Tổng hợp kinh nghiệm về phụ kiện, đồ chơi và dịch vụ cho CX5

HoangKy OtoPro

Xe tăng
cản trước y như của em hiện tại, lắp xong thấy k ưng, đang tính bỏ đi, có bác nào kết em cho luôn
cản trước đẹp nhất trong mấy em ecosport,CRV đó cụ ko cụ làm bộ này

HoangKy OtoPro

Xe tăng

ngoccuong

Xe đạp

có bác nào lắp loại này chưa ?

NVK2011

Xe buýt
Lắp cản vào nhìn xe nặng nề hơn. Em chả chơi.

quyet205

Xe hơi
Em mới sắm cx5 đang muốn thảm thêm bộ ghế ngồi nhờ các cụ tư vấn cho em với ạ, có nên thảm hay không, nếu thảm thì dùng loại gì? nhờ các cụ tư vấn cho em với ạ. Cảm ơn các cụ.

auto.pro

Xe tăng
Website
daunhapkhau.com
Sau một thời gian dài đi vào hoạt động, em xin một phần đất để tổng hợp cho các cụ tham khảo về các hạng mục cần thiết để nâng cấp/trang trí, cũng như chăm sóc cho chiếc xe của mình. Hàng ngày em sẽ update lên post #1 cho các cụ rõ, ngoài ra em cũng mong các cụ nào đã từng sử dụng dịch vụ/sản phẩm được khuyến cáo có đi qua đây hãy để lại một lời feedback.
Thời gian đầu em sẽ đi vào phân tích và chỉ ra những phụ kiện, dịch vụ cần thiết nên bổ xung, cũng như những thứ không cần thiết để tránh lãng phí. Ngoài ra là những địa chỉ tin cậy được anh em trong club thường xuyên qua lại.

*TOPIC ĐƯỢC XÂY DỰNG DỰA TRÊN MONG MUỐN CỦA EM LÀ PHỔ CẬP NHỮNG THÔNG TIN HỮU ÍCH CHO CÁC CỤ, ĐỒNG THỜI TIẾP NHẬN KINH NGHIỆM CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI, KHÔNG MANG TÍNH CHẤT QUẢNG CÁO HAY ĐÁNH BÓNG THUƠNG HIỆU NÊN EM MONG CÁC CỤ ỦNG HỘ VÀ ĐÓNG GÓP NHỮNG Ý KIẾN CHÂN THÀNH NHẤT.

Tổng quan:
Em đi tiên phong trước: hiện tại xe em mới có hai hạng mục:
- Ốp bô crom, xuất xứ Tàu khựa, giá 700k một đôi từ cách đây một năm, giờ em không rõ giá là bao nhiêu, hình như còn có 550k. Tác dụng là trang trí, lắp đặt đơn giản: chụp vào ống bô zin, có một vòng kim loại để "buộc" chụp bô vào bô zin bằng cách xiết ốc vít lại bắt chặt hai đầu của cái vòng kim loại này lại là xong, thời gian thi công chưa đến 5 phút cho hai ống xả. Tuy nhiên nhìn có vẻ không to ra là mấy, nhìn trực diện thì sẽ thấy rõ miệng ống xả zin được lồng trong chụp bô nên hơi xấu, tuy nhiên nhìn qua thì vẫn ok. Sau gần 1 năm sử dụng thì vòng sắt và ốc vít đã bị gỉ nhẹ, chụp bô vẫn bóng và sáng, chưa bị oxy hóa là mấy, vẫn ổn. Em sẽ kiểm tra xen vòng sắt gỉ có ảnh hưởng gì đến chụp xả zin không và sẽ báo cáo các cụ sau.
- Thảm trải cốp: 350k, chất liệu là xốp mút. Vì cốp cx5 là một lớp nỉ, nên nhiều khi cũng hạn chế trong việc chở đồ vì vệ sinh khó, nhưng mua cái thảm này thì mọi việc trở nên thuận tiện hơn: rau quả thịt thà cá muối bla bla....em chơi hết, về chỉ cần lấy tha,r ra dội nước, lau hai ba đường, để ra ngoài nửa ngày là khô cong :)) nói chung em đánh giá cái này rất hữu dụng, đáng để mua ngay từ đầu, giá hạt rẻ.

Ngoài ra còn bộ thảm trải sàn cũng cần thay thế, vì thảm theo xe là thảm nỉ, nhiều khi giày dép ướt đi vào nên thảm bị thấm nước, ít nhiều vào xe cũng có mùi hôi, hơi khó chịu. Ngoài ra còn bẩn vì khá là khó làm sạch bụi bám trên thảm, nhất là ghế lái, hút bụi cháy cả máy mà nó vẫn là màu nâu chứ chả đen được :)) chỉ có nước tháo ra gợt nước rồi phơi nắng mới sạch, nhưng oái oăm ở chỗ thảm ghế lái mà anh Hải tặng không có lỗ để gài cố định vào sàn, nên em phải chơi trò đục lỗ thủ công, mỗi lần tháo ra tháo vào là vô cùng vất vả, thêm cái bản tính lười nên em đã quen với việc sống chung với mùi hôi :)) thời gian tới em sẽ nghiên cứu thảm 5D của TQ được feedback khá tốt.

Hạng mục âm thanh thì ai cũng công nhận là nó dở, 9 loa Bose hàng hiệu mà như loa chợ trời. Nguyên nhân là do đầu DVD tàu theo xe, giải pháp là mua thêm amply, sub hơi, hoặc thay sang đầu DVD của Pioneer, điển hình là đã có vài cụ thay sang model 9650BT của Pioneer phản hồi là âm thanh được cải thiện rất nhiều, chi phí vào khoảng 16-17 củ. Em chưa sờ vào hạng mục âm thanh nên em chờ cảm nhận của các cụ khác.

Liên quan đến lốp xe:

Mảng âm thanh:

Mảng động cơ:

Bổ xung thêm hai món đồ chơi mới là Bugi Iridium của Denso và lọc gió K&N các cụ nhé, thay vào mất luôn cảm giác ì ở tua thấp và tua cao có vẻ mượt hơn, tiếng máy kêu vui tai hơn :D
Bác bổ xung thêm món Dầu Mobil1 5w30 Gold anh em trong hội cập nhật a . dầu giúp xe tăng tốc tốt, mượt và tiết kiệm nhiên liệu

Hạ vàng

Xe container

silverdragoon

Đi bộ
Các cụ ơi, em muốn lắp cái tự động gập gương chiếu hậu thì làm ở đâu uy tín với giá rổ ra sao nhỉ :). Đội ơn các cụ.