[Funland] Tổng hợp các ý kiến về việc xây dựng tượng đài

binhsu7273

Xe cút kít
Đơn giản thế mà cụ không nhìn ra ạ? Đó chỉ là nêu lên một số khó khăn gian khổ của ngành thôi ạ.

1. Đèn tín hiệu bị hỏng. Chị CSGT phải dùng gậy làm hiệu lệnh hướng dẫn các phương tiện qua lại.

2. Anh CSGT làm việc ngày đêm quá mệt mỏi, một cụ già phải dẫn anh về nghỉ ngơi.

3. Lửa cháy lớn quá, nên các anh PCCC phải quay lưng về ngọn lửa để mà chạy đi chỗ khác.
Sao không có "Tượng Đài" người Dân bình thường, ngôi ngắm các CB nhể...?
Nếu làm được dư vầy, tính chất nhân văn cực cao. :-? :-? :-?

Ảnh minh họa.

Tookies

Xe điện
E nhìn vào chẳng hiểu gì, 1 ông đứng cạnh cột tín hiệu cầm gậy thì chỉ ngang cho phương tiện đi qua trong khi phía trước có 1 ông dẫn 1 bà đi hướng thẳng (trái với chỉ dẫn của ông cầm gậy) để băng qua đường gây xung đột giao thông, bên cạnh lại có mấy ông đứng ngồi quỳ... là sao?
Ngắn gọn là tượng nói 1 đằng - làm 1 nẻo.
:))

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Xấu xí, nôm na, nên bỏ, còn cứ cố dựng thì chỉ ăn chửi. À quên, có thể giải quyết được vấn đề giải ngân.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản thế mà cụ không nhìn ra ạ? Đó chỉ là nêu lên một số khó khăn gian khổ của ngành thôi ạ.

1. Đèn tín hiệu bị hỏng. Chị CSGT phải dùng gậy làm hiệu lệnh hướng dẫn các phương tiện qua lại.

2. Anh CSGT làm việc ngày đêm quá mệt mỏi, một cụ già phải dẫn anh về nghỉ ngơi.

3. Lửa cháy lớn quá, nên các anh PCCC phải quay lưng về ngọn lửa để mà chạy đi chỗ khác.
1. Trống đánh xuôi kèn thổi ngược. Ông cầm gậy đứng cạnh cột đèn chỉ 1 đằng, ông xxx bên dưới dẫn bà già vi phạm vượt đèn đỏ băng sang đường (trái chỉ dẫn của ông cầm gậy) để lập biên bản.
2. Cạnh đó 3 anh chị đứng-ngồi-quỳ trong tư thế bảo vệ... ngọn lửa sau lưng, chắc để chặn ko cho hàng xóm xông vào dập lửa?

Chỉnh sửa cuối:

Tyhuu88

Xe buýt
Khó thế mà nó cũng nghĩ ra được, nếu làm nhớ tạc cái tượng người vi phạm giao thông đang nhét tiền vô túi quần nhá.

Dim tầu

Xe hơi
Ngày xưa có câu chuyện vui: 3 bà mẹ ở nhà hộ sinh chờ lên bàn mổ nói chuyện với nhau:
Bà 1: tôi muốn con tôi sau này đá bóng giỏi như Maradona.
Bà 2: tôi muốn con tôi đá giỏi như Ronando
Bà thứ 3: tôi muốn con tôi đá trong đội tuyển Việt Nam!
2 bà kia ngạc nhiên: Sao bà không ước đội nào tầm cỡ, đội tuyển VN thì có gì?
Bà 3 thủng thẳng: 2 bà chẳng biết, tôi có lần được xem bóng tại sân vận động Mỹ Đình, cầu thủ đội tuyển VN dẫn bóng đến trước khung thành đối phương, tình thế cực kỳ thuận lợi cho cầu thủ VN. Cả sân bóng nín thở chờ đợi. Cầu thủ đội tuyển VN sút bóng… vượt xà ngang ra ngoài! Không ai bảo ai, 5.000 khán giả trên sân đồng thanh hô: ĐM mày! Các bà có tưởng tượng được ko, 5 nghìn người đàn ông nhé!
Sau nhiều năm, bây giờ đội tuyển VN đá khác xưa nhiều, giờ bà mẹ đó sẽ ước con được làm nghề khác, để hàng ngày bà được nghe những người đàn ông, thanh niên thầm nói trong bụng khi nhìn thấy con bà câu đó!
Ạ cụ, cụ thâm đến thế là cùng....:))

zaisev

Xe tăng
Trông buồn cười nhỉ! Tả thực đến mức ngô nghê. Có lẽ mang về trụ sở đặt thì hợp lí hơn đặt nơi công cộng

MEC V6

Xe điện
Trông buồn cười nhỉ! Tả thực đến mức ngô nghê. Có lẽ mang về trụ sở đặt thì hợp lí hơn đặt nơi công cộng
Chuẩn cụ em thấy lực lượng này làm gì đã đến mức phải dựng tượng ở nơi công cộng

Quiet Storm

Xe buýt
Chuẩn cụ em thấy lực lượng này làm gì đã đến mức phải dựng tượng ở nơi công cộng
Dựng nơi công cộng như này thì quần chúng nhân dân cần lao mới có chỗ xả xì-choét chứ cụ ơi :v

Linhcuuhoa

Xe hơi
Kiểm tra trước khi nghiệm thu, trăm củ, hôm nào nghiệm thu ngoài % thì lại chào hỏi 50 hoặc 100 nữa.
Cụ ở đâu mà có hẳn tiết mục kiểm tra trước khi nghiệm thu thế,nghiệm thu ngoài % và cái 50-100 đấy của thằng nhà thầu hay của chủ đầu tư nó trả vậy,e ở thổ đu,có riêng một cty pccc sân sau,lần đầu tiên e nghe thấy có hạng mục kiểm tra trước khi nghiệm thu 100 củ,cụ khai sáng cho e

oldman8x

Xe buýt
Cụ ở đâu mà có hẳn tiết mục kiểm tra trước khi nghiệm thu thế,nghiệm thu ngoài % và cái 50-100 đấy của thằng nhà thầu hay của chủ đầu tư nó trả vậy,e ở thổ đu,có riêng một cty pccc sân sau,lần đầu tiên e nghe thấy có hạng mục kiểm tra trước khi nghiệm thu 100 củ,cụ khai sáng cho e
Nhà thầu nó trả chứ cụ, tỉnh cũng sát vách thổ đu thôi.

Linhcuuhoa

Xe hơi
Nhà thầu nó trả chứ cụ, tỉnh cũng sát vách thổ đu thôi.
Đúng rồi cụ,thế tiết mục kiểm tra trước nghiệm thu 100 củ thì ntn ạ,e cũng có làm ở các tỉnh sát vách nhưng chưa thấy tiết mục đó bao giờ

ttandtt

Xe đạp
Nhìn tượng lại làm em nhớ tới quả này

ngage8

Xe tăng
Chiều hôm thứ 6 e đưa thằng bé đi khám mắt ở bà triệu, lúc về đi đường trần nhân tông thì thấy đang làm đống hổ lốn này, e có đứng lại xem, cs pccc thì e ko nói, nhưng dựng tượng csgt thì đúng là ko ai ngửi nổi.

ekuoi

Xe tải
Có cái tượng người Pháp đem đến, Việt hoá là tượng Bà đầm xoè (nữ thần tự do) trên thế giới có 3 cái, 1 cái ở Mỹ, 1 cái ở Việt, 1 cái ở chính quốc. Cái đẹp đẽ thì nhân dân anh hùng giật đổ mịa nó mất. Tiếc thật.

Đúng một thời ấu trĩ

ngage8

Xe tăng
E post lại truyện nặn tượng cho cụ/mợ nào chưa đọc.
Một chú công an đi tuần thì gặp một thằng bé đang ngồi nặn tượng ven đường rất say sưa. Chú công an mới nổi tính tò mò lại gần hỏi:
- Ê cu! Mày làm gì đấy?
- Dạ em nặn anh công an ạ!
- Ừ, tốt! Nhưng mày nặn bằng gì thế?
- Dạ em nặn bằng cứt ạ!
- Á, thằng này láo! Tao cấm mày nặn chú công an bằng cứt nhá! Tao đi một vòng quay lại mà mày còn tiếp tục là tao bắt mày lên đồn đấy.
Lát sau, chú công an quay lại vẫn thấy thằng chọi kia miệt mài nặn nặn.
- Ê thằng kia! Lúc nãy tao bảo thế nào? Sao mày vẫn ngồi đây nặn?
- Dạ, em có nặn anh công an nữa đâu? Em nặn chú bộ đội rồi.
- Ừ, tốt! Thế mày nặn chú bộ đội bằng gì?
- Dạ, em nặn chú bộ đội bằng đất sét ạ!
- Ừ, nhưng sao mày không nặn chú bộ đội bằng cứt?
- Dạ không được đâu anh! Nếu nặn bằng cứt thì lại ra anh công an ạ.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Đm, nghĩ đến là muốn chửi tục. Báo chí thì câm như hến
*** hiểu thằng ml nào nó duyệt để làm CT tượng đài này ko biết nữa
Đất nước thì đang đói kém, vật giá lèo thang, mà chúng nó vẫn có thể làm đc cái CT này !
Đối tượng, lại là 1 thứ mất hình ảnh nhất trong mắt nhân dân
Các bác sĩ, nhân viên y tế thì đc thưởng tận những 500k vì chống dịch. Cứ chỗ nào, vấn đề nào khó khăn thì lại cái câu đất nước ta còn nghèo... Những lúc căng thẳng thì thấy nhắn tin vận động dân ủng hộ suốt ngày. Đợt rồi chỗ em lại thấy đến gõ cửa từng nhà bảo ủng hộ đủ các loại quỹ, em chán còn đang kệ cứ để đấy.