiếng chờ đợi là vút về nhà, hẹn các anh 1 năm rưỡi nữa, nhẹ cả lòng.
Em làm ở CG, có vẻ ở đó vắng hơn PVĐ hay TV ạ

levietdzung13

Xe tải
phù phù, xe độ đèn, lên lốp, dán cánh gió, lắp opps phanh, ......mà tự dưng lại qua 1 cách ngoạn mục. May thật may , để quên đâu trong xe 5tr giờ mới nhớ mà ko biết để đâu , haizza

iomb4ilu

Xe tải
Được cái các anh đăng kiểm làm ăn đàng hoàng, đúng số là vào, ko chen ngang, làm tắt, luôn mồm nhắc nhở ko để tiền trong xe, mấy người nhắc làm em hoang mang: hay họ gợi ý 😂 nhưng em vẫn tuân thủ ko để tiền trên xe.
Khổ, họ sợ thật đấy, trong lúc e đợi lâu quá chỉ bắt chuyện với cậu điều phối xe theo lượt vào đăng kiểm, mà mấy bác đăng kiểm viên tưởng thủ thỉ hối lộ cậu kia, phải nhắc nhở =))

Grandtouring

Xe điện
VTV vừa có phóng sự.
Chỉ muốn đập mựa nó tivi.

longdelta

Xe tăng
Khiếp thật hơn 4h em lên trạm đăng kiểm ở Hoài Đức, hàng dài xe xếp trên cổng chưa kể hàng chục xe ở trong sân. Không biết hôm nay có làm được không :((

Trạng thái
Thớt đang đóng