[Funland] Tổng hợp các ý kiến về việc xây dựng tượng đài

namphong12

Xe container
E thì có thằng bạn làm csgt đc cái ở lớp ai cũng quý, chẳng thấy ai ghét nó mấy. Cơ mà thấy cc trên đây nặng lời quá. Con người là tổng hòa của xã hội, mỗi người đều có tính cách riêng, và mỗi 1 công việc đều có cái đích riêng, nếu nhìn vào khía cạnh tốt thì cuộc sống sẽ bớt mệt mỏi hơn, chứ cứ nhìn vào mặt trái thì ở đâu cũng như nhau cc ạ=)) như ngành e, lương e có hơn 5 củ/1 tháng, nghề mang con chữ cho con cc, nhưng cũg chỉ là mặt nổi, chứ bên trong thì cũng đau đầu. Thế nên XH có tốt hơn cũng 1 phần do chúng ta nghĩ tốt về nó, và như vậy sẽ hay hơn.
Nhưng lớp em lại không có. Nên em vẫn ghét. Vì bọn nó bắn tốc độ bằng phần mềm em bị oan mà không cãi được.

• Vodka
Reactions: UFA

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Tự nhiên đi xây tượng đài để sau mấy người có chỗ ném....ứt. 😂

vừa đi vừa láii

Xe container
Có cụ nào hiểu ý nghĩa và mục đích của nhóm Tượng này không ạ. Em ngắm mãi mà vẫn chưa thể hiểu được :(( View attachment 7232821
Em thấy ở phía sau có ngọn lửa bùng lên, có 3 anh đang tư thế lao lên phía trước. 1 anh đi ủng cầm gậy chỉ với hàm ý: Lửa cháy ở bên phải chứ không phải phía trước :D.
1 anh dắt bà cụ chạy lửa, bà cụ cầm Samsonite. Tay nắm chắc, có lẽ cụ sợ mất sổ đỏ, sổ hộ khẩu, cccd....;))

danghoang1988

Xe hơi
Nhưng lớp em lại không có. Nên em vẫn ghét. Vì bọn nó bắn tốc độ bằng phần mềm em bị oan mà không cãi được.
Haha. E cũng từng bị phát hết tháng lương, cũng akay chim cú, nhưng suy cho cùng cũng là 1 bài học. Cụ bị phạt qua phần mềm kiểu j vậy, e tưởng phần mềm phải chính xác, trừ trường hợp dân ta dạo này hay dùng "dán biển" ta thành biển người

namphong12

Xe container
Haha. E cũng từng bị phát hết tháng lương, cũng akay chim cú, nhưng suy cho cùng cũng là 1 bài học. Cụ bị phạt qua phần mềm kiểu j vậy, e tưởng phần mềm phải chính xác, trừ trường hợp dân ta dạo này hay dùng "dán biển" ta thành biển người
Nó đưa em cái IPad. Hình ảnh xe em hiện rõ cả tốc độ. Mà em chạy rất đúng không thể quá tốc độ đựơc. Hồi ấy cũng không biết đường mà cãi. Acay vãi

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
E đang nói. Mỗi người mỗi tính mà cụ. Sao cụ đi ví người và chó nhỉ 😂
Em không ví người và chó cụ nhé, đây là logic cơ bản: 1 người bạn csgt là TỐT, cụ không thể kết luận tất cả csgt đều TỐT cả. Số đông luôn đúng.
Cụ làm giáo viên mà tư duy thế này thì chết :))

danghoang1988

Xe hơi
Đội áo vàng nhặt tiền lẻ lộ liễu nhất, bị ghét nhiều nhất nhưng là phần nổi thôi.
Về độ thối khắm thì chỉ đáng em út trong Ngành
E thấy cơ bản chỉ mấy bố csgt bị chửi, chứ bộ phận khác cũng kín. Có lẽ nên nói là góc khuất của mỗi Ngành cụ nhỉ

namphong12

Xe container
Em không ví người và chó cụ nhé, đây là logic cơ bản: 1 người bạn csgt là TỐT, cụ không thể kết luận tất cả csgt đều TỐT cả. Số đông luôn đúng.
Tốt là khi bị bắt thì gọi điện nhờ nó xin cho chứ gì. Cụ đi tỉnh khác xem.

danghoang1988

Xe hơi
Cụ hiểu nhầm í e rồi, e nói mỗi nghề đều có mặt trái, mặt phải thôi cụ. Làm sao để suy nghĩ của mình thoải mái í cụ ạ. Nghề e cũng thế, có người tốt, người ko tốt, mình tốt thì trò tốt, mình luôn nghĩ đến cái tiêu cực, nghề e nghĩ đến tiêu cực, sợ rằng con cái cc sẽ bị ảnh hưởng theo tư duy của ng đứng bục, sau về nhà lại ảnh hưởng của bố, mẹ chúng.

dattuyet_sghn

Xe điện
Lại cb làm phố đi bộ quanh cái hồ có mấy con ngỗng này ah? Ở đây thì có cảnh gì mà đi bộ? Đi để bất đắc dĩ phải ngắm mấy pho tượng kia ah ;))

Quỳnh hp

Xe tăng
E hỏi lạc đề cụ cái . Cụ đi xe ji mà bị táng hết tháng lương vậy cụ

Chè tàu

Xe tải
Ăn bớt vật liệu, chẳng mấy chốc mà sụm.

danghoang1988

Xe hơi
E hỏi lạc đề cụ cái . Cụ đi xe ji mà bị táng hết tháng lương vậy cụ
E đi morning, ko để í cái biển cấm vượt, vượt cái vêu hết mồm cụ ạ. Đúng ko có cái nhục j bằng nhục khi lái xe ko để í đường. Giờ e đi xe máy rồi. Sợ lắm

tuanzs

Xe container
Cái tượng đài này lại làm nhân dân nhớ câu chuyện nặn tượng. :))