[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Gym đeo khẩu trang thở băng tai à cụ :))
Mỗi lần tập là phải vệ sinh máy tập :?
Tập máy đi bộ đeo bình thường nhé. Máy tập khử trùng được.
Ko ổn thì cấm cả gym lẫn lẩu!

dzungbb

Xe tải
Các cụ mợ cho cháu hỏi giờ đi từ Yên Bái xuống Hà Nội bằng xe khách có yêu cầu gì về giấy xác nhận tiêm chủng hay test covid không nhỉ? Tự dưng Hà Nội mấy nay bung lụa quá thành ra có tí hoang mang.

NDTBM

Xe điện
Tp.hcm thả cửa mà covid càng lúc càng lắng xuống.
Số F0 nặng cần phải nhập viện ở SG đang tăng gần gấp đôi rồi mà...:-s

Danny Archer

Xe hơi
Số F0 nặng cần phải nhập viện ở SG đang tăng gần gấp đôi rồi mà...:-s
Em xem tin hàng ngày thì thấy số tử vong càng ngày càng ít, ca nhiễm cũng giảm chứ trước giờ ít xem số ca nặng bác. Tại thấy mọi người giờ bung lụa quá rồi.

Danny Archer

Xe hơi
Trước thấy đồn ầm là có dính covid mà khỏi bệnh thì phổi tổn thương ghê lắm mà phủ vắc xin xong bà con coi covid là cóc ghẻ luôn, đi quán ăn quán nhậu thấy đông nghẹt.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Khổ các tỉnh chưa được tiêm thôi. HN - SG tiêm hết rồi sống chúng, ai yếu quá thì đào thải về vs các cụ thôi.
Nam Định thầy u, gia đình, cả thôn em vẫn chưa ai đc tiêm
Từ đầu đến giờ em luôn chấp hành chuẩn chỉ, chờ đến lượt thì tiêm.
Ở quê em xanh lét từ đầu dịch nên ít được phân bổ vx, em động viên các cụ ở quê cứ yên tâm, rồi đâu khắc có đó.
Đùng phát trển bắt tỉnh mở cửa đón virus vào tỉnh, em hoảng quá vội vàng phải nhờ "ông ngoại" để tiêm cho hai cụ mũi một ngay còn kịp, không thì lại ân hận cả đời.
Quả nhiên bắt đầu nổ lác đác rồi, học sinh tp TN lại phải học online. Chắc sắp tới sẽ đến lượt các huyện thị khác trong tỉnh.
Thế mới hiểu tại sao anh Chí anh ấy lại bẩu "Ai cho tao lương thiện".

BMW R60

Xe tăng
Không phải lắng xuống. Mà giờ ko xét nghiệm sàng lọc, chả muốn đếm F0 nữa. Ông nào dính F0 thì từ điều trị tại nhà, nặng quá thì vào viện, cụ nào căng quá thì ra đi theo tổ tiên. Ở cái thớt này thì giờ các cụ trong SG cũng không vào coment, trao đổi thông tin nữa...nên cụ cảm thấy nó lắng xuống.
Giống như Hà nội, 2 tháng trước, chưa tiêm thì loa phường, loa lưu động, tivi, báo chí cũng rả rả tối ngày. Một ngày có vài ca công động là xoắn hết cả lên rồi. Giờ ngày mười mấy ca cộng đồng, truyền thông cũng ít, cũng đã được tiêm ít nhất một mũi... và mọi người cảm thấy " bình thường mới"

lalala1122

Xe tải
Từ đầu đến giờ em luôn chấp hành chuẩn chỉ, chờ đến lượt thì tiêm.
Ở quê em xanh lét từ đầu dịch nên ít được phân bổ vx, em động viên các cụ ở quê cứ yên tâm, rồi đâu khắc có đó.
Đùng phát trển bắt tỉnh mở cửa đón virus vào tỉnh, em hoảng quá vội vàng phải nhờ "ông ngoại" để tiêm cho hai cụ mũi một ngay còn kịp, không thì lại ân hận cả đời.
Quả nhiên bắt đầu nổ lác đác rồi, học sinh tp TN lại phải học online. Chắc sắp tới sẽ đến lượt các huyện thị khác trong tỉnh.
Thế mới hiểu tại sao anh Chí anh ấy lại bẩu "Ai cho tao lương thiện".
Mẹ đẻ e vẫn chưa đc tiêm, do bị dị ứng paracetamol, lại cao tuổi. Hôm trước lên phường thì họ đẩy lên bệnh viện, hôm lên viện thì đúng hôm vợ đẻ nên e ko đi cùng, ko hiểu sao ko tiêm, chắc sợ sao ấy.

dzungbb

Xe tải
Các cụ mợ cho cháu hỏi giờ đi từ Yên Bái xuống Hà Nội bằng xe khách có yêu cầu gì về giấy xác nhận tiêm chủng hay test covid không nhỉ? Tự dưng Hà Nội mấy nay bung lụa quá thành ra có tí hoang mang.
Có cụ nào có thông tin không?

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào có thông tin không?
128 không bắt ai phải làm gì ngoài khai báo y tế và tự theo dõi sức khoẻ cụ ạ. Còn khai báo xong họ thấy có yếu tố thì mới đưa ra yêu cầu tiếp theo.

Theo các bác thì xét theo binh pháp, dồn toàn bộ lực lượng áp đảo (quân đội, y tế cả nước, hội đoàn...) để dập địch từ trong trứng nước theo kiểu Napoleon, hay chơi kiểu chiến thuật da báo địch ta đan xen đánh du kích, kiểu nào sẽ có lợi hơn về mặt kinh tế và tổng thể xã hội?
Bên du kích có lợi . Còn ta hay địch là du kích thì chưa biết ạ .

Vova

Xe container
Hôm trước có ca ở Thái Bình lái xe vào TpHCM đón người, chỉ ngủ lại ở đó 1 đêm, ăn sáng, ăn trưa rồi đi ngược lại Thái Bình.
Em nghĩ đơn giản TpHCM chỗ nào cũng đầy F0, mỗi tội không xét nghiệm, không đưa lên đài báo thôi. Kiểu như vỡ rồi thì mặc kệ, chứ lắng gì mà lắng.
Thế còn đến lúc nào đấy nhiễm nhiều quá, số còn lại thì kịp tiêm 2 mũi vaccine, ông nào yếu yếu thì đã ra đi ... thì cả thành phố lại khỏe. Mỗi tội giá phải trả cho khỏe kiểu đấy quá đắt thôi.

NDTBM

Xe điện
Em xem tin hàng ngày thì thấy số tử vong càng ngày càng ít, ca nhiễm cũng giảm chứ trước giờ ít xem số ca nặng bác. Tại thấy mọi người giờ bung lụa quá rồi.
3 đợt dịch trước thì số F0 tử vong công bố chính thức chỉ ~35ca... Có 1 số F0 qua đời không được thống kê vì họ chưa được đánh số & 1 số F0 thông báo là XN âm tính(..) & nêu lý do chết vì bệnh nền... :-?
Số F0 tử vong giờ có xu hướng giảm (?!) và vì 1 số đã tiêm VX nên sẽ có thể quy lý do chết vì bệnh nền/nan y...:-s

Danny Archer

Xe hơi
3 đợt dịch trước thì số F0 tử vong công bố chính thức chỉ ~35ca... Có 1 số F0 qua đời không được thống kê vì họ chưa được đánh số & 1 số F0 thông báo là XN âm tính(..) & nêu lý do chết vì bệnh nền... :-?
Số F0 tử vong giờ có xu hướng giảm (?!) và vì 1 số đã tiêm VX nên sẽ có thể quy lý do chết vì bệnh nền/nan y...:-s
Trước mở cửa em thấy bà con đi siêu thị trùm kín mít nào là khẩu trang, mặt nạ mà giờ bỏ mặt nạ hết rồi, siêu thị nó cũng khỏi bắt khai báo gì luôn.

T91

Xe container
Phường em nay tổ chức tiêm mũi 1 mà đông khủng khiếp, toàn người lao động, sinh viên, người ngoại tỉnh

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

Lại hàng ăn, quán nhậu, ngân hàng... toàn nơi đông người, đảm bảo khoảng cách là không thể.
Đen thôi, đỏ quên đi.
Được cái HN lại chưa thấy khởi tố. CHứ các tỉnh thì thấy nhanh lắm nếu biết mà cố làm sai để lây nhiễm.

Trạng thái
Thớt đang đóng