[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quakhoang

Xe buýt
Cũng ko đến, tầm 10-15k/ngày thôi, mà hầu hết tự chữa ở nhà rồi. Giờ bảo vệ người già bệnh nền thôi, bọn còn lại có thể để chọn lọc tự nhiên làm việc (sau khi đã tiêm đủ 2-3 mũi vã)
Ồ, tôi có thấy một số nơi ở châu Âu có thuyết âm mưu rằng giai đoạn đầu giới chức kệ không đưa ra phác đồ chuẩn để dọa người dân nhằm mua vaccine để các công ty dịch vụ của người nhà giới chức ăn huê hồng. Họ có bảo nhiều nước không thể report người chết & biến chứng sau tiêm được trên hệ thống VAER vì quá nhiều nên giờ đã chuyển sang tiệc covid nhất là giới trẻ-cơ bản ở Âu họ sống xa người già nên mọi người đều phải tự trang bị kiến thức cho bản thân.

Nghe khá ảo tưởng mặc dù hiện tại đúng là 8Fo ở cùng tôi thì 7 chưa chủng ngừa chả cảm thấy gì-sinh hoạt bình thưởng, một do bềnh nền đã chủng ngừa 2 mũi thì sổ mũi và mất khứu giác/không sốt ngày thứ 4. Chúng tôi thậm chí còn không có cả máy đo SPO2 mà chỉ đo nhịp tim bằng điện thoại rồi tính tương đương. Bọn trẻ con thậm chí còn có vẻ khỏe hơn trước khi nhiễm, có lẽ virus làm chúng tăng động hơn.

Tất nhiên câu chuyện về vaccine ở châu Âu như nào đến nay đã quá rõ và tin như nào thì tùy quan điểm của các bác. Cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng, nhưng thực tế là nước Đức đang muốn cho đi hàng trăm triệu liều mà chưa nơi nào nhận.

tomo21311

Xe tăng
Ồ, tôi có thấy một số nơi ở châu Âu có thuyết âm mưu rằng giai đoạn đầu giới chức kệ không đưa ra phác đồ chuẩn để dọa người dân nhằm mua vaccine để các công ty dịch vụ của người nhà giới chức ăn huê hồng. Họ có bảo nhiều nước không thể report người chết & biến chứng sau tiêm được trên hệ thống VAER vì quá nhiều nên giờ đã chuyển sang tiệc covid nhất là giới trẻ-cơ bản ở Âu họ sống xa người già nên mọi người đều phải tự trang bị kiến thức cho bản thân.

Nghe khá ảo tưởng mặc dù hiện tại đúng là 8Fo ở cùng tôi thì 7 chưa chủng ngừa chả cảm thấy gì-sinh hoạt bình thưởng, một do bềnh nền đã chủng ngừa 2 mũi thì sổ mũi và mất khứu giác/không sốt ngày thứ 4. Chúng tôi thậm chí còn không có cả máy đo SPO2 mà chỉ đo nhịp tim bằng điện thoại rồi tính tương đương. Bọn trẻ con thậm chí còn có vẻ khỏe hơn trước khi nhiễm, có lẽ virus làm chúng tăng động hơn.

Tất nhiên câu chuyện về vaccine ở châu Âu như nào đến nay đã quá rõ và tin như nào thì tùy quan điểm của các bác. Cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng, nhưng thực tế là nước Đức đang muốn cho đi hàng trăm triệu liều mà chưa nơi nào nhận.
Cho bọn em đi nhận ngay, cụ cứ đùa.

traiHNcodon

Xe tăng

ý cụ là chẳng cần chủng ngừa à,thế hàng chục ngàn Ca chêt ở sg thì do cái gì

motthoidongbim

Xe điện
Lạ phết các cụ ạ. Cậu cọc chèo e dính covid. Vợ, con, mẹ ( bà nội ) ko sao cả. Nó bình thường ko có biểu hiện j. Vô tình test mới biết.
Có khi những người kia bị trước rồi? Hoặc từ từ sẽ nổ dần thôi. Đừng cuống quýt cl nhau làm gì. Hơi phũ tý nhưng rồi ai cũng dính thôi

motthoidongbim

Xe điện
Sau câc nhà khoa học Anh, mới đây các nhà khoa học Ba Lan cũng công bố 1 nghiên cứu chỉ ra gien là 1 yếu tố khiến nhiều người dễ bị biến chứng nặng hơn khi mắc covid ngoài các yếu tố như độ tuổi, cân nặng, bệnh nền...
Em nghĩ là do gien. Việc biến chứng nặng Klq gì nhiều đến bệnh nền, độ tuổi ...

Quakhoang

Xe buýt
Cho bọn em đi nhận ngay, cụ cứ đùa.
Ồ, cái này có bác đã đưa link từ tháng trước rồi mà bác. Tôi dẫn lại một link từ nơi khác trích dẫn từ nước Đức để bác thấy rằng tin nó phổ biến chứ không giấu giếm gì.

75 triệu muốn cho ngay đầu Jan-2022, hiện tôi không rõ cho được đến đâu rồi nhưng số tồn lại đang dồn vào tiếp. Bác lên các trang của Đức là thấy mà

Tất nhiên quan điểm của bác về việc này luôn nhận được sự tôn tronh của tôi. Chắc chắn rồi, cá nhân tôi luôn là vậy.

Lelong1411

Xe tăng
Em vừa f0 đây các cụ. Ông a cùng phòng dính suốt ngày chè cháo ăn uống trong phòng.hôm đầu e Test âm, ngày thứ 2 bắt đầu đờm và ho nhẹ Test lên luôn 2 vạch. Ngày thứ 3 mất mùi.Ngày thứ 5 có lại mùi, ngày thứ 6 tự Têst về lại 1 vạch. Ngày t8 đi pcr âm tính. Ngày thứ 9 e lại rít chạy vừa đc 6km.Nói chung chưa nhiễm thì sợ, nhiễm rồi cũng bt thôi

Rondo68034

Xe tải
Hà Nội chốt 8/2.
Mời các cháu học sinh trở lại trường.

Rondo68034

Xe tải
Khả năng đến 30/4. Chúng ta sẽ mở cửa hoàn toàn cho Du lịch.

Tv1912

Xe tải
Em nghĩ các tỉnh thành nên tuân thủ các chỉ đạo của TW, nhưng TW cũng cần phải có người chịu trách nhiệm nếu không đạt được mục tiêu đề ra!... Người chết thì nhiều mà tăng trưởng kém như năm 2021 thì xin mời mấy bác về vườn để người có năng lực hơn lèo lái đất nước! Lãnh đạo quốc gia nên là tinh hoa của quốc gia chứ cứ làm những việc "dễ" thì ai chả làm được!

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Em nghĩ các tỉnh thành nên tuân thủ các chỉ đạo của TW, nhưng TW cũng cần phải có người chịu trách nhiệm nếu không đạt được mục tiêu đề ra!... Người chết thì nhiều mà tăng trưởng kém như năm 2021 thì xin mời mấy bác về vườn để người có năng lực hơn lèo lái đất nước! Lãnh đạo quốc gia nên là tinh hoa của quốc gia chứ cứ làm những việc "dễ" thì ai chả làm được!
Họp bộ tứ rồi. Chủ trương chung nên cả tập thể cùng chịu trách nhiệm nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

Twoku

Xe tải
TW chỉ đạo tiêm xuyên tết và mở cửa thỏa mái và về tỉnh ko cách lý. Khách qt vào Vn chỉ 3 ngày cách ly. Vậy 2022 là ưu tiêm kinh tế rồi.

Nokfev

Xe cút kít
Website
www.nhattao.com
Em nghĩ là do gien. Việc biến chứng nặng Klq gì nhiều đến bệnh nền, độ tuổi ...
Không đúng cụ ạ !
Các nhà khoa học cho biết yếu tố gien xếp thứ 4 sau các yếu tố độ tuổi, cân nặng, bệnh nền !

Hoangnd1980

Xe buýt
Các cụ có nắm được nếu mình bị Fo thì phải khai truy vết trước đó gặp ai, ăn uống quán j ở đâu trong bao ngày không hả các cụ …? Có quy định cụ thể bộ y tế hay từng địa phương..?

tomo21311

Xe tăng
Ồ, cái này có bác đã đưa link từ tháng trước rồi mà bác. Tôi dẫn lại một link từ nơi khác trích dẫn từ nước Đức để bác thấy rằng tin nó phổ biến chứ không giấu giếm gì.

75 triệu muốn cho ngay đầu Jan-2022, hiện tôi không rõ cho được đến đâu rồi nhưng số tồn lại đang dồn vào tiếp. Bác lên các trang của Đức là thấy mà

Tất nhiên quan điểm của bác về việc này luôn nhận được sự tôn tronh của tôi. Chắc chắn rồi, cá nhân tôi luôn là vậy.
Ý em là việc tặng hay cho vắc xin chả liên quan quái gì việc tiêm hay ko tiêm hay vắc xin hết hạn, cụ đang nhấn mạnh vào việc đó. Cụ thử đọc lại link cụ vừa gửi và cái mà cụ viết xem 2 bài nó có ăn nhập gì với nhau ko nhé.

tomo21311

Xe tăng
Các cụ có nắm được nếu mình bị Fo thì phải khai truy vết trước đó gặp ai, ăn uống quán j ở đâu trong bao ngày không hả các cụ …? Có quy định cụ thể bộ y tế hay từng địa phương..?
Ở đâu ko biết chứ HN bỏ truy vết rồi, chỉ ai cùng làm việc hoặc trong gia đình tự mà theo dõi thôi còn chả thích theo dõi thì cũng chả ai quan tâm.

poiuy

Xe cút kít
Lạ phết các cụ ạ. Cậu cọc chèo e dính covid. Vợ, con, mẹ ( bà nội ) ko sao cả. Nó bình thường ko có biểu hiện j. Vô tình test mới biết.
Nhiễm nhẹ thế thì tải lượng virus thấp nên cũng không dễ lây cho người khác. Chỗ em 1 cậu nhiễm covid, tải lượng cũng không thấp mà mấy người ăn trưa cùng, ngủ cùng giường mà chỉ có 1 người bị lây, lại là người già yếu nhất.

Trạng thái
Thớt đang đóng