[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

barca6996

Xe container
Nơi nào coi nó là bình thường chả là gì so vơi ung thư hay TNGT thì hậu quả gánh chịu nó khác so với nơi coi nó là rất nguy hiểm, ung thư hay TNGT chả là gì...
Dịch bệnh nó có biết xem bản đồ đâu mà chọn vùng ;))
Hihi cái này có vẻ liên quan đến quan niệm và cách nhìn 😀người ta muốn nhìn thấy cái người ta muốn nhìn, nghe cái người ta muốn nghe 😲

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Hihi cái này có vẻ liên quan đến quan niệm và cách nhìn 😀người ta muốn nhìn thấy cái người ta muốn nhìn, nghe cái người ta muốn nghe 😲
Lấy con số chết vì ung thư với TNGT ra so với số chết vì covid là góc nhìn gì vậy ;))

VietSonic

Xe tăng
có thống kê tỉ lệ F0 giữa Nam và Nữ của cả nước ko các cụ nhỉ?
Em nghĩ chắc nữ nhiều hơn nam hoặc nữ lây cho nam nhiều hơn. Đơn cử như nhà em: Em quán triệt cả nhà vẫn tự áp dụng CT16, nhưng chỉ dc vài hôm, vợ em ở nhà rỗi lọc 1 đống quần áo trẻ con mang đi cho các chị e ruột, rồi kiểu gì cũng lê la cà kê buôn dưa lê. Em bảo vợ, việc lọc quần áo và mang đi cho ko phải việc cháy nhà chết người, cứ kiểu này thì bảo sao các bà các cô hay buôn dưa lê với nhau đều dính cả chùm. Chán cái ý thức này. Bạn bè rủ rê bia bọt e cũng xin ko tham gia, cùng lắm đi cafe chọn quán vắng. Truyền thông hình như ko dám thống kê, bản tin chỉ vỏn vẹn tổng số ca khỏi, ca nhiễm, ko đả động đến dữ liệu chi tiết lứa tuổi, giới tính...

matran241091

Xe điện
SG giờ có ai nhiễm thì người ta cũng xem nó là bt . HN tuy bảo sống chung với dịch nhưng vẫn đang tư tưởng zero covid lắm . HN chắc tầm đến giữa tháng 11 là trả hết mũi 2 rồi . Em chỉ lo cho các tỉnh vì tỷ lệ tiêm chưa được bao nhiêu thôi .
bình thường vì ko chống nổi
chứ ai chả muốn zero covid

jobber

Xe tăng
Hn tiêm nhiều rồi, bỏ cs zero covid thì đừng giật tít bài f1 f2 như ngày xưa nữa, ai bị nặng thì đưa đi chữa. Đừng bắt nhốt, truy vết nữa nếu xđinh là ko theo đuổi csach zero covid, mọi ng e ngại ko làm ăn gặp nhau, kinh doanh, học hành nữa. Học theo Campuchia kìa

bungbvt

Xe tăng
Nhiều cụ trong topic này vẫn mong zero covid lắm. Em chỉ mong tiêm được càng nhiều càng tốt và thả cho nhiễm ở con số có thể kiểm soát là ok rồi.
Bác đang hiểu sai. Em thấy mọi người đều biết zero covid là không thể. Mọi người chỉ đang lo lắng cách chống hiện giờ. Cách chống này chắc chắn không ổn. Pt kinh tế không nổi vì nay làm, mai nghỉ, đã thả thì thả hết, không càn truy vết nữa, nhà nước không chịu chi phí chữa bệnh nữa ( coi covid như cúm). Còn vẫn cách ly, truy vết thì theo phương án cũ: cách ly khoanh vùng nhỏ tối đa có thể, truy vết triệt để, ngăn chặn xâm nhập. Phương án cũ ít ra là vẫn làm ăn được hơn bây giờ, quan trọng hơn nữa là khoanh vùng thì có tín hiệu cảnh báo cho mọi người biết vùng đỏ để có phương án làm ăn

Lara

Xe buýt
Thì cũng như 120k người bệnh ra đi vì k,hay số tương tự vì tai nạn giao thông trong cùng thời gian
Cả nước có chưa tới 7000 người chết vì TNGT trong 1 năm,, không phải 20k trong 2,3 tháng ở 1 thành phố cụ ạ.

Lara

Xe buýt
Cách này bọn ak47 hay dc dậy. Đánh tráo so sánh.
So sánh 1 thành phố với cả nước
1 năm với 2,3 tháng nữa

vancy83

Xe tải
Bác đang hiểu sai. Em thấy mọi người đều biết zero covid là không thể. Mọi người chỉ đang lo lắng cách chống hiện giờ. Cách chống này chắc chắn không ổn. Pt kinh tế không nổi vì nay làm, mai nghỉ, đã thả thì thả hết, không càn truy vết nữa, nhà nước không chịu chi phí chữa bệnh nữa ( coi covid như cúm). Còn vẫn cách ly, truy vết thì theo phương án cũ: cách ly khoanh vùng nhỏ tối đa có thể, truy vết triệt để, ngăn chặn xâm nhập. Phương án cũ ít ra là vẫn làm ăn được hơn bây giờ, quan trọng hơn nữa là khoanh vùng thì có tín hiệu cảnh báo cho mọi người biết vùng đỏ để có phương án làm ăn
Như hiện nay không biết có kiểm soát nổi không cụ, em thấy cách làm thực sự có vấn đề.

tieuchau6789

Xe hơi
Thực ra em nghĩ nên so Covid với đậu mùa ấy ạ. Lúc đầu dễ lây, dễ chết. Sau có vaccine thì đỡ hơn. Rồi giảm dần. Rồi mất tiêu. Nhưng phải mất cả trăm năm.

Hy họng y khoa phát triển thì sẽ rút ngắn được ( kit test ngày càng chính xác, vaccine ngày càng hoàn thiện, có thuốc đặc trị hiệu quả, máy móc hỗ trợ người nặng...)

Cả nước có chưa tới 7000 người chết vì TNGT trong 1 năm,, không phải 20k trong 2,3 tháng ở 1 thành phố cụ ạ.

Tổng cả nước hơn 21k người tử vong mà cụ nói riêng SG là 20k hả, đâu cần nói thêm vậy đâu

hocsinhc

Xe tăng
Éo hiểu thế nào mà các cụ cứ so sánh tỷ lệ chết vì Covid với tai nạn giao thông và cùm mùa. Không Covid thì thế giới không phải tiễn thêm 5 triệu người ra đi, các cụ còn được nghe Phi Nhung hát, các cụ không bị đói.

Vậy nên né được thì cứ né, ông nào thích anh hùng thì vào trại cách ly mà hít Covid rồi hãy ra cộng đồng sống cho an toàn

barca6996

Xe container

Hình như mợ lấy số liệu tử vong do covid trong 2 năm kể từ khi bùng phát dịch trên toàn quốc 🤔

Trạng thái
Thớt đang đóng