[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

xukthal.

Xe lăn
Thì bà vẫn là con dâu nhà ấy, như ngày xưa là cẩn cáo tổ tiên, đưa vào gia phả, có tên trong họ. Ông mất thì bà ở và lo hương hỏa là đương nhiên, chứ lại định vắt chanh bỏ vỏ hay sao :D
Vđ là lúc về ở vs nhau cho vui tuổi già, lũ con ko biết vụ đkkh =)) lúc chia của bà mới thò cái di chúc mới nhất ra (mấy anh chị kia đang mải cãi nhau cái di chúc cũ ...mà lại chia chưa công bằng =)) ).

pltuan

Xe buýt
2 vợ chồng cụ chủ tốt tính quá, theo ý kiến của em thì nếu cô thích thì cứ để cô làm, gia đình cụ chủ luôn sẵn sàng đón cô về bất cứ lúc nào là được rồi.

nguarung

Xe điện
Ai cho đi mà đi :-s
Ở yên đấy, làm osin ko công cho ông già và đám con cháu nhé, đến lúc ông ấy ốm, đau chân, kêu rên khó chịu... thì còn thảm nữa.
Tình huống này em gặp rồi, giữa em ơi Hà Nội phố nhé, ông cụ già có học hẳn hoi đầy bệnh trong người, cạp lại với bà cô ko chồng lúc ông cụ hơn 6 chục, combo thêm 2 vợ chồng ông con trai đi làm tối ngày, với 3 đứa cháu tuổi ăn học đón đưa, giờ ông cụ cũng hơn 7 chục, bà cụ cũng khóc thầm khóc to đủ cả, :-s
chuẩn như cụ nói

chaytim

Xe điện
Vđ là lúc về ở vs nhau cho vui tuổi già, lũ con ko biết vụ đkkh =)) lúc chia của bà mới thò cái di chúc mới nhất ra (mấy anh chị kia đang mải cãi nhau cái di chúc cũ ...mà lại chia chưa công bằng =)) ).
Toàn giáo sư tiến sỹ cử nhân thua cụ bà hết ;))

Ko sợ khó ko sợ khổ chỉ sợ ko công bằng :))

TUCSON9389

Xe điện
nhìn dài hạn thì chả có tương lai, thôi cụ thương cô thì giữ cô ở lại chứ về làm ô sin ko công cho cái ông thứ 3 kia làm gì

DurexXL

Tháo bánh
Sợ thật
Giờ lại thêm cả mục Tâm sự hộ nữa

Chelski

Xe điện
Chào các cụ mợ,
Không hay ho gì vạch áo cho người xem lưng nhưng thật lòng em có câu chuyện rất khó nghĩ muốn xem cái nhìn nhận khách quan từ các cụ mợ. Viết lên đây có nhận được gạch đá gì em xin chịu. Em viết theo suy nghĩ nên câu cú lủng củng cậu mợ thông cảm giúp em

Em có 1 người cô sinh năm 1966, tính cô rất hiền lành, nhẹ nhàng, tốt tính. Bố ( ông nội em) thì đi bộ đội mất sớm, một mình mẹ nuôi 3 người con lớn lên. Cô em là con út lại tính hay kiểu tầm gửi, từ bé giờ mẹ bao bọc nên hay nghe lời mẹ. Đến thời lấy chồng, bao nhiêu trai trong làng đến cưa là bà nội khó tính ko thích. Vậy là để lỡ thanh xuân. Sau một thời gian ko ai đến nữa vậy là cô thành gái ế.

Giờ cô đã gần 60, bố mất lúc chưa chào đời, mẹ mất rồi, chị gái ở xa lâu lâu mới hỏi thăm nhau, anh trai ( bố em) cũng không giúp được gì nhiều cho cô. Cô không con cái. Cũng từng rổ rá kẹp lại với 2 người đàn ông. Em thương phận cô. Em xin kể như sau:

Người đàn ông đầu tiên là 1 kẻ đã từng có gia đình, có con cái lớn rồi nhưng là 1 tên vô lại, gái gú, rất hay đến mấy nơi lầu xanh để chơi bời. Cô em lúc đó cũng vì ế mà lấy vội, về mới biết nó vô lại như vậy, Ngày đêm đi biền biệt, để cô em ngủ một mình. Ấm ức, tức tưởi nên cô bỏ về sau 6 tháng chung sống.
Sau đó vài năm, cô đi lấy người đàn ông thứ 2, đây là người vợ mất, con cái đã lập gia thất hết. Ông có 1 quán sửa xe đạp nhỏ trước nhà và hàng ngày ông kiếm tiền từ sửa xe đó.
Tính người này theo như em đươc biết thì bên ngoài có vẻ ít nói trầm tính hiền lành nhưng thuộc dạng vô tâm, kibo, keo kiệt, không nói nhiều. Đi làm đồng áng hay làm bất cứ việc gì, cô em cũng lủi thủi làm một mình. Làm ko tốt thì bị ăn chửi, xúc phạm cô em. Cứ mỗi lần đi chợ, ông lại đưa cho cô em 20k 1 ngày để mua, ngày nào đi chợ ngửa tay xin ngày đó. Sau đó con trai ông ấy đi tù về, xây nhà trên chính mảnh đấy 2 ông bà ở đó. Cô em vô tình không đi dép nhà vào sàn gạch mà máu chó lên nó lấy chổi đánh cô em. Ông kia chỉ im lặng đứng nhìn. Bao nhiêu cay đắng tủi nhục uất ức. Cô em bỏ về sau 5 năm chung sống.
Sau 2 lần như vậy, có lẽ cô em cũng đã cảm giác nếm hết mùi khổ đau của một người phụ nữ. Cô em đi làm thuê, và có 1 người đàn ông gần nhà đã gọi, làm quen và rủ cô em về chung sống. 2 người nói chuyện 1 thời gian tâm đầu ý hợp nên về dọn cỗ để chính thức về chung nhà.

Nói qua về hoàn cảnh người đàn ông này:
- Sinh năm 1958, cán bộ xã về hưu
- Vợ mất, con cái đã lập gia đình hết, con đàn cháu đống. Có 1 đứa con gái út mắc bệnh bẩm sinh (down) đang ở cùng nhà, Cô gái này tuy bị bệnh nhưng vẫn sinh hoạt được bình thường và giúp đỡ việc nhà cho cô em. Gia đình luôn đông đúc vì thường gửi các cháu ở nhà ông bà. Trong nhà luôn luôn có tối thiểu 2 đứa cháu ăn ở tại đó
- Tình hình sức khỏe cũng không ổn định, dù sinh hoạt đi lại các thứ bình thường nhưng bị đau chân, em cảm giác như viêm khớp hoặc gout. Nên trái gió trở trời đi lại rất khó khăn, cần người thuốc thang, chăm sóc.
- Tính cách phóng khoáng, tiền lương đưa hết cho cô em giữ ( Dù lương thấp tằn tiện thì mới đủ chi phí sinh hoạt vì nhà hôm nào cũng đông miệng ăn). cởi mở, đi lại quan hệ với nhà em thường xuyên, có đám cỗ gì cũng xuống. Nói chung khá là ok về tính cách. Trừ những lúc rượu say thì cũng nói những lời khó nghe
- Con cháu dù chưa gặp hết vì tam phương tứ hướng, nhưng nghe điều tiếng rất láo cá. Hiện tại đang để 2 đứa cháu ở nhà cho ông bà chăm sóc, Và có 1 anh ( Bỏ vợ) tính cách rất hỗn, đánh chửi vợ thườngg xuyên chuẩn bị về đấy xây nhà.
- Cô em về đấy thì làm ruộng (Cấy, cày hay gặt thì thuê và con cháu trả tiền), cơm nước, chăm sóc các cháu cho ông ấy.

Hiện tại cô em vẫn đang sống với người thứ 3 này và e cảm giác chắc cô tuy vất vả, nhưng cũng thoải mái vì dù sao cô em cũg cảm nhận được chút giá trị tinh thần, tình cảm vợ chồng sau bao nhiêu lận đận. Nhưng điều em lo là tương lai sau này của cô em. Tất cả mọi người đều nói trước với cô em rằng, lúc cô e già yếu liệu ai chăm sóc. Các con cháu ông ấy chắc chắn 1 điều là sẽ không thể chăm sóc cô em , e cũng tin là vậy.

Cô em ở đấy gầy và già đi rất nhiều vì ngày đêm lo nghĩ tiền nong chi tiêu, rồi thì công việc đồng áng, dù thuê rồi nhưng chỉ thuê lúc mùa vụ còn bình thường vẫn ra đồng làm lụng nên trông cô già và gầy đi rất nhiều.

Đợt vừa rồi cô gọi cho em, cô em khóc và nói cho cô lên ở cùng với. chứ cô thấy không hạnh phúc, đêm nằm cô không ngủ được. Em sẵn sàng! Và cô xin phép ông lên và được ông đồng ý. Ông bảo đi bao lâu cũng được.

Rồi cô lên và kể những mệt mỏi, Hạnh phúc chỉ vọn vẹn 1 năm đầu ông thương và chiều còn sau đó ông cũng không như trước, cháu ông không ngoan nói nó cãi ngay trước mặt, ông không nói gì. Và những lần ông ấy say rượu mắng cô. Em bảo cô ở đây với cháu, trông con nhỏ giúp cháu. Vợ chồng em nói trước với cô rằng, giờ cô ở đây với 2 vc thì sau này cô già yếu chúng em sẽ làm con chăm sóc cô về già. Chúng em nói được và làm được.

Cô lên được gần 2 tháng thì ông gọi điện loạn lên bảo về, rồi tỉ tê là không thương ông à sao để ông một mình đau chân các thứ, cháu đang nhắc bà.. rồi cô em cũng vì nhớ ông nhớ nhà, nên bảo cô về.

Em nghĩ cô cũng cần được hạnh phúc, dù không biết sau này sẽ như thế nào nhưng nếu cô muốn và cần một mái ấm gia đình, thì em đặt vé cho cô về.
Em mong cô được hạnh phúc, nhưng vẫn canh cánh một nỗi lo. Liệu rồi quá khứ có lặp lại. Lúc người ta cần cô, và lúc người ta chán?
" Đàn ông nông nổi giếng khơi ! Đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu " đàn bà dễ mủi lòng, em dự là một thời gian nữa là cô sẽ lại xin lên ở với cụ .

Roseday

Xe hơi
Dẫu biết ở với con cháu nhà mình vẫn hơn, nhưng ở tuổi nào thì bà cũng mưu cầu có người bạn đời đồng hành, tâm sự. Cụ chủ có cố níu giữ cũng khó lắm, trừ khi nhà ông kia lại khắc nghiệt với bà.

Cũng buồn cho một phận người.

thuyhtt

Xe tăng
Nhiều cụ bảo niềm vui, vui gì khi già yếu ko tiền, ko gia đình con cái, ko lương và đang lo phục vụ ông cháu bố con nhà khác, ko nên còn bị mắng chửi, vui gì ạ?
Là cô em thì em khuyên về nhà mình mà ở. Giờ ko nơi bấu víu, còn tí sức khỏe ko lo mà giữ, mai mốt lỡ sao ai chăm?
Đến lúc già ốm tiền ko, lương không thì kêu ai. Cụ chủ có tốt mấy cũng còn vợ con cụ ấy, lúc cô khỏe cô phục vụ đám con cháu người ngoài, già ốm lại về phiền con cháu mình, là em thì em ko làm thế đc. Bà cô cụ nghĩ chưa thấu đáo đâu. Em thật.
À mà mợ chủ post trc còn nghi ngờ chồng like ảnh gái gì đó, vụ đó xong chưa mợ? Đấy, mợ còn trẻ khỏe thì các cụ of khuyên bỏ chồng, bà cô già thì lại khuyên về với ông cho vui, chả hiểu các cụ of

Chỉnh sửa cuối:

fanmu1234

Tháo bánh
Dài lặp nhưng em đã đọc hết. :D

Hai cuộc hôn nhân trước của bà cô nhà cụ chủ em không có nhận xét gì.
Nhưng cuộc hôn nhân thứ ba em chắc chắn được lập trình một cách cẩn thận. Mục đích của nhà ông ấy là lấy bà cô nhà cụ về làm ô sin không công. Hết sức khỏe là ra đường không thương tiếc.
Vậy cụ thương bà cô thì nên có hướng giải thoát trước đi, kẻo càng để lâu càng khó.
Cụ chuẩn.

Bây giờ làm giả 1 giấy chỉ định mổ tim của bv báo giá 200 triệu nếu kg sẽ chết trong 6 tháng. Nhà bên kia nó sẽ giãy ra ngay

minhmo

Xe cút kít
Cụ chuẩn.

Bây giờ làm giả 1 giấy chỉ định mổ tim của bv báo giá 200 triệu nếu kg sẽ chết trong 6 tháng. Nhà bên kia nó sẽ giãy ra ngay
Cụ quá chuẩn. :-bd
Cũng tội cho bà cô của chủ thớt. Ngày bé được bao bọc nhiều quá nên kỹ năng sống kém, không được trang bị kiến thức, vào cuộc sống riêng là bập luôn thất bại. Cũng do kém nên không có cách giải quyết cho thấu đáo, mà dính hết sai lầm này đến sai lầm khác.
Bài của cụ quá hay cho chủ thớt.:D

Thật, bác minhmo. Thấy thương bà cô già ấy quá, như một con cừu non ngơ ngác trước âm mưu của cả hệ thống nhà cáo già, từ bố đến con :D
Nhưng, tiên trách kỷ hậu trách nhân, sao lúc nào cũng dính lấy một chữ đàn ông vậy thế, một lần sai, ừ thì thôi, cho là số phận, sai đến lần 2, rồi lần 3, rồi lại tiếp tục đến lần mấy nữa, thì bác minhmo bảo là gì :-s

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Khổ thân cô ấy, cuộc đời mỗi ng một số phận, cứ nghĩ mình đã khổ mà đọc nhiều hoàn cảnh còn éo le hơn. Cái này chắc cô tự quyết định chứ chả ai quyết định dc thay cô ấy, là e thì e chả ở với ai, cô có nhà cửa riêng k cụ?

cusao

Xe lăn
Nghĩ thương thân phận phụ nữ Việt Nam. Cho cô về và cụ dặn đi dặn lại với cô là: Nếu khổ, vất vả thì nhớ lên đây với chúng cháu, chúng cháu luôn yêu thương cô và mong muốn cô ở cùng. Thì e nghĩ với tâm lý và tâm thế vậy khi cô về cô sẽ ko chịu đựng và có cách ứng xử để chồng thứ 3 của cô ko đối xử tệ với cô.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Không đúng !
Bất cứ phụ nữ nào có những lựa chọn sai lầm đều có cuộc đời vất vả chứ chẳng cứ phụ nữ Việt Nam....đàn ông cũng thế thôi

juve99

Xì hơi lốp
e cũng đọc hết, cố nhớ các gđ, xin lỗi e thấy cũng mẫu thuẫn, cô cụ cũng hơi không bt ( e xin lỗi lần nũa), không bình thường trong cách chọn người, em cảm giác cô không có chính kiến, nên lỡ thanh xuân, và khi có tuổi, đáng nhẽ cần chín chắn thì chọn vội, chọn bừa nên đến 2 lần đều không được, rồi vẫn còn tiếp tục lần 3....nên cụ cứ chuẩn bị tinh thần, 1 thời gian tới là cô lại chia tay và đón cô lên nếu muốn chăm cô. Và bảo cô đừng chọn lần 4 làm gì nữa
Đầy phụ nữ tài giỏi sắc xảo, xh tôn trọng cũng vẫn 3-4 lần mà chưa biết điểm dừng cụ kìa. N Cao Kỳ Duyên - Như Quỳnh cụ đã thấy đủ sắc xảo chưa. Cuộc đời nó vậy, nhiều người sinh ra ô zời đã bắt họ phải vậy dù trước khi gật có lấy kính lúp ra để soi. Như bà cô này còn đỡ chán, chưa bị bạo hành chưa bị mang đi bán, ko có bệnh nan y hiểm nghèo

quandicom

Xe buýt
mỗi 1 sự kiện đến với cuộc đời là 1 bài kiểm tra, nếu vượt qua và thi đỗ thì không phải học lại. Nếu thấy mệt thì nên đặt xuống không mang nữa, mang cái gì là vướng víu nặng nhọc cái đó. Sướng khổ do ta chọn, không có đóng góp được gì khi không biết bà cô của cụ suy nghĩ tâm tư và mong cầu gì

Tuấnbk

Xe buýt
Em xin hỏi Cụ sau khi chia tay ông thứ nhất Cô về ở đâu? rồi lại đến khi chia tay ông thứ hai Cô về ở đâu? mà em nghĩ Cô cũng phải có 1 chỗ ở cố định của riêng mình chứ./.

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Sai một lần có thể là do hoàn cảnh, sai đến 3 lần thì là do mình có vấn đề. E ko bình luận gì thêm

Dodge Ram

Xe điện
Có 1 số người phụ nữ. Gần như tất cả các quyết định của họ đều sai. Mọi người có khuyên bảo thì không bao giờ nghe. Cứ làm theo những gì mình thích. Nhà em cũng có 1 người như vậy. Khuyên bảo chán không được nay đành kệ cụ ah.
Còm này của Cụ chất quá!👍
Bởi vậy nên cụ thớt cứ xác định, bao giờ bà cô hết đát (với nhà ông thứ 3) thì sẽ được đón tiếp phụng dưỡng.
Vừa làm ruộng, vừa nuôi “chồng” ốm, vừa chăm cháu… chắc cũng nhanh được đón thôi.

xukthal.

Xe lăn
Đến lúc già ốm tiền ko, lương không thì kêu ai. Cụ chủ có tốt mấy cũng còn vợ con cụ ấy, lúc cô khỏe cô phục vụ đám con cháu người ngoài, già ốm lại về phiền con cháu mình, là em thì em ko làm thế đc. Bà cô cụ nghĩ chưa thấu đáo đâu. Em thật.
À mà mợ chủ post trc còn nghi ngờ chồng like ảnh gái gì đó, vụ đó xong chưa mợ? Đấy, mợ còn trẻ khỏe thì các cụ of khuyên bỏ chồng, bà cô già thì lại khuyên về với ông cho vui, chả hiểu các cụ of
2 chỗ đậm đậm này là dư lào đấy cụ? Có vẻ sai sai #-o#-o