[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

NQHU

Xe điện
Dự tiệc 20/10. Đáng ra ổ dịch này đã không lớn đến vậy.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Không tránh được đâu! còn dự họp nữa cụ ah! giờ toàn bộ bí thư hai mấy xã đang là F1 hết! :D

full 2 mũi lâu rồi nên chẳng có biều hiện gì, may có người yếu hơn bị sốt nhẹ mới thành ca chỉ điểm! nếu không thì cứ bình thường chẳng ai biết bị mắc luôn!

nvht

Xe điện
Không tránh được đâu! còn dự họp nữa cụ ah! giờ toàn bộ bí thư hai mấy xã đang là F1 hết! :D

full 2 mũi lâu rồi nên chẳng có biều hiện gì, may có người yếu hơn bị sốt nhẹ mới thành ca chỉ điểm! nếu không thì cứ bình thường chẳng ai biết bị mắc luôn!
HN rất dễ bùng dịch vì đã tiêm nhiều VX nên dịch lây âm thầm nhiều vòng trước khi bị phát hiện ra.

skype0211

Xe tăng
Phố Kim Bài - Thanh Oai - HN đêm qua, ca F0 làm tòa án Quốc Oai, nhà ở Kim Bài, giờ vợ và 2 con test nhanh dương tính rồi ạ, chờ PCR khẳng định là ra 1 rổ F1, vợ cũng làm tòa án Thanh Oai, đọc lịch trình tiếp xúc thì hơi bị nhiều.

Lucifer2306

Xe tăng
E thì vẫn tin là 15-30 ngày sau khi mở cửa cả nc thì sẽ có 1 làn sóng mới sâu rộng khắp mọi nơi :((
Điều đó không đáng sợ bằng những vùng xanh bị covid hoá giống Sài Gòn (Covidization). Không có cách nào để lật kèo như Vũ Hán nữa.

antidau

Tháo bánh
Các cụ OF cứ chửi thằng hàng xóm to xác cho lắm
Nhưng tư duy thì y chang chúng nó, Zero Covid, ngoài nó với Bắc Triều Tiên có nước nào Zero Covid trong 200 quốc gia được đâu

matran241091

Xe tăng
Các cụ OF cứ chửi thằng hàng xóm to xác cho lắm
Nhưng tư duy thì y chang chúng nó, Zero Covid, ngoài nó với Bắc Triều Tiên có nước nào Zero Covid trong 200 quốc gia được đâu
nhưng mình có thể lựa chọn mức độ chống COVID. Zero covid là 0, xõa covid là 100 thì mình có thể chọn 20, 40 ,60 mà

tvu732

Xe buýt
nhưng mình có thể lựa chọn mức độ chống COVID. Zero covid là 0, xõa covid là 100 thì mình có thể chọn 20, 40 ,60 mà
Cụ nói chuẩn. Và em vẫn giữ quan điểm là tỉnh nào chưa phủ đủ vaccine thì nên kiểm soát chặt giao thông với những tỉnh thành lớn đã tiêm đủ vaccine và đang xõa (HN, SG...). Khi chưa tiêm đủ vaccine thì dù có xanh đi nữa cũng biến sang vàng/đỏ nhanh lắm.

NQHU

Xe điện
Phố Kim Bài - Thanh Oai - HN đêm qua, ca F0 làm tòa án Quốc Oai, nhà ở Kim Bài, giờ vợ và 2 con test nhanh dương tính rồi ạ, chờ PCR khẳng định là ra 1 rổ F1, vợ cũng làm tòa án Thanh Oai, đọc lịch trình tiếp xúc thì hơi bị nhiều.
cũng hên xui,có nhà bị lây cả nhà, có nhà không!
Trước mắt thấy báo F0 trong tòa án, công an chủ yếu! Người nhà, tiếp xúc gần chưa thấy bị nhảy dương mấy
F0 toàn tòa án với công an thì lượng người tiếp xúc đông lắm!

Dr Thanh Bùi

Xe container
Hôm qua xét nghiệm thêm 2 TH ở BV Phụ sản, chưa xác minh được dịch tễ nữa cụ ạ.
Hôm qua là 3 ca vào bv em , nhưng được phát hiện ngay từ khu vực khai báo, sàng lọc . Tất cả đều chuyển vào các khu cách ly điều trị .
Hôm nay bv hoạt động bt rồi cụ nhá

123 Uốn

Xe điện
Hôm qua là 3 ca vào bv em , nhưng được phát hiện ngay từ khu vực khai báo, sàng lọc . Tất cả đều chuyển vào các khu cách ly điều trị .
Hôm nay bv hoạt động bt rồi cụ nhá
Chúc các bác sức khoẻ và tiếp tục phòng, chống dịch hiệu quả ạ 👍

ngoc_phuong

Xe lăn
Em xin các bác, thớt em mở nhưng em lại mong vắng như Chùa Bà Đanh và sẽ chỉ phải xóa nhiều còm không đúng chủ đề "Đơn giản chủ đề thớt chả có gì mới, mà muốn chém thì lại phải chém sang chủ đề khác mới có cái chém". Để khỏi tăng tầng, tăng lượt viu.
À.
Thì nói lâm mỏi tay...chán không nói nữa thì thôi.
Ai sợ cứ sợ...còn ai chấp nhận sống chung cứ sống thôi.
Mà đã xác định là thích ứng...hay thẳng ra là sống chung cho nó dễ hiểu. Thế thì nhích thôi.
Chết ai chả sợ. Nhưng sợ quá hoá khổ anh ạ. Lúc nào cũng sợ, nhìn ai cũng ko dám lại gần, chổ nào cũng hoang mang covid.
Nhiều a trên này lúc nào cũng cập nhập ca nọ, chùm kia. Thông tin thì ít, nhát ma thì nhiều.
Thế nên.
Tôi kiến nghị a đóng thớt này lại.
Thế là a cũng ko phải mong ít mong nhiều

Lucifer2306

Xe tăng
À.
Mà đã xác định là thích ứng...hay thẳng ra là sống chung cho nó dễ hiểu. Thế thì nhích thôi.
Chết ai chả sợ. Nhưng sợ quá hoá khổ anh ạ. Lúc nào cũng sợ, nhìn ai cũng ko dám lại gần, chổ nào cũng hoang mang covid.
Nhiều a trên này lúc nào cũng cập nhập ca nọ, chùm kia. Thông tin thì ít, nhát ma thì nhiều.
Thế nên.
Bạn ko thích thảo luận cập nhật thông tin thì cứ biến thôi. Có ai quan tâm đâu. Còn nhu cầu trao đổi thông tin là căn bản của con người rồi, đóng thớt này thì lại có thớt khác thôi.

À.
Thế nên.
Vâng, em xin ghi nhận kiến của bác. Chỉ có điều ý kiến đóng thớt với tỉ lệ 1 trên hàng nghìn người vào viết bài, đọc bài ở thớt này không muốn đóng thì ý kiến của bác em tạm cất đi đã ạ. Và với những người muốn đóng thớt như bác, em cũng chỉ có thể giúp bác không đăng viết bài trong thớt này. Cảm ơn bác!

Theo em, bình thường mới thì vẫn làm vẫn ăn vẫn chơi nhưng nên giữ khoảng cách tối thiểu và đeo khẩu trang. Chứ bình thường mới mà xoã như chưa hề có dịch thì chống bao giờ mới hết

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Không thể học TQ cũng không thể học UK thì mình tự học từ chính mình thôi. Tỉnh thành nào vừa chống dịch tốt vừa làm kinh tế tốt thì ta phát huy, tỉnh thành nào không tốt ta chấn chỉnh.

Mở rộng dần vùng xanh, thu hẹp dần vùng đỏ nó mới đẹp chứ trộn xanh với đỏ lẫn vào nhau là nó thành màu đất luôn đấy ;))

Chỉnh sửa cuối:

kakashivn200

Xe máy
Hà Nội bao giờ cho rạp phim với gym mở lại thế các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng