[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

hm.tuan

Xe điện

New car 2023

Xe điện
Cứ từ tự cụ ơi. Hay hay ko hay còn ở phía trước. Bộ đội em còn tin vài phần chứ xxx mà tham gia em chưa có niềm tin lắm.
Bác cần có lòng tin vào lực lượng Của Do Vì của chúng ta chứ bác.
Đây này:
"Chiều 10-3, Thiếu tướng Nguyễn Văn Trung, Cục trưởng Cục CSGT yêu cầu đơn vị chức năng phối hợp với Bộ GTVT rà soát các trung tâm đăng kiểm tại Hà Nội, TPHCM và các địa phương xem trung tâm nào cần đăng kiểm viên thì sẽ tăng cường ngay lực lượng đăng kiểm của CSGT; đồng thời yêu cầu các đơn vị, địa phương lựa chọn cán bộ chiến sĩ, tập huấn nâng cao, thực hiện nhiệm vụ đăng kiểm khi có yêu cầu theo đề nghị của Bộ GTVT. "
Lực lượng cảnh sát giao thông hỗ trợ công tác đăng kiểm | BÁO SÀI GÒN GIẢI PHÓNG (sggp.org.vn)

Đấy, họ phản ứng ngay lập tức. Giao thông đất nước ta đã bao giờ được thế này chưa?!

nguyentoanland

Xe tăng
Ơn Đảng ơn chính phủ, tối qua e đi đến Trạm Đăng Kiểm ở Ngọc Sơn, Hải Dương lúc 11h đêm, vạ vật ngủ trong ô tô đến 5:30 sáng nay để nhận phiếu hẹn cho ngày mai đến đăng kiểm. Sáng nay lúc gần 6h e đi qua trạm đăng kiểm khác chỗ cty Ford Hải Dương thì xe đã xếp hàng hơn 1km dọc đường.

cairong_2011

Xe container
ko Cụ ơi, điều kiện đê học đăng kiểm viên là sinh viên tốt nghiệp khoa ô tô mà.. Xưa còn khó, toàn bách khoa, giao thông, Công nghiệp thì phải học thêm 6 môn... Giờ thì xã hội hóa, nhiều ae trươc thi đai học đươc vài điểm, vào trung cấp cao đẳng giao thông, rồi liên thông dần dần là đều đủ điêu kiện đi học đăng kiểm viên... Còn học viên kỹ thuật quân sự vẫn có khoa dân sự ô tô thì phải, Cụ thử qua ngắm trạm đăng kiểm quân đội ở Sa Đôi Tây mỗ xem, thấy anh em đăng kiểm viên toàn quân nhân đeo hàm cả :D
Bây giờ ko còn đào tạo HV dân sự rồi. Mà dùng KS ra làm đang kiểm viên chỉ có VN thôi. Thực chất chỉ làm theo quy trình, có máy móc thiết bị kiểm tra cả nên ko cần KS. Chỉ có ông VN thừa KS mới sinh ra thế

dungqc

Xe đạp
Con morning của em thông số 3 bánh là 160/60R14. Bánh còn lại 165/65R14 thì có sao không các cụ? Trên sổ đăng kiểm ghi là 160/65.
Em nghĩ không dc đâu cụ. Hoa lốp 2 bánh trước khác nhau còn không được chứ ko nói độ cao lốp

KaKa37

Xe tải
Sáng em nghe tin của một cụ trên đây về trạm 88-04D nên phi lên tới nơi thì 11h30 các bác ấy nghỉ trưa, chờ sau khoảng 20 xe. Tới 15h30 thì nhận tem phiếu ra về. Nhanh bất ngờ luôn 😱 mà thái độ anh em ở trạm cũng như cơ sở vật chất đều rất ok 👍

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Bác cần có lòng tin vào lực lượng Của Do Vì của chúng ta chứ bác.
Đây này:
"Chiều 10-3, Thiếu tướng Nguyễn Văn Trung, Cục trưởng Cục CSGT yêu cầu đơn vị chức năng phối hợp với Bộ GTVT rà soát các trung tâm đăng kiểm tại Hà Nội, TPHCM và các địa phương xem trung tâm nào cần đăng kiểm viên thì sẽ tăng cường ngay lực lượng đăng kiểm của CSGT; đồng thời yêu cầu các đơn vị, địa phương lựa chọn cán bộ chiến sĩ, tập huấn nâng cao, thực hiện nhiệm vụ đăng kiểm khi có yêu cầu theo đề nghị của Bộ GTVT. "
Lực lượng cảnh sát giao thông hỗ trợ công tác đăng kiểm | BÁO SÀI GÒN GIẢI PHÓNG (sggp.org.vn)

Đấy, họ phản ứng ngay lập tức. Giao thông đất nước ta đã bao giờ được thế này chưa?!
Cứ thí điểm đã. Xong đó gọi báo chí vào cuộc là lamg rất ổn, nhân rộng mô hình. Cáo thò 1 chân vào rồi sau đó ngoáy loạn lên, đuổi cả chủ nhà ra khỏi nhà luôn.

AcidS

Xe điện
Sang tuần thì trạm Sơn Tây Hà Nội mở lại, các cụ đỡ phải đi xa. Mà các cụ khen ít thôi, đừng để như mấy trạm tư nhân dưới thủ đô, có ai hỏi thì PM nhau thôi, trên đây không phải không có vía bị khen xong bị tó đâu.
Có tin mới nhé các cụ, thứ 7 này khả năng chạy thử nghiệm (gọi là thử nghiệm thì không đúng, gọi là chạy thử tải thì đúng hơn) các trạm đăng kiểm của bên Công An và Quân Đội để thứ 2 tuần sau bắt đầu làm giảm tải. Phân chia hướng bên nào làm xe tải, xe to, bên nào làm xe con chưa rõ.
Còn việc phân nhóm đối tượng, chắc cũng sẽ làm nhanh hơn giải quyết bài toán thiếu người, một số trạm sang tuần có người cũng sẽ mở lại
Các cụ an tâm, chắc chắn sang tuần thêm 1 số trạm nữa ở Hà Nội sẽ mở lại. Giờ chỉ chờ lệnh xuất quân nữa thôi.
Nhưng sẽ làm chặt phần khí thải và cân tải, ưu tiên đăng kiểm cho phương tiện biển vàng các cụ nhé.
Biển trắng khả năng được kéo dãn thời gian, nếu có phiếu bảo dưỡng của cơ sở chính hãng.

Chỉnh sửa cuối:

Chélall

Xe hơi
Em cuối T4 đến hạn. Hy vọng tầm đấy đỡ hơn rồi :(

hamcuare!

Xe container

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Ngon rồi, các cụ đừng quen tay dúi bánh mì đấy nhé :D
Cái món xxx đã tào lao, giờ đi làm cái nghành chuyên môn kỹ thuật cao. Có khi nào giống xe ôm đọc phim chụp x quang ko nhỉ?

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Sang tuần thì trạm Sơn Tây Hà Nội mở lại, các cụ đỡ phải đi xa. Mà các cụ khen ít thôi, đừng để như mấy trạm tư nhân dưới thủ đô, có ai hỏi thì PM nhau thôi, trên đây không phải không có vía bị khen xong bị tó đâu.

Các cụ an tâm, chắc chắn sang tuần thêm 1 số trạm nữa ở Hà Nội sẽ mở lại. Giờ chỉ chờ lệnh xuất quân nữa thôi.
Nhưng sẽ làm chặt phần khí thải và cân tải, ưu tiên đăng kiểm cho phương tiện biển vàng các cụ nhé.
Biển trắng khả năng được kéo dãn thời gian, nếu có phiếu bảo dưỡng của cơ sở chính hãng.
Gớm lại nói đến cân với tải, 3,4 chân chạy chở vật liệu toàn gấp 2,3 lần chạy còn tông chết cả người chả sao. Đấy phần việc của mấy ông xxx chả làm, thò sang đăng kiểm kêu nọ chai.

yamaha-x8

Xe tăng
Đến phục xxx, ngành nghề gì cũng tốt làm, còn làm tốt thì hậu xét !!!

LWH

Xe tải
Cc có thể tham khảo 8804,
em tới lúc 8h kém 15 giờ còn sau cỡ 7-8 xe. Ở đây làm khá nhanh và xe con xếp hàng line khác xe tải nên nhanh hơn, tải thì lâu
Như cụ mô tả.
Em làm chiều, sau hơn 20 xe, hơn 2 tiếng xong.
OF mà cho vodka cả thùng em cũng biếu cụ.
Cám ơn cụ vì chia sẻ rất hữu ích.

Vo_thuong

Xe điện
Em vừa vào trang này để đăng ký online thì thấy các trung tâm quanh HN gần như đều không cho đặt, chỉ có các trung tâm ở tỉnh xa mới được, cũng book tạm một cái để cuối tuần sau đi.
Hy vọng trong tuần trời sẽ sáng hơn, khi đó thì có thể làm ở HN và đỡ đi xa.

Trạng thái
Thớt đang đóng