[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít - Mật

Xe tăng
Nhờ các Cụ tư vấn mấy tỉnh lân cận HN, chỗ nào vắng, để mai em phi qua làm, chứ tình hình này căng quá

Mr.Chem

Xe điện
Bổ sung nói thì dễ chứ giờ bảo đi làm đăng kiểm đa số nhân viên sợ vác dá i chạy mất, ko phải đầu phải tai nó bắt cả mớ hốt cmn mình luôn.
Chỉ có ngớ ngẩn mới tự nhiên gia hạn thêm mấy tháng xe hết hạn vì chả có luật nào cho phép, gia hạn thêm xong tai nạn thì mời ông vào tù.

Ở cái xã hội này đăng kiểm em thấy đang làm tốt, tất nhiên có những việc họ làm chưa đúng về xe quá tải nhưng chỉ cần bên trên siết nhẹ là họ tự chỉnh sửa. Cái cơ chế này nó vậy, nước trong quá hay đục quá đều chết cá cả.
Luôn cần những vùng xám để cho xã hội vận hành, cụ tưởng bắt bớ là hay à?
Cụ vào đăng kiểm để lại vài lít em thấy hoàn toàn xứng đáng, đi ăn bữa ăn còn tip vài trăm k là thường. Có vấn đề gì đâu, miễn là được việc.
Cả cái xã hội này ngành nghề nào chả vận hành như vậy, tự nhiên đem ra bắt bớ làm loạn cả xã hội, khổ dân đen.
Còn đám xxx giành ăn tranh địa bàn đến mức hạ sát đối thủ tống người ta vào tù thì em ko nói nữa, quá bất nhân rồi.
Xin lỗi cụ em không đi chi tiết, vì cụ có quote bài em hỏi thế nào là trách nhiệm thì em chỉ ví dụ vài gạch đầu dòng để bổ sung cho việc: Có trách nhiệm là phải đưa ra giải pháp giải quyết cho chủ phương tiện.

Lâm Phong

Xe buýt
Em đi qua chỗ KCN Phú nghĩa - Chương mỹ thấy hình như trạm đk 29-23D mở lại rồi, bên ngoài chỉ có mấy cái xe tải.

Chỉnh sửa cuối:

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi cụ em không đi chi tiết, vì cụ có quote bài em hỏi thế nào là trách nhiệm thì em chỉ ví dụ vài gạch đầu dòng để bổ sung cho việc: Có trách nhiệm là phải đưa ra giải pháp giải quyết cho chủ phương tiện.
Đi làm mà có thằng nhăm nhăm bắt lỗi vặt để tống tù thì liệu có lòng dạ nào nghĩ giải pháp ko?

Là cụ cụ có nghĩ ko?

nhtho

Xe buýt
Cái gì cũng bắt cụ ấy nhảy vào làm thì e rằng tèo sớm cụ ợ, kkk
Có một bộ phận người dân VN mình luôn luôn nghĩ: Ảnh là số 1, nếu để ảnh làm thì kiểu gì cũng thành công rực rỡ.
Nhưng họ đâu biết là, ảnh đâu phải là ông bụt, ông tiên, có lãi và lãi cao thì ảnh mới làm chứ.

thanh3883

Xe buýt
Đi làm mà có thằng nhăm nhăm bắt lỗi vặt để tống tù thì liệu có lòng dạ nào nghĩ giải pháp ko?

Là cụ cụ có nghĩ ko?
Em nghĩ là đáng lo ngại cụ ah, nếu thế này các Phòng Lab xây dựng thì thế nào nhỉ? Ngày xưa em đi kéo thử vật liệu toàn đến các viện, trung tâm của nhà nước, trường đại học của nhà nước. Còn giờ xã hội hóa kiểm định, thí nghiệm vật liệu thì chỗ nào cũng làm được, các công trình tự lập trạm tự chịu trách nhiệm luôn. Nếu nói nguy hiểm phương tiện không đạt khi lưu thông và 1 toàn nhà vật liệu không đạt khi được đưa vào thi công thì cái nào nguy hiểm hơn, cấp thiết hơn các Cụ nhỉ?

techcombak

Xe buýt
Trước đây xxx đòi mảng đăng kiểm với sát hạch lx về để quản lý thì các anh BGTVT ko chịu. Giờ các anh bắt bớ khắp nơi, làm căng như dây đàn khiến các OF và dân tình hoang mang nháo nhác. VD sau này mà mảng đăng kiểm về xxx quản lý xong lại nhẹ nhàng trở lại lúc đấy lại được tung hô cám ơn và quên hết chuyện cũ đi các cụ nhỉ

TieuFu

Xe container

Đào Xuân hán

Xe tải
Đăng kiểm ùn thế này thì mấy anh xxx đứng đường càng tăng cơ hội gặt hái các cụ nhỉ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Các bác để ý kỹ thì sẽ thấy, có nhẽ đa phần các trạm bị túm đều là ở vùng ven ạ.
Ở đó, tỷ lệ xe tải, xe khách làm đăng kiểm nhiều.
Vì thế lại cái việc một vài trăm tiền bỏ quên của xe con chỉ là cái cớ.

Em thấy thương mấy anh đăng kiểm hơn là giận! Đang yên đang lành lại vào lò, mà toàn tiền Típ, tiền Boa nghĩ mà cay đắng!!!

thanh3883

Xe buýt
Các bác để ý kỹ thì sẽ thấy, có nhẽ đa phần các trạm bị túm đều là ở vùng ven ạ.
Ở đó, tỷ lệ xe tải, xe khách làm đăng kiểm nhiều.
Vì thế lại cái việc một vài trăm tiền bỏ quên của xe con chỉ là cái cớ.
Cái này nói thẳng là tham nhũng vặt, có chỗ thì chấn chỉnh, có chỗ thì rút kinh nghiệm, có chỗ thì bảo vật giống tiền không phải tiền :)). Bắt hết em sợ khoảng 50% dân số cụ ah. Mục đích là 5 triệu xe, miếng bánh quá to!

Laoba

Xe điện
Chắc ae phải làm đơn kiến nghị chính phủ chứ e thấy thật sự mệt mỏi, chiều nay 5 h e về mà trạm đăng kiểm văn điển đông như kiến xếp hàng chờ sáng hôm sau rồi. Khổ dân thế này mà các quan có biết ko?

Hunz

Xe buýt

Là cụ cụ có nghĩ ko?
Hiện trạng là thế, nhưng "tham nhũng" thì không bao giờ là đúng. Vấn đề là như ý của MrChem, xử lý tham nhũng nhưng phải đi kèm với giải pháp tốt hơn cho người dân chứ xử lý đâu dân "chết" đó thì phản tác dụng. Người ta lại cho rằng "tham nhũng" tốt hơn là không tham nhũng, nước sạch không có cá thì giá trị đảo lộn hết.

Nếu là ngành nghề rủi ro, nguy hiểm thì giải pháp là phải tăng thu nhập cho họ thôi.

Như ngành y, sai cái là chết người mà vẫn có người làm đấy thôi.

lodudu

Xe điện
Trục đường 32 có trung tâm nào còn ko các cụ?

chuyendang

Xe hơi
Xe em lắp thêm đèn định vị thì có cần tháo tạm không các cụ nhỉ :(

Emesco

Xe điện
Có ăn mớ với đội cơi thùng đấy cụ

Em thấy thương mấy anh đăng kiểm hơn là giận! Đang yên đang lành lại vào lò, mà toàn tiền Típ, tiền Boa nghĩ mà cay đắng!!!

Xe em lắp thêm đèn định vị thì có cần tháo tạm không các cụ nhỉ :(
Thời buổi xe nguyên bản có lốt đk đã mừng thì cụ cứ về với bản chất cho nó lành, nhỡ phải tháo sửa lại mất ngày thì toi đặc ^^

thanh3883

Xe buýt
Có ăn mớ với đội cơi thùng đấy cụ
Cơi thùng, dựng thùng, cải tạo cũng phải theo quy định bằng Văn bản của nhà nước cụ nhé. Còn đến vòng cấp đăng ký xe nữa Cụ nhé. Còn chế xong ko ai cấp đăng ký thì đi đăng kiểm và sử dụng sao được?

Trạng thái
Thớt đang đóng