[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng
Kính các Bác

Nghị quyết mới của Chính phủ cho phép tạm thời không áp dụng các Chỉ thị 15, 16 và 19 của Thủ tướng về giãn cách xã hội trên phạm vi toàn quốc.

Thớt cũ đã quá dài và cuộc chiến phòng, chống dịch bệnh COVID-19 vào giai đoạn mới. Em mở thớt lần 4 để các bác vào cập nhật tin tức cũng như bình luận. Cá nhân em hy vọng thớt này không tăng tầng, tăng lượt xem liên tục như những thớt trước!

Các bác có nhu cầu xem lại thông tin của những thớt trước thì có thể vào đây

Để tránh loãng thớt. Các bác muốn tìm hiểu, bàn luận sâu về chủ đề Vaccine - Covid 19 mời các bác qua thớt dưới. Tất cả các bài viết chuyên sâu về vaccine sẽ bị xóa, chuyển mà không cần thông báo.

Trang của Bộ Y tế về tình hình Covid-19

https://ncov.moh.gov.vn

Kính các bác.

BĐH Thông Báo

Ngoài phải tuân thủ nội quy, quy định chung của Diễn đàn. Đề nghị các bác cần lưu ý thêm khi đăng, viết bài trong thớt này.

- Tất cả những bài viết lợi dụng diễn biến phức tạp của dịch bệnh để đăng tải, phát tán lên diễn đàn các thông tin không đúng sự thật, xuyên tạc tình hình liên quan đến dịch bệnh tại Việt Nam.

- Tất cả những bài đưa tin đồn nhảm, nghe nói, hình như, thiếu căn cứ gây hoang mang cộng đồng.

- Tất cả các bài dẫn nguồn từ những trang báo điện tử, FB không chính thống, chưa được kiểm chứng về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19.

- Tất cả các bài viết không liên quan đến chủ đề hay lái vấn đề sang nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội, tôn giáo.

- Tất cả các bài quy chụp, chửi bới chính quyền, chửi bới lãnh đạo nhà nước.

- Tất cả các bài viết vi phạm quy định chung của diễn đàn. Và đặc biệt các bài viết như thông báo trong trên. Sẽ bị xóa, bị cấm viết bài trong thớt, cũng như bị hạn chế truy cập diễn đàn có thời hạn, đến vĩnh viễn. Những trường hợp vi phạm bị xử lý, vẫn tiếp tục sử dụng âm binh để cố tình vi phạm sẽ bị tịch thu tài khoản vĩnh viễn. Mọi thắc mắc, khiếu nại về vấn đề này đều không được giải quyết và sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn ngay lập tức. Trân trọng!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Vậy quán bia được mở rồi phải không các cụ 😎 HN đang CT15 mong xuống CT19 thì 1 phát nhảy cóc qua luôn 19, sướng ghê.

Chúng ta vẫn cứ phải cẩn thận vì nguy cơ lây nhiễm trong cộng đồng ở mức cao. Đoàng phát thành F1 đi cách ly 3 tuần cũng nhọc rồi, đừng nói nếu thành F0 dù đã tiêm 2 mũi ạ 😬

AcidS

Xe điện
Nói chung là cùng chờ đợi, những tỉnh đang có chỉ số phát triển tốt sẽ rất không khoái chỉ thị mới, bác nào có cao kiến lách chỉ thị mới thì xin ý kiến để còn giữ phát triển kinh tế ở mức trên dưới 2 con số.
Em thì chỉ trộm vía vẫn thích áp dụng vòng điện tử giám sát người từ nơi còn ca nhiễm (nếu tự cách ly) và xét nghiệm người tiếp xúc.
Trường hợp nào trốn tránh nên xử phạt cao hoặc xử lý hình sự sớm. Tránh trường hợp Hà Nam, Bắc Giang (phát hiện nguồn lây đi lang thang, Hà Nam thì nổ ca liên tiếp, giờ chờ Bắc Giang) và Bắc Ninh (có ca nhiễm mà không biết từ đâu bay tới)

bentley8

Xe điện
Chờ phân loại 1-4 đã, chỉ ngán các bố đỏ quạch lại bôi vàng thì xanh vỡ mồm lây -_/-
Hà nội có nhóm AZ mũi 1 từ dạo 15/9 phải đến 15/11 mới mũi 2, giờ mới đc 5 tuần. Nên chăng tính toán để số người này tiêm vào tuần thứ 6 thay vì tuần thứ 8 để tạo miễn dịch chống nhập viện cho họ chuẩn bị cho tình hình mới.

magnus2.5

Xe tải
Trang mới em đánh dấu theo dõi tiếp.

ca_kiem

Xe container
Đáng ra ngay khi kết thúc kỳ họp Hội nghị lần thứ tư Ban Chấp hành TW khoá XIII .. cụ mod có thể chuyển thớt sang giai đoạn mới rồi..
Ps: Mai đc đi ăn phở + đĩa quẩy rồi cccm nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Lenhung85

Xe hơi
Các cụ có biết tình hình mở toang của mấy nước như thái lan hay indo dạo này thế nào rồi ko ạ? Em ko biết, ai biết thông não cho em với

ca_kiem

Xe container
Vậy quán bia được mở rồi phải không các cụ 😎 HN đang CT15 mong xuống CT19 thì 1 phát nhảy cóc qua luôn 19, sướng ghê.

Chúng ta vẫn cứ phải cẩn thận vì nguy cơ lây nhiễm trong cộng đồng ở mức cao. Đoàng phát thành F1 đi cách ly 3 tuần cũng nhọc rồi, đừng nói nếu thành F0 dù đã tiêm 2 mũi ạ 😬
Em cũng không hiểu rõ ràng tiêm 2 mũi rồi những vẫn bị bế đi cách ly… điều này nên thay đổi cụ nhỉ :)

QUANG1970

Tháo bánh
Em xí căn mặt tiền cuối phố! :P
New Day makes New Progress!!!! :x

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: rfs
Trạng thái
Thớt đang đóng